[Funland] Phản ứng của các cụ mợ ra sao khi con trai/gái có người yêu?

kenzzz

Xe buýt
Thế trong trường hợp về nhà chơi thường xuyên rồi cháu gái đó ngủ lại thì mình nên làm sao hả cụ? Em đề phòng trước bởi thời điểm năm 12 cu nhà em cũng yêu 1 bạn cùng lớp, thỉnh thoảng bố mẹ đi vắng có dẫn bạn về ở rịt trong phòng, em có góp ý 1 lần thì sau đó chúng nó lại thôi nhau, thằng cu nhà em cũng buồn một thời gian dài giờ mới yêu đứa thứ 2.
Bảo nó lớn rồi yêu đương bố mẹ ko cấm nhưng lớn rồi , học phòng tránh thai , xảy ra hậu quả tự chịu , có bầu tự xử lý với người yêu , muốn lấy vợ ra ngoài thuê nhà ở , cho tự do tìm hiểu nhau

Cô giáo nhắn: cháu nó lôi bạn gái hôn giữa sân trường. Mẹ nó cuống cả lên, em thì mừng quá, cháu nó phát triển giới tính đúng zồi!🤣
Hồi c3 các cháu yêu nhau cũng hôn nhau trên lớp, cô giáo gọi đt báo, vợ ck em cũng chỉ phân tích nhà trường là nơi học tập, con hôn bạn trên trường gây hình ảnh ko phù hợp và phạm quy, thêm nữa chuyện thể hiện tc bố mẹ ko cấm đoán nhưng phải là nơi kín đáo riêng tư và an toàn, hôn nhau nơi công cộng bị các bạn quay phim chụp ảnh post lên mạng sẽ gây hệ luỵ rất lớn, con có thể ko sao vì là con trai nhưng bạn gái con thì bị ảnh hưởng nhiều, ví dụ sao này con ko cưới bạn, bạn ấy sẽ có bạn trai mới, và rồi vì những hình ảnh các con ôm ấp hôn hít nhau nơi công cộng bị bạn trai mới nhìn thấy rồi ghen tuông hắt hủi bạn gái con thì con nghĩ ntn. Vợ ck e phân tích vậy, cũng may con nhà e biết nghe lời, nên e nghĩ việc thể hiện tc nơi công cộng nhất là sân trường cũng ko nên để các cháu lặp lại ạ

banmotnucuoi

Xe lăn
Nội dung như tiêu đề thớt thôi.
Hôm nay em đón con trai đi công tác về, trên xe cu cậu thông báo là bố ơi con bố có bạn gái rồi, em cũng chỉ hỏi mấy câu là con bé đấy bao nhiêu tuổi, nhà ở đâu, học hành như nào. Con em trả lời đang là sv năm 3, nhà cách Hn 200km. Em bảo hôm nào bạn rỗi thì dẫn bạn về nhà chơi.
Như các cụ mợ thì các cụ mợ sẽ phản ứng như thế nào khi nhận được thông báo của con ạ?
Cu con cũng vừa thông báo, mặc dù đang sinh viên. Em thì kệ thôi vì kiểu gì chúng nó chả yêu vài mối tình rồi mới cưới.

Con em chưa đến tuổi nên em chưa có kinh nghiệm, nhưng hiện giờ em nghĩ khi nào nghiêm túc hẵng mang về giới thiệu, em không có nhu cầu làm quen tất cả các bạn trai bạn gái, chả biết sau này có nghĩ khác không.

