PHÂN VÂN lựa chọn captiva đời 07-08 kính các cụ giúp em

hd_dtvt

Xe tải
chả là đợt trước e có đi tìm mua cho anh bạn con focus đời 2007 số sàn , về chạy thấy sướng quá.nhiều người bảo xe ford ăn xăng sửa chữa tốn nhưng mà về đi thì thấy rất bt, tù đó e chả muốn nghe cái 'nghe nói' nữa
e thì lúc đó chưa đủ tiền nay còn vài tháng nữa hết năm , gia đình cũng muốn sắm con xe ít tiền để đi tránh gió mùa đông bắc, em thì đang phân vân con captiva 2007 mt vs focus 2007 mt ah, vì thấy 2 con giá tiền cũng ngang nhau tầm trên dưới 400 cả, theo tìm hiểu thấy có nhiều cụ khen mà nhiều cụ chê con captiva quá ạ,
e nhìn ngoài vs tìm hiểu qua thấy con cap đẹp quá .mà nó cao cao cũng hợp với em,bữa thử ngồi con cam le của bà cô mà thấy nó thấp thấp thấy lạ.hạ thấp hết cỡ mà rướn người cái là cụng đầu ngay
e kì thực 4 chỗ hay 7 chỗ không quan trọng lắm , về ngoại hình thì e chấm con captiva rồi, bây h quan trọng là xe lành bệnh ,tất nhiên xe nào mà chả có hư hỏng nhưng sửa chữa đơn giản và rẻ một chút , xăng cộ thì 8l hay 10 lít không thành vấn đề (nhưng 15 lít là e cũng chết ạ)
e lập topic này kính mong các cụ mợ đang đi hoặc biết về dòng xe cherolet giúp e chọn lựa giữa 2 em này thì nên lấy e nào hơn ạ ,con nào bệnh j thường gặp nữa,với tiêu chí như e đề cập của e, e mời li rượu nhạt cac cụ đầy đủ ạ:-s~o)

Chỉnh sửa cuối:

Cò mồi

Xe tăng
Captiva thường xuyên bị bệnh liên quan đến cảm biến ABS, mặc dù chi phí sửa chữa không lớn nhưng cũng làm người sử dụng khá bực mình với những lỗi lặt vặt thế này (có thể coi Captiva là con xe hay hỏng vặt) ngoài vấn đề này thì em hoàn toàn hài lòng về Captiva.

Chỉnh sửa cuối:

tuankietauto

Xe tăng
Em Vote cho Captiva cụ nhé

vietha.gm

Xe máy
Website
chevrolethanoi.com
1 phiếu cho Captiva của bác

pito

Xe hơi
Captiva e thấy hợp lý đấy,còn tại sao kh dc chuộng như toy là vì cũng hay ốm vặt nhưng kh sao.biết cách thì ổn thui

hd_dtvt

Xe tải
cái lỗi abs ấy có sửa đc dứt điểm ko các bác , hay sửa đc 1 thời gian lại bị lại , e ko ngại vấn đề sửa xe nhưng có 1 lỗi mà cứ bị đi bị lại thì lại thất vọng lắm ạ , mong các bác góp ý thêm ạ , e vodka đầy đủ các bác ạ

hd_dtvt

Xe tải
cụ có thể giúp e hiểu thêm vấn đề hỏng vặt đc ko ạ , tức là e nó liên tục hỏng vặt hay ntn ạ , ví dụ cái con spack nhà e thấy nó bị cái lỗi ga òa sửa mãi cũng đc 1 thời gian rồi lại bị òa.cứ bật điều hòa một cái là y như rằng có vấn đề ngay.

