PAJERO SUPREME-con đường phá hỏng 1 chiếc xe

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
bác lắp thêm hai kái đèn ở trước nhìn vô duyên quá! mà quả lốp tuy OFF hay nhưng chạy ở phố xẽ rất hok fu` hợp bác ah
bác nói chí lý
em đang rao bán xe mua camry đi phố cho nó phù hợp bác ạ(b)

_F4_

Xe tăng
Hôm qua ngồi xe cụ tí bị cờ lê bay vào đầu :21:uáo cụ lại bán?Xe cụ đi phê lòi mắt!Phí vậy...Em ngoè chứ hông là em hỏi cụ ngay!Cho cụ nhà em mua xe này đi trong Làng Văn Hoá thì phê lòi đếch phải nhờ xe ủi đủn đít :))

HwngHD

Xe tăng
Để lắp vừa lốp này thì phải nâng xe lên 5cm.Em là chúa ghét nâng gầm,vì sự thay đổi góc làm việc của các chi tiết trong hệ thống treo và hệ thống truyền động là lý do dẫn đến hỏng hóc rất nhanh.Việc nâng gầm thực ra rất đơn giản ,nhưng các bác phải chú ý đến hành trình tối đa của các chi tiết trong hệ thống treo: vị trí yếu nhất là giảm xóc ,khi hành trình giảm xóc ngắn hơn phần còn lại của hệ thống,nó sẽ gãy đôi ngay từ lần offroad đầu tiên.
Vì vậy việc tính toán loại giảm xóc sẽ dùng-cỡ lốp sẽ lắp-nâng gầm bao nhiêu sẽ là 1 công việc phải làm cùng lúc,sự chắp nối sẽ là nguyên nhân mua lại đồ từ đầu .
Thực sự rất ngưỡng mộ bác. Qua các bài viết của bác e mở mang dc rất nhiều điều về xe offroad. Bác có thể nói chi tiết thêm về vụ nâng gầm này ko, trước đây đã có bác bên OS hạ gầm 1 e BMW (sedan) bằng cách chỉ thay bằng lo xo cứng và ngắn hơn mà ko hề để ý đến sự thay đổi góc là vc của các chi tiết khác:77:, đúng là phá xe. Con xe của bác qua hình ảnh vụ off ở bãi Giữa em tin là bác đã xử lý hoàn hảo rồi.
Hi vọng dc bắt tay bác ở VLV 2009 (em tận HD cơ)

htdung

Xe buýt
Đúng đấy ạ - Sao Bác không chặn xe lại ?:21:(b)
Bác SGvw ơi, xem ảnh xe bác ofr ở Madagui, thấy bác có mấy cái chắn bùn hay quá.Bác tự chế or mua ở đâu, chỉ cho e với.Cái xe của e ngoài này k có chắn bùn nhìn cứ kì kì thế nào ấy, với lại trời mưa đi ngoài này bùn đất bắn tùm lum.

saigonvw

Xe tăng
Bác SGvw ơi, xem ảnh xe bác ofr ở Madagui, thấy bác có mấy cái chắn bùn hay quá.Bác tự chế or mua ở đâu, chỉ cho e với.Cái xe của e ngoài này k có chắn bùn nhìn cứ kì kì thế nào ấy, với lại trời mưa đi ngoài này bùn đất bắn tùm lum.
Cản + Ống thở + Giá treo cáp, cuốc xẻng + chắn bùn đều Made in Viet Nam hết Bác ạ . Hôm nào E gởi biếu Bác bộ chắn bùn nhé (b)(b)(b)

htdung

Xe buýt
Cản + Ống thở + Giá treo cáp, cuốc xẻng + chắn bùn đều Made in Viet Nam hết Bác ạ . Hôm nào E gởi biếu Bác bộ chắn bùn nhé (b)(b)(b)
Bác tự chế snorkel ah, oách nhỉ. Thế mà k bảo e trước, để e đợi học k.nghiệm chế đồ của bác, đỡ được ối tiền đi(b).Giờ e mới thấy ở thớt kia bác nói đúng ,ofr&độ xe cứ fải là đi sau:102:+:21::21:

Danque

Xe đạp
Xin mách bảo

@Gaz69:
Khâm phục con Pạero của bác trong chuyến Ofroad tại Madagui quá.
Bác có thể hướng dẫn việc xử lý các bộ phận điện của nó để khi lội nước khỏi bị chập không? Nhất là phần cao áp, bugi.

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Bác có thể hướng dẫn việc xử lý các bộ phận điện của nó để khi lội nước khỏi bị chập không? Nhất là phần cao áp, bugi.
thực ra Supreme có cao áp nằm rất cao và được đậy bằng nắp nhựa kín mà bác(b)
Để tránh nước vào em trét silicon vào khe của nắp nhựa này,tuy nhiên kinh nghiệm thực tế cho thấy thường thường lội nước nhiều thì hỏng các bộ phận nằm ở dưới,cho nên lội xong là em bảo dưỡng :6:

Danque

Xe đạp
@Gaz69:
Hôm qua tôi mang con Pạero GLS của tôi ra gẩ nói thợ họ lắp mấy cái ống cho lỗ thông khí của họo số và vi sai, nhưng các chú thợ lại nói là những bộ phận này không có lỗ thông hơi. Xe bác thế có không? Hay là các chú thợ nói sai?

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
@DANQUE:
có chứ bác,em thấy tận mắt ống thông khí 2 cầu chạy thẳng vào trong chassic mà,Còn thông khí hộp số thì em chưa xem. Lần trước lội xong thay dầu hộp số thì không thấy nước vào nên cũng kg quan tâm lắm ,để tới đây em xem cụ thể rồi report cho bác(b)

lancuire7848

Xe máy
kụ cho cháu hỏi tí, bộ la zăng cũ của kụ còn không ợ cả bệ bước nữa ạ

lancuire7848

Xe máy
kụ còn thì thanh lý cho cháu đi, kiểu la zăng đấy mà lắp vào Pa XX thì đẹp tuyệt

72C-1666

Đi bộ
Mong ước lớn nhất của đời em là một lần được đi OFF , xem chiếc Pajero của bác thật sự khâm phục..về tất cả mọi mặt.(*)(*)(*)(*)(*)

chanhvb

Xe máy
xe độ để đi off nhìn khác mấy xe zin nhỉ