Thảo luận Pajero - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật

Pajero GLS

Xe tải
Em bận quá giờ mới post được. Xe em là 3500 nên các cụ cũng có thể áp dụng để kiểm tra nguyên nhân ù của 3000 được. Các nội dung về bi may ơ, cầu, trục các đăng... Các cụ đã kiểm tra rồi nên e ko nói đến nữa.
1-Các cụ kiểm tra lại dây cam, bi tăng, bi tì, nói chung là các loại bi lắp ở cam máy, dây cam trùng dẫn đến khi máy hoạt động nóng, bi cũng nóng, lớp cao su ở dây cam bám vào bi đỡ cam tạo ra gợn không đồng đều, tiếng hú tạo ra từ đây. Xe e cũng bị tương tự như vậy, kết quả là thay toàn bộ bi ở ổ đỡ cam, dây cam và thêm bi đỡ tải điều hoà thế là hết ù.
2-Sau khi hết ù do cam và bi một thời gian sau e lại bị ù. Tháo cam ra kiểm tra lại thì vẫn nguyên, kiểm tra mọi thứ vẫn nguyên, không có hiện tượng gì; cuối cùng sau cả tháng tìm em thấy điều hoà không đựơc mát lắm. Cho thợ tháo ra thì giàn nóng và giàn tản nhiệt dầu quá bẩn. Cuối cùng em cho vệ sinh sạch cả hệ thống điều hoà, thay van tiết lưu, thay giàn nóng, sau khi lắp lại hết ù. Tắc hệ thống điều hoà làm lốc điều hoà và chịu tải của điều hoà cũng như van tiết lưu cũng sẽ ù theo tiếng ga.
3-Nguyên nhân nữa là do các cụ lắp âm thanh, do điện trở của điện, của dây dẫn kém nên khi đạp ga sẽ có tiếng hú theo ga, nhưng tiếng hú đó phát ra từ loa.
Chốt lại xe e bị 2 nguyên nhân do ù là. Hệ thống chuyển động của hệ thống cam, bi tì, bi đỡ cam, đai cam và do hệ thống điều hoà giàn nóng bị bẩn, lưu thông kém dẫn đến lốc hoạt động chiu tải nặng. Còn các hệ thống khác tương tự như các cụ e tốn rất nhiều tiền nhưng cũng không hết bệnh được đến khi tìm ra 2 nguyên nhân chính trên. Chúc các cụ chăm sóc tốt cho dòng họ nhà Pa nhé!

ideacar

Xe tăng
Con xe ghẻ của em đã tìm ra nguyên nhân rồi. Nó kêu ở bi hộp số

doanhlilama691

Xe điện
Bá cáo các cụ, sau khi đặt từ Taobao 1 đống đồ lỉnh kỉnh về mà iem cũng chẳng bít làm j, hum thứ 7 và chủ nhật vừa ròi tranh thủ rảnh rỗi iem đem thay hết vào xe.
1, Đôi láp trước, đôi cũ của iem hơi rơ tý ti, thấy taobao bán có bán đồ cũ bóc từ xe ra iem múc lun, do hàng tương đối nặng nên về đến thủ đô cũng rơi vào 2 củ 1 cặp và đôi vòng bi, iem thay đơi ợ:
Cái mới đây:

Cái cũ đơi:

2, Đôi giằng cầu sau iem cũng thay lun, cái cũ cao su giảm trấn bắt đầu nứt, đáng ra chỉ cần thay cao su giảm chấn là đc, rưng tiện trên tao bao iem múc lun, cũng 2 củ 1 đôi (cái nài iem ko có ảnh)

3, Quả cầu cân bằng: giá đắt hơn ở chợ trời hay sao ấy, taobao là 120 tệ (khoảng 400k VNĐ):
Cái cũ nó bị hỏng:

Lắp cái mới vào nhìn cũng đẹp hơn:

4, Ngoài ra, tranh thủ iem cũng sử lý lun cái tiếng gõ do con đội kém, thay lun 6 cái của máy 2-4-6:

Mới kéng lun 170k 1 cái (iem đặt mua ở chỗ Đồng nhân gửi về):

5, Khi tháo đồ để thay con đội thì thấy cái bi của quạt làm mát nó lại kêu ro ro, chắc lâu ngày khô dầu mỡ, iem cũng thay lun cái mới co ngon.

Cái cũ:
Iem cứ tưởng tháo bi ra thay riêng đc, ai ngời phải thay cải cụm. Haizzz

Cái mới:

Như vậy, tổng kết đúng 1 năm iem dùng xe này (24/11/2014 đến 24/11/2015) là 30k km, Iem chi cũng khá xiền (ko tính xiền xăng nhé), nếu như iem không hay chọc trạch độ đẽo linh tinh mà chỉ thuần sử dụng thì cũng chẳng hết mấy xiền ngoài xiền thay dầu, lốp, đăng kiểm thui nhể, bảng kê cho các lão chim ngưỡng nhóe:

Còn nhiều cái iem đã mua về nhg chưa bít có nên thay hay ko (cửa giá điều hòa trước hai bên, công tắc đèn cánh cửa, chốt rút cửa...) hum trước đặt đc cái ống thở định lắp thì lại chuyển cho lão @Vietinco lắp cho em 3500 roài. Iem đang định đặt cái khác về lắp đi lội cho nóa yên con nhà bà tâm đơi.
Mà iem đang kết 1 em V73 2003 quá (xe sứ quán ra bỉm trắng), ko bít có nên nâng đời nâng mã lực ko nhể??? Haizzz.