trunggenius

Xe điện
Chưa đi Cap bao giờ nhưng cũng "nghe nói" thế... (các cụ nhà mình ghét từ này nên em để trong ngoặc kép cho nó an toàn) ;))
Nói chung cụ cứ ngâm cứu đi, chơi xe, sửa xe cũng là 1 niềm đam mê... thích ít hỏng thì làm con lợn đất Vios - vừa Taxi, vừa dịch vụ, vừa hưởng thụ, chẳng biết bao giờ mới hỏng (vì chẳng có tiện nghi gì nên không hỏng) =))
Box GM là box xe Mỹ, chất lượng Hàn, dịch vụ Việt Nam (miền Bắc) nên nếu cụ chấp nhận điều này thì sang đây join với hội em =))

hd_dtvt

Xe tải
hỏng chút thì ko sao chứ e đang sợ cái kiểu hỏng liên tục , đang đi mà chết đường là e sợ nhất,kiếm con xe cho cả nhà mà kiếm xe hay hỏng thi bị rỉ tai chết

Cò mồi

Xe tăng
Nằm đường thì không đáng lo nhưng lỗi cảm biến thì gặp suốt, thay mới xong được 1 thời gian rồi lại hỏng và lại thay...nhiều cụ chán quá cứ để thế đi với 4 cái đèn vàng báo lỗi trên tablo cho nó sinh động, được cái là khi bị lỗi này thì hệ thống ABS sẽ bị disable tức là mất tính năng ABS nhưng chức năng phanh vẫn hoạt động theo kiểu thủy lực trợ lực dầu như xe cổ :)

quangdzung

Xe điện
Nói chung là cứ khoảng 3 vạn là cái cảm biến chết 1 phát. Lúc ấy thì phanh như xe Zace thôi. Thay mất 1tr2/ chiếc. Xe em đi 7 vạn mới phải thay có 2 cái

kysu

Xe tải
ôi lỗi thế mà kô thấy thu hồi xe các cụ nhẩy~X(

cargoman

Xe điện
1 phiếu cho Cap. Dáng đẹp, xe khỏe, đi gần đi xa đều ổn, xăng dầu bình thường, tính trung bình 12l/100km, so với 2.4 thế là được. Hỏng thì xe quái nào đi tới 6-7 vạn đều chả bị, mỗi cái là hỏng vặt thôi, quan trọng là chủ phải để ý chăm sóc cho nó, xăng dầu bảo dưỡng đầy đủ là ok

hd_dtvt

Xe tải
thế quân GM nó không sửa dứt điểm đc hả các cụ , e thấy xe đi 6-7 thì cũng đàng rất ít vs tuổi thọ xe, e thì xác định mua xe về là phải sửa , để riêng cho e nó vài chục củ để tút tát lại , nhưng cũng sợ cái kiểu vừa sửa xong vài tháng lại bị lại lỗi đó quá. phân vân quá các bác ơi, em đó đẹp quá mà chơi ko đã !!!

thanktit

Xe đạp
Cũng tùy từng xe thôi các cụ ạ, cụ chủ thớt cứ yên tâm chọn Cap đi nhé. Em cũng phân vân hồi lấy lại 1 em CapLTZ 2008 vào năm 2010. Em được 1 anh kỹ thuật bên Nissan VN chọn giúp, xe chạy ngon từ đó đến giờ. Em thấy cụ cố một chút chọn em Cap at nhé, LTZ chạy thích hơn. Em thấy thế này: cap ăn xăng những cũng không đến mức uống đâu, cụ chú ý xe cap chạy máy rất nóng nên xem nước làm mát, các loại dầu thường xuyên, đừng để xe báo đèn báo đổ xăng quá lâu dễ hỏng bơm xăng, chạy xe giữ gìn một chút vì phụ tùng xe cap khá đắt đỏ. Với tầm tiền thì xe cap là một lựa chọn không tồi đâu. Chúc cụ sớm có vợ như ý.

xe bagac

Xe buýt
Tôi thấy CAP cũ ổn so với tiền đầu tư xe 7 chỗ Bác mua đi không ân hận đâu.

