Thảo luận Pajero - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật

pajerogls

Xe máy
Xe Iem hum trước đi Hòa Bình húc vào cây vỡ mệ cái ốp nhựa cản trước bên phụ, cụ nào có hay bít chỗ nào bán báo Iem cái nhé. Iem cảm ơn trước.
Cụ lên chợ giời alo số đt:0943973636 e k nhớ chính xác đ/c nhà, hôm nọ e vừa mua 1 quả cầu đo độ nghiêng 300k và 1 số đồ linh tinh. Nhà này e thấy cái j cũng có hết

nduc1211

Xe tải
Em muốn thay đôi lốp trước cho con xe ở cơ quan 235/80R16.em có ra lê văn lương hỏi thì họ báo giá em con Dunlop giá hơn 4củ.các cụ biết chỗ nào bán đôi lốp con này của hãng khác giá mềm hơn 1chút ko ạ?

pajerogls

Xe máy
Có ốp lốp 3.5 không cụ?
cụ cứ alo xem vì em thấy lần nào em gọi hỏi cái j cũng thấy có, vì em cũng hay hỏi giúp mấy cụ trên e, kể cả các hãng khác, vì e đến đó 1 lần nên toàn nhờ đứa e ra lấy thôi

doanhlilama691

Xe điện
Cụ lên chợ giời alo số đt:0943973636 e k nhớ chính xác đ/c nhà, hôm nọ e vừa mua 1 quả cầu đo độ nghiêng 300k và 1 số đồ linh tinh. Nhà này e thấy cái j cũng có hết
Ok, cảm ơn cụ, iem sẽ gọi sớm.

TM-1279

Đi bộ
Xe E về quê để ngoài đường mấy đứa trẻ trâu nghịch ngợm vặt mất 3 cái ốp la zang. Các cụ có biết mua ở đâu chỉ E với, cho E xin luôn cái giá ạ!

TM-1279

Đi bộ
Các Cụ ai biết chỗ nào bán volang 4 chấu và ốp lốp dự phòng của Pajero không thì cho E thông tin nhé!

doanhlilama691

Xe điện
Theo hướng dẫn của cụ iem đã gọi và đặt cản rồi, iem cần cái quả cầu đo độ nghiêng nữa mà hỏi nhà ấy bảo hết, có cụ nào biết chỗ nào có ko mách iem với.

Ziu Zơ Nêm

Đi bộ
Em thay bơm xăng mới, máy chạy khỏe, bốc và êm hơn, cái bệnh nóng đầu này cũng hết
99% là bệnh này rồi, khi xe chạy thì tạo luồng gió làm mát thay cho quạt, còn khi chạy chậm hoặc dừng xe thì ko có gió làm mát nữa. Vào hãng thì mời cụ thay cả bộ quạt + mô tơ, ra Chợ Giời mua cái mô tơ ko thôi, thay vào là ok cmn luôn

pajerogls

Xe máy
Theo hướng dẫn của cụ iem đã gọi và đặt cản rồi, iem cần cái quả cầu đo độ nghiêng nữa mà hỏi nhà ấy bảo hết, có cụ nào biết chỗ nào có ko mách iem với.
Thế cụ cũng bị hỏng quả đó giống e à, cái đó có vẻ nhiều người bị,vì nó làm bằng nhựa trong mà sao k làm bằng thép nhỉ, sao cụ k đặt nhà đó luôn,có hết mà, em đang định đặt bộ nẹp kính nhưng chưa alo đc, xe trước em thay vào đóng cửa mút như LX luôn

doanhlilama691

Xe điện
Thế cụ cũng bị hỏng quả đó giống e à, cái đó có vẻ nhiều người bị,vì nó làm bằng nhựa trong mà sao k làm bằng thép nhỉ, sao cụ k đặt nhà đó luôn,có hết mà, em đang định đặt bộ nẹp kính nhưng chưa alo đc, xe trước em thay vào đóng cửa mút như LX luôn
Cái quả cầu đo độ nghiêng nhà ấy bảo hết cụ ợ.
Cái cản Iem đã lắp xong.
Hôm đi Hòa Bình nó bị vỡ thế này:

Bi giờ lắp lại nó đc thế này:

Sáng iem tranh thủ ngồi sửa lại cái làm mát khí nạp:

Chỉnh sửa cuối:

pajerogls

Xe máy
Củ ủi gì mà ghê quá ta mà xem ra cụ cũng tỷ mẩn ghê, em cũng một lần mon men thử làm cũng làm được một hàng, rồi lừa thằng cu em nó sang gẩy hộ, chiều bao nó chầu bia say lưỡi vắt sang 1 bên, mà nhớ lại ngày xưa xe cứ thấy có xe Oát đỗ ở cửa thò tay vào miết cho 1 hàng sướng cả tay may mà k bị vụt, chắc nhiều cụ cũng giống em đây

