Pajero Sport - Trao đổi các vấn đề kỹ thuật

necvietnam

Xe hơi
Website
gmark.vn
hồi đầu em thay lốp thấy ổn lăm, nhưng vừa rồi thay dầu thì thấy lại ù rồi, hay là do sức khỏe kém, hay là xe nó kém, ồn quá ù quá, chả có cách nào đâu. các bác đừng mua ps, để ít xe ra đường thôi cho nó có cảm giác hàng hiếm, haha

dstuyen

Xe máy
Chào các cụ, đọc mờ mắt cuối cùng cũng đến được page này. Báo với các cụ là sau 1 thời gian trải nghiệm với con civic 1.8 MT 2007 (cũng gần 7 năm rồi, tới h đã đc 15 vạn km, sửa cũng khối xèn rồi) nhà cháu quyết định mua thêm 1 con 7 chổ nữa để phục vụ nhu cầu đi lại. Đã nghiên cứu nhiều loại xe và cuối cùng quyết định tét thử e ps xăng 3.0, cảm nhận của cháu như sau:
1. Tay lái nặng, nhưng ko bằng con civic hiện tại do đó ok.
2. Cảm giác lái ko thật bằng civic nhưng cháu nghĩ như vậy là đủ.
3. Xe mạnh khiếp quá, cháu ở tp Biên Hòa, Đồng Nai do chưa quen xe nên chỉ đạp lên 60 cho zui zui thui nhưng cảm giác thật phấn khích, hơn hẳn con civic hiện tại.
4. Ngồi thử nhiều vị trí: lái, phụ, băng 2, băng 3 thấy cũng được đấy chứ, cũng ù ù nhưng ko đến nổi. Đặc biệt là khi ngồi ở băng 3, bác tét xe đi chung đạp lên 80 mà thấy rất ổn, ko lắc như ông FT, chỉ nghe tiếng pô rừ rừ và tiếng gió máy lạnh xè xè. Quá ổn!
5. Chạy qua thử đường xấu thì quá ổn định so với con xe cháu đang lái (civic quá trời ồn dù đã thay chon mitchelin tương đối ngon).
Túm lại là nhà cháu sẽ hốt e này trong tháng 4 mặc dù vẫn lăn tăn chuyện ăn uống nhưng kệ ăn chơi trước đã. Có cụ nào ở Biên Hòa thì pm cho cháu nhá, cà phê giao lưu tý! à quên có cụ sâu nào ở gần Biên Hòa send cho cháu cái giá nhè nhẹ + tý option được ko, dạo này kinh tế khó khăn quá các cụ ạ!

em cũng bán Civic 2.0 mua PS-G, hôm đi đổ xăng có bác Innova kế bên tấm tắc khen, vài bữa sau đi siêu thị có bác Fortuner săm soi rồi hỏi "xe nhập hả? Đẹp quá" làm em sướng tê người.

NgocDmax

Xe tăng
Em mới cưới e PsD4MT, do các bác khen quá nên e múc luôn, mới chạy thử 500km, cũng ổn dù vẫn hơi ù (F1 bảo êm hơi cái trước). Vấn đề là chổ em ở không có salon/gara Mit nên hơi băn khoăn, Cho em hỏi ngu mấy phát nhé:
1. Em chạy mà không learning được không?
2. RC là cái gì mà hay thế, em mua về tự lắp được không?
3. Em đổi xe rồi mà vẫn xài "cà vẹt-off" củ, đổi được không hay đăng ký lại?
4. Khi nào có gì trục trặc mong được các bác chỉ giáo!

SmallRiver

Xe điện
1- Giai đoạn đầu bác nên learning khi đi bảo dưỡng.
2- RaceChip là cái Chip tăng tốc để xe mạnh hơn, dùng cũng được, không dũng cũng chả sao.
3- Muốn đổi cà vẹt OF bác vào mục này: http://www.otofun.net/forums/139-ofer-gop-y-voi-bdh lập topic hỏi Admin đại nhân nhé!
4- Ok.
Thêm: xe mới cụ nên dùng nhớt mỏng, ví dụ: XW-30, XW-40 cho nhẹ máy.