Em hiện giờ cũng không đồng ý mang về nhà rồi chui vào phòng riêng nữa :( dắt nhau đi đâu khuất mắt trông coi thì đi.
con nhà em cũng ko phải kiểu yêu đương chơi bời, cháu ko có tính lăng nhăng thik cua gái, và đã báo với bố mẹ là có bạn gái thì e nghĩ là nó yêu đương nghiêm túc. Nhà là nơi an toàn để về, e ủng hộ cháu mời bạn đến nhà chơi, vừa nghiêm túc lại cũng an toàn, gia đình em cũng cần biết con mình đang yêu người ntn, tính cách và ứng xử ra sao để có vấn đề gì ko phù hợp với gđ còn góp ý cho các cháu sửa đổi dần dần, sau này có thành dâu con trong nhà cũng đỡ bỡ ngỡ dễ xảy ra va chạm ko cần thiết.

Bảo nó lớn rồi yêu đương bố mẹ ko cấm nhưng lớn rồi , học phòng tránh thai , xảy ra hậu quả tự chịu , có bầu tự xử lý với người yêu , muốn lấy vợ ra ngoài thuê nhà ở , cho tự do tìm hiểu nhau
Nhà em thì chuẩn bị sẵn nhà cho các cháu rồi, thik ở chung thì ở, thik ra riêng thì ra, con nhà e trc mắt nó bảo nó ko thik ở riêng, ở nhà chung với bố mẹ sướng hơn. Tuy nhiên cưới vợ thì bố mẹ có thể hỗ trợ 50% chi phí, 50% còn lại con phải có, + thêm khoảng 500tr dự phòng nuôi vợ con đẻ trong 2 năm. Quan trọng đàn ông phải nuôi đc vợ thì hẵng cưới, ko nuôi đc vợ ở với nhau khó bền.

dalink

Xe điện
Nhà em thì thừa phòng, nhưng để thế cũng hơi thoáng quá nhỉ? Em suy nghĩ thêm và tuỳ vào tình hình thực tế vậy.
Con cụ lớn rồi mà. Cứ coi như tụi nó vào xem phim, học bài thôi. Còn học gì kệ cụ nó =)). Con em còn bé nhưng thằng em trai em dẫn bạn gái về nhà, nó ngủ với em rồi tối lại mò sang phòng nó ấy b-). Kệ thôi.
Đằng nào chả thế. Chẳng thà nó chịch nhau ở nhà còn sướng hơn mà yên tâm hơn ra nhà nghỉ. Nhất là đội hssv làm gì có tiền mà vào chỗ đàng hoàng.

dalink

Xe điện
Nhà em thì chuẩn bị sẵn nhà cho các cháu rồi, thik ở chung thì ở, thik ra riêng thì ra, con nhà e trc mắt nó bảo nó ko thik ở riêng, ở nhà chung với bố mẹ sướng hơn. Tuy nhiên cưới vợ thì bố mẹ có thể hỗ trợ 50% chi phí, 50% còn lại con phải có, + thêm khoảng 500tr dự phòng nuôi vợ con đẻ trong 2 năm. Quan trọng đàn ông phải nuôi đc vợ thì hẵng cưới, ko nuôi đc vợ ở với nhau khó bền.
Với điều kiện của cụ (đã bố trí nhà sẵn), thì khi lấy vợ tống ra ở riêng. Còn về tài chính thì cần thu nhập hằng tháng đủ nuôi thân và nuôi con là có thể lập gia đình được rồi cụ ạ.

vieteuro

Xe container
Tặng nó hộp Durex

PCX2018

Xe buýt
Năm con em 16 tuổi, em sẽ dạy và chuẩn bị cho nó 1 hộp bcs+ 1 hộp viên khẩn cấp. Yêu đương là chuyện hai đứa nhưng cần công khai và chịu trách nhiệm với bản thân. Càng cấm thì sẽ càng cố.

