[Thảo luận] Phân tích tình huống tại ngã tư Tôn Đức Thắng rẻ phải vào Nguyễn Thái Học

longphamhoai

Xe tăng
Đ[FONT=&quot]ầ[/FONT]u tiên chúc m[FONT=&quot]ừ[/FONT]ng năm m[FONT=&quot]ớ[/FONT]i các c[FONT=&quot]ụ[/FONT], chúc các c[FONT=&quot]ụ[/FONT] năm m[FONT=&quot]ớ[/FONT]i s[FONT=&quot]ứ[/FONT]c kh[FONT=&quot]ỏ[/FONT]e và nhi[FONT=&quot]ề[/FONT]u may m[FONT=&quot]ắ[/FONT]n. Tình hu[FONT=&quot]ố[/FONT]ng c[FONT=&quot]ủ[/FONT]a em nh[FONT=&quot]ư[/FONT] sau: Hôm qua 9/02/2014 t[FONT=&quot]ứ[/FONT]c ngày 08 tháng Giêng, lúc 15.20 t[FONT=&quot]ạ[/FONT]i ngã t[FONT=&quot]ư[/FONT] Tôn Đ[FONT=&quot]ứ[/FONT]c Th[FONT=&quot]ắ[/FONT]ng (TĐT) và Nguy[FONT=&quot]ễ[/FONT]n Thái H[FONT=&quot]ọ[/FONT]c (NTH). Nh[FONT=&quot]ư[/FONT] các c[FONT=&quot]ụ[/FONT] đ[FONT=&quot]ề[/FONT]u bi[FONT=&quot]ế[/FONT]t, t[FONT=&quot]ạ[/FONT]i ngã 4 này có làn dành riêng cho xe r[FONT=&quot]ẽ[/FONT] ph[FONT=&quot]ả[/FONT]i khi đèn đ[FONT=&quot]ỏ[/FONT]. Hôm qua lúc đó đ[FONT=&quot]ườ[/FONT]ng r[FONT=&quot]ấ[/FONT]t đông xe x[FONT=&quot]ế[/FONT]p hàng dài trên làn này, em đi t[FONT=&quot]ừ[/FONT] TĐT đ[FONT=&quot]ị[/FONT]nh r[FONT=&quot]ẽ[/FONT] ra NTH, th[FONT=&quot]ấ[/FONT]y làn kia x[FONT=&quot]ế[/FONT]p hàng lâu quá em v[FONT=&quot]ẫ[/FONT]n đi trên làn đi th[FONT=&quot]ẳ[/FONT]ng, đ[FONT=&quot]ỗ[/FONT] đèn đ[FONT=&quot]ỏ[/FONT] xong đ[FONT=&quot]ợ[/FONT]i đèn xanh em r[FONT=&quot]ẽ[/FONT] ph[FONT=&quot]ả[/FONT]i vào NTH (đ[FONT=&quot]ươ[/FONT]ng nhiên em d[FONT=&quot]ừ[/FONT]ng đèn đ[FONT=&quot]ỏ[/FONT] bên làn bên ph[FONT=&quot]ả[/FONT]i tính t[FONT=&quot]ừ[/FONT] d[FONT=&quot]ả[/FONT]i phân cách ra). T[FONT=&quot]ừ[/FONT] khi d[FONT=&quot]ừ[/FONT]ng đèn đ[FONT=&quot]ỏ[/FONT] em đã th[FONT=&quot]ấ[/FONT]y chú xxx tr[FONT=&quot]ẻ[/FONT] soi em r[FONT=&quot]ồ[/FONT]i, em c[FONT=&quot]ứ[/FONT] cho xe r[FONT=&quot]ẽ[/FONT] ph[FONT=&quot]ả[/FONT]i khi đèn xanh và nh[FONT=&quot]ư[/FONT] d[FONT=&quot]ự[/FONT] đ[FONT=&quot]ị[/FONT]nh chú [FONT=&quot]ấ[/FONT]y ch[FONT=&quot]ỉ[/FONT] "c[FONT=&quot]ạ[/FONT]p nong" vào em và em xu[FONT=&quot]ố[/FONT]ng xe. Em có cu[FONT=&quot]ộ[/FONT]c trao đ[FONT=&quot]ổ[/FONT]i nh[FONT=&quot]ư[/FONT] sau:
xxx1 (tr[FONT=&quot]ẻ[/FONT] Th[FONT=&quot]ượ[/FONT]ng sĩ): chào l[FONT=&quot]ấ[/FONT]y l[FONT=&quot]ệ[/FONT] và yêu c[FONT=&quot]ầ[/FONT]u anh cho kt gi[FONT=&quot]ấ[/FONT]y t[FONT=&quot]ờ[/FONT]
Em: anh cho tôi bi[FONT=&quot]ế[/FONT]t l[FONT=&quot]ỗ[/FONT]i vi ph[FONT=&quot]ạ[/FONT]m c[FONT=&quot]ủ[/FONT]a mình (em không h[FONT=&quot]ẳ[/FONT]n nh[FONT=&quot]ẹ[/FONT] nhàng nh[FONT=&quot]ư[/FONT] v[FONT=&quot]ậ[/FONT]y)
xxx1: anh đi sai làn
Em: b[FONT=&quot]ổ[/FONT] luôn, làm gì có bi[FONT=&quot]ể[/FONT]n phân làn mà sai làn??? anh ch[FONT=&quot]ỉ[/FONT] cho tôi bi[FONT=&quot]ể[/FONT]n phân làn
xxx1: cu[FONT=&quot]ố[/FONT]ng g[FONT=&quot]ọ[/FONT]i b[FONT=&quot]ộ[/FONT] đàm c[FONT=&quot]ứ[/FONT]u tr[FONT=&quot]ợ[/FONT] xxx2 (cũng tr[FONT=&quot]ẻ[/FONT] trung úy) t[FONT=&quot]ừ[/FONT] trong b[FONT=&quot]ố[/FONT]t bên kia đ[FONT=&quot]ườ[/FONT]ng đi sang.
xxx2: không chào h[FONT=&quot]ỏ[/FONT]i gì nói luôn là anh đi sai làn
Em: (Lúc này không gi[FONT=&quot]ữ[/FONT] đ[FONT=&quot]ượ[/FONT]c bình tĩnh, có to ti[FONT=&quot]ế[/FONT]ng) anh không b[FONT=&quot]ắ[/FONT]t l[FONT=&quot]ỗ[/FONT]i tôi nhé nh[FONT=&quot]ư[/FONT]ng thôi anh nói đi...tôi không sai làn đâu nhé, đèn xanh tôi đ[FONT=&quot]ượ[/FONT]c quy[FONT=&quot]ề[/FONT]n r[FONT=&quot]ẽ[/FONT] ph[FONT=&quot]ả[/FONT]i
xxx2: anh có tu[FONT=&quot]ổ[/FONT]i r[FONT=&quot]ồ[/FONT]i (câu này d[FONT=&quot]ạ[/FONT]o này xxx hay dùng th[FONT=&quot]ế[/FONT], l[FONT=&quot]ầ[/FONT]n tr[FONT=&quot]ướ[/FONT]c g[FONT=&quot]ầ[/FONT]n ch[FONT=&quot]ợ[/FONT] Long Biên em cũng b[FONT=&quot]ị[/FONT] xxx "nh[FONT=&quot]ắ[/FONT]c nh[FONT=&quot]ở[/FONT]" v[FONT=&quot]ề[/FONT] có tu[FONT=&quot]ổ[/FONT]i), c[FONT=&quot]ậ[/FONT]u [FONT=&quot]ấ[/FONT]y tr[FONT=&quot]ẻ[/FONT] m[FONT=&quot]ớ[/FONT]i ra tr[FONT=&quot]ườ[/FONT]ng...bla, bla...
Em: d[FONT=&quot]ứt khoát tôi không sai làn, đèn xanh tôi được quyền rẽ phải [/FONT]
[FONT=&quot]Xxx2: Ngày tết có phải ai chúng tôi dừng lại là cũng lập biên bản đâu, chúng tôi, thanh niên nói chuyện vs nhau, anh làm ở đâu.. nhiều thứ nữa em không nhớ hết. Nhưng anh có lỗi : không tuân thủ vạch kẻ đường. Anh cho chúng tôi kiểm tra giấy tờ rồi anh đi[/FONT]
[FONT=&quot]Em: điên ruột bổ luôn, tôi đi, đèn xạnh rẽ phải, không bị cấm, có bật xi nhạn nên không sai, nếu cần anh cứ lập biên bản tôi ghi ý kiến không chấp nhận của tôi.[/FONT]
[FONT=&quot]Xxx2: lỗi của anh bé tí ti bằng con kiến nhưng nếu anh thích thì tôi lập biên bản nhưng anh phải đưa tôi giấy tờ để tôi kiểm tra…[/FONT]
[FONT=&quot]Em: dứt khoát không cho xem và chỉ cầm ở tay dơ cho xem…[/FONT]
[FONT=&quot]2 bên cứ lời qua tiếng lại, đoạn này em hơi nóng nên có to tiếng (em xin lỗi, nhiều người đi đường nhìn ngó, cụ nào lúc đo đi qua thì cũng biết). Chú xxx1 thì lảng ra chỗ khác rồi, chú xxx 2 có vẻ va chạm nhiều nên ăn nói điềm đạm. Anh có tuổi rồi, làm thế mất hay, nào là lời nói không mất tiền mua abcd….Ông anh đi cung xe nói thôi lên xe và đi, em cũng thấy mình có phần hơi quá, nên lên xe rồi đi. [/FONT]
[FONT=&quot]Trước khi em đi em nói với xxx2: tôi không sai đâu, tôi sẽ đưa lên mạng để nhờ phân tích tình huồng.[/FONT]
[FONT=&quot]Xxx2: nói luôn, đưa lên otofun.net chứ gì, chưa chắc số km của anh nhiều bằng của tôi đâu.[/FONT]
[FONT=&quot]Em: nếu tôi sai thì tôi chịu, anh có lên đấy xem thì xem.[/FONT]
[FONT=&quot]Sau đó em lên xe và đi.[/FONT]
[FONT=&quot]Các cụ phân tích giúp, nếu em sai ở điểm nào thì em xin rút kinh nghiệm. Nếu cậu xxx 2 hôm qua tuyên bố vậy và có lên OF thì cùng vào trao đổi nhé.[/FONT]
[FONT=&quot]Chuyện của em hơi dài dòng các cụ thông cảm.[/FONT]

Kara_men

Xe buýt
Nhà em gần đây nhưng không nhớ vạch ở cái làn ấy thế nào.... có vạch mũi tên riêng vẽ trên từng làn không cụ?

Sau chắc phải hỏi rõ lỗi rồi chốt câu "Còn lỗi gì nữa không?" rồi mới chiến nhỉ.

nam_n6260

Xe hơi
Em không nhớ "phần đường" cụ đỗ (làn đi thẳng như lời cụ nói) có mũi tên màu trắng chỉ đi thẳng không, nếu có thì cụ rẽ phải vào NTH là sai vì cụ đã "không tuân thủ vạch kẻ đường". Còn xx1 nói cụ sai làn là không đúng vì chẳng có biển phân làn trên tuyến này (TDT) cả.

htlongbien

Xe điện
Nếu đúng tình huống như cụ chủ đây nêu ra thì cái loại xxx đó không dám thò mồm mặt vào đây ý kiến đâu; bí quá thì phải abc cho nó đỡ lố thôi. Còn với em mà gặp tình hống đó thì có mà em đề nghị phải có ý kiến cầu thị lại với em về chuyện làm em mất thời gian!
Số km ko phải là tiêu chí để đánh giá hết; em thấy nhiều nick vừa mới lập đấu tháng 2 mà đã có hơn 200km (dưng mờ toàn com ngu ngu để lấy km)

wagon2004

Xe buýt
Chưa thấy cụ XXX vào bàn luận nhỉ=))

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Em không nhớ "phần đường" cụ đỗ (làn đi thẳng như lời cụ nói) có mũi tên màu trắng chỉ đi thẳng không, nếu có thì cụ rẽ phải vào NTH là sai vì cụ đã "không tuân thủ vạch kẻ đường". Còn xx1 nói cụ sai làn là không đúng vì chẳng có biển phân làn trên tuyến này (TDT) cả.
Chỗ này theo em nhớ là không có mũi tên bên dưới, còn làm sát hè bên phải thì kẻ vạch cấm dừng trên đó riêng rồi, chiều em đi qua ngó lại xem bác nhớ :D

Em ngoài lề tí là xxx cũng quan trọng số km trên OF thế cơ ạ :))

Nhan886

Xe buýt
em cứ nông dân, tới ngã tư có biển cấm rẽ trái, em đi thẳng iem đứng mé trái cho nó lành,,chứ tái mén lại phải nhanh gọn, gọi cho người thân cũng mất cụ 50/50 rùi.!

longphamhoai

Xe tăng
Em thì quan điểm của em vạch chỉ trên đường là vạch chỉ dẫn, không phải bắt buộc như biển phân làn, do vậy em rẽ phải lúc đèn xanh thì chẳng vi phạm gì cả. Hơn nữa nếu cụ đúng là bị vi phạm thật em hỏi có xxx nào tha cho cụ không???

longphamhoai

Xe tăng
Nhà em gần đây nhưng không nhớ vạch ở cái làn ấy thế nào.... có vạch mũi tên riêng vẽ trên từng làn không cụ?

Sau chắc phải hỏi rõ lỗi rồi chốt câu "Còn lỗi gì nữa không?" rồi mới chiến nhỉ.
em trông cái mặt lúc xxx1 theo dõi em, em đã điên rồi nên hơi thiếu "kiềm chế", to tiếng làm cho xxx1 không nói thêm gì nữa...

k66473

Xe tăng
Chỗ này là gần khu vực Văn Miếu, gần cái góc ngày xưa hay có cái miếu gì đó (suốt ngày hương khói, vàng mã, giờ đã chuyển đi chỗ khác).
Chỗ này đường rộng tương đương khoảng 3 làn xe ô tô, trong đó ngoài cùng bên phải là dành riêng cho xe rẽ phải (đèn đỏ cũng được rẽ).

Theo em nhớ thì dưới đường không có kẻ vẽ về chiều mũi tên rẽ phải hay đi thẳng, chỉ có vẽ kiểu mạng nhện (không đỗ, dừng) tại làn ngoài cùng bên phải.

Tuy bài viết của cụ chủ thớt hơi khó hiểu (vì không có hình vẽ minh họa), nhưng theo em thì cụ rẽ phải như thế là không phạm lỗi gì cả.

xxx đòi phạt cụ theo em là phạt theo cảm tính, không có căn cứ pháp luật, thấy các xe đều đi vào làn ngoài cùng để rẽ phải thì cứ ai không làm như vậy sẽ bị xxx coi như mắc lỗi.

Ở đây, với hiện trạng này, có thể phạt lỗi không tuân thủ vạch kẻ đường gì gì đó nếu cụ lái xe không gọn trong vạch (kiểu như một mỗi bánh xe nằm ở một làn xe).

Tình huống của cụ có thể bị coi là kém văn hóa nếu như khi cụ rẽ phải, cụ bó sát bên phải và chèn xe ở làn trong cùng bị phanh. Nếu cụ mở rộng vòng cua, xe bên phải vẫn rẽ ngon lành thì ổn về cả luật và văn hóa lái xe.

cucho

Xe tăng
em tin là trên đng có mũi tên trắng. Nhưng mật độ gt cao quá, nó mờ mất rồi. Đề nghị các bác confirm giúp
Nó mờ là không phải việc của mình nhé. Mình tham gia giao thông về căn bản như kỹ thuật số ý. Có-không có. Cấm - không cấm. Được phép-không đc phép.......
không có cái gì nửa nạc nửa mỡ. Kiểu như "....trước đây có mũi tên đấy, nhưng nay bị mờ do bạc màu hay do mặt đường bẩn quá ko nhìn đc ...bla ....bla"

chiakhoavang.vn

Xe điện
Website
www.cognotiv.vn
Chỗ này là gần khu vực Văn Miếu, gần cái góc ngày xưa hay có cái miếu gì đó (suốt ngày hương khói, vàng mã, giờ đã chuyển đi chỗ khác).
Chỗ này đường rộng tương đương khoảng 3 làn xe ô tô, trong đó ngoài cùng bên phải là dành riêng cho xe rẽ phải (đèn đỏ cũng được rẽ).

Theo em nhớ thì dưới đường không có kẻ vẽ về chiều mũi tên rẽ phải hay đi thẳng, chỉ có vẽ kiểu mạng nhện (không đỗ, dừng) tại làn ngoài cùng bên phải.

Tuy bài viết của cụ chủ thớt hơi khó hiểu (vì không có hình vẽ minh họa), nhưng theo em thì cụ rẽ phải như thế là không phạm lỗi gì cả.

xxx đòi phạt cụ theo em là phạt theo cảm tính, không có căn cứ pháp luật, thấy các xe đều đi vào làn ngoài cùng để rẽ phải thì cứ ai không làm như vậy sẽ bị xxx coi như mắc lỗi.

Ở đây, với hiện trạng này, có thể phạt lỗi không tuân thủ vạch kẻ đường gì gì đó nếu cụ lái xe không gọn trong vạch (kiểu như một mỗi bánh xe nằm ở một làn xe).

Tình huống của cụ có thể bị coi là kém văn hóa nếu như khi cụ rẽ phải, cụ bó sát bên phải và chèn xe ở làn trong cùng bị phanh. Nếu cụ mở rộng vòng cua, xe bên phải vẫn rẽ ngon lành thì ổn về cả luật và văn hóa lái xe.
theo mô tả, cụ chủ không mắc lỗi và cũng quá ổn về văn hóa lái xe, nếu không xxx đã vịn ngay quả chèn làn như cụ nói

thienphuc

Xe điện
em nghĩ chả có mũi tên nên chả sai.em mà xuống em hỏi luôn có cấm k ? nếu cấm chỉ cái cấm đi ?
1 lần em bị hải dương xxx bảo vuọt phải em hỏi luôn có cấm xe k ? xxx bảo k em lên xe đi luôn chả cần ý kiến

Jolie3334

Xe tải
Chỗ này cách đây khoảng 2 tháng e cũng dính phốt như cụ chủ

Hôm đó cũng hơi vội, e định vào làn đc rẽ phải thì đông quá, thấy sắp đèn xanh thế là xi nhan vọt luôn, 1xxx cũng từ bên đường lao sang cũng bla bla bảo em đi sai làn. em cãi làm j có biển phân làn rồi chú bảo cứ xuống xe nói chuyện.
Em cầm đăng kí xuống nhưng cũng ko đưa, bảo chú dẫn ra chỗ biển phân làn thì chú loanh quanh 1 lúc bảo anh bj lỗi đè vạch, ko phải làm căng thẳng thế rồi chú cũng cho đi.

Nhưng chú còn bảo anh cho xin số đt, e không hỉu thế nào, có bác nào biết chỉ giùm với ạ

chiakhoavang.vn

Xe điện
Website
www.cognotiv.vn

Hôm đó cũng hơi vội, e định vào làn đc rẽ phải thì đông quá, thấy sắp đèn xanh thế là xi nhan vọt luôn, 1xxx cũng từ bên đường lao sang cũng bla bla bảo em đi sai làn. em cãi làm j có biển phân làn rồi chú bảo cứ xuống xe nói chuyện.
Em cầm đăng kí xuống nhưng cũng ko đưa, bảo chú dẫn ra chỗ biển phân làn thì chú loanh quanh 1 lúc bảo anh bj lỗi đè vạch, ko phải làm căng thẳng thế rồi chú cũng cho đi.

Nhưng chú còn bảo anh cho xin số đt, e không hỉu thế nào, có bác nào biết chỉ giùm với ạ
Vụ xin DT của cụ chắc để bán cho mấy doanh nghiệp spam tin nhắn

cucho

Xe tăng

.

Đồ điên, chữa ngượng kiểu trẻ trâu

hanobaby

Xe tăng
Trường hợp của cụ chủ giống như Ngã tư Trường Chinh - Tôn Thất Tùng (chỉ khác là đi thẳng từ Ngã tư Sở về Vọng) - Tất nhiên là cụ chủ không sai.

Kara_men

Xe buýt
Không nhớ có vạch hay không nhưng nếu xxx đuối lý chuyển lỗi sang "không tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường" đối với người biết luật thì em ngờ rằng là có mũi tên ạ.

mylove8x

Xe hơi
Em thì quan điểm của em vạch chỉ trên đường là vạch chỉ dẫn, không phải bắt buộc như biển phân làn, do vậy em rẽ phải lúc đèn xanh thì chẳng vi phạm gì cả. Hơn nữa nếu cụ đúng là bị vi phạm thật em hỏi có xxx nào tha cho cụ không???
Trước đây em cũng nghĩ như cụ nhưng ngược lại mới đúng cụ ạ
http://www.otofun.net/threads/632090-canh-bao-xxx-dang-lam-viec-tai-mo-moi-hoang-cau/page2