NgocDmax

Xe tăng
thank cụ SmallR, vấn đề là em chưa biết đi đâu bảo dưỡng,em ở Gia Lai, nếu về Đà nẵng hay SG cũng mất ngót 500-600km cơ ạ.
Còn nữa, hôm nay nhớ ra hỏi luôn, mấy bác có ai dư cái logo off nào kô nhượng lại em với, hôm nọ lấy 2 cái pau2013 nhưng dán hết lên em trước, hôm tiễn đi không gỡ lại được, giờ thấy thiếu thiếu.

Chỉnh sửa cuối:

agriviet

Đi bộ
thank cụ SmallR, vấn đề là em chưa biết đi đâu bảo dưỡng,em ở Gia Lai, nếu về Đà nẵng hay SG cũng mất ngót 500-600km cơ ạ.
Còn nữa, hôm nay nhớ ra hỏi luôn, mấy bác có ai dư cái logo off nào kô nhượng lại em với, hôm nọ lấy 2 cái pau2013 nhưng dán hết lên em trước, hôm tiễn đi không gỡ lại được, giờ thấy thiếu thiếu.
Qua BMT (tiện thể thăm anh em) hay xuống Nha Trang cũng được mà Ngọc, đều là 3S của Mits.

NgocDmax

Xe tăng
em hỏi mấy seller ở Mit DakLak có learning được không? họ cứ ậm à ậm ừ chẳng hiểu đó là cái gì nên em cũng oải.!!!!! không biết họ làm thế nào, để kiếm cái cầm tay của mấy chú kỹ thuật hỏi xem sao. mà bác agriviet ở đâu đấy?

KatieKat

Xe đạp
Em chào các bác, nhà em cũng vừa tậu 1 em PS AT máy dầu, trước đây em chạy Zace , thấy có ồn nhưng là ồn do tiếng bên ngoài dội vào, nay em chạy em này thấy nó ồn ào và ung ung cái đầu, đi đường xa thấy hơi mệt. em có đọc nhiều bài các bác viết về em PS trên này nên em mới quyết định mua, cũng biết các bác có cách gì đó để chống ồn với ù nhưng em đàn bà con gái đọc chả hiểu mấy. Em hỏi bọn gara với hãng chúng nó cũng chả biết gì. Vậy em xin các bác chỉ giáo cho em mấy điểm sau với ạ:
1.chống ồn và ù bằng cách nào (các bác làm ơn tóm gọn lại giúp em với ạ)
2.LÀm ở đâu?
3.Giá rổ như thế nào?
em cám ơn các bác nhiều , rất vui khi được biết có 1 diễn đàn bổ ích như thế này ạ

SmallRiver

Xe điện
Em chào các bác, nhà em cũng vừa tậu 1 em PS AT máy dầu, trước đây em chạy Zace , thấy có ồn nhưng là ồn do tiếng bên ngoài dội vào, nay em chạy em này thấy nó ồn ào và ung ung cái đầu, đi đường xa thấy hơi mệt. em có đọc nhiều bài các bác viết về em PS trên này nên em mới quyết định mua, cũng biết các bác có cách gì đó để chống ồn với ù nhưng em đàn bà con gái đọc chả hiểu mấy. Em hỏi bọn gara với hãng chúng nó cũng chả biết gì. Vậy em xin các bác chỉ giáo cho em mấy điểm sau với ạ:
1.chống ồn và ù bằng cách nào (các bác làm ơn tóm gọn lại giúp em với ạ)
2.LÀm ở đâu?
3.Giá rổ như thế nào?
em cám ơn các bác nhiều , rất vui khi được biết có 1 diễn đàn bổ ích như thế này ạ
Xe mới máy đang nặng bác chưa nên làm gì nhiều. Hiện tượng bưng tai do hệ thống treo của PS khi còn mới nó vậy. Trước hết bác có thể làm những việc sau:
- Dùng nhờn tốt, loại mỏng. Trên thị trường có nhiều loại, thông dụng và dễ kiếm là Shell helix Hx7 diesel 10W-30, GS Kixx D1 10W-40...
- Tăng cường thêm vật liệu cách âm sàn, nên dùng loại tốt, dán dày (2 lớp).
- Đổi sang lốp loại khác.
Còn những việc khác chạy 1 thời gian hẵng tính.

