[Funland] Phan Văn Đức - quân bài tẩy của ĐTVN với pha xâu kim thành bàn

huyanh81

Xe hơi
Đức em đánh giá rất thông minh, đá đều cả 2 chân, biết chọn vị trí để tránh va trạm cũng như thoát xuống chiếm khoảng không lợi thế về cho mình.

xephuot

[Tịch thu bằng lái]
CÁc cụ cứ chửi CP với ĐC đi. ko phải ko có lý mà ngài Pắc cho vào đâu.
Cuộc chơi còn dài.
Điều em yên tâm, thích nhất và sướng nhất là lối đá cả tập thể của tuyển VN bây h. mà các em nó lại còn rất trẻ, toàn cỡ 23-25. Đội hình này mình còn cày thêm 5-6 năm nữa cơ. 1 lứa vàng đều kể cả thủ môn.
Yêu.
Nhưng LĐ bóng đá Việt Nam mà không có chính sách tốt, minh bạch và vì cái chung, không còn Bầu Đức, Bầu Hiển... thì 5 năm nữa sẽ không có lứa kế cận các em.

Dark Man

Xe buýt
Tình huống Quang Hải lắc vai e thây hơi khó hiểu với cách xử lý đó. Bóng chuyền vào rất đẹp, nếu đón bóng sai vị trí thì dừng 1 nhịp bằng chân xử lý rồi hãy sút vẫn dc mà. Nhất là Hải rất khéo. Đằng này lại lắc vai tiếp bóng.
Em nghĩ quả đó QH chọn điểm rơi lỗi nên lao vào hơi sớm, bóng bay nhanh sát người rồi, lắc đầu ko được, đỡ = chân cũng đc nên phải tiếp bóng = vai.

Lứa này xem cảm giác rất thích, lỳ lợm, dù gặp đối thủ mạnh hơn nhưng vẫn cực kỳ tuân thủ chiến thuật, tâm lý cực vững. Những lứa trước thì cực chán, rất dễ bị tâm lý kiểu như gặp thằng mạnh hơn thì cóng xong tự bắn vào chân mình, hết hv đến tm sai lầm sơ đẳng, rồi gặp những thằng ngang cơ ở những trận cầu quyết định cũng cóng, chủ quan xong cũng tự bắn vào chân mình nốt như vs Indo AFF cup 2016, vs Malay AFF cup 2014... chán vcđ.

Dark Man

Xe buýt
Nhưng LĐ bóng đá Việt Nam mà không có chính sách tốt, minh bạch và vì cái chung, không còn Bầu Đức, Bầu Hiển... thì 5 năm nữa sẽ không có lứa kế cận các em.
Chuẩn cụ, BĐVN bao năm nay có khá đc đâu, lúc nào cũng bô bô "đi tắt đón đầu.." nghe thì hoành tráng, nhưng đón các cc =)) khác éo gì ăn sổi, xây nhà từ nóc. Mấy năm gần đây ko có bầu Đức, bầu Hiển, Vin đầu tư vào VPF... thì bói cũng ko ra đc cái thành tích gì ra hồn. Ko phát triển đc bóng đá học đường, chỉ dựa vào lứa trẻ của vài ba đội chuyên nghiệp thì mãi cũng ko ngóc đầu lên được :(

Minhbeboi

Xe buýt
tiếc quá. Nhưng đội ta còn nhiều tài năng mà

windowsme

[Tịch thu bằng lái]
anh Park nhìn chuẩn, về tổng thể Văn Đức tại thời điểm này hay hơn Công Phượng
xách dép cho cp còn chưa xong ấy chứ. cp ở tuyển vn như là ronaldo của juve vậy, ko có cp chẳng ma nào nó thèm xem vn đá đâu

GAT

Xe điện
xách dép cho cp còn chưa xong ấy chứ. cp ở tuyển vn như là ronaldo của juve vậy, ko có cp chẳng ma nào nó thèm xem vn đá đâu
Thế cơ ạ? Ko có CP thì nền bd VN chắc tèo ợ ? Vì ko có ai đi xem ?

vubangbk_cap

Xe hơi
hình như tuyển về đến nội bài rồi.
có cụ nào ở đó cập nhật ko?
cá nhân cũng thấy ku này đá tốt thật. chững chạc, điềm tĩnh

dpl

Xe lăn
Một mẫu cầu thủ hiện đại cụ ạ! Cả cu Văn Hậu nữa. Quang Hải thì miễn bàn rồi!
Văn hậu là cầu thủ đầu tiên và duy nhất của vn mình đc bọn tây lông nó xếp top 40 cầu thủ trẻ hay nhất thế giới mà mấy ô báo chí ko thấy dịch ra hay đề cập nhỉ :(

fanmu1234

Xe container
Đức xử lý bóng ít chạm quá hay; nhất là quả quăng chân volley bóng xoáy vào cột dọc ra ngoài. Không giỏi và tự tin vào kỹ thuật thì ko làm được thế. Nhanh nhanh sang Thái hoặc Nhật đá, không cứ ở SLNA lại hư đến nơi!
Biết đâu sau giải này, lại có 1 số chú sang đá giải hạng 2 của Đức , Anh , Tây Ban Nha thì quá hoành.

Cứ mơ thế cho sang cụ nhỉ :D:D:D

dpl

Xe lăn
Pvd bổ sung đc thể lực e nghĩ là k thể thay thế. Lối đá thông minh, hiện đại. Tuyển VN e thấy ku này cộng với Văn Thanh, Văn Lâm là đều nhất. Về tương lai k nhìn ra ai nhỉnh hơn cho 3 vị trí trên.
Văn hậu chắc suất cánh trái nữa cụ
Từ u19-u23- đến tuyển quốc gia luôn