Thảo luận Pajero - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật

MinhBum

Xe container

MinhBum

Xe container
250k là bọc vải chớ nhể???
Da chứ nị ;))

Nhìn xe Cụ MinhBum em ức chế vãi vụ đăng kiểm ở quê nhà em. Hai cái đèn sương mù gắn trên cảng trước inox như trong ảnh zin từ trong hãng thế mà đăng kiểm viên nó bảo không đúng thiết kế bắt tháo ra. Nhưng ngược lại cái baga nóc em gắn thêm và lốp xe em lắp hẳn 265 cho mâm xi R 16 thế mà vẫn qua.
Xe em 13 năm đk rồi, chưa lần nào nó chạ hành gì cái đèn ợ ;))

mytmen

Xe buýt
Nhìn xe Cụ MinhBum em ức chế vãi vụ đăng kiểm ở quê nhà em. Hai cái đèn sương mù gắn trên cảng trước inox như trong ảnh zin từ trong hãng thế mà đăng kiểm viên nó bảo không đúng thiết kế bắt tháo ra. Nhưng ngược lại cái baga nóc em gắn thêm và lốp xe em lắp hẳn 265 cho mâm xi R 16 thế mà vẫn qua.
Tháo ra rồi lại lắp vào...dư chơi.
Tôi ĐK còn tháo cả 4 chân ra đây nài@@@@

Các Cụ cho em hỏi hai cái hộc ở dưới chân hàng ghế ngồi phía sau ghế tài là nó đựng cái gì ở đấy ạ? Cảm ơn các Cụ.
Cái Tếp bên cạnh chân côn, là cái để "" dưỡng"" chân trên đường dài phỏng cụ?

nonghaivt

Xe máy
Tháo ra rồi lại lắp vào...dư chơi.
Tôi ĐK còn tháo cả 4 chân ra đây nài@@@@

Cái Tếp bên cạnh chân côn, là cái để "" dưỡng"" chân trên đường dài phỏng cụ?
Cái bàn nghỉ thì em biết, nhưng ở dưới hàng ghế phía sau ghế lái có hai cái hộc từ khi mua xe em thấy nó trống trơn nên không biết trước đó nó lắp cái gì ở đấy. Cụ khai sáng cho em phát. Thanks!

mytmen

Xe buýt
cụ oánh dấu vào cái hình xem dư LÀO

pajerogls

Xe máy
Cái bàn nghỉ thì em biết, nhưng ở dưới hàng ghế phía sau ghế lái có hai cái hộc từ khi mua xe em thấy nó trống trơn nên không biết trước đó nó lắp cái gì ở đấy. Cụ khai sáng cho em phát. Thanks!
2 hộc đó để đồ nghề và kích đó cụ, em còn để dây dợ phòng khi phải kéo, dây điện câu ắc quy ... Chắc xe cụ k còn kích rồi :-@

mytmen

Xe buýt
Cóa phải các cụ đang nói tới các hộc ở dưới hàng ghế sau hok? 2 hộc đó thông sang nhau mờ, để gì chả được phỏng?
lúc đầu hãng có 1 vài phụ tùng " dấu trong đó" dư : Bộ kích thủy lực, một vài đồ lặt vặt khác...

Chỉnh sửa cuối:

mytmen

Xe buýt
Như đã báo cáo, Em trai tân cưỡi máy bay lần đầu. Mý bay nhà em đang thiếu ốp ngoại y phần mông. Mong các cụ chỉ giáo nên mua ốp lopps dự phòng màu gì ? mua ở đâu. Các cụ cho em xin tí thông tin rổ rá luôn. Em sướng loại có xẻng inôx các cụ ạ. Em đang tìm tem ôvan có chữ PAJERO mà chưa ra, Cụ nào có, cho em xin tí thôn tin nhé
Em post mông máy bay nhà em lên để các cụ thị dâm và dễ bề tư vấn.
Kính Cụ

Ốp của Cụ xài màu bạc cho tách màu ra, cảm giác Sport hơn.
Cái lồi Vành và phần Khung dưới cụ sơn 1 màu Xanh Đen có cảm giác hơi tối.
(Đấy là ý kiến riêng của e nhá)
E có Tem Oval dư tem của hãng, dưng chỉ có màu Gold thoai. Cụ cần thì Mật thư, Mua cả bộ sẽ có giá tốt.

Chỉnh sửa cuối:

orgresh

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi số khung và số máy của pajero xx 2004 ở đâu ạ. Em tìm google mãi mà không thấy.

