[Funland] Phân vân giữa i10, morning và Wigo

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Em thì em không làm trong ngành bán ô tô nhưng có 1 điều em chắc chắn các xe Nhật ở VN bán nhiều hơn xe Hàn cùng phân khúc. Điều đó có nhiều lý do và xe Nhật bền bỉ hơn cũng là 1 trong nhiều lý do đó. Wigo thì mới công bố nhưng em không tin nó không ăn được Morning và i10 về độ bền bỉ, nồi đồng cối đá. Ngoài ra gì chứ xe nhập là em thích hơn xe lắp ráp ở VN rồi. Chạy con i10 lắp ở đây khác hẳn xe nhập bên Ấn về!

Morning nó chạy 50 vạn vẫn chạy phe phé cụ kìa, cụ không xem doanh số I10 và Morning à, Wigo doanh số bằng 1/10 I10 là còn may.

Yaris_2009

Xe tăng
Quan điểm của tôi : Cái gì chạy nhiều trên đường, tức là có nhiều trải nghiệm thì mua.

Ví dụ ở ngoài đường, con i10 chạy nhiều nhất, tức là nó đã có sự tin tưởng nhất định, quan trọng hơn là nó chạy nhiều rồi thì về phụ tùng thay thế của nó chắc chắn cũng sẽ có nhiều trên thị trường. Thực tế huyndai cũng là hãng xe hơi có thể nói là đầu bảng của HQ, tính thanh khoản của xe Huyndai cũng tốt hơn so với 1 số hãng xe Nhật.

Wigo tuy là Nhật hịn nhưng dù sao thời gian lăn bánh ở VN cũng gần như con số 0, dù sao cũng có những rủi ro nhất định...

1 Vòng Trái Đất

[Tịch thu bằng lái]
Em thì em không làm trong ngành bán ô tô nhưng có 1 điều em chắc chắn các xe Nhật ở VN bán nhiều hơn xe Hàn cùng phân khúc. Điều đó có nhiều lý do và xe Nhật bền bỉ hơn cũng là 1 trong nhiều lý do đó. Wigo thì mới công bố nhưng em không tin nó không ăn được Morning và i10 về độ bền bỉ, nồi đồng cối đá.
Bền làm gì cụ, cái ao làng bé nhỏ này thì nói lên điều gì, em ko muốn nói chi tiết, chỉ nói với cụ rằng xe Hàn, xe Trung Quốc nó bán đầy ở Mỹ, và cả thế giới, có nhiều dòng xe lọt tốp.

Còn bền làm gì hả cụ, em đang nói xe bình dân thì nó na ná nhau cả thôi, cụ giữ gìn thì có khi cụ đi trước cái xe ấy. Cái xe máy ghẻ tàu khựa nó còn chạy hơn chục vạn vẫn chở khoai chở gạo phe phé kìa.

Công nghệ giờ bão hoà rồi cụ, máy bay, xe tăng, tàu chiến người ta còn làm dc chứ cái hòm diêm bằng ngón tay họ làm như ta làm đồ chơi ấy mà.

xe_sam_bon

Xe tải
Hôm thứ 7 vừa gặp 1 cụ đi Wigo trông xấu kinh khủng.
Cụ nào chê xe Hàn như morning và I10 thì nên nghĩ lại, xe taxi toàn I10 và morning đi 50 vạn đã hỏng đâu, chưa nói đến thay đồ rẻ như xe máy.

1 Vòng Trái Đất

[Tịch thu bằng lái]
Quan điểm của tôi : Cái gì chạy nhiều trên đường, tức là có nhiều trải nghiệm thì mua.

Ví dụ ở ngoài đường, con i10 chạy nhiều nhất, tức là nó đã có sự tin tưởng nhất định, quan trọng hơn là nó chạy nhiều rồi thì về phụ tùng thay thế của nó chắc chắn cũng sẽ có nhiều trên thị trường. Thực tế huyndai cũng là hãng xe hơi có thể nói là đầu bảng của HQ, tính thanh khoản của xe Huyndai cũng tốt hơn so với 1 số hãng xe Nhật.

