Phải chăng chúng ta chỉ biết chửi?

113-0F

Xe tải
Em thấy thời gian vừa rồi cứ thớt nào liên quan đến chính quyền, đến giao thông, đến anh # thì có rất ít ý kiến phân tích mang tính chiều sâu, khách quan. Chủ yếu chửi, chửi và chửi. Nhiều comment thấy mọi người chửi thì cũng chửi theo, nhiều lúc chưa cần đọc nội dung nó ntn.

Ngay như vấn đề giao thông, trong lúc nhà nước đang từng bước đầu tư xây dựng cơ sở hạ tầng, tuyên truyền VH giao thông...thì chúng ta làm gì. Chúng ta chửi và lại chửi.

Em xin hỏi một câu, ofers chúng ta có bao nhiêu người tự giác chấp hành luật giao thông, có bao nhiêu người thể hiện văn hóa đẹp khi tham gia giao thông?

Các bác có thể chia sẻ cho em, cho mọi người biết được ý thức tự giác của mình đến đâu được không? Các bác có thường xuyên lấn làn hay không? Có chủ động nhường đường cho người đi bộ sang đường đúng luật hay không? Các bác có bật pha khi đi trong phố hay không? Các bác có thường xuyên bóp còi hay không?...

FE2011

Xe tải
Thưa cụ. Từ ngày vào of em hết sức cố gắng để không vi phạm luật GT đường bộ nhưng cụ hỏi thì em cũng không dám chắc là chấp hành được 100% ợ. Trong phố gặp xe ngược chiều nháy đèn mãi nó không hạ thì em cũng ngược lên ợ (sau khi qua thì em lại hạ) :D. Vẫn biết là không hay nhưng vẫn làm. Chữ nhẫn khó học thật.

NghiaRex

Xe điện
Cụ hỏi ít thế... #:-s

Theo em cụ cứ tự hỏi bản thân mềnh trước đê ạ :P

White Dragon

Xe tăng
Không chỉ sau khi vào OF thì em mới tuân thủ luật giao thông, em luôn có găng tuân thủ sau khi thi lây băng xe. Vi khí đo mới biết luật như thế nào

vudinhquang

Xe container
Nhà nước xây dựng thì đã thành vấn đề! Đằng này toàn con lợi dụng đánh bóng tên tuổi, Không làm thì thôi, càng làm càng ngu!

Còn tuân thủ luật GT hả? Em chả dại sai luật, mất xiền lại mất thời gian, lại bị thu bằng lái!

Chỉnh sửa cuối:

yfuky

Xe máy
Chửi còn chẳng làm gì...nói có tác dụng gì ...
em lên dan trí đặt câu hỏi với #\#
sau 3 năm tai nạn không giảm ...thủ tướng có bị cắt chức không???
Hỏi đàng hoàng thế mà có được đăng đâu...

lucent

Xe buýt
Vấn đề cụ chủ thớt nói không sai nhưng cụ thử làm một phép tính cho em xem đi 1 cái xe bây giờ phải đóng bao nhiêu loại phí? Nếu tiền chúng ta đóng thuế nhưng không được sử dụng đúng mục đích thì chúng ta có nên chửi không? (tất nhiên là chửi trộm thôi ạ).

cuop

Xe buýt
Nhà nước không cho biểu tình, không cho phản biện thì ngoài chửi biết làm gì bây giờ? Vỗ tay và cảm ơn chắc.:P

FANCRV

Xe tăng
Thưa Cụ chúng ta hình như chỉ còn mỗi quyền chửi đổng thôi mà chửi cũng không được thì không hiểu làm gì nữa nhỉ? Em dám chắc có đến 94,71% các Cụ trên OF là thường xuyên đi đúng luật giao thông và 99,13% số Cụ có văn hóa đẹp khi tham gia giao thông. Thế đủ chưa Cụ?

Meomun

Xe tải
Chưởi nhiều là vì người ta bức xức, không biết trút vào đâu, chưởi ở đây để giải tỏa cho trở lại trạng thái cân bằng thôi ạ.
Nói như cụ chủ thớt thì em cũng học NQ, người ta cũng bẩu vậy, nghe wen nhắm ợ :))

MsMuong

Xe tải
Theo E nghĩ mọi người vào đây chửi cho bõ tức thôi...chứ ai cũng biết là chửi cũng chẳng được gì...Mệt thêm thôi
Bác hỏi thế thi theo E Bác cũng nên nghĩ lại bản thân mình đi đã nhé
chắc Bác chưa 1 lần vi phạm luật GT? hay Bác vi phạm rồi lại alo cho người thân rồi lại được đi tiếp?
bác có cao kiến gì thì nói ra đi cho E biết với

TÔN

Xe container
những câu hỏi trên cụ chủ thớt mang đến hỏi anh # ý
em nói thật,cái loại BT lên nhờ tiền nhờ quan hệ này vừa ko có tài vừa ko có đức,tự cao tự đại,ko ra cái thể thống cống rãnh gì
khác hẳn với các cụ ngày xưa.1 lòng vì dân vì nước,quyết định 1 cái gì cũng phải đắn đo suy nghĩ,họp lên họp xuống,luôn nghĩ đến quyền lợi của dân

Matizcoi

Xe cút kít
Nhà nước xây dựng thì đã thành vấn đề! Đằng này toàn con lợi dụng đánh bóng tên tuổi, Không làm thì thôi, càng làm càng ngu!

Còn tuân thủ luật GT hả? Em chả dại sai luật, mất xiền lại mất thời gian, lại bị thu bằng lái!
em theo anh Q tới cùng hé hé, jì chứ đâu anh cũng chém thế

Civic TN

Xe lăn
E thường chấp hành Luật GT cụ ạ: đi đúng làn, nhường đường ngay, dừng đèn đỏ khi đường không có ai..., và e ũng có cái lỗi hay chạy nhanh thôi.
Những cái e thấy không đúng lắm thì e cũng chửi thôi, dù e biết chửi cũng chẳng giải quyết đc gì

MsMuong

Xe tải
Nhà nước không cho biểu tình, không cho phản biện thì ngoài chửi biết làm gì bây giờ? Vỗ tay và cảm ơn chắc.:P
Cũng may là chưa có luật cấm chửi đấy...Có luật cấm chửi nữa chắc các Cụ OF chỉ có cách chửi thẩm trong bụng, mang cục tức lớn thế lại sinh bệnh thì lại khổ
Ôi E thương dân ta quá, lại thươgn cả bản thân nữa...
E thề là E chưa chửi 1 câu nào cả!

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Phải chăng cụ chủ đang "Bức xúc" với 1 OFer nào đó =))

Chạ bít người khác thế nào chứ như bản thân iem - từ khi biết đi xe ...2b đến giờ - chưa 1 lần được xxx dừng xe vì vi phạm, 4b thì cũng mới có bằng 3 năm nay - cũng chưa 1 lần :D và em tin là còn có rất rất nhiều người như em, hơn em :) trên OF này!

momoyama68868

Xe điện
Em thấy thời gian vừa rồi cứ thớt nào liên quan đến chính quyền, đến giao thông, đến anh # thì có rất ít ý kiến phân tích mang tính chiều sâu, khách quan. Chủ yếu chửi, chửi và chửi. Nhiều comment thấy mọi người chửi thì cũng chửi theo, nhiều lúc chưa cần đọc nội dung nó ntn.

Ngay như vấn đề giao thông, trong lúc nhà nước đang từng bước đầu tư xây dựng cơ sở hạ tầng, tuyên truyền VH giao thông...thì chúng ta làm gì. Chúng ta chửi và lại chửi.

Em xin hỏi một câu, ofers chúng ta có bao nhiêu người tự giác chấp hành luật giao thông, có bao nhiêu người thể hiện văn hóa đẹp khi tham gia giao thông?

Các bác có thể chia sẻ cho em, cho mọi người biết được ý thức tự giác của mình đến đâu được không? Các bác có thường xuyên lấn làn hay không? Có chủ động nhường đường cho người đi bộ sang đường đúng luật hay không? Các bác có bật pha khi đi trong phố hay không? Các bác có thường xuyên bóp còi hay không?...
Cụ nài tinh thần lạc quan cách mạng dư dân ta hồi kháng chiến ấy nhờ. Hàng nghìn tỷ công quỹ thất thoát, công trình bị moi ruột, xuống cấp, mà chẳng thấy ai bị phê bình kiểm điểm. Từng bươc nâng cấp cái quái gì. Thuế mà chúng ta đóng đang từng bứoc đi đâu không ai rõ thì có chưa kể còn một loạt loại thuế khác đang đựoc đề xuất nữa. Hôm nay em đi đương 1A mặt đừong vá chằng vá đụp, chốc chốc lại vá nó đươc nâng cấp như vậy đấy cụ ạ. Chả hiểu mấy giờ rồi mà còn AQ đựoc như cụ, giá em yêu đời đựoc như cụ.

ltgbau

Xe tăng
Cụ chủ chắc mới nhắn tin khen #\# phỏng?

113-0F

Xe tải
Cụ hỏi ít thế... #:-s

Theo em cụ cứ tự hỏi bản thân mềnh trước đê ạ :P

Vâng em chỉ biết hỏi đến đó thôi ah, cụ bổ sung giúp em được không?

Bản thân em, không dám nói chưa bao giờ vi phạm giao thông. Nhưng em thường xuyên nhừng đường cho người đi bộ qua đường, không bật pha trong phố. Hiếm khi bóp còi. Và chưa bao giờ lấn làn kiểu khôn lỏi.

Em hỏi câu hỏi đó không có mục đích đả kích bất kỳ ai, em chỉ muốn có lời giải cho câu hỏi của con trai em vừa hỏi em sáng nay trên đường đi học: "Bố ơi, có phải người lớn là tấm gương cho trẻ con học tập hay không" câu hỏi em thấy rất đơn giản nhưng quả thật em chưa dám trả lời ntn? Con trai em đang học lớp 3 ah.

Chỉnh sửa cuối: