Thảo luận Pajero - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật

Pajero0291

Xe buýt
máy dầu xe nào chả có nến sấy kụ, nhưng nến hay bị bám muội than, vào mùa lạnh chỉ có kéo hoặc đề kéo dài mới nổ vì khi đề dài dầu sẽ được sấy nóng. Nhưng việc đề liên tục sẽ dẫn đến việc hết ắc quy nên có thêm bộ sạc cũng là giải pháp kụ ạ. Ranger 2005 cũng bị nói gì Pajero.

Pajero0291

Xe buýt
Các cụ ơi, con trâu già nhà iem sáng nay trời lạnh khó nổ wa, iem ấn sấy dầu mấy phát mỏi cả tay mà đề lần thứ tư mới nổ, có ai bị hay có cao kiến khắc phục ko. Khi đề nổ thì khói cả đen lẫn trắng mù mịt luôn xấu hổ wa ợ. Hay iem mang đi làm lại máy cho đỡ kêu và rung nhể???
Bán cho em đê, khỏi lo khắc phục em về độ lại, khi nào cụ thích em lại đem xuống chén hải sản với kụ, hehe.

likecar&trips

Xe tăng
Sáng nay vưỡn bị thế, nếu iem đi liên tục trg ngày thì sáng hôm sau ko vấn đề j, cứ để qua cả ngày và đêm là rất khó nổ lun, iem định làm lại cái máy để đi cho nó an con bà tâm mà chưa có time, đi máy dầu đúng là hơi vất ợ.
Hóng hớt 1 tí, cụ kiểm tra lại mấy cái nến sấy xem còn ngon ko? hoặc thử mượn ai cái ắc qui còn tốt lắp vào chạy 1, 2 hôm xem tình hình có khác ko? em có 1 con vợ già, hom hem, ốm đau hơn vợ kụ nhiều (mà là gái hàn xẻng kụ nhé), trc cũng hay dư thế, từ khi thay cái ắc qui mới kể cả để dăm bảy hôm trời lạnh đến khi nhảy lên em nó chỉ cần bật sấy 1- 2 lân đề phát nổ luôn.

doanhlilama691

Xe điện
Bán cho em đê, khỏi lo khắc phục em về độ lại, khi nào cụ thích em lại đem xuống chén hải sản với kụ, hehe.
cụ máu ko, Iem bi giờ cũng ko ở Nghi Sơn nữa roài, chắc năm sau mới quay lại.
Hóng hớt 1 tí, cụ kiểm tra lại mấy cái nến sấy xem còn ngon ko? hoặc thử mượn ai cái ắc qui còn tốt lắp vào chạy 1, 2 hôm xem tình hình có khác ko? em có 1 con vợ già, hom hem, ốm đau hơn vợ kụ nhiều (mà là gái hàn xẻng kụ nhé), trc cũng hay dư thế, từ khi thay cái ắc qui mới kể cả để dăm bảy hôm trời lạnh đến khi nhảy lên em nó chỉ cần bật sấy 1- 2 lân đề phát nổ luôn.
Ắc quy mới đc 4 tháng cụ ợ, chắc hơi yếu nên nó thế.

Pajero0291

Xe buýt
cụ máu ko, Iem bi giờ cũng ko ở Nghi Sơn nữa roài, chắc năm sau mới quay lại.

Ắc quy mới đc 4 tháng cụ ợ, chắc hơi yếu nên nó thế.
đoỏi cho kụ em 2.4 nhé, ăn ít xăng không phải lo trời lạnh khó nổ.;))

Đọc trong Mitsubishi thấy có nhiều bác đi Pajero hỏi về các vấn đề kỹ thuật của xe, em cũng có một em Pajero nên năm mới mạo muội xin lập Hội PAJERO để được trao đổi học hỏi kinh nghiệm về dòng xe này đồng thời được làm quen giao lưu với các bác, rất mong các bác tham gia ủng hộ để hội PAJERO phát triển (b)(b)
Dòng này đi nói chung không phải nghĩ

Pajero0291

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối:

doanhlilama691

Xe điện
Bá cáo các cụ mấy hum nay trời lạng thế mà con trâu già của iem sấy mấy phát đề là ăn ngay, iem tìm mãi hóa ra cái cầu chì sấy nó bị đứt, thay cái mới lại ngon mặc dầu thời tiết quá lạnh.

Vietinco

Xe tăng
Bá cáo các cụ mấy hum nay trời lạng thế mà con trâu già của iem sấy mấy phát đề là ăn ngay, iem tìm mãi hóa ra cái cầu chì sấy nó bị đứt, thay cái mới lại ngon mặc dầu thời tiết quá lạnh.
Đố bác lên Sa pa đấy ?

bitit1001

Xe buýt
Xe em là V6 3000 vào cầu trước khi có tải kêu lục cục rất to em đã thay sợi xích cầu trước nhưng hình như vẫn thế, mà em có cảm giác tiếng kêu phát ra từ bánh trái ( hay tại em ngồi gần nên cảm thấy thế ) các cụ cho em hỏi như vậy là bị gì, khắc phục như thế nào?

Vietinco

Xe tăng
Xe em là V6 3000 vào cầu trước khi có tải kêu lục cục rất to em đã thay sợi xích cầu trước nhưng hình như vẫn thế, mà em có cảm giác tiếng kêu phát ra từ bánh trái ( hay tại em ngồi gần nên cảm thấy thế ) các cụ cho em hỏi như vậy là bị gì, khắc phục như thế nào?
Thứ nhất cụ thay xích có chuẩn không ?
Thứ hai cụ kiểm tra láp
Thứ ba : nguyên nhân chỉ 2 vấn đề đấy thôi :))

sonbatrieu

Xe tăng
AM=GARAGE AUTO SƠN BÀ TRIỆU 315 NGUYỄN KHOÁI. HN
chú ý 4 lốp phải bằng nhau , độ mòn bằng nhau nhé cụ

bitit1001

Xe buýt
Thứ hai cụ kiểm tra láp
Thứ ba : nguyên nhân chỉ 2 vấn đề đấy thôi :))[/
Em cũng chỉ biết là dây xích mới và nghe gara nói là hàng chính hãng còn chất lượng thì không biết thế nào. cụ cho em hỏi kiểm tra và khắc phục vấn đề này thì nên làm ở gara nào ạ .

Chỉnh sửa cuối:

Vietinco

Xe tăng
Thứ hai cụ kiểm tra láp
Thứ ba : nguyên nhân chỉ 2 vấn đề đấy thôi :))[/
Em cũng chỉ biết là dây xích mới và nghe gara nói là hàng chính hãng còn chất lượng thì không biết thế nào. cụ cho em hỏi kiểm tra và khắc phục vấn đề này thì nên làm ở gara nào ạ .
Em và mấy lão đi Pa hay sửa ở ga ra HZ . Cụ có thể gọi điện để đồng chí Hà tư vấn trước : 091 2738449