PHÂN VÂN lựa chọn captiva đời 07-08 kính các cụ giúp em

tailx

Xe buýt
Cap đi cụ.em cũng mới lấy cap 2007.tổng thiệt hại cho đến khi ra tên mình là 4 củ to.nói chung là hài lòng cụ ạ.

tailx

Xe buýt
với e 1 dan hay 2 dàn không quan trọng lắm , vì có mấy khi đi đc 7 người đâu cụ , nếu đi hết 7 người e cũng ko chọn dòng này rồi , nên 1 dàn lạnh như xe 4 chỗ cũng đc. nhưng vấn đề là hay hỏng vặt mà hãng không sửa đc dứt điểm là e cáy cú nhất xăng khoảng 11l là đường trường hay thành phố hả bác, e ở tpvinh nên cũng coi như là đường trường ở hà nội, đường rộng thoải mái vít ga vô tư
11l đường trường đấy cụ.em với cụ đồng hương rồi.hôm nào về quê em mời cụ cafe rồi xem qua Cap của em mới lấy.

pro8386

Xe tăng
Các cụ cứ lo xăng em này mãi.cố tý làm e máy dầu thì ngon choét.không phải lo về vấn đề ăn uống.e chưa đủ xèng chứ có thì e cũng tìm e Cáp mấy dầu.e đang phê con này lắm rồi.hic

honda_accord

Xe tải
Xe kụ ăn xăng quá, cụ thay cho em vài cái này là em đảm bảo đường trường 8,2 lít/100 tốc độ trung bình 60km, còn trong phố 11,8 - 12 lít đường hỗn hợp, tốc độ trung bình 25 - 27 km: Kụ thay lọc gió mới nhé, thay dây cao áp và có điều kiện thì thay mobin đánh điện cho khỏe điện và bugi nữa vị chi cho đống này khoảng gần 2 triệu, bảo dưỡng các vòng bi máy phát, trợ lực lái, cân bằng động và độ chụm 4 bánh ( bác ra ngọc khánh) bơm lốp chuẩn. đảm bảo với bác bác sẽ thấy hiệu quả.

11l đường trường đấy cụ.em với cụ đồng hương rồi.hôm nào về quê em mời cụ cafe rồi xem qua Cap của em mới lấy.

honda_accord

Xe tải
kụ ơi kụ đừng mua captiva nhé, xe đi ăn xăng, đồ đạc thay không có, nội thất quá xấu, ngoại thất thì quá tệ, xe thì nặng 1,7 tấn, chỗ ngồi chật chội...! Nhưng em vẫn cưỡi vì em tính khi nào bán sắt vụn thì nó nhiều sắt hơn các xe khác suy ra cũng nhiều tiên hơn các xe khác ( ví dụ morning gần 500 tr/ cái xe, nhưng bán sắt vụn thì thua xe em hì hì). Trước em đi spark và đổi lên captiva tự dưng em thấy anh bảo vệ cơ quan em lễ phép với em hẳn, cũng như chở gia đình đi ăn cũng mấy bạn trông xe mở cửa cho mình rồi nói " sếp cứ để em trông xe cho, sếp vào đi" mặc dù trong túi em chỉ đủ tiền đổ xăng, cái này em đi spark chưa bao giờ có được, ăn uống không phải trả tiền.. hì. nghèo mà ngồi xe to nên cũng to ơi là to. Tóm lại khuyên các kụ không nên đi cap nhé.

santafex1618

Đi bộ
con Cap nhà em thi thoảng lỗi Abs mà bảo bệnh nan y, ông già em tính cho bay mà giờ bán chả mua đc con gì :(

quangdzung

Xe điện
Các cụ cứ lo xăng em này mãi.cố tý làm e máy dầu thì ngon choét.không phải lo về vấn đề ăn uống.e chưa đủ xèng chứ có thì e cũng tìm e Cáp mấy dầu.e đang phê con này lắm rồi.hic
Tiết kiêm được tý tiền xăng nhưng đến lúc sửa thì bằng cả téc xăng

