[Funland] Phản đối đa cấp: chơi theo luật và chúng ta đủ sức cảnh tỉnh mọi người

Mr_Spy

Xe tăng
Dài dòng vãi loanh quanh có mỗi câu: Đạt hay Đẽo ko phải dạng vừa đâu :)). Chém ko có dẫn chứng thì éo ai tin

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Từ đầu thớt đến giờ mình đọc mãi mà không thấy dẫn chứng nào chính xác về kiếm tiền trên YouTube cả. Mình chỉ thấy là nếu theo học lớp kiếm tiền trên YouTube thì người dạy sẽ kiếm được nhiều tiền.
Muốn có dẫn chứng thì phải bỏ $$$ ra bờ dồ ạ, còn không thì tự nghiên cứu, chả ai mang cần câu cơm của họ ra cho người khác :D

s0s82

Xe tải
Ở đây đang bàn đến việc có kiếm tiền được trên Youtube không? Do vậy chứng minh kiếm được 5k$/ tháng là đủ.
Để em thử chứng minh ạ. Nói chung là em cũng có mấy cái video nhưng chả PR gì nên tiền chả có gì nên em minh bạch luôn

Ở đây cái video giới thiệu phần mềm bên em có 707 lượt xem (tính từ lúc cài đặt kiếm tiền) số phút xem ước tính 0.01$. Thực ra cái này còn tùy thuộc vào video. Tóm váy lại ta thử dùng tỉ lệ này. Giả sử em có 7K lượt xem em có thể có 0.1$. Cứ nhân với 12 video như bác xmobile có thì cũng được 1.2$. Giả sử như bác xcode mỗi ngày có 1.2$ thì 30 ngày bác có 36$. Tính ra chỉ bỏ ra nửa tiếng tạo video mà mỗi tháng kiếm thế này cũng được :D. Em fun tí. Nếu video chất lượng tốt thì publisher cũng nhận được nhiều quảng cáo hơn => tiền nhiều hơn. Em chỉ tính cái của em thôi. Mà đấy là em không PR. Chỉ có mỗi link video đặt ở đây http://epos.tungbung.vn

Quay lại một ví dụ khác ạ. Em mất 1 ngày viết cái tool kiểm kho cho di dộng để phục vụ phần mềm bán hàng bên em rồi vứt lên google play. thùy link ạ
https://play.google.com/store/apps/details?id=vag.mobile.stockcheck
Em cũng không PR gì. Hiện có hơn 100 thiết bị di động đang sử dụng

Kết quả

Hôm nay em có 0.04$ :D cho 6 lượt view. Tuần trước em có 163 lượt view và được 0.31$. Nên em ước gì em tạo được cái app mà tháng tầm 2.5 triệu lượt view => ngày 87K view là em có 5K mỹ kim :D nên bác nào có ý tưởng chúng ta có thể hợp tác :D.

Nên em thấy là chuyện kiếm tiền từ internet thì cũng không phải là không thể. Còn con số thì thực sự chỉ có chủ mới biết được chứ mình thì chịu ạ.

Đấy em công khai cái của em lên các cụ tự tính xem :D

Chỉnh sửa cuối:

HoaMaudon

Xe tăng
Từ đầu thớt đến giờ mình đọc mãi mà không thấy dẫn chứng nào chính xác về kiếm tiền trên YouTube cả. Mình chỉ thấy là nếu theo học lớp kiếm tiền trên YouTube thì người dạy sẽ kiếm được nhiều tiền.
Con số kiếm tiền được kiểm chứng rõ nhất và nhanh nhất từ đầu topic đến giờ là số tiền chui vào túi người "dạy" kiếm tiền qua youtube.
Tiền từ túi những người đi "học"
Và có ít nhất 1 clip rõ ràng về việc người đi "dạy" đang hô hào những người khác hãy "clik đi, clik ngay đi" để đăng ký học - mà nói trắng ra là hãy bỏ tiền vào túi người "dạy" đi

Hoàn toàn đồng ý với Brother [@đứngcạnhcửasổ;307664]

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Để em thử chứng minh ạ. Nói chung là em cũng có mấy cái video nhưng chả PR gì nên tiền chả có gì nên em minh bạch luôn
Cảm ơn bờ dồ. Còm này của bờ dồ là giá trị nhất trong các còm mình đọc được trong thớt. Một lần nữa, xin trân trọng cảm ơn bờ dồ.

