Phân vân Camry 2.0E và Altis 2.0V

1.6gli

Xe container
Nhân tiện nói về nhu cầu cá nhân của mình trong việc sử dụng các option:
Cái xe BMW mình mua năm 2006, nó gần như chả thiếu thứ gì (thiếu mỗi cửa sổ trời, Keyless + chuyển số vô lăng và đèn HID liếc), còn lại đủ cả: điều hòa tự động, rèm che sau tự động hạ khi lùi+điều khiển điện, sấy kính chiếu hậu, ghế điện 2 bên+nhớ ghế, tự động gạt mưa, tự động bật đèn+ điều chỉnh tầm đèn cao thấp, cửa kính lên xuống tự động khi bấm điều khiển, tự động khóa cửa khi 30km/h, túi khí 8 cái, cảm biến khoảng cách...nói chung là nhiều option nhưng trong thời gian 2 năm mình sử dụng thì như sau:
Ghế: số lần điều chỉnh ko quá 2 bàn tay, chủ yếu là nằm ngả lưng chứ vị trí thì gần như fix, ít thay đổi. Mà mỗi lần chỉnh ghế để ngả lưng lâu chết mẹ, nó cứ rì rì chạy từ từ mà mình thì muốn nó ngả nhanh cũng như tiến nhanh để còn ngả lưng nghỉ ngơi tí, thế nên thú thật là chả mấy khi dùng, mất thì giờ
Gạt mưa: cũng vài lần để tự động, sau bỏ vì lúc mưa to quá gạt tự động mất một lúc (nhanh thôi nhưng chênh vài giây mà mưa to mù trời ko nhìn thấy đường thì cũng khó chịu) mới gạt đủ nhanh để nước gạt mưa đi, nên chuyển sang chỉnh tay hết
Đèn tự động: cũng để được vài lần vì mới trời hơi xầm xì tí nó bật mẹ nó lên rồi, mà từ lúc đó đến lúc tối đủ bật đèn phải mất thêm 15-20p nữa, tự dưng đi trên đường ko ai bật đèn, có mình bật người ta cứ nhìn nhìn, thế nên chuyển mẹ nó sang chỉnh tay cho xong.

Và đến lúc nó chết một vài chức năng (bị dính tí ngập nước) ở cái ghế điện là ko chỉnh lên xuống với cả cao thấp thấy đến là nhục, ko biết chỉnh kiểu gì nữa :( chết dí một vị trí luôn, người khác khỏi lái

Rốt cuộc những cái tiện nghi đó chả mấy khi dùng vì hiện đại thì hiện đại thật nhưng nhiều khi lích kích bất tiện quá. Còn tất nhiên có thì cũng thấy thích thích rồi
Em cũng đến chịu cụ. Những option cụ kể em thấy chả có gì bất tiện cả. Cụ muốn một đập ăn quan thì sang chế độ manual thích lên thì auto, nhanh hay chậm vài phút thì cũng chả giải quyết vấn đề như cụ nói. Còn vụ k chỉnh đc ghế là lỗi chủ quan do cụ để ngập nước. Mang vào hãng fix đc cơ mà? Khối cụ mơ những thứ mà cụ cho là bất tiện ấy mà chưa đc đấy.:))

qlevis

Xe điện
Muốn lành và muốn giữ giá thì Toy, còn cùng toy thì ko ai so sánh Cam với Al cả.Cụ mà cứ nhìn vào option thì cứ phag xe hàn, giá rổ hợp lý mà option thì vãi lúa luôn=)). Còn cam với c thì đã có 2 thớt rồi, oánh nhau tóe lửa rồi, rất khỏ so sánh. Cụ có tiền thì chơi Mer thôi, đừng so sánh làm j cho mất công=))

