Phân vân giữa Toyata Prado và Mazda CX9

RAVA

Xe ba gác
Cx9 hộp số 6 cấp, Prado 4 cấp
Cx9 smartkey, Prado vặn tay
Cx9 cốp điện, Prado cơm
====

Em thấy có cái không hiểu là hiện tại, cảmy 2014 lắp máy 2.5 voi 174 sức ngựa sao không lắp máy này sng prado nhỉ? Prado thì lắp động cơ cũ 2.7 với 161 sức ngựa
-Thằng Toy nó mà nghe bác phát biểu câu này xong chắc nó tế sống bác?:D

traugacbep

Xe máy
em có Prado TXL 2014 màu đen giao ngay, các bác ủng hộ. Tel: 0978996664

vanchuc1989

Xe đạp
vote cho Prado bác ơi

dungphp

Xe điện
-Thằng Toy nó mà nghe bác phát biểu câu này xong chắc nó tế sống bác?:D
CX9: abc ---> tuyệt vời
CX9: ádbc ---> Cực kỳ
CX9: zafbc ---> Quá chuẩn
CX9: hde ---> Quá đẹp

Quyết định: Prado !

Mr.Nam1987

Xe hơi
Prado 2.7 yếu lắm đường trường ok đi đủ ghế em đi đường tây bắc mất đà phát là nghe sốt hết cả ruột cứ ù ù chậm chậm ko = mấy anh xe số cứ vèo vèo vượt

vengazin

Xe tải
Prado 2.7 yếu lắm đường trường ok đi đủ ghế em đi đường tây bắc mất đà phát là nghe sốt hết cả ruột cứ ù ù chậm chậm ko = mấy anh xe số cứ vèo vèo vượt
Mất đà mà Cụ ko biết đường chuyển số ạ??? Cụ chuyển số thì có mà ngang xe kéo :))
Còn cứ chạy xe số TĐ mà chỉ phang chế độ D thì chẳng xe nào khoẻ đâu ạ :D

proac

Xe đạp
Mất đà mà Cụ ko biết đường chuyển số ạ??? Cụ chuyển số thì có mà ngang xe kéo :))
Còn cứ chạy xe số TĐ mà chỉ phang chế độ D thì chẳng xe nào khoẻ đâu ạ :D
@ cụ Vengazin trích dẫn tại lái xe lên dốc số AT trong mục công nghệ của OF: Lên dốc là một trong những hoạt động bạn thường gặp khi lưu thông trên đường. Nắm vững kỹ thuật lên dốc giúp bạn an toàn hơn trong mỗi hành trình.
Khi lái xe AT lên dốc các bạn chỉ cần làm một việc là để cần số ở vị trí D. Tùy tốc độ thực tế của xe mà hộp số tự động sẽ chuyển tới số thích hợp. Một số bạn đã hiểu chưa đúng hộp số tự động nên khi lên dốc đã chuyển cần số về vị trí 3, 2, hoặc L là không cần thiết. Nhà sản xuất xe AT đã khuyến cáo người lái xe là không nên và không cần thiết phải chuyển vị trí cần số nhiều – việc này hãy để hộp số tự động làm, bản thân chữ Tự động đã nói lên tất cả. Các vị trí số được đánh dấu bằng số chỉ dùng khi cần phanh động cơ – hãm bớt quán tính của xe bằng lực cản của động cơ khi xe được cài số thấp.

vengazin

Xe tải
@ cụ Vengazin trích dẫn tại lái xe lên dốc số AT trong mục công nghệ của OF: Lên dốc là một trong những hoạt động bạn thường gặp khi lưu thông trên đường. Nắm vững kỹ thuật lên dốc giúp bạn an toàn hơn trong mỗi hành trình.
Khi lái xe AT lên dốc các bạn chỉ cần làm một việc là để cần số ở vị trí D. Tùy tốc độ thực tế của xe mà hộp số tự động sẽ chuyển tới số thích hợp. Một số bạn đã hiểu chưa đúng hộp số tự động nên khi lên dốc đã chuyển cần số về vị trí 3, 2, hoặc L là không cần thiết. Nhà sản xuất xe AT đã khuyến cáo người lái xe là không nên và không cần thiết phải chuyển vị trí cần số nhiều – việc này hãy để hộp số tự động làm, bản thân chữ Tự động đã nói lên tất cả. Các vị trí số được đánh dấu bằng số chỉ dùng khi cần phanh động cơ – hãm bớt quán tính của xe bằng lực cản của động cơ khi xe được cài số thấp.
Trong quyển Hướng Dẫn sử dụng xe của em nó hướng dẫn sử dụng số tải nặng như thế ạ và em từ trước tới giờ cũng làm thế, thậm chí đi đường dài em cũng làm thế khi vượt xe khác hoặc xe tải. Chẳng biết đúng sai ra sao nhưng thấy ổn ạ.
Ngay cả đua xe em thấy hình như cũng về số để đề pa (Xe AT)
PS: Số ghi là tự động hay D là để đi cho nó êm ái đỡ tốn xăng Cụ proac ạ còn việc chuyển số là tuỳ vào người lái và cung đường... Xe của em khi chuyển khỏi vị trí D thì đèn Econ báo tiết kiệm nhiên liệu cũng tắt theo luôn Cụ ạ theo em hiểu lúc đấy máy sẽ bơm xăng tuyệt đối để tăng sức :D

