[Thảo luận] Pha - Cốt: Biết rồi! khổ lắm! nói mãi!

bendoquan

Xe hơi
Em là em hạn chế nhất ra đường buổi tối vừa đau mắt lại vừa đau tim...

Kia6582

Xe buýt
Em thì ngày nào cũng phải hứng đủ cái chuyện pha cốt của 2-4B trên đường vì ngày nào em cũng bắt đầu về nhà vào lúc 19h mà chỗ vào khu nhà em thì tối thôi rồi. Điên lắm, xin ko đc bực mình đá lại, có thằng thấy thì cụp ngay, có thằng vẫn ngang nhiên để như là ko biết tắt pha ở đâu ý (mà bọn này chiếm đa số).
Nhiều lúc Gấu bảo sao anh cứ thấy nó ko cụp là anh đá lại, kệ nó (mà ngồi cạnh thì hơi tý là bảo mình cẩn thận, mà thấy mình bị pha nó cho mù đường thì lại bảo kệ nó^:)^Gấu) Còn muốn chống mấy thằng đằng sau, theo em các bác thửa cái gương to to tý, để đằng sau, đi tối bảo Gấu nó đưa ra chắn, em dự nó phải cụp lại ngay:-q. Nói tóm lại bọn này ko biết dùng từ nào để nói... Điên lắm!!!! Vào đây thấy mọi người cũng bức xúc giống mình nên cũng đỡ điên rồi ạ(:|.

moonlight

Xe tăng
Em thấy bắc này nói đúng, đến 99,99% bà con đi SH và LX cứ vô tư thế này đấy. Đối với họ không có khái niệm pha với cost gì cả nên cũng thông cảm thôi.
Cay là cay mấy ông/bà đi 4B ý. Xe em sedan mà nhiều hôm bị ông SUV đèn xe-on ở đằng sau dọi thẳng vào gáy không nhìn thấy gì cả. Hình như muốn khoe đèn thì phái. Chán chả buồn nói
Iêm thì iêm đíu thông cảm với bọn này, đã đi xe máy tham gia giao thông thì phải có bằng, đã có bằng tức là đã được học luật (ko chỉ riêng về pha cốt đâu nhá).
Bẩu ko bít thì rõ là mua bằng, ko bằng, tức là vô học đúng nghĩa đen!
Cứ bắn hết bọn này thì TNGT sẽ giảm ngay lập tức ợ.8-x
8-x

Rua huy to

Đi bộ
Em đề nghị là mỗi OFer gắn thêm 01 đèn ở nóc và một đèn đằng sau. Đ/c đối diện vác pha thì cho cái pha ở nóc sáng, đ/c nào sau *** thì bật lên ( Như cái kiểu mấy thằng choai choai để đèn hậu sáng lóe ý)
Cho chúng nó chết. Em thì đi cứ gặp thằng nào pha em đằng sau thì em cho nó đâm vào ***. Hôm trước đã lùi thẳng vào đầu một thằng cho chừa cái thói pha đằng sau rồi. Đá con mèo nhà chúng nó, ức chế vô cùng tận, đường đông có đi được đâu mà cứ vác pha làm mù toàn tập luôn, ko nhìn thấy gì đằng sau nữa.

belancer

Xe buýt
Cái này có lỗi cố ý và vô ý.
Vô ý thì chủ yếu là mấy cụ mới lái, chưa có phân biệt cái pha có dựng lên thì ánh sáng nó như thế nào, số ít này có thể thông cảm. Mà chán nhất là mình đã nhá mấy phát để cảnh bảo rồi mà mấy ông đó vẫn giương mắt ếch chả hiểu gì, bực không tả./

tuanzs

Xe container
Mấy hôm rồi em bực hết cả mình lên vì cái này đây
Đường thì bé tí mà lúc nào cũng giương đèn lên - em nhá đèn mấy cái cũng chả chịu hạ đèn, thằng nào chịu hạ đèn xuống thì y rằng chạy được tí lại thấy có thằng đằng sau nó giương đèn lên.
Chuối không chịu được
Hôm qua bực quá em lên pha đi khoảng 200m thấy chúng nó cũng biết nép vào bên phải hơn.

gabeu

Xe tải
Với xe máy thì chắc bó tay rồi, nhưng xe ô tô cũng vậy thì quá chán ý thức những người có tiền mua ô tô mà không có nhiều thứ .............

cuongez

Xe tăng
Chuối nhất là mấy mợ chân dài váy ngắn đi SH & liberty ngày cũng như đêm, hình như các mợ ý ko biết fa cos là cái giề mình có fa lại thì cũng mặc hay là muốn khoe ***** lên để fa cho các kụ nhà ta fa lại cho nó dễ nhìn.

HobbyDriver

Xe tăng
Chuối nhất là mấy mợ chân dài váy ngắn đi SH & liberty ngày cũng như đêm, hình như các mợ ý ko biết fa cos là cái giề mình có fa lại thì cũng mặc hay là muốn khoe ***** lên để fa cho các kụ nhà ta fa lại cho nó dễ nhìn.
Thế là cụ có bị chói đâu, mà còn nhìn được rõ. À cụ cho em hỏi cụ còn nhìn thấy gì nữa ko ạ

HobbyDriver

Xe tăng
Nhất là gặp xe của các cậu thanh niên. Lắp xenon đủ màu rồi chuyên để Pha. Chỉ chói mắt người khác mà hiểu quả chiếu sáng không cao
Ối giời, nhiều cậu còn lắp cả ở đằng sau *ít, thay cho đèn phanh nữa cơ ạ

damchilinh

Xe hơi
Ngán nhất la mấy chú đi xe Ga hơi đắt tiền chút, toàn dương pha diễu oai !

MaNuClub78

Xe đạp
Chuyện này nó thuộc vào ý thức con người rồi chẳng biết như thế nào, có vẻ như có 1 số người còn lấy việc chiếu pha làm lóa mắt xe ngược chiều làm niềm vui hay sao đó.