Phân vân chọn giữa: Kia K3-All new Ford focus 1.6-madaz 3s 2013

koka

Xe tải
Cả 3 em đều cùng phân khúc, giá hiện tại đang gần ngang nhau(700tr). E phân vân quá không biết chọn e nào, cũng ko biết nên chọn sedan hay hatback nữa.
Các bác cao thủ cho e xin ý kiến ạ.

Tiêu chí của e là: Bền dáng, chi phí vận hành bảo dưỡng thấp, bán lại mà giữ giá thì tốt quá :)))

E xin votka nhiệt tình ạ

tuanminh1912

Xe buýt
tiêu chí của cụ thì mua Vios ạ :))

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
Bền chi phí vận hành thấp, giữ giá : Mazda
Nhiều option, kiểu dáng đẹp: k3
Focus chỉ đc mỗi cái ngồi xe chắc và lái là sướng thôi ạ.

Mon07

Xe buýt
Mazda 3 đi cụ, khỏi lăn tăn gì. K3 được mỗi cái là xe Hàn thôi. ANF thì chẳng có gì nổi bật, ngoại thất loè loẹt như xe Hàn, nội thất chẳng hơn gì xe lắp tại VN, độ bền và chi phí vận hành chỉ ngang Mazda3, được môĩ cái cảm giác lái như xe Mỹ... :))

xe_bo_6_banh

Xe buýt
Cụ nên bỏ Mazda 3 đi vì đã là giai đoạn cuối của 5 năm vòng đời sản phẩm (2009-2014). Hiện Mazda đã chuyển sang form mới rồi, sắp về VN.

Hai em còn lại đều là form mới, nếu chọn theo tiêu chí nhiều option thì lấy K3. Chọn chắc chắn, cảm giác lái tốt thì ANF :)

sangnm

Xe hơi
Website
tracking.vn
Cả 3 em đều cùng phân khúc, giá hiện tại đang gần ngang nhau(700tr). E phân vân quá không biết chọn e nào, cũng ko biết nên chọn sedan hay hatback nữa.
Các bác cao thủ cho e xin ý kiến ạ.

Tiêu chí của e là: Bền dáng, chi phí vận hành bảo dưỡng thấp, bán lại mà giữ giá thì tốt quá :)))

E xin votka nhiệt tình ạ
Với tiêu chí của cụ thí cứ ra đường thấy xe nào làm taxi nhiều thì đúng là xe cụ muốn

luklak

Xe điện
3 Tiêu chí của cụ chủ thì focus có vẻ ưu thế, là chiếc xe bán chạy nhất tg 2012-2013 thì nó cũng phải có cái gì đó hay ho phỏng ạ ;)

nam ford

Xe máy
đi hatchback nhìn cho thể thao cụ ạ.:)).
kiểu dáng thì tùy vào sở thích của cụ thôi.
K3 thì nhiều option nhìn sướng mắt hơn,
Focus có vẻ mất giá hơn nhưng cụ đi thử thì chắc vẫn là sướng nhất đấy ạ. em thấy những ai đã từng đi focus thì chưa ai chê gì cả.:). mà năm trước em nó đứng top trên thế giới thì chắc cũng phải có lý do nào đấy chứ ạ.:)
mỗi dòng có một lợi thế riêng, quan trọng là option của xe nào phù hợp với sở thích của cụ thôi.

namdc

Xe hơi
cụ chịu khó đợi mazda3 mới là tốt nhất.

Porsche 911

Xe container
Đừng nghe bác luklak nói, xe Focus chán òm, đi rồi bán lại mất giá lắm. Vừa có VIOS mới ra đấy, mới hoàn toàn luôn và đang bán rất chạy, bác nên mua xe đó.
Chỉ có điều, xe mới nhưng động cơ, hộp số vẫn dùng loại đã được lắp ráp và bán tại VN từ những năm 2003, tức là cách đây 11 năm rồi, điều đó chứng tỏ động cơ và hộp số đó rất ưu việt. Focus một đời là một loại động cơ nên em e rằng động cơ nó không bền đâu ạ.
Em ví dụ cho bác nghe nhé.
- Focus 2.0 đời 2006-2012 có công suất 143 mã lực và dùng hộp số 4 cấp
- Focus 2.0 đời hiện có công suất 168 mã lực và sử dụng hộp số 6 cấp
- Sắp tới, Focus bản nâng cấp bản hiện tại (ANF) lại có thêm bản ECOBOOST nữa và sử dụng hộp số chưa rõ nhưng có lẽ cũng là hộp số 6 cấp, điều đó chứng tỏ động cơ Ford rất chóng hỏng, phải thay liên tục.

