[Funland] Phận đàn ông ở rể

Freeman Bodhany

Xe tăng
Tưởng thế, hóa không phải, tưởng không phải, hóa ra thế thật. =))

pqh

Xe tải
Chạn vương có thân phận và nghĩa vụ của Chạn vương, làm ko đúng nghĩa vụ ăn mắng là đúng rồi cụ đừng cảm thông :( ,tới mình lấy vợ về, ở nhà của mình mà có mỗi cái công tắc là giám bật, những cái khác em nằm im nghe ạ :(
Điêu, tối trùm chăn cái của cụ chả bật tưng tưng đấy chứ ;))

Hainam1987

Xe hơi
Không phải là em nói xấu ai, chuyện này có thật 100% ,
Tối qua , em ra ban công phía sau nhà sửa cái điều hòa, tình cờ nghe thấy chuyện nhà hàng xóm , thôi thì mang tiếng nghe lỏm vì nó cứ đập vào tai vào mắt mình
cô vợ sinh năm 1985 mồm liên tục la rầy ông chồng vừa nói còn vừa đập đập xong nồi kêu gào gì đó suốt cả tiếng đồng hồ, là vì chồng quá lười, đi làm về chỉ dán mắt vào cái điện thoại chơi điện tử, không chịu làm việc gì , từ dọn dẹp nấu cơm, cho đến đỏ rác , ăn xong thì ườn ra không dạy con học hành... ôi thôi các thể loại mắng, thế mà chồng im re , không thấy nói một câu gì hết,không một lời cãi cọ, tranh luận thanh minh... cậu này dân Hà Nam từ ngày lấy vợ thì ở luôn nhà vợ đến nay cũng được hơn 10 năm.
Em ở cạnh nhà nhưng đúng là cả năm chả gặp , không bao giờ thấy uống bia, hay ra quán nươc...
Liệu có phải thân phận ở rể nên bị mất quyên tự do đi lại nói năng không các cụ ??? trên of này cụ nào đang ở rể xin chia sẻ ạ !!!
Nếu đúng như cụ nói thì em cứ là ỉa vào. Cuộc sống cứ độc lập, tự do, hạnh phúc!

Tiểu Bánh Bao

Xe tải
Điêu, tối trùm chăn cái của cụ chả bật tưng tưng đấy chứ ;))
ahuhu, cự ơi, chùm chăn vào là mấy năm đầu tự nó bật thôi, mấy năm tiếp theo là nó nhiều khi bị bắt phải bật ạ :(

Vulcan V70

Xe trâu
cô vợ sinh năm 1985 mồm liên tục la rầy ông chồng vừa nói còn vừa đập đập xong nồi kêu gào gì đó suốt cả tiếng đồng hồ, là vì chồng quá lười, đi làm về chỉ dán mắt vào cái điện thoại chơi điện tử, không chịu làm việc gì , từ dọn dẹp nấu cơm, cho đến đỏ rác , ăn xong thì ườn ra không dạy con học hành... ôi thôi các thể loại mắng, thế mà chồng im re , không thấy nói một câu gì hết,không một lời cãi cọ, tranh luận thanh minh... cậu này dân Hà Nam từ ngày lấy vợ thì ở luôn nhà vợ đến nay cũng được hơn 10 năm.
Em ở cạnh nhà nhưng đúng là cả năm chả gặp , không bao giờ thấy uống bia, hay ra quán nươc...
Lười thế này ở đâu chả bị vợ chởi.
:)) :))

namson229

Xe điện
lười thế vợ chửi cho là đúng rồi....chịu làm, dạy con học mà bị chửi là vấn đề khác

Never_Say_No

Xe tải
Các cụ nói cấm có sai. (Chó chui gầm chạn).
Đời nhiều thành phần như thế lắm.
Em nghĩ thớt này sẽ nóng bỏng đây.
Tư tưởng này đúng cô nào lấy cụ chắc khổ vãi đái luôn. tư tưởng tiến bộ lên cụ. Cụ mà có con gái, sau này cụ sẽ thấy đó.

VCHDHN

Xe container
Lướt qua 8 tầng thớt thấy các dũng sĩ OF đủ các thể loại, chém gió thành thần:))...nhưng rất chăm chỉ, nết na trong cuộc sống gia dình, em ưng:))

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Em
Tư tưởng này đúng cô nào lấy cụ chắc khổ vãi đái luôn. tư tưởng tiến bộ lên cụ. Cụ mà có con gái, sau này cụ sẽ thấy đó.
có con gái mà. Vấn đề rằng mình dạy dỗ,định hướng ra sao thôi. Còn em không bao giờ chấp nhận con gái lấy chồng mà về ở chung. Nếu 1 mình nó thì lại là chuyện khác.

