[Funland] Phản đối đa cấp: chơi theo luật và chúng ta đủ sức cảnh tỉnh mọi người

cunglatruong

Xe container
"Ông vòng bi thì đi bán vòng bi đi":D
em là quê nhất câu này , rất miệt thị éo biết nó víp cỡ nào ... dưng mờ nó kiếm mấy ngà obama mỗi ngàymà cái gế ngồi của nó còn thua e kế toán ct em nên e thấy ... nghi nghi :D

maihainam

Xe tăng
ai thích thì cứ theo thôi nhà cháu tài năng kém chỉ buôn bán bt chả dám mơ ước làm tỷ phú như mấy cụ đa cấp :)

Rishi

Xe tăng
Em ủng hộ, nhưng giờ nó biến thái ra n trò khác nữa đánh vào lòng tham con ng. Nó len lỏi vào ngõ ngách làng quê nữa, việc cụ nêu sẽ tốt nếu mạng lưới rộng như dc ấy aẽ có hiệu quả. E dị ứng với dc từ ngày sv, tụi nó ko đủ trình lừa e nhưng nó lại lừa dc papa cỷa e. Giờ chỉ khuyên giải ông cụ, dc cái nọ thì lại dính cái kia, khuyên mãi ko dc, bức xúc nhưng làm sao quản lý dc ng nhà mình ko tham gia nửa mới đau đầu. Âu cũng do lòng tham cụ at, e đã có lúc nghĩ chấp nhận cho ông cụ mấr một khoản mới tin.
Các cụ ghé qua thì ghi danh thêm nhưng cty đa cấp để mọi ng biết cảng báo:
1. Lô hội
2. Armway
3. Herbelife
4. Thiên ngọc minh uy
5. Hụi Tụ hiền
....
Các cụ liệt kê thêm.
Đây, các cụ tham khảo http://vozforums.com/showthread.php?t=3489999

mocmeo_02

Xe buýt
Đa cấp thì em ghét nhưng kiếm tiền trên internet thì có đấy. Trước đây em cũng làm một thời gian. Tháng kiếm được khoảng 2 củ khi lương tháng có 300 k cũng là một niềm tự hào nho nhỏ rồi. Em chưa xem cái clip của Huy nào đó nên cũng ko biết nó nói cái giề?

hanoi beer

Xe điện
Ông bà ngày xưa có câu nên học hỏi : cám ngon đ..éo đến m..õm lợn xề.

fireman

Xe tăng
Đa cấp thì em ghét nhưng kiếm tiền trên internet thì có đấy. Trước đây em cũng làm một thời gian. Tháng kiếm được khoảng 2 củ khi lương tháng có 300 k cũng là một niềm tự hào nho nhỏ rồi. Em chưa xem cái clip của Huy nào đó nên cũng ko biết nó nói cái giề?
Cụ ơi bọn này nó là đa cấp online thế mới kinh đấy.

fireman

Xe tăng
Em có vài ý trong video, quay xong chả buồn xem lại vì nó chán quá
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=Xut2RbR8nN4[/YOUTUBE]
Chém vừa thôi cụ. Kiếm tiền từ youtube tức là kiếm tiền từ việc ăn tiềnquảng cáo khi có số lượng người click vào xem clip. Cụ nghe thằng Đạt tube nó bảo kiếm cả chục nghìn đo từ youtube thì cụ cho cái chanel trên you tube của nó xem nào. Xem nó có bao nhiêu view mà kiếm đc cả chục nghìn.

cunglatruong

Xe container
trăm nghe k = 1 thấy cụ thớt cho che nồ youtube để các cụ of mở rộng tầm mắt nào.

fireman

Xe tăng
Mô hình bọn này đưa ra là,
Tôi tay trắng sau đó, tôi lập ra một kênh youtube hay website hay gì đó trên internet và tôi có thể kiếm được cả tỉ đồng mỗi tháng. Bạn có muốn kiếm được cả tỉ đồng giống tôi hay không? Nếu muốn hay tham gia khóa học của tôi với phí xyz$. Hãy đăng kí ngay tôi sẽ miễn phí cho bạn abc$.

Sản phẩm bọn đa cấp online nó bán là mấy cái khóa học thổ tả, mà em đảm bảo với các cụ là học xong các cụ chả thu được kiến thức thực tế và áp dụng để kiếm được đồng *** nào cả.
Bọn đa cấp thực tế ngoài đời thì sản phẩm là mấy cái đồ tàu để giá trên trời hàng triệu đồng.
Bọn đa cấp online kiểu này thì sản phẩm là mấy cái kiến thức vớ vẩn, khóa học dạy thành công nhảm nhí.

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
đa cấp thì lướt, miễn trình bày. Đến nản với cái XH nhìn đâu cũng thấy lừa đảo từ cấp cao đến những thằng éo có xu dính mít cũng đi lừa!

