Phải làm thế nào khi trên đường gặp côn đồ ( Bọn đầu trọc Việt) ạ

Banmucoi

Xe máy
khu vực này thì cứ alo cho cụ Liembu và câu giờ với nó, cụ Liembu đến thì ko cần nhiều phương án đâu, phải ko cụ Liembu, em lưu số của cụ rồi

namđịnh_auto

Xe buýt
Website
hoangtungauto.com
Hầu hết toàn các comment đùa =)) theo em thì sắm cái giùi cui điện, hé cửa toạch cái, Đầu trọc về nhà mua thuốc mọc tóc ngay :)
Ngộ nhỡ trường hợp nó bị điện zựt xung lên có tí hàng lào trong người nó rút ra sử dụng hết công xuất, tần số.......rồi té, để mặc kụ với cái ô tô không có kính trống đạn ở đó thìa sao nhể~X(

Emchaien

Xe buýt
Gần đây, tôi gặp 2 sự việc chỉ cách nhau cỡ 1 tháng.

Tình huống 1: Buổi sáng, giờ cao điểm khi đi qua ngã tư đường láng, đường quá đông, vô tình chạm nhẹ 1 đồng chí đầu trọc, 2 bánh không đội mũ bảo hiểm, Lập tức đồng chí vứt xe đổ ngay ra đường sấn tới xe tôi....-> Giải quyết sao các bác.

Tình huống 2 : Buổi trưa đường vắng đang đi trên đường Lê trọng tấn ạ/ 1 chú cũng đầu trọc, 2 bánh không mũ bảo hiểm đi quả xe to tướng phóng lên, tạt đầu xe tôi đánh vèo một cái ( Không va chạm gì ạ), khổ chủ giật mình bấm còi choét một cái. Chú đầu trọc dựng xe giữa đường, tắt pha, gạt chân chống hầm hầm sấn tới xe khổ chủ ... -> Làm sao đây các bác.

Các bác bình luận đưa PA giải quyết để anh em cũng có biện pháp với loại côn đồ này ạ. Vì theo tôi với thời gian chưa đầy tháng mà 2 lần gặp các tình huống này thì chắc là AE trên này cũng đã gặp thường xuyên ạ.
2 tình huống của cụ đơn giản quá
Tình huống 1
Nếu tình huống chẳng may thì cả cụ và đầu trọc đều biết, không khó để xử lý.Hạ kính xuống 1 chút vừa đủ để nghe :P,bảo là anh đi thế e phanh không kịp, may mà ae mình chưa sao nhỉ (kèm theo nụ cười đầy thiện cảm).Bồi thêm là hôm qua e vừa thay cái má phanh mới xong chứ không thì nguy hiểm cho a quá ạ ;)).
Tình huống 2: (e chưa biết cụ chủ bấm còi kiểu nào, chắc kiểu kéo dài :P)
Cũng hạ kính xuống vừa đủ để nghe rồi nói: Anh làm e giật mình bấm nhầm còi may mà không đạp nhầm chân ga, quả đấy e xử lý cũng nhanh đấy chứ không giờ ae mình không nói chuyện được với nhau đâu, thôi đi không tắc đường anh ạ (cười tươi như hoa ;)))

kraz255b

Xe điện

lacked_moon

Xe tải
gặp tình huống này thì cười xin lỗi thôi mặc dù mình ko sai ,chứ ko lại có chuyện với bọn này ngay :(

KunBoy

Xe buýt
Ngộ nhỡ trường hợp nó bị điện zựt xung lên có tí hàng lào trong người nó rút ra sử dụng hết công xuất, tần số.......rồi té, để mặc kụ với cái ô tô không có kính trống đạn ở đó thìa sao nhể~X(
E đảm bảo với cụ là nếu ăn cái tạch tạch vào thì nó có to như con lợn 1,5 tạ cũng lăn quay ra đường nằm luôn. Lúc đó xong rồi thì chỉ còn nó với cái xe máy thôi chứ :P

SPL

Xe container
Chỉ sợ mình hiền rồi nó lại làm tới, chắc phải 113 mới xong, cùng lắm nó chiến mình thì mình chiến lại, chả lẽ nó chiến mình thì mình chịu trận à.

battu140204

Xe tải
Một điều nhịn chín điều lành, các cụ bẩu thía. Nhịn không được thì ù té quyền thôi, còn người còn của các cụ nhỉ!

tikul

Xe tăng
súng phóng điện đi kụ,ông anh em vừa mua 2500k xog,đứa nào ý kiến ý cò,cho 1 phát nằm đất 15 phút luôn

lanhuong1965

Xe điện
Thật khó trả lời cả 2 trường hợp của bác chủ.

Biết là ông bà xưa có câu : Đi với người mặc áo cà xa,đi với ma mặc áo giấy!
Chịu thua với đầu trọc là tất nhiên rồi,nhưng thua mà không quá mất thể diện hay quá mất nhiều vật chất mới đáng là điều băn khoăn.
Gặp cái thể loại này thì có khác gì gặp xxx cầm cạp nong chỉ vào lề đường đâu!Cùng chung là quân cướp cạn cả.Chúng nó đều có ý đồ hạ nhục hay moi $ túi chúng ta!!!
Hu hu hu,hay là chúng ta phải sống luôn như chúng nó nhỉ???Đi với ma mặc áo cà sa sao được!!!

Cuối cùng tới đây em cũng chưa đưa ra được phương án cho bác chủ,cũng là cho chúng ta,trong đó có em.
:(( ^:)^~X(

Sống được trong cái thời buổi này khó thật,hèn thật.

Chỉnh sửa cuối:

quytoc8x

Xe đạp
Đầu tiên là bác giở Van xin quyền. nó mà làm tới thì ù té quyền. nó đuổi được thì La làng quyền. Híc, Nếu có gì nữa thì ....Báo chính quyền

xamthung

Xe tăng
Chắp tay cúi 1 cái :"Mô phật , cao tăng hiện đang công tác tại chùa nào ạ "

timeltdco

Xe hơi
Ra đường giờ em chả đi 1 mình, đi đâu cũng đi cùng 4,5 anh em tuyền thợ cơ khí, tay to như chân và từ bé đã tiếp xúc với sắt thép. Có va chạm còn có người can, chứ thân cô thế cô dễ bị mực tàu bắt nạt~X(
Cụ này là "xe tăng" chắc dễ giải quyết rồi... mấy chú "xe đạp" như bọn em thì phải chịu trận thôi... nếu vừa phải thì phải chịu trận thôi, nó uýnh mình thì chẳng làm gì được nó, nên một là đóng cửa xe, hai là chạy. Nhưng nếu nó phá hủy tài sản của mình thì "đời nó tèo" rồi... chẳng cần giữ tài sản làm gì, mình bé con hơn thì một là dứt điểm (tự vệ thôi, nó phải cầm đồ trước không lại dính tội giết người) chứ oánh đôi công phần thiệt nghiêng về mình rồi. Túm lại em vote 2 phương án là đóng cửa và bỏ xe chạy. :D đợi địch phạm tội "phá hoại tài sản người khác.

xdthienha

Xe điện
Theo em thì việc đầu tiên mình cứ cư xử là người có văn hóa,xuống cười xin lỗi.Nếu nó làm quá mà gây gổ thì vứt xe chạy.Hỏng đâu có bảo hiểm lo.Nếu nó làm quá quá,gọi 113,dí cho 113 1-2trieu uống nước là nó dã cho thằng đầu trọc ra bã ngay.Cụ nào mà kiếm đc cái mũ công an để trên xe được thì tốt hơn.Hoặc đầu tư tiền sắm biển đẹp khi mua xe.Gì chứ em cứ nhìn thấy mấy anh 8888 hay 9999 là em khiếp rồi.

Móp

Xe tăng
tùy hoàn cảnh thôi cụ ạ, nhịn được thì nhịn, không thì chiến thôi:)

Qua Cơn Mê

Xe tải
Theo em thì khi gặp tình huống đấy trước hết cứ cư xử nhẹ nhàng lịch sự đã , vì đâu cứ đầu trọc đã là đầu gấu . Còn trong xe nên để sẵn một món đồ phòng thân nếu phải va chạm thì còn có cái mà tự vệ . Cứ cẩn thận vẫn hơn mà .

lmtuan

Xe tăng
Theo em thì việc đầu tiên mình cứ cư xử là người có văn hóa,xuống cười xin lỗi.Nếu nó làm quá mà gây gổ thì vứt xe chạy.Hỏng đâu có bảo hiểm lo.Nếu nó làm quá quá,gọi 113,dí cho 113 1-2trieu uống nước là nó dã cho thằng đầu trọc ra bã ngay.
Em đọc nãy giờ mà đau bụng quá =))
Em thấy ý cụ này là hay nhất. Trữ ba cái đồ xịt cay, phóng điện trong xe, xxx mà trờ tới thì rách việc lắm :-< chưa kể đến việc choảng nhau, nó có cay nó cũng cho mình thốn :D