raymeila

Xe máy
Nó đi làm kiếm tiền về là tốt rồi. Giờ xã hội người ta dễ bỏ nhau quá
Ai mà chả phải đi làm kiếm tiền hả cụ. Phụ nữ cũng làm đủ 8 tiếng lại còn con cái, gia đình, nội trợ, cơm nước. Vậy mà mang tiếng có chồng không nhờ được 1 việc gì, lại còn phải hầu thêm. Đi đâu cũng chỉ thấy có 3 mẹ con. Vạn bất đắc dĩ mới phải để con cái thấy cảnh cha mẹ chia tay
Chắc gì đã kiếm hơn vợ. Hoặc lười luôn cả chuyện ấy :))
Cái này cụ đúng, vợ kiếm tiền tốt hơn. Bạn e là người năng động, lại quảng giao nên nó có thu nhập tốt. Hơn nữa gia đình nó cũng có điều kiện, dù ở nhà chồng nhưng bố mẹ đẻ cũng cho riêng nó một mảnh đất, vợ chồng nó thích xây lúc nào thì xây. Bạn em từng rất yêu chồng nhưng sức chịu đựng của con người có hạn. Nói ngắn không nghe, nói dài cũng không nghe nên quá thất vọng đành phải li hôn.

Loe_hờ lú

Xe điện
Thằng hàng xóm cụ nó ở rể mà ngồi vất chân chữ ngũ chơi game với lại đợi cơm thì còn hơn em, nhà em mà còn phải làm bỏ mẹ ra ấy.

xuanleelee

[Tịch thu bằng lái]
Không phải là em nói xấu ai, chuyện này có thật 100% ,
Tối qua , em ra ban công phía sau nhà sửa cái điều hòa, tình cờ nghe thấy chuyện nhà hàng xóm , thôi thì mang tiếng nghe lỏm vì nó cứ đập vào tai vào mắt mình
Liệu có phải thân phận ở rể nên bị mất quyên tự do đi lại nói năng không các cụ ??? trên of này cụ nào đang ở rể xin chia sẻ ạ !!!
Các cụ chỉ nhìn thấy 1 vế là lười, không phục vụ việc nhà... nhưng ... nhưng.... theo cụ chủ nói là ông kia không rượu chè, bia bọt, chơi bời... riêng mảng bia bọt này nó tốt gấp nhiều lần, hơn là làm mấy việc lặt vặt trong nhà kia nhiều.... giả thử mấy ông đi làm, chiều tối đi ca 2 bia bọt hội họp... việc nhà chắc chắn là không giúp gì rồi, tiền lương tiêu hết vào bia bọt... thử hỏi có ai giám chê ông bạn kia không... chỉ sợ mỗi tội cái khoản "Chịch" nó kém nên vợ nó thèm nó mới cáu bẩn thôi... thành ra cãi nhau =))

Chỉnh sửa cuối:
Mỗi cây mỗi hoa, chuyện nhà hàng xóm nghe lỏm đưa lên làm gì cho rác. Em ở nhà em vợ còn chê lười suốt, chả liên quan rể hay ko

truong_son

Xe máy
chả ở rể mà nt k im nó cho ăn gạo sống

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Mắng là nó còn hiền chán, nó mà điên lên vác dao bầu thì bỏ mẹ cụ nhề
Thật ý chứ. Em không ở rể mà về nhà là nấu cơm, rửa bát, quét nhà.
Mình cứ ngoan thể vợ nào nó mắng.

Thắng Formosa

Xe tăng
Em ở riêng, mỗi ngày đều đi chợ mua thức ăn, về nấu ăn,rửa chén, đổ rác, dọn dẹp nhà cửa hết..xong khoảng 8h tối, vk con thì vào nằm từ trước rồi, e cũng vào phòng nằm bấm điện thoại tới khoảng 10h30 thì ngủ mà vk còn la um sùm là suốt ngày bấm đt đây cccm ợ..thật là k biết làm sao luôn.e chả muốn cãi lại hay j cả.vk ck e làm cty từ 7h tới 5h chiều,tối rảnh,hết trơn việc mới nghịch đt mà còn vậy.huhu

kites1

Xe điện
Em đi làm nuôi vợ em mà nó chỉ cần ho thôi em cũng đã thấy ghê răng rồi cụ :))
Vậy là cụ yếu bóng vía giống em . Mỗi lần em thấy bà nhà em im lặng như hến thì em làm chuyện gì trong nhà cũng phải rón rén.

huutrinh6688

Xe điện
Vậy là cụ yếu bóng vía giống em . Mỗi lần em thấy bà nhà em im lặng như hến thì em làm chuyện gì trong nhà cũng phải rón rén.
"Ra đường sợ nhất công nông
Về nhà sợ nhất vợ không nói gì"
Con cái em 3 tuổi nó đọc thế đấy cụ =))