[Funland] Phải làm gì khi gặp shop bán hàng kiểu chợ búa trên Shopee?

Shop bán hàng dỏm, dùng vài bữa thì hỏng, khách đáng giá 1 sao trên Shopee thì nó quay lại chửi khách. Chửi nhau với dạng đó thì chắc chắn mình chửi ko lại. Đã report lên cho Shopee nhưng chưa thấy phản hồi. Theo mọi người phải làm sao bây giờ?

Thực tế nó ko phải chửi mỗi mình mình, Những ai đánh giá 1 sao trên shop của nó đều bị nó chửi những câu tương tự.

Mrfox87

Xe buýt
mùng 1 cụ đã đăng bài sân si. Thời buổi này mua gì chứ mua đồ giá rẻ Online mà lại muốn Ngon-Bổ-Rẻ- Nhiều Tính Năng thì đào đâu ra hả cụ.
Cụ bực đến nỗi đi chụp hết các bài nó chửi nhau đăng lên Otofun thì cháu cũng chịu.

Namtroc

Xe điện
Chửi chết cụ nó đi

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Shop là shop nhãn yêu thích, tỉ lệ trả lời 99, có 17500 đánh giá và đạt tới ngưỡng 4.8, vậy chắc chắn lỗi ít và khách quan thôi, nếu họ làm ẩu thì trao đổi xem thế nào. Trường hợp này ủng hộ shop, không ủng hộ khách. Nhiều khách hàng đến quyền lợi thắc mắc vs người bán còn không làm, chỉ giỏi lu mồm lên. Chưa kể đám hèn hạ chỉ nhăm nhăm đánh giá thấp vì thích, đối thủ chơi xấu nữa.

VoCan

Xe điện
Shop bán hàng dỏm, dùng vài bữa thì hỏng, khách đáng giá 1 sao trên Shopee thì nó quay lại chửi khách. Chửi nhau với dạng đó thì chắc chắn mình chửi ko lại. Đã report lên cho Shopee nhưng chưa thấy phản hồi. Theo mọi người phải làm sao bây giờ?

Thực tế nó ko phải chửi mỗi mình mình, Những ai đánh giá 1 sao trên shop của nó đều bị nó chửi những câu tương tự.

Cụ mua hàng trên đó mà không đọc nhận xét đánh giá người mua trước à . Em mua hàng trên mấy cái chợ là phải lướt qua xem có 1 * không , đọc mà thấy người bán nv lf em né từ xa chứ đừng bảo đặt hàng

BOPMIT

Xe tải

Shopee là cái chợ toàn hàng đểu ,hàng nhái .Nếu cụ mua sản phẩm giá trị không cao thì bỏ qua ,lần sau đừng vào trang này nữa !

thaolink9x

Xe đạp
Website
shopnhatviet.com
Làm nghề dịch vụ mà trả treo với khách thế này là sai rồi nhé !
Dù mình không biết phía bên khách hàng thế nào nhưng mình cũng bán hàng mình biết
Coi nó chửi khách như hát hay thế kia t cũng tức mình á
Đấy, có gì bác cần mua cứ qua shop em bán hàng Nhật, đảm bảo chất lượng mà không bao giờ em cáu với khách =))
Nhân viên của em mà thái độ cũng không được ;;)
Thôi bác bớt cáu giận nhé, block nó đi cho lành ạ.

cũng tùy thôi,cạch và chuyển sự lựa chọn khác.Quần áo và đồ ăn nên tự đi mua,tránh online cụ ah

vitngoc

Xe điện
Cụ phải gặp nhiều nữa mới quen dc! Cụ còn chưa tay bo với cả bên giao hàng và bên cskh đâu! :)

Nha Trang@

Xe điện
Cái tai nghe bluetooth AirPods em mua cho con gái nghe nhạc gần 5 củ, thế mà có shop rao bán chỉ 11k?! Vậy mà gần cả trăm ông lao vào mua không biết câu "tiền nào của nấy". Shop nó chơi xỏ gởi về chỉ có cái vỏ bằng cao su, chửi nó cũng chẳng thấy bên Lazada nói gì, đúng là như cái chợ trời.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Toàn những món phụ kiện ba lăng nhăng rẻ tiền mà đi mua trên shopee thì nên biết trước để chấp nhận chứ kêu ca gì !

