[Thảo luận] Phạm vi mốc giứi ngã 4 tính từ đâu ?

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Em hỏi các Cụ 1 chút. Tình huống như sau:
Em đi QL 3 HN- Đông Anh, đến ngã 4 đèn đỏ ĐÔNG Anh đã quan sát không có biển cấm vượt. Em đi qua ngã 4, quan sát thấy hết vạch sơn liền giữa đường thì đạp ga vượt xe bên phải đúng luật: nháy đèn, còi, khoảng cách an toàn thì xxx chạy ra. lỗi là vượt trong khu vực cấm vượt: ngã 4. Em dứt khoát không đưa giấy tờ và nói rõ: hết vạch liền, không có biển cấm vượt là tôi được vượt. xxx không biết nói sao mặc dù em nghĩ bụng: cãi nhưng chắc là mình sai vì ngã 4 chắc là tính từ cách 50 m từ mép giao cắt. Tuy xxx chịu thua nhưng thua vì nói là do em nhà gần đó chứ vẫn khăng khăng là em vượt trong KV ngã 4. các Cụ xem giúp em ?

DHT06

Xe tăng
Ngã tư có đèn đỏ tính từ vạch ngang đó bác, còn không có đèn đỏ bác cứ theo luật nó cấm đỗ xe khoảng cách từ mép đường vuông góc là 5m đó, em hiểu là như vậy! Còn định nghĩa khu vực ngã tư thì chắc tìm mỏi mắt không có ạ!

namfox

Xe tải
Phạm vi trong ngã tư thì Cụ không được vượt. Tính đến hết đoạn vạch liền của đèn đỏ phía trước (thông thường khoảng 10m).

08150

Xe hơi
Bác này gần nhà mình. Em thấy xxx dễ tính mà. Mấy khi hỏi thăm đâu

anhtho

Xe ngựa
Em hỏi các Cụ 1 chút. Tình huống như sau:
Em đi QL 3 HN- Đông Anh, đến ngã 4 đèn đỏ ĐÔNG Anh đã quan sát không có biển cấm vượt. Em đi qua ngã 4, quan sát thấy hết vạch sơn liền giữa đường thì đạp ga vượt xe bên phải đúng luật: nháy đèn, còi, khoảng cách an toàn thì xxx chạy ra. lỗi là vượt trong khu vực cấm vượt: ngã 4. Em dứt khoát không đưa giấy tờ và nói rõ: hết vạch liền, không có biển cấm vượt là tôi được vượt. xxx không biết nói sao mặc dù em nghĩ bụng: cãi nhưng chắc là mình sai vì ngã 4 chắc là tính từ cách 50 m từ mép giao cắt. Tuy xxx chịu thua nhưng thua vì nói là do em nhà gần đó chứ vẫn khăng khăng là em vượt trong KV ngã 4. các Cụ xem giúp em ?
Em mà là xxx thì bắt cụ lỗi vượt phải, chứ đã qua ngã tư tới 50 mét rồi thì còn "phạm vi ngã 4" gì nữa .
Chắc cậu xxx định bụng bắt vượt phải nhưng một hai lần nói lỗi kia là các cụ chịu nên cứ thế làm đại. Cậu đó cần phải học lại luật. Làm gì có luật cấm vượt sau khi qua đoạn vạch liền ở chỗ ngã tư nếu ko có biển cẩm vượt ? Nhưng bắt lỗi vượt phải thì chắc chắn các cụ không thể cãi.

xdthienha

Xe điện
Ơ có luật cấm vượt trong ngã tư à các cụ? Thế ra ngã tư Thái Hà Chùa Bộc có mà xxx vớ bẫm :)) các xe đua nhau ...vượt trái, vượt phải, ông nào chấm cao ông ấy thắng =))
CỤ chưa bị dính lỗi này bao giờ ah.