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Ồ, cảm ơn bác [@s0s82;154807] nhé, khá cụ tỉ rồi, nhưng có nhiều cách đơn giản và hiệu quả hơn nhiều :D Các thành phần kiếm được từ 3 đến 100USD/ ngày rất nhiều, nghe như ở cõi thần tiên nên nhiều bác không tin là đúng rồi :))

Ước Mơ 4B

Xe hơi
Sau khi xem cái cờ nhíp tờ tiền MỘT TRIỆU ĐÔ NA MỸ của bạn Đạt09 kia thì em đã hiểu đô na với bạn ý chẳng khác mẹ gì tờ giấy vụn rồi.
Còn vấn đề trên utube thì em nghĩ là những doanh nghiệp họ thuê QC trên utube, utube trả tiền cho utube partners để họ chèn QC vào, em có biết mỗi cách ý để kiếm đc tiền trên utube.
Còn mấy vấn đề lổn nhàm kia thì em thật sự là éo tin, hư cấu. Nói vòng vòng mãi vẫn chẳng hiểu nó đang nói cái gì (chắc do em ko đủ trình độ để hiểu). (Với cái cách ăn nói như vậy thì ra đường đừng mở mồm kẻo mang vạ nhé).

fireman

Xe tăng
Chả thèng nào show cái kênh của nó lên, thế có mà lộ hết cơm cháo à =)) thích có tiền thì TỰ HỌC, chả bố con thèng nào dạy hết đâu :))
Cụ dở người à? Thằng Đạt you tu bi muốn kiếm tiền từ youtube thì kênh của nó các clip phải có triệu view để ăn tiền quảng cáo. Giờ cụ bảo nó giấu không muốn nhiều người xem, thế nó kiếm tiền kiểu gì?

s0s82

Xe tải
Ồ, cảm ơn bác [@s0s82;154807] nhé, khá cụ tỉ rồi, nhưng có nhiều cách đơn giản và hiệu quả hơn nhiều :D Các thành phần kiếm được từ 3 đến 100USD/ ngày rất nhiều, nghe như ở cõi thần tiên nên nhiều bác không tin là đúng rồi :))
Mỗi người có một cách kiếm tiền. Đây là em đá bóng sang sân khác nên em không đầu tư nhiều. Em chỉ là quang quật để phục vụ mục đích của em. Thế nên em mới công khai cho các cụ nhẩm thử.

Ước Mơ 4B

Xe hơi
Kiếm tiền từ utube, ngoài làm utube partners hoặc làm nhân viên cho nó mà kiếm đc tiền từ utube thì em cũng không rõ lắm. Mong cụ khai sáng cho em với ạ.

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Cụ dở người à? Thằng Đạt you tu bi muốn kiếm tiền từ youtube thì kênh của nó các clip phải có triệu view để ăn tiền quảng cáo. Giờ cụ bảo nó giấu không muốn nhiều người xem, thế nó kiếm tiền kiểu gì?
Cụ dở thì có, đã không hiểu kỹ còn bi bô :)) Nó giấu là giấu với những người muốn HỌC NGHỀ của nó, chứ dấu éo gì người xem =))

s0s82

Xe tải
Kiếm tiền từ utube, ngoài làm utube partners hoặc làm nhân viên cho nó mà kiếm đc tiền từ utube thì em cũng không rõ lắm. Mong cụ khai sáng cho em với ạ.
Cụ làm cái clip kiểu yêu anh đi anh không đòi quà. Kiếm nhiều lượt truy cập vào đảm bảo sẽ có xèng :D.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Còn chủ top nói dông dài quá, em xem mà ngáp vặt, cu con nó bảo sao mẹ laih xem cái này :( em đọc comment của các bác mới sáng ra tý chút ạ
Cảm ơn bờ dồ. Như vậy là bờ dồ đã đóng góp tiền nhiều nhất cho bờ dồ xmobile ngày hôm nay (đã xem clip từ đầu đến cuối) và mình tạm hiểu lý do bờ dồ xmobile nói càng dài càng tốt (mặc dù không có thông tin gì) vì nói càng dài thì càng nhiều tiền (nếu có người chịu nghe toàn bộ clip).

