Chi hội Phân vân giữa KM Van 2013 hay KM SX 2010

clayey.knight

Xe máy
Tình hình là năm mới, em cũng có tí vốn làm con xe đi lại cho yên tâm! Ngân sách thì khoảng 320tr lùi,ban đầu em tính lấy KM Van do gia đình cũng đã có xe chỗ của các cụ (Pajero Sport), em thì ở tỉnh lại hầu như chỉ có nhu cầu chạy 1 mình, nói nhỏ nữa là xe 2 chỗ thì em cũng đỡ bị...nhờ vả mượn mõ! Tuy nhiên ngẫm thì mua em Van kia về lại cũng phải thêm một khoản kha khá cho mấy cái vành lốp, bọc da rồi đèn gầm, ra biển... Trong khi với tầm tiền ấy chắc em cũng kiếm được 1 KM 2010 của anh Hải, đc 5 chỗ mà sau này cũng dễ bán lại! Option thì nói thật 2 em ấy như nhau rồi, em cũng chẳng có nhu cầu đú đến SLX làm gì nên các cụ cũng đừng xúi em lấy SLX 2008 2009 làm gì!
Hoàn cảnh của em có thế, mong các cụ cao nhân tính toán kĩ lưỡng được cho em mấy lời góp ý để em còn sớm được có vợ mới! Tiện đây cụ nào có mối nào chỉ em luôn vì em cũng đang tìm xe! Đa tạ các cụ!

futureneodo

Xe buýt
SX AT 20010 ngay và lun đi cụ, đi cho tiện lợi và sau này bán buôn lại cho dễ, ôm VAN mệt đầu lém

netcar

Xe tải
theo ý e thì bác nên lấy Van đi cho ngon lành, tiền thuế với biển chả đáng bao nhiêu, sau bán đi cũng ko mất giá

daquydailoc

Tháo bánh
ôm van là sai lầm lớn đấy cụ ! rồi sau này lại hối tiếc sao k chọn 5 chỗ :)

Chỉnh sửa cuối:

hanoipho83

Xe tải
Theo em trừ khi bác làm trong ngành công an thì mua VAT, còn dân đen thì cứ 4 ghế cho lành.

clayey.knight

Xe máy
E cũng đang nghiêng về phương án lấy 5 chỗ, nhưng chỉ ngại tìm được hàng đảm bảo thì khó quá, e thì không phải thợ thuyền gì, vác về nó lại cứ ốm lên ốm xuống thì khổ e!

Bach2014

Xe hơi
E cũng đang nghiêng về phương án lấy 5 chỗ, nhưng chỉ ngại tìm được hàng đảm bảo thì khó quá, e thì không phải thợ thuyền gì, vác về nó lại cứ ốm lên ốm xuống thì khổ e!
Ai chuẩn bị mua xe cũng có tâm lý như cụ hết. E cũng vậy nữa. Nhưng mà mua xe cũ thì may hơn khôn cụ ạ. Thích là nhích thôi, nghĩ nhiều thành ra càng hoang mang cụ ạ.

berryfun

Xe điện
Tnh hnh l nm mi, em cng c t vn lm con xe i li cho yn tm! Ngn sch th khong 320tr li,ban u em tnh ly KM Van do gia nh cng c xe ch ca cc c (Pajero Sport), em th tnh li hu nh ch c nhu cu chy 1 mnh, ni nh na l xe 2 ch th em cng b...nh v mn m! Tuy nhin ngm th mua em Van kia v li cng phi thm mt khon kha kh cho my ci vnh lp, bc da ri n gm, ra bin... Trong khi vi tm tin y chc em cng kim c 1 KM 2010 ca anh Hi, c 5 ch m sau ny cng d bn li! Option th ni tht 2 em y nh nhau ri, em cng chng c nhu cu n SLX lm g nn cc c cng ng xi em ly SLX 2008 2009 lm g!
Hon cnh ca em c th, mong cc c cao nhn tnh ton k lng c cho em my li gp em cn sm c c v mi! Tin y c no c mi no ch em lun v em cng ang tm xe! a t cc c!

Say my hm nay vn cha tnh. Chu ma cho c xem nu ng bng chu xin cc c rt thm tu chu say tip cho su i.

Vi tm tin ca c. C th mua xe VAN mi 100%. "Mua xe mi sng th no th ai cng bit roi. Chng li na". u im na l i xe VAN th s chu kh c lut hn, i ng im m hn xe thng "v hay b xxx soi" ci ny n cng ph thuc vo ngi ni. Ci d l n l xe bn ti VAN ch c 2 ch. i li nhiu khi khng thun tin bng 4 ch. tnh thanh khon km. Nhng c i xe mi hehehe.

Mua con SX hay SLX 2010 2009 anh hi hay anh hn chng quan trng. Quan trng nht l phi tm c xe cha bi li, ln ngp. Cha ung mu, n tht ngi. My mc gm b cn ngon. u im thun tin lu thng, thanh khon cao.

Tm vy li, vn phi l ty vo thi im tm xe v tm tin ca mnh quyt nh. Hoc gi i sang dng xe, nhn hiu khc. Ai cng thc i xe 4 ch dng iu kin hon cnh mua xe khng phi ai cng ging ai "T tin, hiu bit v xe..." Of gi cng l ch cho mt s ofer chun b thnh li chn g ri. morning i 2010 cha bit xe c ra sao m ton 370 tr vi 380 tr th ng l mua xe khc i cho lnh.

clayey.knight

Xe máy
Say mấy hôm nay vưỡn chưa tỉnh. Cháu múa cho cụ xem nếu ưng bụng cháu xin các cụ rót thêm tỉu cháu say tiếp cho đỡ sầu đời.

Với tầm tiền của cụ. Có thể mua xe VAN mới 100%. "Mua xe mới sướng thế nào thì ai cũng biết roài. Chặng lói nữa". Ưu điểm nữa là đi xe VAN thì sẽ chịu khó đọc luật hơn, đi đường điềm đạm hơn xe thường "vì hay bị xxx soi" cái này nó cũng phụ thuộc vào người nái. Cái dở là nó là xe bán tải VAN chỉ có 2 chỗ. Đi lại nhiều khi không thuận tiện bằng 4 chỗ. tính thanh khoản kém. Nhưng được đi xe mới hehehe.

Mua con SX hay SLX 2010 ỏ 2009 anh hải hay anh hàn chẳng quan trọng. Quan trọng nhất là phải tìm được xe chưa bơi lội, lặn ngụp. Chưa uống máu, ăn thịt người. Máy móc gầm bệ còn ngon. Ưu điểm thuận tiện lưu thông, thanh khoản cao.

Tóm váy lại, vẫn phải là tùy vào thời điểm tìm xe và tầm tiền của mình để quyết định. Hoặc giả đổi sang dòng xe, nhãn hiệu khác. Ai cũng thíc đi xe 4 chỗ dưng điều kiện hoàn cảnh để mua xe không phải ai cũng giống ai "Từ tiền, hiểu biết về xe..." Of giờ cũng là chỗ cho một số ofer chuẩn bị thành lái chăn gà rồi. morning đời 2010 chưa biết xe cộ ra sao mà toàn 370 tr với 380 tr thì đúng là mua xe khác đi cho lành.
Cảm ơn cụ phân tích kĩ càng, em vốt cụ ạ! :) công nhận giờ MN còn giữ giá hơn mấy anh Toy ấy nhỉ!

Chỉnh sửa cuối:

clayey.knight

Xe máy
Cảm ơn các cụ đã góp ý cho em! Có lẽ e quyết định lấy em Van 2010 rồi dư tiền độ đẽo cho hợp cái nhãn và sướng cái người thôi ( vì e thấy thích dáng của MN 2010 sport hơn cái tròng trọc của mấy ông Van 2013)! Dù sao nhu cầu của e cũng chưa cần đến 5 chỗ thật, dư tiền đổ xăng đi đứng cho...yên tâm! :)

winnghiepdu

Xe điện
kể ra con van 2010 ngon mà có 230 thì theo e cứ mua đi cho nó chán bán đi thế nào trả được,cụ cố được >300 làm con triton đang rao đi cho sướng

vietpq75hanes

Xe container
Tình hình là năm mới, em cũng có tí vốn làm con xe đi lại cho yên tâm! Ngân sách thì khoảng 320tr lùi,ban đầu em tính lấy KM Van do gia đình cũng đã có xe chỗ của các cụ (Pajero Sport), em thì ở tỉnh lại hầu như chỉ có nhu cầu chạy 1 mình, nói nhỏ nữa là xe 2 chỗ thì em cũng đỡ bị...nhờ vả mượn mõ! Tuy nhiên ngẫm thì mua em Van kia về lại cũng phải thêm một khoản kha khá cho mấy cái vành lốp, bọc da rồi đèn gầm, ra biển... Trong khi với tầm tiền ấy chắc em cũng kiếm được 1 KM 2010 của anh Hải, đc 5 chỗ mà sau này cũng dễ bán lại! Option thì nói thật 2 em ấy như nhau rồi, em cũng chẳng có nhu cầu đú đến SLX làm gì nên các cụ cũng đừng xúi em lấy SLX 2008 2009 làm gì!
Hoàn cảnh của em có thế, mong các cụ cao nhân tính toán kĩ lưỡng được cho em mấy lời góp ý để em còn sớm được có vợ mới! Tiện đây cụ nào có mối nào chỉ em luôn vì em cũng đang tìm xe! Đa tạ các cụ!
Cụ cứ làm con Kia Morning anh Hải đời 2010 là chuẩn cụ ah. Mua rẻ thì bán rẻ, dễ thanh khoản.

CuongBeo.LN

Xe tải
E thì e vote cho Van 2014, vừa mới vừa ngon

David Hung

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mua Kia Morning loại 5 chỗ mà dùng. Xe van đi thì được cái mới, thích hơn nhưng nhược điểm là mình đang sống ở Việt Nam => Xe đôi khi đi 1 người nhưng nhiều khi lại ngồi cả 6 đến 7 người (cả trẻ em và người lớn).
Một điều quan trọng nữa là khi cụ bán thì xe van hay bị dìm giá nhất là mấy cụ otofun nhà mình. Nhà cháu đang chạy Spark van cách đây 1 năm mua 165 triệu mà hiện bán có 150 triệu => Các cụ nhà mình toàn dìm giá xuống 130 triệu (tức bằng giá xe Matiz gẻ thôi). Nên cụ cân nhắc

cứ làm 4 chỗ mà đi cụ ạ, đi van bất tiện lắm