[Funland] Phản đối đa cấp: chơi theo luật và chúng ta đủ sức cảnh tỉnh mọi người

chuot08

Xe lăn
Nói cho vuông là thế này ạ: Kinh doanh thật sự là phải tạo ra của cải vật chất, giá trị thặng dư cho xã hội, tạo công ăn việc làm và thu nhập cho người lao động chưa kể tới trách nhiệm xã hội. Chỉ cần trả lời công việc đó đã tạo ra được cái gì, giúp gì cho người lao động nghèo hay chỉ tạo ra được một tá những kẻ chỉ biết khoa môi múa mép và khi "dự án" kết thúc để lại cho phần lớn những người tới sau cùng mỗi người một khoản nợ nho nhỏ vì ko kiếm được ai chịu mua sp hoặc dịch vụ đó?!
Đồng ý với cụ! Đành rằng ko vi phạm luật pháp, nhưng ko nên để loại hình này tồn tại vì nó kéo cái xh này đi xuống chứ ko chỉ số ít! Theo tiêu chí khinh bạc 1 nghề nào đó như đã có 1 thớt, thì em khinh loại này nhất, xếp dưới nhiều trôn đĩ!

Rishi

Xe tăng
Em không hiểu nổi việc một người kiếm cả tỷ bạc mỗi tháng lại:
- Phải vất vả tìm mọi cách để chia sẻ nguồn làm ăn, thu nhập của mình với người khác bằng cách mở khóa học để thu từng 2 đô lẻ / vài chục đô học phí.
- Vẫn chẳng có gì đắp vào thân: từ bộ quần áo đến ngôi nhà hay vật dụng của một người... có tiền.

Em đã đọc cả thớt này (tính cho đến hiện tại) và em nghĩ:
Tranh luận và phân tích đến đây đã có thể rõ ràng. Chúng ta không cần tạo thêm dư luận nữa vì có thể sẽ có lợi cho nhóm người muốn chúng ta tung dư luận.
OF mấy chục nghìn thành viên nên sức lan tỏa là rất lớn.
Không bao giờ nhóm người kia thừa nhận sự thật là gì mặc dù với kinh nghiệm và trình độ nhận thức của nhiều bậc trên này đã chỉ rõ cái phi lí một cách rất rõ ràng.
Mong sao đừng cụ nào đưa chủ đề này lên FB.

Em đã từng vào FB của cậu Đạt này và thấy có khá nhiều stt chúc mừng những bạn học viên đã đăng ký thành công kiểu: "Chúc mừng bạn TUAN BIN đã đăng kí thành công..." Tuy nhiên trên FB nhưng không thấy bất cứ 1 sự "tag" chủ nhân FB đã đăng ký thành công đó để link tới trang FB của người đó. Như vậy những lời chúc mừng kia chỉ là ngụy tạo... Các nick FB được ngụy tạo khá giống nhau về các xếp chữ, xếp từ, xếp họ tên... khá giả dối. Nó tạo ra 1 sự ảo tưởng ràng rất nhiều người đang ký lớp học.
Link FB của cậu Đạt đây:

https://www.facebook.com/nguyenquocdat.1994?fref=ts
Bonus thêm FB của chủ thớt https://www.facebook.com/nguyenvinhcuong

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Khi kiếm được > $100 thì YouTube mới chuyển tiền. Nếu kênh bị sập khi tiền chưa đủ $100 thì coi như mất luôn tiền. Nói một cách khác là tiền chưa vào túi thì vẫn chỉ là ảo.

QAZ

Xe container
Chán không muốn đọc hết mấy chục trang.

Cuối cùng thì ra là câu chuyện "Tiên sư thằng nào bảo thằng nào". Hay là câu chuyện Làm giầu bằng cách dậy người khác Làm giầu.

Có một dạo bọn sinh viên ra trường thất nghiệp đói quá, mồm thối hoăng, thế là nghĩ ra mẹo đi mở Trung tâm giới thiệu việc làm !

Gọi theo ngôn ngữ thời đại thì đều là Đa cấp cả thôi !

