Phân biệt I30 của Thành công và I30 nội địa Hàn?

DangRua_I30

Xe máy
theo cá nhân em thì .... Về máy móc chắc chắn no vấn đề rồi .... Còn về opption thì bác kiểm tra cho kỹ .... VN lắp ráp thì thường em thấy không khít như hàng nhập ... Hoặc chất liệu đồ nhựa kém , hay bị ba via ở các mép ... Cảm nhận khi em đi thử con Ford forcus loại có cốp sau ... Mất cảm tình luôn ....:mad:

... Còn về opption thì bác kiểm tra cho kỹ .... VN lắp ráp thì thường em thấy không khít như hàng nhập ... Hoặc chất liệu đồ nhựa kém , hay bị ba via ở các mép ...
I30 của Thành công cũng là xe nhập chứ có phải ráp ở Vịt đâu cụ?

thuyphong

Xe đạp
Mua xe của Thành Công đi là thất bại,mua xe nội địa Hàn đi là Thành Công:21:đừng nghe nó thí bảo hành bác ơi

Korea parts

Xe buýt
theo cá nhân em thì .... Về máy móc chắc chắn no vấn đề rồi .... Còn về opption thì bác kiểm tra cho kỹ .... VN lắp ráp thì thường em thấy không khít như hàng nhập ... Hoặc chất liệu đồ nhựa kém , hay bị ba via ở các mép ... Cảm nhận khi em đi thử con Ford forcus loại có cốp sau ... Mất cảm tình luôn ....:mad:
Đến thời điểm này (kể cả hết năm 2009) thì chưa có 1 chiếc xe nào mang nhãn hiệu Hyundai được lắp ráp tại VN cả các cụ ah, tất cả xe Hyundai hiện có trên thị trường đều là xe NK 100% hết. Sau này Thành Công sẽ lắp ráp xe Hyundai nhưng cụ thể là xe gì thì chưa ai biết cả !!(b)

wahackvn

Xe tải
Cụ nào rành phán mấy điểm khác nhau giữa 2 con này giúp em với. Gấp lắm.

Cụ tỷ là giữa con GLX của TC và con Premier bên Hàn.

Thanks
Thành Công cũng nhập của Hàn thôi cụ ợ, chỉ có điều Thành Công nó đặt hàng xuất Hàn nên option ít đi, có thể quy trình lắp ráp cũng bị cắt đi 1 chút, ví dụ kiểm tra khâu cuối để giảm giá thành . Còn nội địa Hàn thì đủ quy trình nên chuẩn hơn cụ a.

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Đến thời điểm này (kể cả hết năm 2009) thì chưa có 1 chiếc xe nào mang nhãn hiệu Hyundai được lắp ráp tại VN cả các cụ ah, tất cả xe Hyundai hiện có trên thị trường đều là xe NK 100% hết. Sau này Thành Công sẽ lắp ráp xe Hyundai nhưng cụ thể là xe gì thì chưa ai biết cả !!(b)
Có... huyndai có nhiều xe lắp ráp ở VN lắm, VD như xe bus đang lưu hành ở VN này, xe khách,...:69::21:

Những xe này do THACO và LD THACO - TRUONG HAI nhập khẩu và lắp ráp ạ.

Hình như THACO là tên giao dịch của THANHCONG phải ko các cụ???

Korea parts

Xe buýt
Có... huyndai có nhiều xe lắp ráp ở VN lắm, VD như xe bus đang lưu hành ở VN này, xe khách,...:69::21:

hihi, sorry bác ! em đang nói đến xe du lịch cơ.... còn xe khách thì có rồi (county 29 chỗ cũng có lắp ráp tại VN)

Thaco là thương hiệu của Trường Hải chứ ko liên quan gì đến Thành Công (b)

hành_khất_đêm

Xe điện

THACO = trường hải auto company.
Hôm nọ, ông ruồi đứng ở vườn hoa Gia lâm làm gì thế, lại còn bật đẽn xanh lét, nhìn ghê quá.