Shop là shop nhãn yêu thích, tỉ lệ trả lời 99, có 17500 đánh giá và đạt tới ngưỡng 4.8, vậy chắc chắn lỗi ít và khách quan thôi, nếu họ làm ẩu thì trao đổi xem thế nào. Trường hợp này ủng hộ shop, không ủng hộ khách. Nhiều khách hàng đến quyền lợi thắc mắc vs người bán còn không làm, chỉ giỏi lu mồm lên. Chưa kể đám hèn hạ chỉ nhăm nhăm đánh giá thấp vì thích, đối thủ chơi xấu nữa.
Bán ba cái đồ phụ kiện tạp nham vớ vẩn cũng có đố thủ cơ àh?

congagia2016

Xe tăng
Công nhận thằng bán cứng thật, chửi cũng hay nữa :)) :))

Làm nghề dịch vụ mà trả treo với khách thế này là sai rồi nhé !
Dù mình không biết phía bên khách hàng thế nào nhưng mình cũng bán hàng mình biết
Coi nó chửi khách như hát hay thế kia t cũng tức mình á
Đấy, có gì bác cần mua cứ qua shop em bán hàng Nhật, đảm bảo chất lượng mà không bao giờ em cáu với khách =))
Nhân viên của em mà thái độ cũng không được ;;)
Thôi bác bớt cáu giận nhé, block nó đi cho lành ạ.
Thực tế mình mình đã mua Shopee, Lazada, Tiki rất nhiều lần, cũng đã từng gặp hàng dỏm, nhưng inbox hoặc đánh giá 1 sao, họ im lặng ko trả lời.
Còn đây nó hung hăng chửi khách chứ. Vì phản hồi trên shopee, nó sợ người ta report nội dung nên ko dám chửi tục, chứ nhắn tin riêng nó chửi rất tục tĩu.

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi, e thấy đa phần shop làm ăn tử tế. Có mấy shop bị e đánh giá 3* do e hiểu lầm họ tích cực hỗ trợ để e hiểu đúng và cho họ 5*. Có shop hết hàng nhg quên update đến khi ko có hàng giao thì rối rít xin lỗi nhờ e hủy đơn.

Về phía ng mua cũng phải tự bảo vệ mình thôi, chọn shop cho kỹ vào. Cùng các tiêu chí trên cụ nêu, e cứ xem shop nào lâu thì chọn shop đó, voucher chỉ là phụ.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Nói cụ đừng tự ái chứ các cụ mua hàng cũng quái thai ngâm ai xít thì phải gặp vậy mới đúng gu. Hàng chuẩn thì giá cao ko mua phải thích loại rẻ bằng nửa có khi 1/3 nhưng đòi hàng chuẩn chỉ có trên ảnh cụ nhé. Chính vì những cái này mà nhiều người bán hàng chuẩn bị oan nhưng giá cả cũng để trên trang rồi, có phải thiếu thông tin đâu.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
mùng 1 cụ đã đăng bài sân si. Thời buổi này mua gì chứ mua đồ giá rẻ Online mà lại muốn Ngon-Bổ-Rẻ- Nhiều Tính Năng thì đào đâu ra hả cụ.
Cụ bực đến nỗi đi chụp hết các bài nó chửi nhau đăng lên Otofun thì cháu cũng chịu.
Em nghĩ mở thớt như này ko sao. Thâý còn giá trị hơn ông gì mở cái thớt rất rẻ rúng, bắt gà đi lạc.