[Thảo luận] Phản đòn VAMA

kien_bruce

Xe hơi
Sao hiệp hội người tiêu dùng chẳng bao giờ lên tiếng về vấn đề này nhỉ? Hay là các bác ý cũng có cổ phần ở Liên doanh:21:

yamaha-x8

Xe tăng
Các bác ơi sao ko tương cho bọn VAMA ở chỗ phản hồi của VNexpress ấy cho nhiều người ủng hộ và có khi nó thấy sợ nó lại giảm giá xe cho ace mình đấy:21:

khunganhKTS

[Tịch thu bằng lái]
Theo em thì cứ cho trâu bò húc nhau đi, lũ ruồi mũi như mình di hốt xác xe rẻ về hehehehe :21:

xe365vn

Xe container
cuối cùng cũng chỉ là 1 tiếng vọng yếu ớt vảng vất đâu đây
chẳng qua động đến quyền lợi của nhau thì phang nhau thôi
tốt nhất để chúng nó phang nhau để lòi ra.. nhiều thứ
dân đen như mình ngồi xem thôi (b)

hajinbk

Xe tăng
Sao hiệp hội người tiêu dùng chẳng bao giờ lên tiếng về vấn đề này nhỉ? Hay là các bác ý cũng có cổ phần ở Liên doanh:21:
Mấy bác hiệp hội thì thấm vào đâu:77:, chúng nó to hơn nhiều, to lắm, chúng nó còn xơi dài dài, VAMA chết thế đíu nào được:mad:

htsolutions

Xe hơi
ầm ĩ lên cuối cùng xem lại kết quả cũng không hơn chuyện giảm giá xăng, giá sữa. Với em thì ủng hộ nhập khẩu, cứ xe nhập mà phang thôi !

S9000

Xe đạp
Em vừa có bài phản hồi trên vnexpress, ko bít có được đăng ko hay lại bị kiểm duyệt???

“Tôi hoàn toàn ủng hộ bài phân tích của anh Dang Ben, đã từ lâu tôi và có lẽ rất nhiều người khác đều rất bức xúc về chính sách bảo hộ nền công nghiệp ôtô trong nước, đồng thời cũng có rất nhiều bài viết phân tích không đồng tình về chiến lược phát triển xe máy ở Việt Nam nhất là trong các Thành phố lớn.

Vì đã có nhiều bài viết rất hay nên tôi không đi sâu phân tích nữa và đặt ra một số câu hỏi: “Vậy VAMA là ai?”, “Tổ chức hay cá nhân nào đứng đằng sau VAMA để lũng đoạn thị trường ôtô Việt Nam?” - Câu hỏi này xin dành cho những người có trách nhiệm...

Bản thân tôi phản đối chính sách bảo hộ nền công nghiệp ôtô một cách ấu trĩ của Chính phủ như hiện nay.”

Chỉnh sửa cuối:

Lacetti_EX

Xe buýt
Gớm, cụ đòi hỏi cao quá! Em nói thật, nếu táng thẳng thừng giá chính xác với các mức thuế 3-4 lần thuế kia thì có mà dân đen vỡ mặt lâu rồi. Có mà mơ Matiz cũng khó. Các nhà nhập khẩu cũng đã phải tìm đỏ con mắt mới có tý hẻm để lách qua được... Em nghĩ làm gì cũng phải có ăn, vấn đề là ăn mức độ hợp lý và làm cho khách hàng KHOÁI!
ko rẻ nhưng cái chất lượng xe và thái độ phục vụ đáng đồng tiền mình bỏ ra bác ạ (c)
Ý em là chính sách nhà nước sưu cao thuế nặng đối với xe nhập. Làm cho xe nhập giá cũng chẳng rẻ gì. Tạo nên sự trục lợi của xe LD

duytrong

Xe lăn
dùng hàng việt nam[chất cao lượng] đê:77:

coolpix8700

Xe ngựa
dùng hàng việt nam[chất cao lượng] đê:77:
Đấy chắc chưa phải là hàng VN, dù có yêu nước nhưng cũng không phải mua xe LD. Giống như hồi xe máy, nhiều cái nhập về có phải nguyên chiếc đâu mà vẫn bị coi là hàng nhập khẩu?

