[Thảo luận] Phản ánh tình trạng xe chở phế thải chạy giờ cao điểm

huynhnb8x

Xe hơi
Các cụ ơi,
Cứ khoảng 5h30-6h trên đường Phạm Văn Đồng hướng về Cầu Thăng Long thường có mấy con Hung Thần chở phế thải hữu cơ, mùi của nó thì kinh khủng luôn, đi cách xa vài trăm mét vẫn ko thể chịu được.
Em muốn phản ánh tình trạng này thì làm thế nào các cụ nhỉ?
Tuần rồi 2 hôm liền em gặp chúng. Đi chậm + chờ đèn đỏ thì chết mất cái mũi luôn.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Thấy nó thì tránh xa cho lành, cả cái mũi và tính mạng !

huynhnb8x

Xe hơi
Thấy nó thì tránh xa cho lành, cả cái mũi và tính mạng !
Ngửi mùi "hương" trong gió là em biết có nó rồi nên hoặc tụt lại phía sau hoặc đi ngang cho gió tạt sau đó mình vượt thôi. Còn cả cộng đồng đi sau em nữa cơ mà, nên vẫn muốn phản ánh

DuongNV

Xe buýt
Mấy hung thần này của Công ty môi trường đô thị đấy, đi thì nghênh ngang, còi hơi thì rõ to, hương thơm thì lừng lẫy.........ngửi phài về khỏi ăn cơm luôn!

thanh_den

Xe đạp
em cũng muốn phản ánh vấn đề này...cứ mùa hè là mùi bốc kinh khủng khiếp.

humxam75

Xe điện
Đó cũng là 1 chút gia vị của cuộc sống :))

cuongdt86

Xe tăng
Đeo khẩu trang vào cũng đỡ được phần nào đấy các bác ạ, cái cảnh này thì quá quen thuộc và cái mùi thì chẳng thể nào quên được, kinh khủng tởm. ^:)^

Hoàng_Gầy

Xe điện
Họ có sai luật gì đâu ạhh,rác không rơi,xe không phóng nhanh vượt ẩu,đi từ tốn. Chỉ là do cách thiết kế để rác ở con xe này rất ẩu và các cụ ý cũng lấy rác rất ẩu.

Cụ chủ thớt phải gặp trường hợp mấy chú này "bò" trong đường thành phố mới thấy dân khổ thế nào ạh. Đường PVĐ nhiều xe ô tô chứ kiểu đường Khương Đình hay Bùi xương Trạch bé tí (2 xe tải k né nhau đc) mà toàn xe máy đi,có chú này đi trước thì thôi rồi luôn, vừa tắc vừa bò vừa hít vừa ngửi, em đeo khẩu trang+tay gấu bịt mà vẫn không thể đỡ đc.

tricoi

Xe buýt
Thế các cụ có nghĩ những người vận hành xe đó họ cảm thấy thế nào khi luôn phải cặp kè với nó có khi 10 tiếng/ ngày, phải lái cái thùng thối um đi thật chậm trên các con đường đông đúc mà họ bắt buộc phải đi qua không ạ?

Em thử đặt địa vị mình vào người lái xe chở rác, chở bồn hút các cụ xem nhé. Em muốn đi ngoài giờ cao điểm, muốn đi đường vắng để được chạy nhanh cho đỡ mùi lắm chứ. Nhưng hỡi ôi, điều đó là không thể, vì sao các cụ biết cả rồi

Hoàng_Gầy

Xe điện
Thế các cụ có nghĩ những người vận hành xe đó họ cảm thấy thế nào khi luôn phải cặp kè với nó có khi 10 tiếng/ ngày, phải lái cái thùng thối um đi thật chậm trên các con đường đông đúc mà họ bắt buộc phải đi qua không ạ?

Em thử đặt địa vị mình vào người lái xe chở rác, chở bồn hút các cụ xem nhé. Em muốn đi ngoài giờ cao điểm, muốn đi đường vắng để được chạy nhanh cho đỡ mùi lắm chứ. Nhưng hỡi ôi, điều đó là không thể, vì sao các cụ biết cả rồi
Em Vod cụ vì cụ nói hợp tình hợp lý quá,em định edit lại bài mà cụ nói luôn khớp ý em nên thôi :D

Em rất hay bị đi sau mấy xe này nên để ý cách thiết kế chở rác của con này quá...rởm khiến rác tuy được đưa vào thùng nhưng hở hếch hác ra.

duongha00711

Xe tải
ở trong phố giờ cao điểm còn chạy ầm ầm, chắc được cấp phép cụ ợ