Wigo tuy là Nhật hịn nhưng dù sao thời gian lăn bánh ở VN cũng gần như con số 0, dù sao cũng có những rủi ro nhất định...
Chuẩn cụ, cá nhân em thấy xe bình dân giờ nó cũng xêm xêm cả thôi, thích em nào múc em đó, chứ so đong đếm mệt lắm, ít tiền thì nên múc dòng đa số người dùng như Vios, ít tiền hơn thì I10, Morning, thu nhập kha khá 1 chút thì chơi mấy dòng Ford, Chevrolet, Daewoo xe cũ cũng dc, vì đồ đạc nó ít và đắt.

1 Vòng Trái Đất

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào chê xe Hàn như morning và I10 thì nên nghĩ lại, xe taxi toàn I10 và morning đi 50 vạn đã hỏng đâu, chưa nói đến thay đồ rẻ như xe máy.
Con Wigo này đến lúc cân thay đồ chắc cũng há mồm, giống con Mitsubishi Mirage ấy, xe bé tẹo giá cắt cổ.

X_FIVE

Xe điện
Con Wigo này đến lúc cân thay đồ chắc cũng há mồm, giống con Mitsubishi Mirage ấy, xe bé tẹo giá cắt cổ.
Cũng phân khúc mà sao em thấy con Mirage này đắt hơn mấy con kia nhiều thế nhỉ. Cũng xấp xỉ 50 củ đấy chứ.

nguyenthanhtien

Xe đạp
Con wigo của daihatsu chứ có phải toy làm đâu mà cá nhân em đánh giá con này ko lên mua. Moning hợp lý hơn i10 thì thấy bảo phụ kiện đắt

nguyenthanhtien

Xe đạp
Em khuyên thật lòng bác lên lấy con xpander hợp lý hơn có thể trả góp cũng được chứ 3 con này vẫn có chút gì đó ko nên

langbang86

Xe đạp
Em khuyên thật lòng bác lên lấy con xpander hợp lý hơn có thể trả góp cũng được chứ 3 con này vẫn có chút gì đó ko nên
Quan trọng là cái sân nhà, cũng như nhu cầu chỉ cỡ xe 3 e này thôi bác ợ...bự quá lại phải đi gửi, bất tiện lắm

Lãng khách 179

Xe buýt
Ko nằm trong list nhưng e xin khuyên cụ lấy Accent đi ạ ! Còn trong list thì i10 mà xúc.

zCasperz

Xe hơi

Ý như bác thì đừng bao giờ thử sản phẩm mới nào :)

zCasperz

Xe hơi
Xe i10 nào 50 vạn cụ show ra cho mọi người xem với

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
E chào các cụ ạ, chả là e định cưới e vợ bé...do tài chính có hạn, cũng như sân nhà bé nên chỉ lựa được vài e như trên thôi..Các bác các cụ đã sử dụng qua thì cho e xin tí kinh nghiệm..e đọc thông tin thì e wigo ngoại thất ngầu, bắt mắt hơn 2 e kia, nhưng nội thất lại hẻo hơn, công suất cũng yếu hơn i10 với morning...
Xin các cụ tư vấn thiệt tình...e xin cảm ơn ạ

Cụ càng phân vân thì cụ càng nên quất Wigo, vì đơn giản nó là Toy :D

cuongscb

Xe tăng
Em thấy con Wigo nó xúc phạm người tiêu dùng kinh khủng, một chiếc xe xấu từ ngoại thất đến nội thất, động cơ yếu, ghế nỉ, điều hoà cơ, ghế cơ, túm lại nó chả khác quái gì cái matiz của những năm 2000 cả. Một số bác bảo xe Nhật nó bền hơn thì xin lỗi các bác luôn, các bác cứ hỏi mấy ông Taxi là biết ngay, Morning nó cũng siêu bền và lành luôn.

F1 Mercedes

Xe tăng
Em đã lên Toyota xem và ngồi thử Wigo. Ngoại thất (có gắn sẵn Body kit) Wigo bắt mắt hơn i10 và Morning. Nội thất thì quê thật, táp lô và vô lăng, cần số nhìn xấu xấu là.