Songque

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi số khung và số máy của pajero xx 2004 ở đâu ạ. Em tìm google mãi mà không thấy.
Số khung ở phía trong bánh sau bên phụ, số máy cũng nằm phía bên phụ, nằm gần phần khung vỏ. Hơi khó mô tả cụ ạ!

orgresh

Đi bộ
Số khung ở phía trong bánh sau bên phụ, số máy cũng nằm phía bên phụ, nằm gần phần khung vỏ. Hơi khó mô tả cụ ạ!

Cám ơn cụ Songque. Em tìm được số khung rồi. còn số máy thì em chụp luôn cái hình lên đây. Nhờ các cụ chỉ giúp em chỗ nào, rồi em sẽ phóng lớn chỗ đó để các cụ chì giúp tiếp ạ.

Songque

Xe tăng

Cám ơn cụ Songque. Em tìm được số khung rồi. còn số máy thì em chụp luôn cái hình lên đây. Nhờ các cụ chỉ giúp em chỗ nào, rồi em sẽ phóng lớn chỗ đó để các cụ chì giúp tiếp ạ.
Ngay dưới phần C3 cụ ạ, nó nằm hơi sâu khó cà số máy lắm cụ,

orgresh

Đi bộ
Em tìm được số khung rồi. Giờ còn số máy đang nhờ các cụ chỉ giúp. em có úp cái hình ở trên.

Songque

Xe tăng
Em tìm được số khung rồi. Giờ còn số máy đang nhờ các cụ chỉ giúp. em có úp cái hình ở trên.
Ở phần 6d, dưới mấy ống điều hòa, ngay góc của tấm tôn ý. Mà xe em là GLS 1999 cụ ạ, ko biết cso giống xe cụ ko?

lenamhung83

Xe tăng
Bác tìm quanh phần 5C , xe em ( v33 lưng gù 2006) số ở đó, bảo chú thợ vệ sinh sạch và cà số. Em nhớ đến khi khám xe, chuẩn bị cái đèn pin, đứng ngoài chiếu vào nhìn rõ, em cảnh sát khám xe cũng chấp nhận

Chỉnh sửa cuối:

Mitsu-30A

Đi bộ
mý bay nhà em đời 2003, phun xăng cụ ạ. Cảm ơn cụ

mytmen

Xe buýt
[FONT=MS 明朝]Mời các bác download Sách Hướng dẫn sử dụng xe Mitsu (xếp theo thứ tự a,b,c) thông dụng để ngâm cứu. Một số sách được viết dưới dạng song ngữ Anh - Việt nên rất tiện để học các từ kỹ thuật bằng tiếng Anh.[/FONT]
[FONT=MS 明朝] [/FONT]
[FONT=MS 明朝]1. Grandis – Tiếng Việt (41.5 Mb): http://vinastarmotors.com.vn/download/grandis.pdf[/FONT]
[FONT=MS 明朝] [/FONT]
[FONT=MS 明朝]2. Jolie MB/SS - Song ngữ (33 Mb): http://www.vinastarmotors.com.vn/download/jolie.pdf[/FONT]
[FONT=MS 明朝] [/FONT]
[FONT=MS 明朝]3. Lancer Gala 2.0/1.6 - Song ngữ (46.5 Mb): [FONT=MS 明朝]http://vinastarmotors.com.vn/download/lancer.pdf[/FONT][FONT=MS 明朝][/FONT][/FONT]
[FONT=MS 明朝] [/FONT]
[FONT=MS 明朝]4. Pajero - các model - song ngữ (16.7 Mb): http://vinastarmotors.com.vn/download/pajero.pdf[/FONT]
[FONT=MS 明朝] [/FONT]
[FONT=MS 明朝]5. Triton - Cabin đơn/đôi/2WD/4WD - Tiếng Việt (88.5 Mb): http://vinastarmotors.com.vn/download/triton.pdf[/FONT]
[FONT=MS 明朝] [/FONT]
[FONT=MS 明朝]6. Zinger GL/GLS/GLS AT – Tiếng Việt (18.5 Mb): http://www.vinastarmotors.com.vn/download/zinger.pdf[/FONT]
[FONT=MS 明朝] [/FONT]
7) Pajero Sport - các model - tiếng Việt (12.7 Mb): http://www.vinastarmotors.com.vn/download/PajeroSport.pdf
Mời các Cụ LOAD

orgresh

Đi bộ
Em tìm ra rồi. Chính xác là block máy chỗ em bôi đỏ, Vị trí 6D. Sau cái ống lạnh. Xe em V33, lưng gù. Chân thành cám ơn các cụ giúp đỡ nhé.

Chỉnh sửa cuối: