[Funland] Phân tích kỹ thuật trong Chứng khoán.Tỉ lệ win 90%

Quyen Kenshin

Xe buýt
Vâng, cảm ơn cụ, em ngắm con này vì nó có mảng đầu tư ck, các mã nó đầu tư đợt vừa rồi toàn lên cao nên khả năng sắp tới sẽ báo đột biến từ hoàn trích lập dự phòng, con này đúng là lên xuống có bàn tay nhà tạo lập thật, đợt từ 8.2 về 6.8 em nhập 1 ít mãi chưa hòa được.
Cụ nên đầu tư vn30 cho an toàn.còn ko đầu tư vào các cty sản xuất kinh doanh thực.chứ đầu tư vào mấy cty rác lên xuống do thị trường này chỉ sập thôi cụ.triển vọng kd bọn này ko thể khá lên đc đaau cụ

IceMan198x

Xe máy
Đoc hết mấy trang mà mình vẫn chưa hiểu phương pháp của bác là gì?! Toàn thấy mục hỏi đáp... Đọc thì thấy là bác đánh bluechip và mua sau khi back test? Nếu được mong bác viết rõ hơn công thức của bác... Tui thì không chơi chứng ở VN mà ở nước ngoài, rất muốn học hỏi thêm từ các bác :)

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Thôi nghỉ đi, mấy ông ptkt chỉ phán trúng khi Tt tăng thôi, nhất là lúc này, còn thì...

lac007

Xe tăng
Lâu lâu vào mở thớt chém gió cho vui.Lần này e xin phép mở thớt về phong cách phân tích kỹ thuật của cá nhân e.Tỉ lệ thắng cực cao với phong cách phân tích mới lạ độc đáo( phong cách này ở thế giới còn ít, còn có thể nói là F0 đời đầu tại VN với phong cách này)
Thứ nhất e nói luôn phương pháp này ko phải e nghĩ ra mà do e tự học và tự đúc rút trong quá trình chơi mà ra
Thứ 2 em ko lùa gà mà chỉ muốn các cụ có cái nhìn sâu sắc và đừng nghe mấy thằng chém gió bắn tín hiệu hay truyền lửa mà mất tiền với chúng nó,chơi chứng phải học và đổ mồ hôi công sức ra mới thành công được
Thứ 3 kinh nghiệm e đã có vài năm từ
chơi "cờ rít tồ" nôm na dễ hiểu là BTC đi ạ,sau e chuyển sang Forex rồi giờ lân la sang chứng.Phải nói luôn chứng VN bị làm giá là có thật nhưng biết thì vẫn ăn đc và phải kiên trì vì chỉ cho long ko cho shorrt
Thứ 4.Để đc có lãi đến bây giờ trước đó e cũng sml dài dài,mất tiền mới khôn lên đc nên e lập thớt để mọi người lấy xèng lại từ thị trường này.
Ptkt cho sang chứ nó cũng như thơ đề thôi

Thôi ko chém nhiều nữa e phân tích luôn VN30 giờ cho nhanh.khuyên các cụ chỉ nên mua chứng top ăn ít nhưng biến động nhẹ,đỡ bị làm giá
Hiện tại xu hướng tăng đã rõ ràng nên chỉ mua thôi các cụ nhé

vậy có nên mua bây giờ ko?
Ồ no.hãy kiên nhẫn chờ đi .hãy chờ nó lên vùng kháng cự 930 -945 chờ phản ứng nhé.sẽ có cú hồi xuống đó
vậy vùng chờ là vùng nào
đó là vùng 820-840(nó có thể ko về đc vùng này khi thị trường hưng phấn nhưng đây là vùng kháng cự để mua nếu xuống).
Khi xuống chờ phản ứng giá để có đc điểm đẹp để mua hay ko?

Chúng ta sẽ kiên nhẫn chờ đợi nhé.đánh dài theo tháng, năm thì cần kiên nhẫn.Khi bạn nhìn vào vn30 rồi bạn sẽ chọn trong top 30 đó xem con nào đẹp để vào sau.đó là cách phân tích rất cơ bản ai cũng cần phải có

Ps: sẽ update cho các cụ các kèo sau.ae cứ vào chém gió nhiệt tình nhé

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Cụ chủ dạo này còn vào đây nữa không?

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Vâng cảm ơn cụ chủ.
Cụ dự là tuần ngăn ngắn tới đây sẽ thế nào?

Quyen Kenshin

Xe buýt
Vâng cảm ơn cụ chủ.
Cụ dự là tuần ngăn ngắn tới đây sẽ thế nào?
thị trường có quá nhiều tác động xấu để phân tính ngắn hạn được.dịch dã diễn biến khó lường,dòng tiền nhàn rỗi quá nhiều đổ vào chứng nguy cơ vỡ khi bị xả cũng cao
Còn dài hạn vẫn là tăng nhưng điểm đẹp để mua vào phải chờ vùng giá 1200 đến 1230
còn lưng chừng này phải nhìn cụ thể từng con mới vào lệnh đc

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Cụ nên đầu tư vn30 cho an toàn.còn ko đầu tư vào các cty sản xuất kinh doanh thực.chứ đầu tư vào mấy cty rác lên xuống do thị trường này chỉ sập thôi cụ.triển vọng kd bọn này ko thể khá lên đc đaau cụ
tch trong vn30 một thời đó cụ, an và toàn hạ :))

Cụ chủ conf mã nào ngắn hạn tầm 1 tuần dc 10% ko ạ. :))

Hondacity2016

Xe tải
Cho cụ nào cần, đảm bảo bộ tài liệu này không thua kém bất kỳ khóa học hàng nghìn đô đang dậy ngoài kia nhé

HanDun

Xe hơi
Tâm lí trong trade chắc chiếm 80%, 10% quản lí vốn và 10% ptkt

nvht

Xe điện
Lâu lâu vào mở thớt chém gió cho vui.Lần này e xin phép mở thớt về phong cách phân tích kỹ thuật của cá nhân e.Tỉ lệ thắng cực cao với phong cách phân tích mới lạ độc đáo( phong cách này ở thế giới còn ít, còn có thể nói là F0 đời đầu tại VN với phong cách này)
Thứ nhất e nói luôn phương pháp này ko phải e nghĩ ra mà do e tự học và tự đúc rút trong quá trình chơi mà ra
Thứ 2 em ko lùa gà mà chỉ muốn các cụ có cái nhìn sâu sắc và đừng nghe mấy thằng chém gió bắn tín hiệu hay truyền lửa mà mất tiền với chúng nó,chơi chứng phải học và đổ mồ hôi công sức ra mới thành công được
Thứ 3 kinh nghiệm e đã có vài năm từ chơi "cờ rít tồ" nôm na dễ hiểu là BTC đi ạ,sau e chuyển sang Forex rồi giờ lân la sang chứng.Phải nói luôn chứng VN bị làm giá là có thật nhưng biết thì vẫn ăn đc và phải kiên trì vì chỉ cho long ko cho shorrt
Thứ 4.Để đc có lãi đến bây giờ trước đó e cũng sml dài dài,mất tiền mới khôn lên đc nên e lập thớt để mọi người lấy xèng lại từ thị trường này.

Thôi ko chém nhiều nữa e phân tích luôn VN30 giờ cho nhanh.khuyên các cụ chỉ nên mua chứng top ăn ít nhưng biến động nhẹ,đỡ bị làm giá
Hiện tại xu hướng tăng đã rõ ràng nên chỉ mua thôi các cụ nhé

vậy có nên mua bây giờ ko?
Ồ no.hãy kiên nhẫn chờ đi .hãy chờ nó lên vùng kháng cự 930 -945 chờ phản ứng nhé.sẽ có cú hồi xuống đó
vậy vùng chờ là vùng nào
đó là vùng 820-840(nó có thể ko về đc vùng này khi thị trường hưng phấn nhưng đây là vùng kháng cự để mua nếu xuống).
Khi xuống chờ phản ứng giá để có đc điểm đẹp để mua hay ko?

Chúng ta sẽ kiên nhẫn chờ đợi nhé.đánh dài theo tháng, năm thì cần kiên nhẫn.Khi bạn nhìn vào vn30 rồi bạn sẽ chọn trong top 30 đó xem con nào đẹp để vào sau.đó là cách phân tích rất cơ bản ai cũng cần phải có

Ps: sẽ update cho các cụ các kèo sau.ae cứ vào chém gió nhiệt tình nhé
cụ chủ ptkt giúp em mấy mã sau với: SD3, SD7, TCH, TNI, HAG, AMD

DonaldTrump79

Xe tăng
Giờ nhìn mã nào cũng thấy tiềm năng tím các cụ ah, ae trên f319 thì hô nhau múc, xúc, húc làm em cầm tiền mà hoang mang quá :D

Ryan848

Xe container