Bác cân nhắc thật kỹ các yếu tố em vừa nói nhé!

tuanminh1912

Xe buýt
Đừng nghe bác luklak nói, xe Focus chán òm, đi rồi bán lại mất giá lắm. Vừa có VIOS mới ra đấy, mới hoàn toàn luôn và đang bán rất chạy, bác nên mua xe đó.
Chỉ có điều, xe mới nhưng động cơ, hộp số vẫn dùng loại đã được lắp ráp và bán tại VN từ những năm 2003, tức là cách đây 11 năm rồi, điều đó chứng tỏ động cơ và hộp số đó rất ưu việt. Focus một đời là một loại động cơ nên em e rằng động cơ nó không bền đâu ạ.
- Sắp tới, Focus bản nâng cấp bản hiện tại (ANF) lại có thêm bản ECOBOOST nữa và sử dụng hộp số chưa rõ nhưng có lẽ cũng là hộp số 6 cấp, điều đó chứng tỏ động cơ Ford rất chóng hỏng, phải thay liên tục.

vậy làm cho cụ cái xe động cơ hơi nước chạy bằng củi cho nó bền nhé
tư duy của cụ giống kiểu Nokia, người ta màn hình cảm ứng đa nhiệm rồi mà cụ vẫn màn hình đen trắng nghe gọi nhắn tin rồi tấm tắc khen bền
xin lỗi cụ, con vios của cụ ăn xăng hơn nhiều so với ecoboost nhé, chưa kể ecoboost nó cắm trên cái xác nặng hơn vios nhiều nhé

Porsche 911

Xe container
vậy làm cho cụ cái xe động cơ hơi nước chạy bằng củi cho nó bền nhé
tư duy của cụ giống kiểu Nokia, người ta màn hình cảm ứng đa nhiệm rồi mà cụ vẫn màn hình đen trắng nghe gọi nhắn tin rồi tấm tắc khen bền
xin lỗi cụ, con vios của cụ ăn xăng hơn nhiều so với ecoboost nhé, chưa kể ecoboost nó cắm trên cái xác nặng hơn vios nhiều nhé
ĐTDD thì chức năng chính vẫn là nghe gọi, nhắn tin nhé bác, NOKIA nó làm ĐT như thế cho nó rẻ tiền, phục vụ đông đảo người dân, chứ như Iphone thì người nông dân VN lấy đâu ra tiền mà mua Ai Phôn? Em hy vọng về với MS, Nokia vẫn có dòng điện thoại rẻ tiền, phuc vụ cho đồng bào ở Mù Căng Chải luôn.....

Triết lý KD ô tô tại VN của TOYOTA vẫn như NOKIA đấy bác, cái động cơ tiên tiến gì đó, công suất lớn gì đó thì lắp cho siêu xe đi. Chứ xe trung trung, tầm tầm thì 1.5 lít, công suất tối đa 107 mã lực là NGON rồi. Em còn nghe nói VIOS chỉ ngửi xăng thôi, mà A92 nó cũng ngửi, chứ không phải kén xăng như động cơ DURATEC của Ford nhé, phải A95 mới uống, còn A92 có khi lại chê, báo lỗi động cơ..... Ecoboost em cũng nghe nói, nhưng mới lắp ráp cho dòng Fiesta 5 cửa, nghe nói công suất 125 mã lực nhưng động cơ chỉ có 1.0 lít và có thể bỏ trong chiếc vali bé tý... :). Công suất 125 mã lực này cũng gần bằng với động cơ 1.8 của TOY đấy... nhưng tạm thời cứ chờ đã, biết đâu công nghệ cao quá nó lại đòi uống xăng A98 thì có mà móm. :-s

Chỉnh sửa cuối:

Dream viêt

Xe máy
ĐTDD thì chức năng chính vẫn là nghe gọi, nhắn tin nhé bác, NOKIA nó làm ĐT như thế cho nó rẻ tiền, phục vụ đông đảo người dân, chứ như Iphone thì người nông dân VN lấy đâu ra tiền mà mua Ai Phôn? Em hy vọng về với MS, Nokia vẫn có dòng điện thoại rẻ tiền, phuc vụ cho đồng bào ở Mù Căng Chải luôn.....

