Paris...Paris xa mà gần...Paris lạ mà quen!!!

tuntun-hue

Xe hơi
Thấy các cụ đi mà em lại cuồng chân
Em cũng đang lên kế hoạch đi Phượt châu âu sang năm đây mà không biết có thực hiện được không. Hi vọng là mọi việc trôi chảy để đến hẹn lại lên em xách vali lên đường :)

Accent1110

Xe tăng
Lại nhớ Paris
Mấy năm gần đây, năm nào e cũng có cơ hội thăm Paris. E góp vui với cụ chủ vài tấm nhé :P
Lăng mộ Napoleon:
Nhìn từ ngoài vào:

Sơ đồ toàn khu đây:

Vào trong thì như này:

Vị tướng lừng danh thế giới giờ nằm trong đây:

Romeo_HN

Xe tăng
Cụ góp thêm cho em xem với, chỗ cụ Naponeon nằm em chưa có dịp đến thăm!

Romeo_HN

Xe tăng
[FONT=&quot]Phòng gương là phòng lớn nhất của lâu đài và được dành cho Hoàng Hậu. Phòng có chiều dài 73m, một bên nhìn ra vườn, một bên được bao phủ bởi 17 tấm gương lớn

[/FONT]

Romeo_HN

Xe tăng
Diện tích của công viên trong khuôn viên lâu đài Versailles rộng 800 ha, để thăm quan hết khu vực này thì phải đi nhiều ngày, trong một ngày chỉ có thể thăm quan những điểm chính. Hệ thống hàng rào bằng cây xanh trong công viên dài 20 km, 42 km đường mòn lát sỏi và 372 bức tượng trang trí trong công viên.

carmy

Xe buýt
pa -di đẹp thiệt đó cụ chủ. Tổng thiệt hại 1 chuyến đi là bao nhiểu hả cụ?

binhnt0788

Xe hơi
Em cũng đã có cơ hội được lang thang Paris. Paris thực sự rất đẹp, với cá nhân em nó là thành phố mà em thích nhất trong các thành phố khác ở Châu Âu mà em đã từng đi qua. Bên cạnh những khu sầm uất, đông đúc Paris có rất nhiều không gian yên tĩnh tạo cảm giác rất thư thái. Nhất là, buổi chiều mùa hè, ngồi một mình ở bờ sông Seine nhâm nhi một lon bia lạnh thì thực sự là tuyệt vời. Anw, ảnh của bác rất đẹp, vodka bác nhé :)

Romeo_HN

Xe tăng

Hay quá, tiếp đê cụ !
Vâng, có em đây rồi :D
pa -di đẹp thiệt đó cụ chủ. Tổng thiệt hại 1 chuyến đi là bao nhiểu hả cụ?
Cái này khi nào cụ đi, em mật thư cụ nhá :D
Tráng lệ quá cụ ah
Cảm ơn cụ! :)
Em cũng đã có cơ hội được lang thang Paris. Paris thực sự rất đẹp, với cá nhân em nó là thành phố mà em thích nhất trong các thành phố khác ở Châu Âu mà em đã từng đi qua. Bên cạnh những khu sầm uất, đông đúc Paris có rất nhiều không gian yên tĩnh tạo cảm giác rất thư thái. Nhất là, buổi chiều mùa hè, ngồi một mình ở bờ sông Seine nhâm nhi một lon bia lạnh thì thực sự là tuyệt vời. Anw, ảnh của bác rất đẹp, vodka bác nhé :)
Mỗi người có một cảm nhận và kỷ niệm khác nhau, vì vậy ở đâu chỉ cần có chút gì đó gợi lại ký ức là tâm hồn lại tràn ngập những cảm xúc vui hoặc buồn, đặc biệt là khi ta một mình ở nơi rất xa!
Cá nhân em cũng thấy Paris đẹp, nhưng nếu tìm sự bình yên và nhấm nháp cuộc sống thi vị thì em thấy Geneve thật tuyệt!

Romeo_HN

Xe tăng
Trên đường đến biệt thự riêng của hoàng hậu Catherine de Médicis [FONT=&quot]
[/FONT]

Romeo_HN

Xe tăng
Bên trong biệt thự riêng của hoàng hậu Catherine de Médicis

Coco

Xe tải

Căn biệt thự số 44 đường Madrit trong những ngày em ở Paris, trong vườn có mận có đào...:D
Cụ nghỉ ở Thương vụ chắc cũng là cán bộ sang công cán, em cũng có lần ở đây trong căn phòng nhỏ dưới tầng hầm, những lần sau thì toàn ra Trung tâm Văn hóa Việt Nam (Nhà Việt Nam) ở quận 13 lành hơn, đi lại sớm hôm cũng tiện nữa :)

anhtho

Xe ngựa
Paris rất đẹp, hoành tráng, cổ kính và rất giống ... Hà Nội. Đó là cảm giác của riêng em. Ngày trước, em thực tập ở Bỉ, rất nhớ nhà. Sau đó sang Paris chơi, vừa nhìn thấy nhà cửa là đã choáng ngợp và luôn nhìn thấy một góc Hà Nội trong đó. Em ở miền bắc Bỉ, kiến trúc kiểu nhà mắc áo, phần nhiều để gạch thô mà không trát vữa, hoàn toàn xa lạ với người Việt mình.
Tiêu đề của cụ chủ chắc cũng nói lên điều đó: Paris lạ mà quen.

dream tibet

Xe tải
Cụ nói làm e nhớ lại hồi đi du học, 3 năm bên đó, cũng nhiều lần ngồi làm lon bia bên sông Seine, Paris thật đẹp..;;)