[Funland] Phân tích và dự báo Vnindex

kembui

Xe buýt
Ngày mai chưa xuống được các cụ ạ. Xuống thì phải cuối tuần này mà cũng k xuống quá nhiều được vì chuẩn bị đại hội cổ đông nên sẽ có nhiều tin hỗ trợ. Em dự thế mời các cụ vào gạch đá ạ

babeo

Xe điện
Thấy hôm nay thanh khoản phết nên em làm tí. Đã gọi là bắt dao rơi mà cụ! X_X
Hôm qua chủ nhật rảnh rỗi cũng nhòm ngó GTT, thấy con này rơi ác sàn liên tục mấy hôm. Nhưng đà rơi vẫn mạnh nên cháu sợ đứt tay lắm.mà cũng ko biết chừng đâu cụ, mây hôm nữa về đến tk của cụ nó bắt đầu hồi thì cụ lại ngon. Con này vào vùng quá bán rồi.

Chỉnh sửa cuối:

linhhatan

Xe tải
nó bị tin gì mà down khủng thế hử các cụ, hôm nay cháu vừa ra hàng pvl xong, nhẹ cả người, chơi mấy em hàng nóng chỉ khi nào cầm tiền rồi mới yên tâm, hị hị

babeo

Xe điện
nó bị tin gì mà down khủng thế hử các cụ, hôm nay cháu vừa ra hàng pvl xong, nhẹ cả người, chơi mấy em hàng nóng chỉ khi nào cầm tiền rồi mới yên tâm, hị hị
Bán xong nó vẫn tăng thêm vài phiên kịch trần thì cũng buồn phết đới cụ.

Mer_S66_AMG

Xe tăng
Em nghĩ TT vẫn còn xanh. Mấy bluechip chủ chốt vẫn đc đẩy để kéo VNI xanh

kembui

Xe buýt
Cụ quá lạc quan; 600 point đã vật hết cả vã rồi
Em nghĩ tình hình này thì 630 k phải quá viển vông đâu cụ. Lúc trước em còn k nghĩ sẽ lên 600 đâu mà nghĩ chỉ 580 là phải điều chỉnh. Nhưng đến giai đoạn này thì sẽ còn lên đấy. Cả nước cùng hỗ trợ cho thị trường. Các cụ k thấy là Chính Phủ hết bác này đến bác nọ lần lượt xuất hiện thông báo tin tốt ah. K phải ngẫu nhiên đâu. Phải đẩy thị trường thật mạnh để thu hút dòng tiền mạnh vào thì và tạo sức hấp dẫn lớn cho TTCK để lôi kéo các nguồn tiền khác vào thì mới giải quyết hết được một khối lượng khổng lồ các cổ phiếu của DNNN chuẩn bị chào sàn các cụ ạ. K hướng được sự chú ý của các dòng tiền trong xã hội vào chứng khoán thì cổ phần hóa DNNN ra cho ai mua. Các đại gia ôm hết được k? Thế nên theo ý kiến cá nhân của e thị trường sẽ còn hấp dẫn và kịch tính. Và chắc chắn chưa thể điều chỉnh quá sâu được. Nếu điều chỉnh sâu cũng sẽ phục hồi rất nhanh. Ít nhất là trong 1 vài tháng tới

babeo

Xe điện
Cháu thấy chính phủ đang đi đúng hướng, từng bước hướng dòng tiền tham gia vào quá trình sx kd tạo ra sản phẩm, tạo ra công ăn việc làm cho người dân. Cụ thể là hạ lãi suất tiền gửi và lãi suất cho vay, để tạo tiền đề cho DN huy động vốn nhàn rỗi phát triển đầu tư, sx. Đặc biệt ưu tiên vốn và tạo cơ chế thuận lợi cho phát triển nông nghiệp, chế biến và xk. Đẩy mạnh phát troeenr hạ tầng giao thông để phục vụ cho phát triển kinh tế trên toàn quốc, tránh việc đổ dồn dân cư về mấy tP lớn. Về đại cục là ngon, các cụ ạ.

KafeDel

Xe tăng
Hôm qua chủ nhật rảnh rỗi cũng nhòm ngó GTT, thấy con này rơi ác sàn liên tục mấy hôm. Nhưng đà rơi vẫn mạnh nên cháu sợ đứt tay lắm.mà cũng ko biết chừng đâu cụ, mây hôm nữa về đến tk của cụ nó bắt đầu hồi thì cụ lại ngon. Con này vào vùng quá bán rồi.
Sáng nay em làm thêm tí ATO để xem có trú điều chỉnh đc ko cụ ạ... 8->

XeOnline

Xe tăng
Sáng nay em tí toáy làm tý GTT, khớp xong được 8.2 đi họp về đã thấy dư mua trần. Lộc thế!:D:D

XeOnline

Xe tăng
ATO giá có 8 mà cụ. Nhưng mà thanh khoản thế này chắc cũng ko bốc đc nhiều! :-w
Sáng em bận ko phi được lệnh, lúc xong việc thì đã ko còn hàng 8 nữa. Đau thía! Con này chắc về tk sút là đẹp, em cũng chả hi vọng kiếm được nhiều với em nó. Dạo này vừa oánh vừa run, tk còn nhiều xèng quá nhưng chả dám mua nhiều. Hik! Còn mỗi PFL với GTT. Thèm HAP, VSH, HAG mà giá cao quá cụ ạ. Chờ vậy!

Gaubeo

Xe tăng
Post lại ảnh mô hình của một cụ, khả năng tất cả chúng ta đang ở vạch thứ 3 từ trên xuống của cột ngoài cùng bên phải :D.

KafeDel

Xe tăng
Post lại ảnh mô hình của một cụ, khả năng tất cả chúng ta đang ở vạch thứ 3 từ trên xuống của cột ngoài cùng bên phải :D.
May mà giờ đây em ko còn thuộc vào biểu đồ này nữa... vì em ko biết em đang ở chỗ nào :))