camry74

Xe tải
Website
2way.vn
Đọc trong Mitsubishi thấy có nhiều bác đi Pajero hỏi về các vấn đề kỹ thuật của xe, em cũng có một em Pajero nên năm mới mạo muội xin lập Hội PAJERO để được trao đổi học hỏi kinh nghiệm về dòng xe này đồng thời được làm quen giao lưu với các bác, rất mong các bác tham gia ủng hộ để hội PAJERO phát triển (b)(b)
Cụ cho e hỏi e đang hỏi vụ hết nước làm mát ạ, đã thử áp lực ở ga ra Trung Thượng, đã thay nắp két nước chính hãng theo lời 1 cụ chạy xe này lâu năm tư vấn, xe em đã để ở cụ Bình Nguyễn Xiển cả tuần để kiểm tra, nhưng cứ chạy được khoảng 400km là hết nưóc làm mát, nếu ko nhớ để đổ là xì khói, xe e la V 3000 gls đời 97
và còn vụ nữa là tiếng kêu lenh reng khi vao chỗ sóc nữa, nâng gâm lên thấy chác nick, nhưng cứ chạy vào chỗ sóc mà mở cửa ra là nghe tiếng kêu rats khó chịu
Nhờ các cụ chỉ bảo dùm nhé, trên xe e lúc nào cũng có mấy chai 2l để hàu các cụ.

doanhlilama691

Xe điện
Cụ cho e hỏi e đang hỏi vụ hết nước làm mát ạ, đã thử áp lực ở ga ra Trung Thượng, đã thay nắp két nước chính hãng theo lời 1 cụ chạy xe này lâu năm tư vấn, xe em đã để ở cụ Bình Nguyễn Xiển cả tuần để kiểm tra, nhưng cứ chạy được khoảng 400km là hết nưóc làm mát, nếu ko nhớ để đổ là xì khói, xe e la V 3000 gls đời 97
và còn vụ nữa là tiếng kêu lenh reng khi vao chỗ sóc nữa, nâng gâm lên thấy chác nick, nhưng cứ chạy vào chỗ sóc mà mở cửa ra là nghe tiếng kêu rats khó chịu
Nhờ các cụ chỉ bảo dùm nhé, trên xe e lúc nào cũng có mấy chai 2l để hàu các cụ.
Vụ hao nc làm mát cụ xem cái bình đựng nc xả tràn nó có nhanh đầy ko.
Cọn cái kêu leng keng khi vào chỗ sóc đa phần là do bi chữ thập của trục các đăng, xe iem cũng kêu thế rưng iem kệ, để thế thi thoảng nghe cho vui tai.

camry74

Xe tải
Website
2way.vn
Vụ hao nc làm mát cụ xem cái bình đựng nc xả tràn nó có nhanh đầy ko.
Cọn cái kêu leng keng khi vào chỗ sóc đa phần là do bi chữ thập của trục các đăng, xe iem cũng kêu thế rưng iem kệ, để thế thi thoảng nghe cho vui tai.
Bình nước làm mát lúc nào cũng đầy cụ ạ, ko biết tại sao nó ko hút sang két nước được

doanhlilama691

Xe điện
Bình nước làm mát lúc nào cũng đầy cụ ạ, ko biết tại sao nó ko hút sang két nước được
Cái bình ấy chỉ để tích nc thôi, làm sao mà hút sang két nc đc.
Cụ mở cái nắp két nc ra thì thấy bên trg có 1 lỗ to và 1 lỗ nhỏ, tác dụng của lỗ nhỏ là để xả khi áp suất trg két nc lên cao, vì trên nắp két nc nó cấu tạo như cái van an toàn. Vấn đề là cụ phải tìm hiểu lý do tại sao nc lại nhanh sôi và nhiệt độ lại cao thế. Vì khi nhiệt độ cao quá thì áp suất sẽ tăng và nắp két nc như cáo van an toàn, nó tự động mở để xả ra ngoài nếu ko thì két nc sẽ bị nổ.
Cụ nên kt xem quạt làm mát, két nc có bị bẩn quá ko, các cánh tản nhiệt có bị dập ko...
Chúc cụ khắc phục nhanh và thành công.

Pajero GLS

Xe tải
Xe không hút nước từ bình sang két lý do nắp đậy bình nước phụ bị nứt hoặc hở không đủ kín để tạo áp suất cho nước hút sang két, hoặc do nắp đậy két nước không kín. Có xe cụ đi 400 km mà hết nước cụ kiểm tra lại 2 ống nước từ máy vào điều hòa phía sau máy lý do khi xe vận hành áp lực nước cao 2 ống vào dàn nóng điều hòa không chặt nước sẽ dò ra theo đường đó, và do khi chạy máy nóng nên bốc hơi hết cụ kiểm tra vết cặn bám ở 2 ống đó. Xe có cụ bị leng keng khi vào chỗ xóc thì nguyên nhân là do phanh không chặt với bộ giữ phanh và mỗi phanh đều có tấm sắt mỏng giữ má phanh, cụ trêm thêm miếng sắt mỏng vào cho chặt, nguyên nhân nữa là do cản trước bắt không chặt. Còn nếu vào chỗ sóc có tiếng kêu khục khục phía sau nếu là GLS thì là do cao su tay đòn bị hỏng, thay 100k/cục.