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Tôi tay trắng sau đó, tôi lập ra một kênh youtube hay website hay gì đó trên internet và tôi có thể kiếm được cả tỉ đồng mỗi tháng. Bạn có muốn kiếm được cả tỉ đồng giống tôi hay không? Nếu muốn hay tham gia khóa học của tôi với phí xyz$. Hãy đăng kí ngay tôi sẽ miễn phí cho bạn abc$.
Cảm ơn bờ dồ. Đây có phải là đa cấp không ạ ?

fireman

Xe tăng
Tay chủ thớt này nằm trong dây của tay Phạm Thành Long. Bọn này bô lô ba la kiếm tiền tỉ từ youtube vv để dụ mọi người đóng tiền học mấy cái khóa học nhảm nhí mà em đảm bảo chủ yếu là nghe bọn nó chém gió là chính.
Clip nhiều người xem nhất 20k là clip về bóc hạt lựu. Bang chủ Phạm Thành Long chém gió chuyên gia đầu bếp, trổ tài bóc hột lựu. Có mỗi cái mánh bóc hạt lựu mà thánh chém cả nửa cái clip. Thánh này có clip chửi người khác vì ăn cắp trí tuệ. Nhưng mánh bóc hạt lựu thánh chôm trên nét thì thánh im tịt chả nói gì cả.
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=HI8ocmJif_w[/YOUTUBE]

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=084ABt9q1n0[/YOUTUBE]

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=jJ7dk9nDR-k[/YOUTUBE]

sirius6688

Xe điện
Chào cụ Cường chủ thớt. Em bận nên bây giờ mới vào thấy topic này của cụ trên OF. Do thớt của e lập ra đã bị xóa( chắc do tranh cãi ác quá, cái đó e ko kiểm soát được) nên e cần thống nhất lại với cụ đôi lời như sau (sau khi xem xong những gì cụ nói trong video), nếu cần có thể nhờ min, mod khôi phục lại để kiểm chứng.
-Thứ nhất em ủng hộ kênh kiếm tiền online thông qua : youtube, adsen, clickbank... và nhiều hình thức khác mà hiện tại có rất nhiều người đang theo đuổi, có người được người kiếm hàng tỷ e cũng chả quan tâm, vì nghề nào cũng thế thôi nhưng e đánh giá cao những người làm chân chính, ko có dấu hiệu lừa đảo
- Thứ 2 về youtube của cậu Đạt e có đưa tại đây [YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=2IsJQoMowys[/YOUTUBE]do nhiều người trong các cộng đồng online phản hồi xấu nên đưa ra để mọi người đánh giá. Quan điểm của e là ko nên quảng cáo nói quá đà như thế này chứ ko hề có ý chửi bới mắng mỏ gì em nó, Với e thì cậu ấy vừa đáng thương vừa đáng giận. Em xin lỗi cụ, e có quyền trình bày quan điểm cá nhân của e, và e ko muốn có bạn bè hay người thân làm giàu theo cách này, và e tin chắc nhiều cụ/mợ trên đây cũng thế[-O<
Đây là video cậu Datyoutube mà kiếm 2500$ 1 ngày đây nhé. Bán VPS free của google giá 47$ thì sao chẳng giàu. Tôi không hề kì thì hay ghen tức với người giàu
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=1aHM6bysYwM[/YOUTUBE]
Ảnh của 1 người tố cáo
Giọng điệu mang hơi hướng đa cấp
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=xuNfHQgrMM0[/YOUTUBE]

Cụ [@chovongbi.vn;345648] vào xem cụ ấy bảo cụ về bán vòng bi đây nè
P/s: Hi vọng cụ đưa comment của e lên đầu để mọi người có cái nhìn chính xác hơn nhé
Chắc cụ cũng cùng hình thức hoạt động vì e thấy cái này khá giống nhau về cách kiếm tiền online http://chucmungnammoi.me Các cụ vào lì xì đi không sắp hết năm mới rồi

Chỉnh sửa cuối:

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Lên cho các cụ thông thái e chịu cái món IT nầy

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Bán VPS free của google giá 47$ thì sao chẳng giàu.
Cảm ơn bờ dồ. Một thứ free đầy trên net mà mang về bán được triệu bạc là quá giỏi rồi. Mình chỉ thắc mắc là mình học lớp 4 mà mình cũng biết tìm hàng free chứ không mua, vậy datyoutube bán hàng cho những người có trình độ lớp 3 trở xuống ?

đứngcạnhcửasổ

Xe container

Sản phẩm bọn đa cấp online nó bán là mấy cái khóa học thổ tả, mà em đảm bảo với các cụ là học xong các cụ chả thu được kiến thức thực tế và áp dụng để kiếm được đồng *** nào cả.
Bọn đa cấp thực tế ngoài đời thì sản phẩm là mấy cái đồ tàu để giá trên trời hàng triệu đồng.
Bọn đa cấp online kiểu này thì sản phẩm là mấy cái kiến thức vớ vẩn, khóa học dạy thành công nhảm nhí.

Học thiết kế web phải mất cả tháng?
Hãy học với cường độ cao trong 1 ngày

Thanh toán trước ngày 22/2/2014, chỉ còn: 1,286,000 VNĐ
Đằng nào cũng phải học, học sớm thì tốt hơn. Đằng nào cũng phải đăng ký, đăng ký sớm thì rẻ hơn!

THÔNG TIN KHÓA HỌC
Thời gian: 9h00 sáng đến 9h00 tối ngày thứ bảy, 1/3/2014
Phí tham dự: 1,986,000 VNĐ
Thanh toán trước 22/2/2014: 1,286,000 VNĐ
Tặng 1 tên miền Quốc tế .com, .net, .org: 250,000 VNĐ
Tặng 3 tháng hosting không giới hạn: 450,000 VNĐ
Tặng 01 DVD tài nguyên làm web: 500,000 VNĐ
Hỗ trợ trực tiếp 4 tuần sau khóa học vào các buổi sáng thứ sáu hằng tuần
Quyền truy cập vào khu vực dành riêng với các bài hướng dẫn và tài nguyên đặc biệt.