Phần Lan: Tuyết, băng và cá hồi hun khói

Insu

Xe tải
Cảm ơn cụ chủ thớt, Phần Lan đẹp quá,nhìn yên tĩnh và trong lành.Đọc thớt này em lại nhớ đến năm ngoái giao lưu với mấy bạn Phần Lan ở HN, công nhận là con người giản dị và sòng phẳng, mà người thì siêu đô con và cơ bắp thật, có ông bạn mà em không nhớ tên ( tên khó đọc quá) em toàn gọi là Terminator :D

4banhhanoi

Xe tải
À hà, về đây là không TV, không báo đài, không net, chỉ có thiên nhiên thôi.

Đã bao giờ bạn có được cảm nhận thế này chưa: một không gian cực kỳ trong lành, gần như tĩnh lặng tuyệt đối và một tầm nhìn xa tít tầm mắt.

Thỉnh thoảng chúng ta cũng nên nghỉ ngơi theo cách như thế, để sau đó lại tiếp tục cuộc sống ồn ào, náo nhiệt nơi đô thị, phải không bạn?[/QUOTE]

Cảm ơn cụ chủ thớt. E chưa có dịp qua đó nhưng cũng hiểu đc cái giá trị của không gian yên bình đối nghịch với chốn đô thị đông đúc. Cái này tùy cảm nhận mỗi người thôi.

Ảnh cụ đẹp, gia đình cụ là niềm mơ ước của nhiều người Việt mình ạ. Cụ cho e hỏi thêm là đi PL thì nên kết hợp đi những nước nào cho tiện 1 chuyến ạ. E dự thời gian cho phép ko quá 10 ngày.

Cảm ơn cụ.

MonteBianco

Xe tải
Cảm ơn cụ chủ thớt. E chưa có dịp qua đó nhưng cũng hiểu đc cái giá trị của không gian yên bình đối nghịch với chốn đô thị đông đúc. Cái này tùy cảm nhận mỗi người thôi.

Ảnh cụ đẹp, gia đình cụ là niềm mơ ước của nhiều người Việt mình ạ. Cụ cho e hỏi thêm là đi PL thì nên kết hợp đi những nước nào cho tiện 1 chuyến ạ. E dự thời gian cho phép ko quá 10 ngày.

Cảm ơn cụ.
Cảm ơn bạn.

Nếu bạn có dịp đi Phần Lan, từ Helsinki, bạn có thể đi phà sang các thành phố lân cận: Tallinn (Estonia), St. Peterburg (Nga), Stockholm (Thụy Điển)... Như vậy, với chuyến đi 1 tuần, bạn có thể tranh thủ đi được khá nhiều đấy.

Chúc bạn thực hiện được kế hoạch của mình.

MonteBianco

Xe tải

answer

Xe hơi
Nhìn cảnh đẹp thật
Trời nóng ngồi ngắm ảnh tuyết mát thật

MonteBianco

Xe tải
Sau khi ăn tối, chúng tôi lang thang đi chơi các nhà hàng, quán bar... trên phà.

Có nhóm thanh niên đang hát ầm ỹ bài "Năm anh em trên một chiếc xe tăng" nè:

[URL="http://imageshack.us/photo/my-images/42/dsc0933w.jpg/"][/URL]
Uploaded with ImageShack.us

Hát karaoke với họ giản dị thế thôi, chẳng như nhà mình nhể, hehe.

Bank6688

Xe buýt
Ảnh chụp đẹp cụ ạ, lời thoại rất chi tiết tỷ mỉ, gia đình cụ thật hạnh phúc.
Chúc gia đình cụ gắn bó keo sơn, đời đời hạnh phúc, chàn ngập niềm vui và tiếng cười.

MonteBianco

Xe tải
Ảnh chụp đẹp cụ ạ, lời thoại rất chi tiết tỷ mỉ, gia đình cụ thật hạnh phúc.
Chúc gia đình cụ gắn bó keo sơn, đời đời hạnh phúc, chàn ngập niềm vui và tiếng cười.
Cảm ơn bạn rất nhiều. Tôi cũng chúc bạn như thế nhé.

MonteBianco

Xe tải

MonteBianco

Xe tải
Tôi còn nợ các bạn món cá hồi hun khói, sẽ đền bằng món khác nhé.

To be continued.