Tribute

Xe container
hết vạch sơn liền giữa đường thì đạp ga vượt xe bên phải đúng luật: nháy đèn, còi, khoảng cách an toàn thì xxx chạy ra
Em mà là xxx thì bắt cụ lỗi vượt phải, chứ đã qua ngã tư tới 50 mét rồi thì còn "phạm vi ngã 4" gì nữa .
Chắc cậu xxx định bụng bắt vượt phải nhưng một hai lần nói lỗi kia là các cụ chịu nên cứ thế làm đại. Cậu đó cần phải học lại luật. Làm gì có luật cấm vượt sau khi qua đoạn vạch liền ở chỗ ngã tư nếu ko có biển cẩm vượt ? Nhưng bắt lỗi vượt phải thì chắc chắn các cụ không thể cãi.
Cụ ấy vượt xe bên phải chứ không vượt phải.

mai.thanh10

Xe container

Corbe22gz

Xe đạp
Trong ~4 mà cấm vượt thì đi thế chóa nào đc.
Nhà cháu chắc là cụ đang đùa
[FONT=&quot]Điều 14.[/FONT][FONT=&quot] Vượt xe [/FONT]
[FONT=&quot]5. Không được vượt xe khi có một trong các trường hợp sau đây:[/FONT][FONT=&quot]
d) Nơi đường giao nhau, đường bộ giao nhau cùng mức với đường sắt;[/FONT]

E43000

Xe tăng
Sao xxx không bắt xe máy vượt phải cho nó dễ nhỉ :((

anhtho

Xe ngựa
Cụ ý đã ghi rõ là vượt xe bên phải đúng luật rồi còn gì
Nhưng em vẫn mong cụ ấy vào đính chính. Vẫn có thể cụ chủ đã vượt bên phải của xe đó và nghĩ thế là đúng luật.

SốtVirút

Xe tăng
Ngã tư có đèn đỏ tính từ vạch ngang đó bác, còn không có đèn đỏ bác cứ theo luật nó cấm đỗ xe khoảng cách từ mép đường vuông góc là 5m đó, em hiểu là như vậy! Còn định nghĩa khu vực ngã tư thì chắc tìm mỏi mắt không có ạ!
~4 là ~tam +1, còn định nghĩa ngã tam, hỏi cụ Đông:))

mr.luan12179

Xe buýt
Thỉnh thoảng em cũng vượt ở ngã 4 vì xe trước đi chậm quá, may mà cụ chủ hỏi cái vụ này mới biết, lần sau k vượt ở ngã 4 nữa vậy

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
CỤ chưa bị dính lỗi này bao giờ ah.
Dạ vâng, em thường xuyên đi qua ngã tư Thái Hà, Chùa Bộc, đường nó chia 2-3 làn như thế này, nếu quả thật xxx bắt lỗi vượt trong ngã tư thì ra đây bắt -> bắt không xuể luôn. Những em nghĩ đường mà nhiều làn thế này thì làn ông nào ông ấy đi chứ các cụ nhể?

(ảnh mượn của bác luugutv1)

Chỉnh sửa cuối:

Mr Winter

Xe tăng
Dạ vâng, em thường xuyên đi qua ngã tư Thái Hà, Chùa Bộc, đường nó chia 2-3 làn như thế này, nếu quả thật xxx bắt lỗi vượt trong ngã tư thì ra đây bắt -> bắt không xuể luôn. Những em nghĩ đường mà nhiều làn thế này thì làn ông nào ông ấy đi chứ các cụ nhể?
Chẳng riêng gì ngã tư Thái Hà - Chùa Bộc đâu, gần như chỗ nào cũng thế. Dạo này em đi đường Láng, đoạn giao cắt với ngã tư với Lê Văn Lương- Láng Hạ mấy xe đưa đón học sinh nó đi vào tận làn trong cùng bên phải đường Láng rồi nó lượn rẽ trái ra Lê Văn Lương, vượt rồi chèn đầu các xe đi thẳng cơ.