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Em cũng đến chịu cụ. Những option cụ kể em thấy chả có gì bất tiện cả. Cụ muốn một đập ăn quan thì sang chế độ manual thích lên thì auto, nhanh hay chậm vài phút thì cũng chả giải quyết vấn đề như cụ nói. Còn vụ k chỉnh đc ghế là lỗi chủ quan do cụ để ngập nước. Mang vào hãng fix đc cơ mà? Khối cụ mơ những thứ mà cụ cho là bất tiện ấy mà chưa đc đấy.:))
Thì đúng là mỗi người một ý mà. Nhanh chậm vài phút cũng chả giải quyết vấn đề gì đúng như cụ nói. Nhưng cá nhân em thì em thấy khó chịu tí hehe
Vào hãng thì nộp tiền để thay cụ ạ

Tất nhiên, giờ mà cho em được chọn không mất tiền những tiện ích tự động với điện ấy thì em cũng chọn chứ ko chọn tiện ích chỉnh bằng cơm :))
Ít nhiều nó cũng ko tụt hậu, nhưng chắc chắn e chả sử dụng đến mấy bằng cái loại chỉnh cơm

Bummer9332

Xe buýt
đi cam 2.0 thì chỉ khác altis 2.0 cái xác thôi, còn Mer thì khác biệt hẳn

kienkid

Xe container
Theo quan điểm của em cụ thớt nên lấy camr

vinapipe

Xe tải
Cùng tầm tiền nếu lấy được cam 2.4 thì ngon hơn 2.0E bác ah

dream-dream

Xe tải
ko cần hỏi cũng biết các cụ chon cam

kembui

Xe buýt
Làm con Mẹc C đi cụ. K thì mua Cam. Có tiền rồi mua Altis làm gì nhỡ nhàng lắm

tone

Xe tải
cam ry đi sướng hơn bạn ơi.giá thì như nhau mà
Thì phải bẩu là đi oai hơn, còn sướng hơn thì chưa chắc cụ ạ. Cam 2.0 máy cũ xác nặng đi ì nhưng có cửa gió ghế sau, Altis 2.0 có số thể thao vô lăng, sờ mát key, k có cửa gió sau

Ngoquangvu02

Xe tải
Em nghĩ 2 con cũng gần như nhau,con cam phom dáng đẹp hơn thôi

ericfang9

Xe tải
Cam 2.0E đắt hơn Altis 100tr mà cụ ? Mở cái cửa ngó vào taplo đã thấy Cam sang hơn hẳn Altis rồi
Thì phải bẩu là đi oai hơn, còn sướng hơn thì chưa chắc cụ ạ. Cam 2.0 máy cũ xác nặng đi ì nhưng có cửa gió ghế sau, Altis 2.0 có số thể thao vô lăng, sờ mát key, k có cửa gió sau

fantome524292

Xe buýt
cụ chủ đang hỏi cái nào giữ giá hơn, thì em nghĩ cá nhân là cái Altis 2.0 không chắc giữ giá bằng cái Camry 2.0
Altis 1.8 thì chắc lại khác

tekken

Xe đạp
Chờ Cam 2.0E nó ra máy mới thì hãy mua.
Bây giờ mà cái ghế 2.0E vẫn chỉnh cơm, quá tởm