Thực ra người mua xe LD vẫn còn hạnh phúc chán khi VAMA ủng hộ cho mấy hãng xe LD tìm cách trốn thuế, trốn các cam kết khi xin giấy phép đầu tư. Chương trình Xây Dựng ngành chế tạo ô tô Việt Nam là của nguyên Bộ trưởng Bộ Công nghiệp (hiện nay đang là phó thủ tướng) đề xuất và ủng hộ. Nếu NN mà tích cực giám sát, thúc ép họ thực hiện các cam kết trong ý tưởng của Đ/C Phó thủ tướng thì đã giải quyết được rất nhiều việc làm cho nông dân trong các thời gian nông rỗi, không phải thu hoạch hay cấy cầy. Sẽ có rất nhiều HTX gò, hàn... ở Nam Định, Thái Bình và còn nhiều nơi khác nữa được thành lập để kinh doanh ngành Công nghiệp phụ trợ... Các loại xe Phó tùn hay sờ vịt sẽ giống như Xi ri út hay vây an pha bây giờ: theo lộ trình đến 80% phụ tùng sẽ được các HTX ấy gò và hàn! Bây giờ NN đang hỗ trợ, tăng thuế xe nhập khẩu để VAMA có cớ thương lượng lại với các nhà lắp ráp xe liên doanh nhằm thúc đẩy để ý tưởng Đ/C phó thủ tướng được thực hiện. Chắc sẽ như nhiều bác hy vọng, đến 2019 giá xe còn 1/3!

Chỉnh sửa cuối:

4X4=16

Xe điện
Híc bao h xe oto VN rẻ như CHDCND Lào nhỉ :^):^):^) , lúc đó em phải mua 2 cái đi cho bõ ghét.

aikibi

Xe hơi
Mấy ngày liên tiếp trên Vnexperss và LaoDong có rất nhiều bài viết bức xúc về VAMA và chính sách liên quan đến xe oto. Chẳng biết những bức xúc, ca thán của NTD có đến được tai những người có trách nhiệm và thẩm quyền thay đổi chính sách không mà chỉ thấy Hài Quan chuẩn bị áp thuế mới đối với xe nhập từ Hàn và Đài Loan.

NTD thì cứ việc tha hồ bức xúc, làm gì có cụ nào đứng ra bảo vệ quyền lợi NTD đâu.

mrkibeo

Xe buýt
xin 1 vé cho e xe nhập...

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Mấy ngày liên tiếp trên Vnexperss và LaoDong có rất nhiều bài viết bức xúc về VAMA và chính sách liên quan đến xe oto. Chẳng biết những bức xúc, ca thán của NTD có đến được tai những người có trách nhiệm và thẩm quyền thay đổi chính sách không mà chỉ thấy Hài Quan chuẩn bị áp thuế mới đối với xe nhập từ Hàn và Đài Loan.

NTD thì cứ việc tha hồ bức xúc, làm gì có cụ nào đứng ra bảo vệ quyền lợi NTD đâu.
Mọi thông tin kiểu như này thì đều đến nơi nó cần đến, cách xử lý như thế nào thì lại thuộc về VAMA, thế mới đau :102: :102: :102:

heroesdaubu

Xe điện
1 vé cho xe nhập(b)
Hy vọng đến thế kỷ 22 dân ta sẽ mua được giá rẻ như người anh em Lào láng giềng để đời chắt chít chúng ta đỡ khổ như ta bây giờ:21:

appco

Xe buýt
Yeah,đồng ý.Ủng hộ cho các bác chơi xe nhập.Cho bọn liên doanh lắp ráp nó phá sản luôn:41:
Nghèo thì nghèo cũng cho thằng tèo đi bộ đội. Cháu cũng làm con gét nhập để đóng thuế cho nhà nước:21::21::21:

tire_brake

Xe hơi

fineline

Xe tải
Đúng rồi em ủng hộ các bác mua xe nhập đê ,làm em đợi mãi con Escape đến giò chưa được gọi đi lấy .Các bác tẩy chay hết đi để em đến lượt cái :)):)):)):))

tire_brake

Xe hơi
Đúng rồi em ủng hộ các bác mua xe nhập đê ,làm em đợi mãi con Escape đến giò chưa được gọi đi lấy .Các bác tẩy chay hết đi để em đến lượt cái :)):)):)):))
"đến giờ chưa được gọi đi lấy" cụ Fineline lạc quan thật! cái câu chuyện xung quanh vụ xe cộ ở VN này cụ nên viết thành chuyện cười dạng Azit nê-xin được đó! :21::21::)):))
cụ vẫn ở TH phải ko ạ?! (b)