[Thảo luận] Phân tích tình huống tại ngã tư Tôn Đức Thắng rẻ phải vào Nguyễn Thái Học

pnew

Xe điện
Cụ chủ sai lè rồi.
Cụ có nhìn ảnh 11 thấy cái mũi tên mờ ở giữa xe cụ và xe morning ko cụ?
Ảnh 12 thì vạch kẻ đang nằm ở gầm xe cụ đấy.
Cụ chủ pos bài này.
Hôm sau e đi wa đúng là có mũi tên chỉ đi thẳng thật.
Nhưng e chưa lên of hầu các cụ dc ạ.
Xin hỏi cụ tại điểm có mũi tên đấy có mấy làn xe, đâu là dấu hiệu để phân biệt các làn xe (nếu có). Lưu ý cụ đừng nhầm vạch chia các làn xe và vạch cấm dừng nhé.

nguyentoyotahn

Xe buýt
Chỗ này cách đây khoảng 2 tháng e cũng dính phốt như cụ chủ

Hôm đó cũng hơi vội, e định vào làn đc rẽ phải thì đông quá, thấy sắp đèn xanh thế là xi nhan vọt luôn, 1xxx cũng từ bên đường lao sang cũng bla bla bảo em đi sai làn. em cãi làm j có biển phân làn rồi chú bảo cứ xuống xe nói chuyện.
Em cầm đăng kí xuống nhưng cũng ko đưa, bảo chú dẫn ra chỗ biển phân làn thì chú loanh quanh 1 lúc bảo anh bj lỗi đè vạch, ko phải làm căng thẳng thế rồi chú cũng cho đi.

Nhưng chú còn bảo anh cho xin số đt, e không hỉu thế nào, có bác nào biết chỉ giùm với ạ
Chắc chú xxx là dạng xăng pha nhớt, mà cụ nhìn lại đẹp zai khỏe mạnh nên chú xin sdt, hị hị

gà tơ

Xe tải
Tôi rất cảm phục đồng chí Thượng úy Sheva 172. Tôi đã mời Đ/C 1 ly, hy vọng có ngày gặp nói chuyện với đ/c với tư cách không phải là người mắc lỗi. Những người mới lái xe như tôi rất muốn tuân thủ luật lệ giao thông. nhưng đôi khi cũng bị mắc lỗi do sơ xuất hoặc nắm chưa rõ luật. nếu tất cả các Đ/c cùng chia sẻ chân tình với chúng tôi như đồng chí thì thì hình ảnh các Đ/c trong mắt nhân dân tốt đẹp biết bao.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

nguyentuan0406

Xe đạp
cụ cứ dừng ở làn phải thôi ạ., trên vạch kẻ ô cũng k sao, em nghĩ xxx kbj tóm những lỗi này và thực tế em chưa thấy bj, hoặc cụ cứ ở giữa nhưng vẫn phải cãi. Tóm lại ở VN thì chả gì là quy chuẩn, ăn nhau ở hên xui, quan hệ và tiền.
Dừng là sai cụ nhé. Cứ đi thôi, kể cả đèn đỏ

phanxuantan.hua

Xe hơi
Hnay lần đầu tiên em mới được hóng được thớt có xxx vào. Hoan nghênh tinh thần của Thượng Úy Sheva!

nguyentuan0406

Xe đạp
Cụ vui lòng giải thích ạ. Theo em thì cụ ấy nói đúng bởi đèn có hiệu lực cao hơn vạch.
Khoan hãy nói về việc vạch này đang sai Quy chuẩn nhé (vì đáng ra nó phải màu vàng). Vạch này bản thân nó là "báo cho người điều khiển không được dừng phương tiện" trên đó. Do vậy đồng nghĩa với việc được phép rẽ phải ngay cả khi đèn đỏ. Nếu ko thì chắc chắn GTCC phải lắp thêm biển phụ được phép rẽ phải ở đó.

Kara_men

Xe buýt
Khoan hãy nói về việc vạch này đang sai Quy chuẩn nhé (vì đáng ra nó phải màu vàng). Vạch này bản thân nó là "báo cho người điều khiển không được dừng phương tiện" trên đó. Do vậy đồng nghĩa với việc được phép rẽ phải ngay cả khi đèn đỏ. Nếu ko thì chắc chắn GTCC phải lắp thêm biển phụ được phép rẽ phải ở đó.
Cụ cwise trả lời trường hợp không có biển được phép rẽ phải khi đèn đỏ mà cụ. Trong trường hợp không có "biển phụ dành cho đèn" đó thì phải dừng thôi vì đèn bảo dừng, vạch bảo đi nhưng đèn to hơn vạch.

nguyentuan0406

Xe đạp
Cụ cwise trả lời trường hợp không có biển được phép rẽ phải khi đèn đỏ mà cụ. Trong trường hợp không có "biển phụ dành cho đèn" đó thì phải dừng thôi vì đèn bảo dừng, vạch bảo đi nhưng đèn to hơn vạch.
Trường hợp đã kẻ vạch này thì không thể có trường hợp ko có biển phụ rẽ phải khi đèn đỏ? Bằng chứng đây các cụ: http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-su/ha-noi-thi-diem-lan-duong-cho-xe-re-phai-2002628.html
Nhưng thắc mắc của cụ cũng ko phải là ko có căn cứ. Nó đây http://www.tienphong.vn/nhip-song-thu-do/ha-noi-den-tin-hieu-giao-thong-tram-nguoi-di-duong-736380.tpo
Khoai quá bác # ơi :(( :(( :((

Chỉnh sửa cuối:

seraton

Xe đạp
bầy giờ nó có chỗ đèn dỏdwuocj phép rẽ phải.ngyaf trước có cái biển cơ mà bây giờ nó bỏ.nhưng mà dưới đường vẫn có cái vạch cấm dừng lần bên phải các bác ạ.rất củ chuối nêu không tỉnh ăn đòn ngay .ah và cả chỗ nguyễn phong săc rẽ ra cầu giấy cũng vậy.nó bỏ cái biển được rẻ phải rồi.rất nhiều người dính :-??

Levi'ss

Xe hơi
Nói chung đã đi là phải nhìn biển các cụ ạ, đi theo thói quen dễ ăn đòn lắm.