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
THACO = trường hải auto company.
Hôm nọ, ông ruồi đứng ở vườn hoa Gia lâm làm gì thế, lại còn bật đẽn xanh lét, nhìn ghê quá.

Ơ... đẹp như thế mà cụ bảo ghê à... đã vậy mai em đi đổi mắt quỷ cho thần sầu luôn...:)):)):)), em chờ gấu nhà em, gấu nhà làm gần đó mà,. :21:

hành_khất_đêm

Xe điện
Té ra là vậy, gấu nhà cụ làm giáo viên mầm non à (Đối diên chỗ cụ đỗ là trường mầm non á). Cụ làm chuột bạch đi, cho anh em chiêm ngưỡng :21:

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Té ra là vậy, gấu nhà cụ làm giáo viên mầm non à (Đối diên chỗ cụ đỗ là trường mầm non á). Cụ làm chuột bạch đi, cho anh em chiêm ngưỡng :21:
Dạ ko, gấu nhà em làm cạnh trường mầm non, cách cái ngõ ạ.:69:

OmegaO9

Xe container
Thành Công cũng nhập của Hàn thôi cụ ợ, chỉ có điều Thành Công nó đặt hàng xuất Hàn nên option ít đi, có thể quy trình lắp ráp cũng bị cắt đi 1 chút, ví dụ kiểm tra khâu cuối để giảm giá thành . Còn nội địa Hàn thì đủ quy trình nên chuẩn hơn cụ a.
Theo em nghĩ đã là tiêu chuẩn thì không thể cắt bớt quy trình lắp ráp đi được,cụ có thể cho mọi người một ví dụ được không ạ, còn về option bị cắt đi thì điều đó là do bên đặt hàng chọn lựa, vì mỗi hãng với mỗi dòng xe đều có list catalogue chi tiết bên cạnh giá.

DangRua_I30

Xe máy
đây mới là lời chuẩn nè ... Các bác nhớ VOTE cho em nhe ... Mặc cả trước ..kakaka..... Về máy móc như em đã nói không có gì thay đổi ... VN không làm được gì ở máy đâu ..( em không coi thường ) còn thân vỏ và nội thất thì do bác đòi hỏi ... Bác muốn opp ntn thì bác hỏi ... Còn nếu như nó chỉ có 1 loại thì đơn giản thôi. Bác nhờ ai đi I30 qua đấy so sánh cho nhanh ...
Nhưng em nghĩ.... Có khác thì khác ở nội thất .... Và đương nhiên giá thành thấp hơn xe nhập thì bác không nên đòi hỏi quá nhiều ở nó ... Bác nhìn mấy anh xe bus thì thấy thôi ... xe nhạp nhìn khác hẳn ... VOTE em đê ....:6::6::6:

tientung

Đi bộ
Ngổ chek rồi. I30CW Thanh công không có gì cả đâu à. Không cửa nóc, không khóa thông minh, không tay nắm mạ Crom, không giá nóc, không túi khí, KHÔNG có gì cả. Lốp lazang 16".

tungcalo

Xe điện
Ngổ chek rồi. I30CW Thanh công không có gì cả đâu à. Không cửa nóc, không khóa thông minh, không tay nắm mạ Crom, không giá nóc, không túi khí, KHÔNG có gì cả. Lốp lazang 16".
Nỉ ơi, thế con đấy có đủ 4 bảnh không nỉ? :77:

quangsgvn

Xe hơi
Cụ nói chí phải, HD chưa có xe nào lắp ráp trong nước cả

scb360

Xe tăng
HTC xe cực lởm, option không có gì, túi khí không(lái và phụ đều không có), chìa khóa thường,xxx. tóm lại rất lởm, giá rẻ, 29k, ở 137 Nguyễn Văn Cừ thì phải, báo giá cách đây 2 ngày.

VietlinkJSC

[Tịch thu bằng lái]
bác này nói chuẩn không cần chỉnh