Triết lý KD ô tô tại VN của TOYOTA vẫn như NOKIA đấy bác, cái động cơ tiên tiến gì đó, công suất lớn gì đó thì lắp cho siêu xe đi. Chứ xe trung trung, tầm tầm thì 1.5 lít, công suất tối đa 107 mã lực là NGON rồi. Em còn nghe nói VIOS chỉ ngửi xăng thôi, mà A92 nó cũng ngửi, chứ không phải kén xăng như động cơ DURATEC của Ford nhé, phải A95 mới uống, còn A92 có khi lại chê, báo lỗi động cơ..... Ecoboost em cũng nghe nói, nhưng mới lắp ráp cho dòng Fiesta 5 cửa, nghe nói công suất 125 mã lực nhưng động cơ có thể bỏ trong chiếc vali bé tý... :). Động cơ này cũng gần bằng với động cơ 1.8 của TOY đấy... nhưng tạm thời cứ chờ đã, biết đâu công nghệ cao quá nó lại đòi uống xăng A98 thì có mà móm. :-s
Về vụ IPhone hay Nokia thì em nghĩ là xem kết cục mới là quan trọng cụ ạ, ai chẳng có triết lý kinh doanh của mình nhưng kết quả mới quan trọng, còn vụ oto thì em không bàn nhưng cụ vào thớt Ford nói như vậy thì gạch đá là đúng rồi :D em fun tý, vả lại đang hỏi dòng Focus cụ lại táng Vios vào (2 thàng này cùng phân khúc hả cụ)

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
Về vụ IPhone hay Nokia thì em nghĩ là xem kết cục mới là quan trọng cụ ạ, ai chẳng có triết lý kinh doanh của mình nhưng kết quả mới quan trọng, còn vụ oto thì em không bàn nhưng cụ vào thớt Ford nói như vậy thì gạch đá là đúng rồi :D em fun tý, vả lại đang hỏi dòng Focus cụ lại táng Vios vào (2 thàng này cùng phân khúc hả cụ)
Chắc cụ ấy cũng Fun một tí thôi, vì đáp ứng hết các yêu cầu của cụ chủ thì đúng là chỉ có Vios mới làm đc :))

Porsche 911

Xe container

jimmylai

Xe hơi

Bác này trào phúng hay đới (like)

Chip_Tom

Xe hơi
Nếu cụ đợi được thêm thì đến cuối năm mua M3 2014, còn ko đợi được thì M3S hiện tại cũng tạm ổn.

tuanminh1912

Xe buýt

Triết lý KD ô tô tại VN của TOYOTA vẫn như NOKIA đấy bác, cái động cơ tiên tiến gì đó, công suất lớn gì đó thì lắp cho siêu xe đi. Chứ xe trung trung, tầm tầm thì 1.5 lít, công suất tối đa 107 mã lực là NGON rồi. Em còn nghe nói VIOS chỉ ngửi xăng thôi, mà A92 nó cũng ngửi, chứ không phải kén xăng như động cơ DURATEC của Ford nhé, phải A95 mới uống, còn A92 có khi lại chê, báo lỗi động cơ..... Ecoboost em cũng nghe nói, nhưng mới lắp ráp cho dòng Fiesta 5 cửa, nghe nói công suất 125 mã lực nhưng động cơ chỉ có 1.0 lít và có thể bỏ trong chiếc vali bé tý... :). Công suất 125 mã lực này cũng gần bằng với động cơ 1.8 của TOY đấy... nhưng tạm thời cứ chờ đã, biết đâu công nghệ cao quá nó lại đòi uống xăng A98 thì có mà móm. :-s
vâng, em không muốn tranh cãi với cụ nữa, chỉ mong cụ bỏ quan điểm " một đời là một loại động cơ nên em e rằng động cơ nó không bền đâu" đấy đi ạ, người ta tốn bao tiền nghiên cứu cải tiến động cơ mà cụ chém thế thì chết ạ, mà em thấy cụ toàn "nghe nói" với "dự đoán" thôi ạ :D