Chỉnh sửa cuối:

NgocDmax

Xe tăng
Nhờ tư vấn: Thay nhớt castrol 10W-40 hoặc 15W-40 được không vậy? (xe mới)
Trưa nay em mới thay 4 quả lốp mới: mềm, gai mịn... đỡ ù hẳn (giảm 40-50%_cảm tính), vẫn còn tiếng lùm bùm nhưng không ù tai và đau đầu nữa, vậy là OK rồi nhé!

Chỉnh sửa cuối:

KatieKat

Xe đạp
Xe mới máy đang nặng bác chưa nên làm gì nhiều. Hiện tượng bưng tai do hệ thống treo của PS khi còn mới nó vậy. Trước hết bác có thể làm những việc sau:
- Dùng nhờn tốt, loại mỏng. Trên thị trường có nhiều loại, thông dụng và dễ kiếm là Shell helix Hx7 diesel 10W-30, GS Kixx D1 10W-40...
- Tăng cường thêm vật liệu cách âm sàn, nên dùng loại tốt, dán dày (2 lớp).
- Đổi sang lốp loại khác.
Còn những việc khác chạy 1 thời gian hẵng tính.
Em cám ơn bác nhiều ạ, xe em vừa chạy được hơn 1000km định đi thay dầu, em gọi vào hãng (gara Trung Thượng) thì họ bảo 5000km mới phải thay ?????. Họ bảo trong hãng chỉ thay dầu total, em muốn mua dầu như bác tư vấn trên đây thì mua ở đâu là đảm bảo hả bác. Nhà em khu vực Thanh Xuân, HN ạ.

quykien

Xe tải
Em cám ơn bác nhiều ạ, xe em vừa chạy được hơn 1000km định đi thay dầu, em gọi vào hãng (gara Trung Thượng) thì họ bảo 5000km mới phải thay ?????. Họ bảo trong hãng chỉ thay dầu total, em muốn mua dầu như bác tư vấn trên đây thì mua ở đâu là đảm bảo hả bác. Nhà em khu vực Thanh Xuân, HN ạ.
Đúng là bây giờ 5000km mới phải thay bác ạ, bác thích thì cứ thay thôi, nhưng theo em ko cần. Và lần đầu thì bác thay Total cũng được, vì máy mới có mạt. Lần sau bác muốn thay dầu khác thì tính. Em đang chuẩn bị thay dầu 10.000km, em thay dầu Kixx D1.

KatieKat

Xe đạp
Đúng là bây giờ 5000km mới phải thay bác ạ, bác thích thì cứ thay thôi, nhưng theo em ko cần. Và lần đầu thì bác thay Total cũng được, vì máy mới có mạt. Lần sau bác muốn thay dầu khác thì tính. Em đang chuẩn bị thay dầu 10.000km, em thay dầu Kixx D1.
Vâng, em cám ơn bác, thế thì em cứ vào hãng thay cho nó yên tâm vì 30/4 này em có chuyến hành trình gần 2000km

KatieKat

Xe đạp
Các bác cho em hỏi với ạ, khi em mở cửa lái xuống xe nhưng em không muốn mở khóa 3 cánh còn lại thì làm thế nào ạ? NHiều khi xuống đổ xăng em cứ phải ôm theo cái túi chứ sợ lúi húi phía bên này thì bên kia có thằng nó nhảy lên thó các thứ thì sao, bạn em đã có lần bị như vậy rồi.

BlackTSB

Xe tải
Các bác cho em hỏi với ạ, khi em mở cửa lái xuống xe nhưng em không muốn mở khóa 3 cánh còn lại thì làm thế nào ạ? NHiều khi xuống đổ xăng em cứ phải ôm theo cái túi chứ sợ lúi húi phía bên này thì bên kia có thằng nó nhảy lên thó các thứ thì sao, bạn em đã có lần bị như vậy rồi.
Tốt nhất là cụ tắt máy, xuống xe và khoa cửa lại là xong ạ.