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Khổ, nghề kiếm cơm mà cụ đòi khai sang miễn phí là sao :)) tự nghiên cứu đi :))

Ha99

Xe đạp
154 - Liên cơ - Đại Mỗ - Từ Liêm - Hà Nội
Cảm ơn bờ dồ. Mình xem clip của datyoutube thì bờ dồ Đạt đang ra sức mời chào học viên ạ.
Cảm ơn bờ dồ. Còm này của bờ dồ là giá trị nhất trong các còm mình đọc được trong thớt. Một lần nữa, xin trân trọng cảm ơn bờ dồ.
Vâng, Em trước tiên khi trả lời bác em có 1 thắc mắc như sau:
1 là em vào forum ko phải là lập acc rác hay gì gì. Em xem đc 1 video của cụ Cường Nguyễn Vĩnh trên youtube và em muốn tìm hiểu chuyện này ra sao. Con người hiếu kỳ mà.
https://www.youtube.com/watch?v=Xut2RbR8nN4

Thứ 2 là em không hề có bất kỳ một hành vi nào cả. Em mới lập acc nhưng em không phải là Anh hùng bàn phím. em đã edit lại thông tin chính xác của mình trong trang cá nhân. Nhưng tại sao em lại bị ban. Em định tạo 1 acc khác vào hỏi nhưng không được. đăng nhập acc này thì may quá lại đc thả. Em muốn biết lý do mình bị dính cái block vừa xong.

Thứ 2 là bác đứng cạnh cửa sổ ạ. Em không đề cập riêng đến bạn Đạt. Em cũng chưa biết bạn ý như thế nào. Nhưng trước tiên em nhấn mạnh là youtube ko phải đa cấp. Bác học xong có kiếm đc tiền hay ko kiếm đc cũng ko liên quan gì đến người dạy nữa. và em đang nói đến 1 số người em đã tiếp xúc và họ cũng đã và đang mở lớp dạy.

Cái thứ 3 là bác muốn có bằng chứng về thu nhập thật. em xin show 1 tí kênh của em. dù em ko thể tiết lộ đc vì em sợ các thánh lắm. Đáng lẽ em có thể post ngay ảnh nhưng lý do vừa bị ăn quả ban vừa xong nên chậm trễ. còn bác bảo em dùng chỉnh sửa này nọ thì em chịu rồi.

tranhadp

Xe máy
Mời các cụ thăm quan dinh cư của triệu phú đô na Dat Riu Tu Bi mà cụ chủ thớt đang lăng xê. Một ngôi nhà sang trọng với đồ nội thất hảo hạng làm từ vải nhựa cao cấp, cùng với hệ thống tạo gió sinh năng lượng hiện đại làm chủ nhân sảng khoái.

Các cụ có muốn nhận được tờ tiền 1 trẹo đô không ạ.
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=xuNfHQgrMM0[/YOUTUBE]
*** thằng trong clip đúng là thần kinh nặng...

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Cái thứ 3 là bác muốn có bằng chứng về thu nhập thật. em xin show 1 tí kênh của em. dù em ko thể tiết lộ đc vì em sợ các thánh lắm. Đáng lẽ em có thể post ngay ảnh nhưng lý do vừa bị ăn quả ban vừa xong nên chậm trễ. còn bác bảo em dùng chỉnh sửa này nọ thì em chịu rồi.
Cảm ơn bờ dồ. Mình chỉ tin khi xem live thôi, tất cả các loại ảnh chỉ có tính chất tham khảo.