matizvan2009

Xe ba gác
Nhân tiện nói về nhu cầu cá nhân của mình trong việc sử dụng các option:
Cái xe BMW mình mua năm 2006, nó gần như chả thiếu thứ gì (thiếu mỗi cửa sổ trời, Keyless + chuyển số vô lăng và đèn HID liếc), còn lại đủ cả: điều hòa tự động, rèm che sau tự động hạ khi lùi+điều khiển điện, sấy kính chiếu hậu, ghế điện 2 bên+nhớ ghế, tự động gạt mưa, tự động bật đèn+ điều chỉnh tầm đèn cao thấp, cửa kính lên xuống tự động khi bấm điều khiển, tự động khóa cửa khi 30km/h, túi khí 8 cái, cảm biến khoảng cách...nói chung là nhiều option nhưng trong thời gian 2 năm mình sử dụng thì như sau:
Ghế: số lần điều chỉnh ko quá 2 bàn tay, chủ yếu là nằm ngả lưng chứ vị trí thì gần như fix, ít thay đổi. Mà mỗi lần chỉnh ghế để ngả lưng lâu chết mẹ, nó cứ rì rì chạy từ từ mà mình thì muốn nó ngả nhanh cũng như tiến nhanh để còn ngả lưng nghỉ ngơi tí, thế nên thú thật là chả mấy khi dùng, mất thì giờ
Gạt mưa: cũng vài lần để tự động, sau bỏ vì lúc mưa to quá gạt tự động mất một lúc (nhanh thôi nhưng chênh vài giây mà mưa to mù trời ko nhìn thấy đường thì cũng khó chịu) mới gạt đủ nhanh để nước gạt mưa đi, nên chuyển sang chỉnh tay hết
Đèn tự động: cũng để được vài lần vì mới trời hơi xầm xì tí nó bật mẹ nó lên rồi, mà từ lúc đó đến lúc tối đủ bật đèn phải mất thêm 15-20p nữa, tự dưng đi trên đường ko ai bật đèn, có mình bật người ta cứ nhìn nhìn, thế nên chuyển mẹ nó sang chỉnh tay cho xong.

Và đến lúc nó chết một vài chức năng (bị dính tí ngập nước) ở cái ghế điện là ko chỉnh lên xuống với cả cao thấp thấy đến là nhục, ko biết chỉnh kiểu gì nữa :( chết dí một vị trí luôn, người khác khỏi lái

Rốt cuộc những cái tiện nghi đó chả mấy khi dùng vì hiện đại thì hiện đại thật nhưng nhiều khi lích kích bất tiện quá. Còn tất nhiên có thì cũng thấy thích thích rồi
chết cười với kụ. Mà em thấy kụ đúng đối với trường hợp ghế điện-ghế chỉnh tay: xe cơ quan em là Altis 2.0 chỉ có chỉnh điện ghế tài, ghế phụ chỉnh tay; em khi đi xe lúc thì ngồi ghế trước (đi gần), lúc thì ngồi ghế sau nên bác tx chả biết đường nào mà lần, được cái ghế phụ chỉnh tay nên thấy em mở cửa là bác tx thò tay qua làm cái èo là ngon.
@kụ chủ: nếu 2 xe chênh nhau 100 củ thì kụ chủ nên mua Cam.

maybayfun

Xe buýt
Trc em cũng phân vân như cụ và cuối cùng là múc em Altis 2.0 :D

thiennguyen2307

Xe tải
Sau thời gian nghiên cứu, quyết định chơi toyota 5c, lần đầu mua nên phân vân 2 em đó, ae cho em biết em nào ngon hơn, ăn uống thế nào? chạy tầm 2 năm cho rành hết thì em sẽ làm chiếc Mer C250, Cam voi altis thằng nào giữ giá tốt hơn? thank các bác.
Cụ làm e Cam đi cho đẳng cấp. Mua xe tầm đó rồi xăng hơn nhau vài cốc bia thôi.

Meobop

Xe tải
tại thấy Altis 2.0V option nhiều hơn Camry 2.0E nhiều quá, nên em hơi lăn tăn.
altis làm sao bằng camry được hả cụ, một con khung gầm làm theo kiểu tiết kiệm tối đa, camry thì rộng và êm ái hơn altis nhiều

Meobop

Xe tải
Đi Mer gây nghiện cao lắm lúc đó khó lòng mà xuống đi Toy được.Nếu bác cần cái xe để giữ giá và chi phí thấp bác lên mua xe của Toyota :D
câu này quả đúng không sai tẹo nào, bim 3 tuy giảm xóc cứng hơn mẹc nhưng cũng gây nghiện nặng lắm

Meobop

Xe tải
đi mẹc thì ngồi ghế său, đi bim thì phải cầm lái, camry thì là chính khách, altis là công chức nhà nước các cụ thấy em nói có đúng không ah, đúng thì cho em xin một ly nhé