Phân vân giữa Fiesta, Honda city, Nisan sunny, Kia Rio, Mazda 2...

King TekAm

Xe buýt
Em đã lái cả 2 em này rồi. Rio tay lái là nhẹ nên em không thích. Ffi thì lái thích hơn. Đầm hơn. Nếu nói về khung vỏ thì ford trong nước cũng ổn đấy bác. Tuy nhien đồ thay thế của ford hơi chát.

bactai58

[Tịch thu bằng lái]
cho phép em moi topic cũ của em lên hỏi 1 cái, Fiesta của Ford năm nay có khác gì năm 2011 không ? Vì người rao bán với em Fiest 2011 ? Nhưng em chẵng biết có khác gì mấy , em không muốn làm tôpic khác

Em cũng có tìm mua Swift thì có người rao em Swift 2012 , nhưng em biết Swift sản xuất nâng cấp theo năm , còn fiesta thì sao nhi ?

tiensa

Xe buýt
Dòng compact hiện có ở VN giá dưới 700 củ thì Fiesta hatchback là nhất, mấy ông Nhật, Hàn tuổi gì mà so. Chuẩn bị ra Fiesta ecoboost còn ngon nữa. Nhìn con all new Focus sedan đẹp thật, đẹp hơn con all new focus hatchback. Các cụ có nhu cầu mua fiesta hatchback ra thẳng đại lý ford, ví dụ ford An Đô, tiền cọc dứ dứ trước mặt, đảm bảo mặc cả được giá 570, quyết liệt tí có khi đc tặng thêm dán kính + trải sàn nữa. Nếu mua đc giá ấy nhớ ới bia em nhá. Em trót mua Fiesta hatchback trên giá này chút rồi, nhưng đã có thông tin nên mách lại cho các cụ có nhu cầu.
Với dòng compact thì Fiesta nổi tiếng toàn cầu rồi, ko riêng gì VN. Tự tin mà múc đi các cụ. Em chỉ cưỡi Mỹ, Châu Âu, dứt khoát ko cưỡi Nhật, Hàn. Nhật, Hàn lành cho xe nhưng ko lành cho người ngồi trong xe. Em thì quí người hơn quí xe nên cưỡi Âu - Mỹ an toàn và thú vị hơn nhiều, hê
Các cụ cho em hỏi có nên lắp DVD cho Fiesta hatchback ko, nếu lắp DVD thì lại mất chức năng voice control?

Chỉnh sửa cuối:

K7-auto

Xe tải
nếu chỉ thích sedan thì cụ cân nhắc thêm Honda City, bản AT hình như 580t thì phải
Honda city vẫn sủ dụng động cơ 1.5l SOHC - trục cam đơn, hộp số 5 cấp, kiểu dáng thì cũng được nhưng công nghệ chưa ổn ah

Thienthanh1504

Xe hơi
Em cũng ủng hộ phương án an toàn là trên hết.

K7-auto

Xe tải
Dòng compact hiện có ở VN giá dưới 700 củ thì Fiesta hatchback là nhất, mấy ông Nhật, Hàn tuổi gì mà so. Chuẩn bị ra Fiesta ecoboost còn ngon nữa. Nhìn con all new Focus sedan đẹp thật, đẹp hơn con all new focus hatchback. Các cụ có nhu cầu mua fiesta hatchback ra thẳng đại lý ford, ví dụ ford An Đô, tiền cọc dứ dứ trước mặt, đảm bảo mặc cả được giá 570, quyết liệt tí có khi đc tặng thêm dán kính + trải sàn nữa. Nếu mua đc giá ấy nhớ ới bia em nhá. Em trót mua Fiesta hatchback trên giá này chút rồi, nhưng đã có thông tin nên mách lại cho các cụ có nhu cầu.
Với dòng compact thì Fiesta nổi tiếng toàn cầu rồi, ko riêng gì VN. Tự tin mà múc đi các cụ. Em chỉ cưỡi Mỹ, Châu Âu, dứt khoát ko cưỡi Nhật, Hàn. Nhật, Hàn lành cho xe nhưng ko lành cho người ngồi trong xe. Em thì quí người hơn quí xe nên cưỡi Âu - Mỹ an toàn và thú vị hơn nhiều, hê
Các cụ cho em hỏi có nên lắp DVD cho Fiesta hatchback ko, nếu lắp DVD thì lại mất chức năng voice control?
Kinh mặc cả kinh nghiệm ghê thế!

Transporter123

Xe buýt
Em chuẩn bị lấy 1em tầm 6-700.Vì muốn để xe trong nhà nên em chỉ mua đc xe dài 4m trở lại.Có xem qua thì em cũng chọn được 3 em ây.Ưng nhất vẫn là FF.Các cụ có kinh nghiệm tư vấn cho em chút xem em nào ok nhất hoặc có xe nào khác cũng đc ạ.Quan trọng nhất vẫn là dài 4m trở lại :(
Rất nhiều cụ phân vân như cụ. Cụ muốn đi và sau này cho đi nhanh thì cụ chọn Toy ah. Cụ lái cho sướng cái thằng người và mua cơ hội sống sót cao hơn khi sảy ra tai nạn thì cụ chọn Ford ợ.

Tony cherry

Xe tải
cụ vào đây là nghiêng về FFi rồi còn gì, rio thì cụ đừng nhé

NVL.

Xe buýt
Website
hanoiford3s.com
Em chuẩn bị lấy 1em tầm 6-700.Vì muốn để xe trong nhà nên em chỉ mua đc xe dài 4m trở lại.Có xem qua thì em cũng chọn được 3 em ây.Ưng nhất vẫn là FF.Các cụ có kinh nghiệm tư vấn cho em chút xem em nào ok nhất hoặc có xe nào khác cũng đc ạ.Quan trọng nhất vẫn là dài 4m trở lại :(
Nếu cụ lựa chọn FF thì bên em có xe giao ngay nhé, đủ màu sắc cho Cụ lựa chọn!

nguyenducduy

Xe điện
E ko biết là mấy lô gần đây đã khắc phục đc hay chưa :)
Do cũng quan tâm dòng phân khúc này nên nhà iêm soi con này kỹ lắm,cả focus mới cũng bị.nói chung là đang từ thích mà chuyển sang lăn tăn roài :D
Gần đây không thấy cụ nào kêu về lỗi này nữa, chắc năm 2013 đã được khắc phục rồi, còn các xe trước đây không phải xe nào cũng bị, và khắc phục lỗi này rất đơn giải thôi, không ảnh hưởng gì đến chất lượng của xe đâu

giangthanhlc

Xe hơi
em cũng đang ngắm 1 em FFi nhưng đợi đến sang năm xem có mẫu xe mới không

Capitalford

[Tịch thu bằng lái]
chọn Fiesta đi bác!