NgocDmax

Xe tăng
Cụ làm khó Mit rồi! Hay là cụ cho hết vào túi đựng đồ (túi đựng găng tay) khóa lại! thế là chịu!
Lễ vừa rồi cụ chạy 2000km cảm nhận thế nào, có thử vào đoạn offroad không?

KatieKat

Xe đạp
Cụ làm khó Mit rồi! Hay là cụ cho hết vào túi đựng đồ (túi đựng găng tay) khóa lại! thế là chịu!
Ôi thế là không có cách nào thật ạ. Thế thì từ nay em phải tăng cường cảnh giác thôi ạ. Bạn em có lần mở khóa cho con xuống xe, con xuống phía bên trái, mẹ còn đang mải nhìn theo con thì có thằng nó mở cửa bên lái phụ cầm cái túi chạy mất, đường đông nên không thể đuổi theo, ngoài một số tiền mặt, giấy tờ, điện thoại bị mất thì cái tiếc nhất và giá trị nhất lại là cái .... túi.

Lễ vừa rồi cụ chạy 2000km cảm nhận thế nào, có thử vào đoạn offroad không?

Em chỉ ngồi ghế phụ, nhà em cũng đi toàn đường bằng (HÀ nội-Huế-Đà nẵng) nhưng em xin mạn phép nêu vài cảm nhận như sau ạ
-Xe hơi ồn, do trước đây em đi xe máy xăng, nhưng rồi cũng quen, nhất là khi cứ mở nhạc to lên 1 tý. Nhưng ngồi hàng ghế 2 thì tiếng ồn giảm hẳn.
-Điều hòa tốt
-Đài FM cứ hay lẹt xẹt
-Xe vượt đèo Hải Vân nhẹ nhàng như không
-Vựot các xe khác cũng dễ dàng, nhấn tý ga là vọt lên ngay.
-Xe êm, đi vào đường xóc hay đường xấu chỉ hơn ồn hơn còn không bị xóc nảy ngừoi lên như xe trước.
-Lúc đi nhà em định tiết kiệm 1 đoạn đường nên đi qua TT Chúc Sơn để bắt vào đường Hồ Chí Minh (bỏ qua ngã ba Xuân Mai), không ngờ gặp phải gần 2km đường không biết có gọi là offroad được không; toàn ổ voi và ổ khủng long thôi các bác ạ, trời lại vừa mưa xong, từng vũng từng vũng như những cái ao nhỏ ngay giữa đường, nhà em cứ liều phi xuống, trẻ con thì kêu phê vãi bố ạ, em thấy xe cũng dễ dàng vượt qua, bỏ xa Grand Vitara 2 cầu phía sau, hehe em ko có ý dìm hàng đâu nha.
-Tính rất xông xênh thì bạn ý ngốn hết 7.93l/100km
nói chung là hài lòng ạ, với giá tiền như vậy thì bạn ý rất phù hợp với nhu cầu của nhà em

NgocDmax

Xe tăng
Kati: "nói chung là hài lòng ạ, với giá tiền như vậy thì bạn ý rất phù hợp với nhu cầu của nhà em"
Vậy là vui rồi, hôm trước em xúi bác đổi mấy quả lốp mà chắc bác không đổi, em đã đổi và thấy đỡ ù hẳn, không lùm bùm ù tai nữa (giờ mà bác đổi là "bù" ốm đấy). Còn vụ lội ruộng thì em nó ngon lắm, em thử rồi, số chậm lại có khóa vi sai nên không ngại gì chỉ xót em nó chút thôi.Bác đừng nghe xúi mà tham dự vụ VOC:-h
Mà ai lại đi so PS mới mua với Gr.Vịt chứ!

dungbmt

Xe hơi
Website
bomnuocbactruong.vn
các cụ cho em hỏi đến khi nào thì ps mới có AT mà lại 2 cầu ạ?