[Funland] Phân tích và dự báo Vnindex

babeo

Xe điện
cụ sống được là giỏi rồi, mấy thằng bạn e cũng đang quằn quại, có gì cụ cho e xin ít bí kíp :))
Đơn giản í mà, khi thị trường lên thì cụ nhìn xem tk của cụ giá trị là bao nhiêu tiền, còn khi tài khoản xuống thì cụ đừng quan tâm giá trị tk bằng tiền mà đếm xem mình có bao nhiêu cổ phiếu:)
Mà cứ ăn ngủ chứng khoán 5 năm trở lên mà chưa bị tâm thần thì khả năng cao là cụ sẽ bén duyên với nghề, he he.

KafeDel

Xe tăng
sao cùng nhìn vào một bảng em và các cụ lại nhìn khác nhau thế nhỉ
các cụ bảo bắt đầu vào điều chỉnh, em lại thấy nó đã hết sóng điều chỉnh :D, có thể sẽ đi lên chứ ạ
những mã em quan sát, thấy rằng đã cạn dần nguồn cung giá rẻ, nhưng cầu chưa mạnh dạn nhảy vào
mong là em đoán đúng lần này [-O<, em hay đoán sai lắm :@)
Tóm lại cụ vẫn đoán sai, tuy nhiên theo em sai lầm ko quá nghiêm trọng :))

1vo3con

Xe tải
Cụ nói thế nghĩa là mai xanh đúng ko? Cháu mong xanh vì hôm nay cháu cũng a lô xô vào nhặt cật lực nên giờ chỉ mong lên thôi, [-O<
Mợ vào nhặt dép hơi sớm ạ... Tuy nhiên cũng chẳng hại gì đâu nếu kiên trì tí

Ng.MienBienThuy

Xe máy
Mốc 585 em dự báo trước đây 2 tuần đã chinh phục và hôm nay lại xuyên thủng. Hy vọng ngày mai là một ngày xanh :)

KafeDel

Xe tăng
Cụ nói thế nghĩa là mai xanh đúng ko? Cháu mong xanh vì hôm nay cháu cũng a lô xô vào nhặt cật lực nên giờ chỉ mong lên thôi, [-O<
Xanh ngay thì khó cụ ạ, tuy nhiên cụ múc HHS giống cháu thì yên tâm xanh \:D/
Hôm trước cháu hót sàn con HLA (đứng ngay dưới HHS) trước ngày dừng GD, nay đúng T+3 hàng về đc GD lại ngay mà ko muốn chốt lời tí nào cụ ạ :) Đúng là cơ chế ở VN dễ nhỉ!

Chỉnh sửa cuối:

Piety2110

Xe tải
oài... chưa thấy dấu hiệu thanh khoản gì cả ợ... có nên tháo chạy chờ sóng ko các bác:D

babeo

Xe điện
Hôm trước cháu hót sàn con HLA (đứng ngay dưới HHS) trước ngày dừng GD, nay đúng T+3 hàng về đc GD lại ngay mà ko muốn chốt lời tí nào cụ ạ :) Đúng là cơ chế ở VN dễ nhỉ!
Hôm qua cháu vào hhs với vhg giá sàn. Cụ đang kiếm ở đây ngon sao còn định sang sàn vàng? Đánh vàng với tư bản cháu thấy khó xơi vì bọn nó thâm niên cao, ăn đwowc của nó có khi khó hơn buôn chứng của ta.

KafeDel

Xe tăng
Hôm qua cháu vào hhs với vhg giá sàn. Cụ đang kiếm ở đây ngon sao còn định sang sàn vàng? Đánh vàng với tư bản cháu thấy khó xơi vì bọn nó thâm niên cao, ăn đwowc của nó có khi khó hơn buôn chứng của ta.
VHG hôm trước cháu chốt non quá nên chưa vào lại, nếu TT tốt có khi phải vào lại cao hơn giá bán.
Cháu định chuyển 1 ít sang chơi vàng thôi. Chơi demo thấy hay ở chỗ chơi đc 24/6 và mua bán T+1' :) và quan trọng nhất là downtrend or uptrend đều có thể kiếm lời cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Delet

Xe tăng
Kụ chiên nghiệp tóa, cứ chơi đi có gì train lại cho cháu nhá
VHG hôm trước cháu chốt non quá nên chưa vào lại, nếu TT tốt có khi phải vào lại cao hơn giá bán.
Cháu định chuyển 1 ít sang chơi vàng thôi. Chơi demo thấy hay ở chỗ chơi đc 24/6 và mua bán T+1' :) và quan trọng nhất là downtrend or uptrend đều có thể kiếm lời cụ ạ.

emdenmuon

Xe buýt
Có em múc HHS đây, 22.3 Cụ ạ.

namvanlong

Xe tải
Các cụ cẩn thận củi lửa nhé. Hôm qua là 1 phiên khớp khối lượng tăng mạnh so với các phiên trước đó. Theo lý thuyết phiên nào vol nhiều như vậy là dấu hiệu của phân phối. Đóng cửa phiên hnay đỏ tiếp thì canh lượn thôi. Giữ thành quả, sắp đến tháng ngâu rồi. Giờ không ăn dày được đâu