[Funland] Phần đời còn lại.

xe mo cau

Xe buýt
Em đang xem trên vtv1. Có cụ nào cũng đang xem ko?

NguyenAnhPhan

Xe container
Đang xem đây cụ.
Phim tài liệu khoa học, tài liệu chiến tranh là sở thích của em rồi. Em thích sử. Nên biết chút ít. Ngày trước VTV2 không chèn nhiều thứ linh tinh như bây giờ...em mở xem suốt ngày.

NguyenAnhPhan

Xe container
Lúc này đang hát bài "Tiến Bước Dưới Quân Kì" của N.S Doãn Nho thì phải.

thngaylangthang

Xe ngựa
Em đang mải chém gió OF

Keep

Xe điện

langtoilangtoi

Xe điện
Cảm ơn cụ, trưa này rảnh em xem

Girl lai oto

Xe tải
Em xem rất xúc động. Chiến tranh là điều đáng sợ nhất với loài người. Cuộc sống hoà bình trở lại, ai cũng lo cho cho riêng mình, chỉ có người lính là khổ, sống ám ảnh với những gì họ đã mất mát và trải qua. Đời đời nhớ ơn những người lính, ra đi khi tuổi đời còn quá trẻ.

coolpix8700

Xe ngựa
Em xem rất xúc động. Chiến tranh là điều đáng sợ nhất với loài người. Cuộc sống hoà bình trở lại, ai cũng lo cho cho riêng mình, chỉ có người lính là khổ, sống ám ảnh với những gì họ đã mất mát và trải qua. Đời đời nhớ ơn những người lính, ra đi khi tuổi đời còn quá trẻ.
Những người đã nằm lại thì khổ nhất lại là người thân.
Còn trở về thì người bị thương mà khả năng lao động lại bị ảnh hưởng nặng.
Còn như tụi em, rất nhiều người không chỉ đóng góp thời đó, mà về đời thường vẫn đang tiếp tục đóng góp cho quê hương, đất nước.
Tất nhiên chẳng ai không sợ chiến tranh, nhưng tụi em không thấy thời đó bị mất, mà trái lại rất cảm ơn quân đội đã cho cơ hội để được góp 1 phần rất nhỏ của mình.
Hiện tại tụi em vẫn sinh hoạt trong nhóm cựu chiến binh mặt trận Hà Giang, nhưng rất hãn hữu giao lưu với mấy bác suốt ngày lên mạng kêu khóc!

NguyenAnhPhan

Xe container
Còn như tụi em, rất nhiều người không chỉ đóng góp thời đó, mà về đời thường vẫn đang tiếp tục đóng góp cho quê hương, đất nước.
Tất nhiên chẳng ai không sợ chiến tranh, nhưng tụi em không thấy thời đó bị mất, mà trái lại rất cảm ơn quân đội đã cho cơ hội để được góp 1 phần rất nhỏ của mình!
Vậy là cụ cũng thuộc về thời đó ạ ? Cụ mặt trận nào, năm bao nhiêu vậy ạ ?

Girl lai oto

Xe tải
Tất nhiên chẳng ai không sợ chiến tranh, nhưng tụi em không thấy thời đó bị mất, mà trái lại rất cảm ơn quân đội đã cho cơ hội để được góp 1 phần rất nhỏ của mình!
Em cảm ơn cụ. Chắc em là phụ nữ nên yếu lòng, xem xong chỉ biết thương và rất thương. Đặt địa vị em tiễn con trai lên đường ra mặt trận chắc em sẽ đau đớn thế nào. Năm mới kính chúc cụ và gia đình sức khoẻ và bình an cụ nhé.

coolpix8700

Xe ngựa
Vậy là cụ cũng thuộc về thời đó ạ ? Cụ mặt trận nào, năm bao nhiêu vậy ạ ?
Em bổ sung phía dưới rồi đó!
Địa bàn chính của ĐV em (F) ở Yên Minh, nhưng tụi em tham gia cả dưới này ( xung quanh Thanh Thủy).
Tìm tên F thì trong cả 3E, chỉ có E3 mới có tên, còn trong cả lịch sử thì E em chưa bao giờ bước chân vào Làng Ping, nhưng lính của E, đặc biệt là D em thì xung quanh Thanh thủy có mặt hầu như cả bên này và bên kia sông Lô (làng Ping hồi đó là cứ của các ĐV đang ở xung quanh). Trong cả E thì D em vào đầu tiên, phiên hiệu thì mãi sau này đi nước ngoài về em mới biết là tất cả các ĐV vào nằm ở đấy đều mang cái phiên hiệu như vậy, cho nên khi tìm thì chỉ thấy tên của F bạn (cả 2 F đều đã được giải tán, tháng 3 này tụi em đều lên dự kỷ niệm ngày thành lập)!

NguyenAnhPhan

Xe container
Em cảm ơn cụ. Chắc em là phụ nữ nên yếu lòng, xem xong chỉ biết thương và rất thương. Đặt địa vị em tiễn con trai lên đường ra mặt trận chắc em sẽ đau đớn thế nào. Năm mới kính chúc cụ và gia đình sức khoẻ và bình an cụ nhé.
Gặp hoàn cảnh đó không ai mạnh mẽ được đâu mợ. Chẳng qua có thể cố giấu không biểu hiện ra ngoài mà thôi.

ChacuaTit

Xe tăng
Trương Quý Hải đánh đàn và hát cùng đồng đội .... ..