Dân Phòng VN

Xe đạp
Chỉ vì mấy thằng Đa Cấp mà các cụ chém tới 36 trang. Tốn tài nguyên của OF quá. Chủ thớt tức (xmobile) trong clip và thằng nhóc kia đều là 1 team mà thôi. Chúng nó sống trên đời này chỉ để nâng bi nhau và tiêu tiền tỷ, coi người khác là tầm thường. Khổ nỗi thằng nào cũng phải ăn mặc chỉnh chu và luôn mồm nói tôi là "Chuyên Gia" vì sợ người ta ko biết mình là "Chuyên Gia".

hehehehihihi

Xe tải
Chỉ vì mấy thằng Đa Cấp mà các cụ chém tới 36 trang. Tốn tài nguyên của OF quá. Chủ thớt tức (xmobile) trong clip và thằng nhóc kia đều là 1 team mà thôi. Chúng nó sống trên đời này chỉ để nâng bi nhau và tiêu tiền tỷ, coi người khác là tầm thường. Khổ nỗi thằng nào cũng phải ăn mặc chỉnh chu và luôn mồm nói tôi là "Chuyên Gia" vì sợ người ta ko biết mình là "Chuyên Gia".

Sao cứ phải gồng lên vậy cho khổ nhẽ. Cứ hoài vậy hoang tưởng mất

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Ho ho, em cũng là dân mui trần hai bánh có chống đẩy mà cũng chưa bao giờ được quậy ở đám nào năm chục ông đứng quây bốn cái mâm éo dám gắp với 8 chai hà nội, rịu men tu cả chai không rót lại vẫn đầy, dân xeo sang choảnh vãi đạn.
Thôi thì nghề nào cũng là nghề nhưng có hô tiền tĩ ở đâu chứ hô ở chốn nhiều anh tài đi bốn bánh thật thì cũng nên xem lại ạ.
À mà đừng dí link phây, túp với chả oép vào nữa nhé, anh em người ta hãi.

Chỉnh sửa cuối:

LP6778

Xe tải
Cụ Vòng bi thì lo bán vòng đi

buckkke

Xe đạp
có tài khoản của cậu Đạt 09 nè các cụ
Chủ tài khoản: Nguyễn Quốc Đạt
Số tài khoản: 006704060119786 -VIB -Chi nhánh Ba Đình, Hà Nội
Cụ nào có hứng thì check xem thế nào :D

LP6778

Xe tải

Ẹc. Cái thằng ngồi bên phải thằng đạt túp là thằng học cùng em thời đại học, nhưng học dốt nên ra trường sau em 2-3 năm gì đó

sandisk35

Xe tăng
Cảm ơn bờ dồ. Bờ dồ có thể vui lòng giới thiệu thân thế và sự nghiệp của khá nhiều người như bờ dồ mô tả được không ạ ? Nếu được khoảng > 5 người thì rất tốt ạ. Xin cảm ơn bờ dồ.
Chào bờ dồ, bờ dồ cho em hỏi ngoài lề xíu. Đăng ký học làm giầu kiểu này thì có phải đa cấp không ạ, em gúc mà không ra được thông tin: http://www.hoclamgiau.vn/mobile/su-kien-khoa-hoc/692/Dau-xuan-ban-chuyen-lam-giau
Xin lỗi bờ dồ về sự bất tiện này :)

Xin nhiệt liệt chào mừng các tỷ phú đang góp mặt tại topic này :)

Pantene

Xe tăng
có tài khoản của cậu Đạt 09 nè các cụ
Chủ tài khoản: Nguyễn Quốc Đạt
Số tài khoản: 006704060119786 -VIB -Chi nhánh Ba Đình, Hà Nội
Cụ nào có hứng thì check xem thế nào :D
Cho em hỏi cụ Đạt Không Chín có phải là cụ Địch Không Chán không vậy? ;))

kaminari

Xe buýt
Em thấy có nhiều thứ hay ho ở bển về VN bị làm cho biến chất tan tành. Chung quy cái gì cũng là ở con người ah. Thói làm ăn manh mún, chộp giật, làm ít đòi hưởng nhiều và lười biếng làm hỏng tất cả.

buckkke

Xe đạp
Cho em hỏi cụ Đạt Không Chín có phải là cụ Địch Không Chán không vậy? ;))[/QUOTE]
;))

Theo nhân tướng học thì chủ thớt có đôi mắt tam bạch lòng trắng khí bị nhiều, nếu dùng thêm son tím Hàn Quốc thì làm giàu không khó:D