[Thảo luận] Phải quy trách nhiệm chứ ại lại ......

Gcar

Xe container
Thế còn phanh tay ? hay xe không có phanh tay:^):^):^)
Thông cảm đi đường đông vụ việc xảy ra quá nhanh nên không thể nhảy xuống xe đặt "phanh tay" (chặn gỗ ấy) được

Kia Evening

Xe tăng
Hôm em cũng gặp vụ này trên cầu chương dương. Thắc mắc là sao cụ lái xe ko lái thẳng vào chỗ xxx đứng ở đúng giữa bục trụ ấy nhỉ. Chỗ đó làm gì có xe nào dám lượn vào :41::41::41::)):)):)):)) mà cái bục đó thì có vác cả County lao vào cũng còn lâu mới qua được.

Máy bị đơ

Xe điện
*** TSB nó, thiếu với chả tá, cũng là tài xế thôi, vác hẳn con hung thần to đùng đâm vào đầu xe người ta thử hỏi còn lương tâm không? Nói dại, nếu con ỉn đó nát đầu, cabin lẫn lộn thịt và sắt thép thử hỏi chúng nó nghĩ gì?
Nhà cháu không tin là nó không có kiểu xử lý khác tốt hơn, chẳng qua coi dân thường như cỏ rác thôi, khác chó gì mấy thằng ngụy ngày xưa đi càn bắt dân thường làm lá chắn chống bắn tỉa của du kich! Hic! Quân dận nhân đôi!:mad::mad::mad:

inova2611

Xe điện
*** TSB nó, thiếu với chả tá, cũng là tài xế thôi, vác hẳn con hung thần to đùng đâm vào đầu xe người ta thử hỏi còn lương tâm không? Nói dại, nếu con ỉn đó nát đầu, cabin lẫn lộn thịt và sắt thép thử hỏi chúng nó nghĩ gì?
Nhà cháu không tin là nó không có kiểu xử lý khác tốt hơn, chẳng qua coi dân thường như cỏ rác thôi, khác chó gì mấy thằng ngụy ngày xưa đi càn bắt dân thường làm lá chắn chống bắn tỉa của du kich! Hic! Quân dận nhân đôi!:mad::mad::mad:
********* quá! học lái xe các bác đều biết xử lý cái nào nhẹ hơn thì ta chọn khi tình huống bất khả kháng xảy ra rồi còn gì, ko thiệt hại về người là nhẹ rồi, chúc mừng bác tài.....mất việc còn hơn là mất mạng!

Mr Noob

Xe tăng
mô phật sợ quá. em giờ cứ chọn xe ngon đi. xe cao tuổi đi sợ lắm...
hôm rùi trên em có hẳn 1 em GAT to đùng treo biển "xe thử phanh" đi đến đường tròn Đồng Quang thì ứ ừ nằm đó 1 đống. nhìn mà sợ. sao dạo này xe quân đội hay hỏng thế nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Máy bị đơ

Xe điện
********* quá! học lái xe các bác đều biết xử lý cái nào nhẹ hơn thì ta chọn khi tình huống bất khả kháng xảy ra rồi còn gì, ko thiệt hại về người là nhẹ rồi, chúc mừng bác tài.....mất việc còn hơn là mất mạng!
Nhà cháu chả có gì ********* cả, cũng là tài xế gây tai nạn tại sao lại rối rít khen là nhanh trí??????, rồi thì người dân đồng tình????? có khi sau vụ này bác tài đó lại nhận huân chương cũng nên!!!!!!!:102::102::102:
Trước đây cháu đã từng bị mất phanh ở Ninh Bình, xe 4 chỗ cháu về số 1, kéo phanh tay hết cỡ rồi táng thẳng vào dải phân cách, đang còn xót xe thì thằng xxx ngay ngã tư đó gọi vào tra hỏi, cháu báo cáo là mất phanh tì nó chặn họng ngay: "à anh lưu hành xe không đủ điều kiện an toàn, vi phạm điều ...." Híc, chả thấy nó khen nhà cháu nhanh trí gì cả!!!!
Còn nghĩ như cụ thì cũng phải thôi, mất việc còn hơn mất mạng, mà mất mạng thằng khác mà giữ được mạng mình thì chơi luôn đúng không? Nếu đợi đến lúc có thiệt hại về người rồi mới nói thì cháu e là kịch nó còn hay nữa!

Chỉnh sửa cuối:

Meo Van

Xe hơi
Sao không nói đến sự thiếu an toàn trong khi lưu hành xe ??? Chắc tại vì xe biển đỏ. Đã lờ tịt đi lỗi lái xe lại còn tung hê khen "nhanh trí", rồi lại "đồng tình". E dám cá với các bác nếu xe ý là xe khách hay xe tải thì đăng tin lại khác ngay. :|:|:|

dasaev

Xe buýt
Ở VN kể cũng lạ. Cấp Tá còn phải lái xe chứ yem thấy bọn tư bổn cấp Úy của nó oai lắm rồi

KIST

Xe tải
Hô hô, đây người ta gọi là "TÀN NHƯNG KHÔNG PHẾ" đấy các cụ ah. Xe cộ thế còn cho lưu hành được. Hôm nào cụ OF nào thử phát như vầy cho nổi tiếng là "nhanh trí". Hài vãi:21:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Nhà cháu chả có gì ********* cả, cũng là tài xế gây tai nạn tại sao lại rối rít khen là nhanh trí??????, rồi thì người dân đồng tình????? có khi sau vụ này bác tài đó lại nhận huân chương cũng nên!!!!!!!:102::102::102:
Trước đây cháu đã từng bị mất phanh ở Ninh Bình, xe 4 chỗ cháu về số 1, kéo phanh tay hết cỡ rồi táng thẳng vào dải phân cách, đang còn xót xe thì thằng xxx ngay ngã tư đó gọi vào tra hỏi, cháu báo cáo là mất phanh tì nó chặn họng ngay: "à anh lưu hành xe không đủ điều kiện an toàn, vi phạm điều ...." Híc, chả thấy nó khen nhà cháu nhanh trí gì cả!!!!
Còn nghĩ như cụ thì cũng phải thôi, mất việc còn hơn mất mạng, mà mất mạng thằng khác mà giữ được mạng mình thì chơi luôn đúng không? Nếu đợi đến lúc có thiệt hại về người rồi mới nói thì cháu e là kịch nó còn hay nữa!
Chuẩn ko cần chỉnh!

coldwinter

Xe tải
Em thương chú Ỉn thôi, tiền mất tật mang, chẳng được gì đâu, số đen

lada79

Xe tải
Website
alin.com.vn
mưng cho chú ấy là bộ đội , nếu dân thường thì........:^):^):^):^)

linhsusu

Xe buýt
đi ngược chiều còn hơn là táng vào đít xe người ta, vì bác ấy đi ngược chiều thì xe ngược chiều còn có cơ hội nhìn thấy mà tránh, chứ đi đằng sau rồi đâm vào người ta thì tránh vào mô. Còn mấy con xe khách với xe tải phanh tay nó đâu có như xe con các bác. Phanh hơi mà mất hơi thì phanh tay lúc đó cũng chỉ để làm cảnh thôi, chẳng có tác dụng j cả.

mike

Xe máy
Ở VN kể cũng lạ. Cấp Tá còn phải lái xe chứ yem thấy bọn tư bổn cấp Úy của nó oai lắm rồi
Lạ gì, lon thời bình, đến hẹn lại lên mà! Có lần đi đường còn thấy trung tá cảnh sát cầm gậy hua hua nữa là! Cấp với chả bậc, tá nhiều hơn úy, úy nhiều hơn sĩ ...:77:! Sĩ nhiều hơn lính nên mới lắm thầy thối ma.

bigredone

Xe buýt
xe cũ nhưng tài già lái hay quá. Mình ngưỡng mộ cụ lái xe nài nhưng xe của quân đội cũ quá, Bác Thanh Phùng nên cho thay xe đi là vừa

mobifone0906

Xe tải
Thế còn phanh tay ? hay xe không có phanh tay:^):^):^)
E nghĩ về số 1 là chuẩn nhất, vì chạy trên cầu C.D thường thì tốc độ chỉ khoảng 20-30km/g. Nếu nhanh trí như báo nêu thì phải vào số lùi thì mới đáng được khen:21: :21:vì đã dũng cảm hi sinh hộp số, cứu thoát cho 2 xe đi ngược chiều.
Nếu ông p.viên mà có xe IN or Civic liệu có can đảm đưa xe mình ra làm thế mạng giảm tốc cho bác tài biển đỏ kia k, lúc đó khen nhau cũng chưa muộn mà.Hai ông này có họ với nhau rồi:^):^)
Mời 2 cụ ạ(b)

hvthu

Xe hơi
Giả sử em là người lái chiếc xe Innova, trong xe em có vợ em và thằng con em mới có mấy tuổi

Em đang đi bên phải đường, đột nhiên có một chiếc xe to tướng biển đỏ lao ngược chiều vào phần đường của em, ô sao lạ thế, em nghĩ, thằng con em chẳng hiểu gì cả, cứ hoan hô ầm lên là xe chú lội bộ, xe chú đi nhanh quá, chú tài ghê … Em bảo vợ chắc chú lái xe say rượu, vợ em lập tức phản đối và cãi rằng các chú ấy “ khó trăm lần dân chịu cũng xong” chứ rượu bia thì mặt phải tái nhợt chứ đâu có hồng hào thế, em cố gắng vớt vát rằng nếu chú ấy phang vào mình thì xe mình, tiền mồ hôi của mình thành sắt vụn, vợ em liền giảng giải rằng chú ấy hành động thật nhanh trí, thật anh hùng, hy sinh vài cái xe nhỏ ít giá trị để giữ tài sản chung … đang nói chuyện thì em thấy sầm một cái, mặt chú lái và mặt em đập bộp về phía nhau, may là có kính giữ lại, chứ nếu không thì môi trên môi, răng ra răng và vòng tay ôm thắm thiết rồi các bác ạ

À, em bán xe rồi, được những mấy trăm cân các bác ạ