MuathuHN252

Xe cút kít
Năm con em 16 tuổi, em sẽ dạy và chuẩn bị cho nó 1 hộp bcs+ 1 hộp viên khẩn cấp. Yêu đương là chuyện hai đứa nhưng cần công khai và chịu trách nhiệm với bản thân. Càng cấm thì sẽ càng cố.
Khẩn cấp thì theo e ko nên tặng ạ. Fai giải thích để các cháu hiểu. Lạm dụng khẩn cấp sau này tai hại lắm cụ

safenoodles

Xe cút kít
Hôm nay em đón con trai đi công tác về, trên xe cu cậu thông báo là bố ơi con bố có bạn gái rồi, em cũng chỉ hỏi mấy câu là con bé đấy bao nhiêu tuổi, nhà ở đâu, học hành như nào. Con em trả lời đang là sv năm 3, nhà cách Hn 200km. Em bảo hôm nào bạn rỗi thì dẫn bạn về nhà chơi.
Như các cụ mợ thì các cụ mợ sẽ phản ứng như thế nào khi nhận được thông báo của con ạ?
Ôi F1 nhà cụ là SV rồi thì cho nó yêu thoải mái còn có kinh nghiệm chứ ạ.
Đến tuổi đó là có nhu cầu xxx, em là em khuyên các cháu yêu cũng được nhưng phải biết cách tránh thai.
Còn khi nào ký giấy đăng ký kết hôn thì phải có nghề nghiệp, có thu nhập ổn rồi thì mới nên ký.

pooka

Xe container
Đưa cho nó bảng danh mục các biện pháp tránh thai kèm theo ưu nhược điểm của từng phương pháp.
Còn kỹ năng thì tụi nó xem trên mạng nên chắc là biết thừa. :))

thuyhtt

Xe tăng
Cho em hỏi, nếu con các cụ chia tay bạn trai/bạn gái thì các cụ làm gì ạ? Yêu thì em thấy kệ nó, vì giờ nó được giáo dục giới tính kỹ rồi, chỉ chưa được giáo dục chia tay văn minh lịch sự vui vẻ thôi.

starsn

Xe điện
con nhà em cũng ko phải kiểu yêu đương chơi bời, cháu ko có tính lăng nhăng thik cua gái, và đã báo với bố mẹ là có bạn gái thì e nghĩ là nó yêu đương nghiêm túc. Nhà là nơi an toàn để về, e ủng hộ cháu mời bạn đến nhà chơi, vừa nghiêm túc lại cũng an toàn, gia đình em cũng cần biết con mình đang yêu người ntn, tính cách và ứng xử ra sao để có vấn đề gì ko phù hợp với gđ còn góp ý cho các cháu sửa đổi dần dần, sau này có thành dâu con trong nhà cũng đỡ bỡ ngỡ dễ xảy ra va chạm ko cần thiết.
Em không nói lăng nhăng hay gì nhưng thường tình đầu không phải tình cuối :)) nhất là bạn mới sv nữa, em thì gần cưới mới muốn được giới thiệu (còn kể chuyện thì lúc nào cũng thích nghe), không muốn dính vào phức tạp trong mqh của chúng nó. Cả con gái luôn, không cứ con trai ạ. Cụ truyền thống hơn em.

Con cụ lớn rồi mà. Cứ coi như tụi nó vào xem phim, học bài thôi. Còn học gì kệ cụ nó =)). Con em còn bé nhưng thằng em trai em dẫn bạn gái về nhà, nó ngủ với em rồi tối lại mò sang phòng nó ấy b-). Kệ thôi.
Đằng nào chả thế. Chẳng thà nó chịch nhau ở nhà còn sướng hơn mà yên tâm hơn ra nhà nghỉ. Nhất là đội hssv làm gì có tiền mà vào chỗ đàng hoàng.
Với em nếu chưa đủ tiền thuê chỗ đàng hoàng thì chưa đủ tuổi để vào phòng riêng một mình :D Nói chung đến tuổi bạn trai bạn gái phải tự lo, em không liên quan, không quan tâm, không giúp đỡ :D Mà em thấy trẻ con nhà em cũng độc lập nên em mới nói thế được, tùy nhà, tùy quan điểm.

huyenpt.108

Xe tải
Như cái tên nick cụ ạ =))

jazzzzz

Xe lăn
Mua tặng con hộp 3 con sói