quangdzung

Xe điện
thế quân GM nó không sửa dứt điểm đc hả các cụ , e thấy xe đi 6-7 thì cũng đàng rất ít vs tuổi thọ xe, e thì xác định mua xe về là phải sửa , để riêng cho e nó vài chục củ để tút tát lại , nhưng cũng sợ cái kiểu vừa sửa xong vài tháng lại bị lại lỗi đó quá. phân vân quá các bác ơi, em đó đẹp quá mà chơi ko đã !!!
Lần sửa gần đây nhất của em là cách đây khoảng hơn 1 năm, thay bộ côn và cái cảm biến. chạy ổn định cho đến bây giờ. Nói là hay hỏng ko có nghĩa là vài tháng nó oạch ra 1 lần bác ạ

Cò mồi

Xe tăng
Em lại không may như cụ, mới được hơn 3,5 vạn mà đã hỏng mô tơ bơm ABS (em tự sửa) và phải thay đến lần thứ 2 cảm biến trước bên phụ, tuần trước vừa thay cảm biến trước bên phụ xong thì tuần này lại báo lỗi cảm biến sau bên phụ, vào An Hưng định thay nhưng lại hết hàng, chán quá nên cuối tuần này em sẽ tự voọc thử và tìm hiểu các vấn đề dưới đây xem sao:

1. Có phải cảm biến chập chờn và suy giảm chất lượng do nước vào cảm biến hay tiếp xúc của jack cắm cảm biến ko tốt
2. Trở kháng của cảm biến có gì bất thường so với các cảm biến còn lại hay không.
3. Điện trở dây nối từ cảm biến ABS tới connector EBCM có vấn đề gì bất thường làm ảnh hưởng đến tín hiệu từ ABS sensor đưa về EBCM.
4. Bánh răng cưa (Tone Ring) đặt trong May ơ có bị rỉ sét làm ảnh hưởng đến từ tường biến thiên tác động lên cảm biến khi bánh xe quay hay không.
5. Jack kết nối và cầu chì nguồn cung cấp cho EBCM có vấn đề gì hay không.
6. ....

Em thấy cụ xebo cũng có nói là nhà máy cũng đã báo cái lỗi cảm biến này về chính hãng để tìm nguyên nhân, trong khi chờ đợi thông tin từ nhà sản xuất em sẽ cố gắng tìm hiểu xem sao.

cargoman

Xe điện
Em lại không may như cụ, mới được hơn 3,5 vạn mà đã hỏng mô tơ bơm ABS (em tự sửa) và phải thay đến lần thứ 2 cảm biến trước bên phụ, tuần trước vừa thay cảm biến trước bên phụ xong thì tuần này lại báo lỗi cảm biến sau bên phụ, vào An Hưng định thay nhưng lại hết hàng, chán quá nên cuối tuần này em sẽ tự voọc thử và tìm hiểu các vấn đề dưới đây xem sao:

1. Có phải cảm biến chập chờn và suy giảm chất lượng do nước vào cảm biến hay tiếp xúc của jack cắm cảm biến ko tốt
2. Trở kháng của cảm biến có gì bất thường so với các cảm biến còn lại hay không.
3. Điện trở dây nối từ cảm biến ABS tới connector EBCM có vấn đề gì bất thường làm ảnh hưởng đến tín hiệu từ ABS sensor đưa về EBCM.
4. Bánh răng cưa (Tone Ring) đặt trong May ơ có bị rỉ sét làm ảnh hưởng đến từ tường biến thiên tác động lên cảm biến khi bánh xe quay hay không.
5. Jack kết nối và cầu chì nguồn cung cấp cho EBCM có vấn đề gì hay không.
6. ....

Em thấy cụ xebo cũng có nói là nhà máy cũng đã báo cái lỗi cảm biến này về chính hãng để tìm nguyên nhân, trong khi chờ đợi thông tin từ nhà sản xuất em sẽ cố gắng tìm hiểu xem sao.
Cụ tìm hiểu rồi có gì phổ biến cho anh em để đỡ tốn xèng nhé. Tks cụ trước