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Đang chạy 2 cái At mà em không thấy bất kỳ một lời khuyên nào trong cả 2 quyển hướng dẫn về việc "khuyến cáo người lái xe là không nên và không cần thiết phải chuyển vị trí cần số nhiều – việc này hãy để hộp số tự động làm". Do cách chạy quá dựa và AT (tự động) nên những cái xe chấm nhỏ trên đường cao tốc khi gặp phải cái cầu vượt hơi cao một chút là tốc độ tụt rất nhanh. Đi từ xa sau mấy cái xe này em thường vào làn trong (chỗ không có biển cấm vượt) vì chỉ đến nửa dốc là các bác ấy chỉ còn xung quanh 60km/h mà vẫn cứ bám làn ngoài. Lúc ấy vì không muốn bò sau đến tận đỉnh dốc ở cái tốc độ ấy (mà họ cho 80 hay 100 tuỳ đường) mới rẽ vào để vượt thì sẽ bị vướng lỗi vượt phải!
Chẳng phải chỉ lên dốc, khi đi ở những quãng đường hẹp, đông, nhiều xe 2b lẫn tải lớn,... thì vượt nhanh là điều cần thiết để giảm rủi ro đối đầu với xe ngược chiều. Người đi MT thì quá đơn giản vì lùi số lại là thới quen để xe vọt nhanh. Còn AT, nếu không nhún ga để xe lùi số thì các số thể thao (S, hay L, D2,...) cũng là các biện pháp nhằm giúp xe khoẻ tăng tốc nhanh.

ducletrung

Xe container
Trong quyển Hướng Dẫn sử dụng xe của em nó hướng dẫn sử dụng số tải nặng như thế ạ và em từ trước tới giờ cũng làm thế, thậm chí đi đường dài em cũng làm thế khi vượt xe khác hoặc xe tải. Chẳng biết đúng sai ra sao nhưng thấy ổn ạ.
Ngay cả đua xe em thấy hình như cũng về số để đề pa (Xe AT)
PS: Số ghi là tự động hay D là để đi cho nó êm ái đỡ tốn xăng Cụ proac ạ còn việc chuyển số là tuỳ vào người lái và cung đường... Xe của em khi chuyển khỏi vị trí D thì đèn Econ báo tiết kiệm nhiên liệu cũng tắt theo luôn Cụ ạ theo em hiểu lúc đấy máy sẽ bơm xăng tuyệt đối để tăng sức :D
Số AT mà lởm quá nhở :))

CelicaGT

Xe buýt
Em cũng phân vân nhiều trước khi lấy Prado. Lúc đầu là C250, sau GLK rồi Prado ... Các cụ đừng cười sao lại lộn xộn thế vì đơn giản hồi đấy em chỉ có 1 mốc là $ có chừng đó chọn những con loanh quanh. Sau quyết lấy Prado vì nó đáp ứng đc nhiều nhu cầu nhất của mình. Đủ sang để có tí tự hào ( em lấy từ 2011 hồi đấy oách phết), đủ khỏe đủ cao để đi leo đồi lội suối, vượt đường xấu ( mặc dù kông nhiều nhưng đôi khi vẫn phải dùng ), đủ rộng rãi để chở một gia đình cùng với ti tỉ đồ đạc đi theo.
Còn nếu so với thương hiệu Mazda em nói thật Mazda không có cửa ... Các cụ cứ xem BT 50 tì thấy ... Xe khỏe, chăm sóc khác hàng tốt, quảng cáo rầm rộ nhưng rồi vẫn không thể qua mặt đc Hilux hay Ranger đc cuối cùng là vì thương hiệu hay vì tâm lý người dùng. Cụ chủ lăn tăn em nghĩ cái chính là $ thôi.

bocubau

Xe tăng
Em cũng phân vân nhiều trước khi lấy Prado. Lúc đầu là C250, sau GLK rồi Prado ... Các cụ đừng cười sao lại lộn xộn thế vì đơn giản hồi đấy em chỉ có 1 mốc là $ có chừng đó chọn những con loanh quanh. Sau quyết lấy Prado vì nó đáp ứng đc nhiều nhu cầu nhất của mình. Đủ sang để có tí tự hào ( em lấy từ 2011 hồi đấy oách phết), đủ khỏe đủ cao để đi leo đồi lội suối, vượt đường xấu ( mặc dù kông nhiều nhưng đôi khi vẫn phải dùng ), đủ rộng rãi để chở một gia đình cùng với ti tỉ đồ đạc đi theo.
Còn nếu so với thương hiệu Mazda em nói thật Mazda không có cửa ... Các cụ cứ xem BT 50 tì thấy ... Xe khỏe, chăm sóc khác hàng tốt, quảng cáo rầm rộ nhưng rồi vẫn không thể qua mặt đc Hilux hay Ranger đc cuối cùng là vì thương hiệu hay vì tâm lý người dùng. Cụ chủ lăn tăn em nghĩ cái chính là $ thôi.
Anh cũng như chú, loanh quanh chán, tốn mớ tiền đổi xe rồi lại Prado. Cảm giác lái tốt, ngồi lái thấy hứng thú nhất so với các xe từng đi (ếch, rav4, venza, crv, santafe), cách âm gầm khỏi bàn (cái này quan trọng nhất), đường nào cũng chiến; xăng bình thường; lâu lỗi mốt và không quá sang cũng chẳng quá hèn.

Chỉnh sửa cuối:

namthieunam

Xe tăng
E thích prado ở mọi thời điểm , nếu được chọn.:D

thoitrang@

Xe máy
prado 2014 thì trên cả tuyệt vời cụ à