honda_accord

Xe tải
Đợt triệu hồi cap cụ ko qua thay tổng bơm ạ! Abs có tác dụng khi bác đi tốc độ cao và phanh gấp, nôm na là nó cứ nhấp nhả nhấp nhả má phanh vào cái đĩa phanh để ko bị lết bánh khi phanh gấp, nếu hoạt động không tốt là má bám chặt vào đĩa, nhưng nếu abs hoạt động chập chờn thì có khi nó nhả mà chân phanh mình vẫn đạp ngấu nghiến(kiểu trơ phanh) cảm giác là ko ăn gặp trường hợp này bác nhả chân rồi lại đạp vào nhé, tóm lại ABS đi chậm như ở việt nam không cần thiết cũng được, còn đi nhanh mà trục trặc thì cũng nên cẩn thận( thà không có còn hơn) hì
con Cap nhà em thi thoảng lỗi Abs mà bảo bệnh nan y, ông già em tính cho bay mà giờ bán chả mua đc con gì :(

quangdzung

Xe điện
Đợt triệu hồi cap cụ ko qua thay tổng bơm ạ! Abs có tác dụng khi bác đi tốc độ cao và phanh gấp, nôm na là nó cứ nhấp nhả nhấp nhả má phanh vào cái đĩa phanh để ko bị lết bánh khi phanh gấp, nếu hoạt động không tốt là má bám chặt vào đĩa, nhưng nếu abs hoạt động chập chờn thì có khi nó nhả mà chân phanh mình vẫn đạp ngấu nghiến(kiểu trơ phanh) cảm giác là ko ăn gặp trường hợp này bác nhả chân rồi lại đạp vào nhé, tóm lại ABS đi chậm như ở việt nam không cần thiết cũng được, còn đi nhanh mà trục trặc thì cũng nên cẩn thận( thà không có còn hơn) hì
Làm gì có đợt nào thay tổng bơm. Thay cho lọ dầu phanh rồi đuổi về thôi

refaire

Xe tăng
E bắt trước mấy cụ sâu: ngon trong tầm tiền :))

pro8386

Xe tăng
Tiết kiêm được tý tiền xăng nhưng đến lúc sửa thì bằng cả téc xăng
Em cũng biết máy dầu phức tạp hơn và sửa chữa khó hơn nhưng làm j đến mức chát quá thế cụ nhỉ.cụ có thể chia sẽ cho e chút kinh nghiệm đc k.e đang châm cứu e này.thank cụ nhiều ạ.

quangdzung

Xe điện
Em cũng biết máy dầu phức tạp hơn và sửa chữa khó hơn nhưng làm j đến mức chát quá thế cụ nhỉ.cụ có thể chia sẽ cho e chút kinh nghiệm đc k.e đang châm cứu e này.thank cụ nhiều ạ.
Em chưa đi máy dầu bao giờ. Nhưng thằng bạn hay chạy cùng em đi Santafe. Đợt đi Hà giang cùng em đổ nhầm dầu đểu chết 4 con kim phun thay đã mất 40 củ rồi cụ ạ

pro8386

Xe tăng
Em chưa đi máy dầu bao giờ. Nhưng thằng bạn hay chạy cùng em đi Santafe. Đợt đi Hà giang cùng em đổ nhầm dầu đểu chết 4 con kim phun thay đã mất 40 củ rồi cụ ạ
Thế này thì cũng buốt phết đấy.nhưng đắt tiền mà sao dễ hỏng thế cụ nhỉ.nhầm dầu mà đã hỏng rồi.e thấy có cụ còn cho mượn xe đổ nhầm cả xăng xong lại hút ra xúc lại vẫn chạy đc bt.e k nhớ xe j.hic

K&K

Xe buýt
Em đang chạy LT cuối 07, ngon lành cành đào, chạy mãi đến vừa rồi mới chập chờn báo lỗi ABS. Em đi trong phố khoảng hơn 80%, thỉnh thoảng mới chạy tỉnh, tiêu thụ trung bình dưới 12l/100km. Ủng hộ cụ chủ lấy CAP

quangdzung

Xe điện
Thế này thì cũng buốt phết đấy.nhưng đắt tiền mà sao dễ hỏng thế cụ nhỉ.nhầm dầu mà đã hỏng rồi.e thấy có cụ còn cho mượn xe đổ nhầm cả xăng xong lại hút ra xúc lại vẫn chạy đc bt.e k nhớ xe j.hic
Dầu bẩn, dầu đểu thì mới dễ chết cụ ạ. Xe càng hịn càng dễ chết vì dầu bẩn

zoro

Xe hơi
Đi xe hơi cũng cực các cụ nhỉ :(