quan_service

Xe buýt
Thế thì ngon quá rồi cụ ơi, sướng nhé, lại như xe mới rồi, nhưng tổng vệ sinh hết bao nhiêu cụ nhỉ

mytmen

Xe buýt
Bá cáo các cụ, sau khi đặt từ Taobao 1 đống đồ lỉnh kỉnh về mà iem cũng chẳng bít làm j, hum thứ 7 và chủ nhật vừa ròi tranh thủ rảnh rỗi iem đem thay hết vào xe.
1, Đôi láp trước, đôi cũ của iem hơi rơ tý ti, thấy taobao bán có bán đồ cũ bóc từ xe ra iem múc lun, do hàng tương đối nặng nên về đến thủ đô cũng rơi vào 2 củ 1 cặp và đôi vòng bi, iem thay đơi ợ:
Cái mới đây:

Cái cũ đơi:

2, Đôi giằng cầu sau iem cũng thay lun, cái cũ cao su giảm trấn bắt đầu nứt, đáng ra chỉ cần thay cao su giảm chấn là đc, rưng tiện trên tao bao iem múc lun, cũng 2 củ 1 đôi (cái nài iem ko có ảnh)

3, Quả cầu cân bằng: giá đắt hơn ở chợ trời hay sao ấy, taobao là 120 tệ (khoảng 400k VNĐ):
Cái cũ nó bị hỏng:

Lắp cái mới vào nhìn cũng đẹp hơn:

4, Ngoài ra, tranh thủ iem cũng sử lý lun cái tiếng gõ do con đội kém, thay lun 6 cái của máy 2-4-6:

Mới kéng lun 170k 1 cái (iem đặt mua ở chỗ Đồng nhân gửi về):

5, Khi tháo đồ để thay con đội thì thấy cái bi của quạt làm mát nó lại kêu ro ro, chắc lâu ngày khô dầu mỡ, iem cũng thay lun cái mới co ngon.

Cái cũ:
Iem cứ tưởng tháo bi ra thay riêng đc, ai ngời phải thay cải cụm. Haizzz

Cái mới:

Như vậy, tổng kết đúng 1 năm iem dùng xe này (24/11/2014 đến 24/11/2015) là 30k km, Iem chi cũng khá xiền (ko tính xiền xăng nhé), nếu như iem không hay chọc trạch độ đẽo linh tinh mà chỉ thuần sử dụng thì cũng chẳng hết mấy xiền ngoài xiền thay dầu, lốp, đăng kiểm thui nhể, bảng kê cho các lão chim ngưỡng nhóe:

Còn nhiều cái iem đã mua về nhg chưa bít có nên thay hay ko (cửa giá điều hòa trước hai bên, công tắc đèn cánh cửa, chốt rút cửa...) hum trước đặt đc cái ống thở định lắp thì lại chuyển cho lão @Vietinco lắp cho em 3500 roài. Iem đang định đặt cái khác về lắp đi lội cho nóa yên con nhà bà tâm đơi.
Mà iem đang kết 1 em V73 2003 quá (xe sứ quán ra bỉm trắng), ko bít có nên nâng đời nâng mã lực ko nhể??? Haizzz.
Cụ thay dầu máy RẺ quá.
iem có 1 bộ gioăng đại tu V73 cụ lấy iem V73 cần làm gì thì PM iem để lại cho ( hàng Original nhé)

doanhlilama691

Xe điện
Cụ thay dầu máy RẺ quá.
iem có 1 bộ gioăng đại tu V73 cụ lấy iem V73 cần làm gì thì PM iem để lại cho ( hàng Original nhé)
V73 thì iem thích lém, mỗi tội xiền ko đủ nên cứ thèm thui ợ, bán em trâu này giờ đc mấy xiền nữa đâu, tìm đc người mê mẩn thì may ra gỡ gần đủ vốn, còn ko có tặng cũng chẳng ai dám chơi. Haizzz

nonghaivt

Xe máy
Có cả giá đấy lão ei :))
Cụ Doanh giúp em cái địa chỉ mua đồ PA ở Đồng Nhân với nhé, nếu được cụ hướng dẫn thêm cho cách tìm mua đồ trên taobao với em cũng đang cần tìm mua đồ chăm sóc cho mụ già nhà em ợ. Cảm ơn cụ trước.

doanhlilama691

Xe điện
Cụ Doanh giúp em cái địa chỉ mua đồ PA ở Đồng Nhân với nhé, nếu được cụ hướng dẫn thêm cho cách tìm mua đồ trên taobao với em cũng đang cần tìm mua đồ chăm sóc cho mụ già nhà em ợ. Cảm ơn cụ trước.
Ở Đồng Nhân thì lão gọi theo số nài: 0913800218, 0945912892.
Còn trên taobao thì cứ vào đấy tìm V43 là ra đủ luôn.

Tupccc

Xe đạp
Em thì hay ra cụ Bình ở nguyễn xiển chỗ đó chuyên bắt bệnh cho mit nhà mình mà

doanhlilama691

Xe điện
Em vào taobao toàn chữ que gậy chả hiểu gì. Hay lão Doanh bít tiếng tàu?
Iem có hỉu giề đâu, cứ cái hình nào đẹp thì múc thoai, với lại dùng anh google dịch để hỉu tý là ok mà.

Anh đây

Xe tăng