Pajero Sport G 2WD vs Fortuner V 2WD – Chất lượng vs Thương hiệu

RAVA

Xe ba gác
Chả biết cả trăm cái động cơ bị gỉ vứt chỏng chơ ở cảng HP kia đã lắp vào xe có lỗi không nữa ! Mà có lỗi cũng có sao đâu vì dân mình trong đầu chỉ có Toy Toạch thôi ,chất lượng thua Mit cũng được , chỉ biết lúc bán đỡ lỗ hơn !
-Đấy là động cơ của Ỉn, ko phải của FT. Nói tóm lại là sau khi hỏi chán hỏi chê tại box Mit sau khi các bác tuyên bố là FT có rất nhiều lỗi nhưng em chả nhận được câu trả lời nào mang tính thuyết phục cả, rốt cục cũng chỉ toàn là "nghe nói thế" hay là trả lời theo ý khác kiểu như "dân mình ngu dốt chả biết gì", "khi bán đỡ lỗ"...Theo em trước khi chém các bác cũng nên tìm hiểu kỹ về xe của đối thủ trong cùng phân khúc, cái gì dở thì chê, cái gì hay thì khen, tránh việc xe mình chạy thì khen lấy khen để, xe người thì chê ỏng chê eo, nghe vừa kém hiểu biết lại vừa trẻ con!:D

conco4mat

Xe tăng
-Đấy là động cơ của Ỉn, ko phải của FT. Nói tóm lại là sau khi hỏi chán hỏi chê tại box Mit sau khi các bác tuyên bố là FT có rất nhiều lỗi nhưng em chả nhận được câu trả lời nào mang tính thuyết phục cả, rốt cục cũng chỉ toàn là "nghe nói thế" hay là trả lời theo ý khác kiểu như "dân mình ngu dốt chả biết gì", "khi bán đỡ lỗ"...Theo em trước khi chém các bác cũng nên tìm hiểu kỹ về xe của đối thủ trong cùng phân khúc, cái gì dở thì chê, cái gì hay thì khen, tránh việc xe mình chạy thì khen lấy khen để, xe người thì chê ỏng chê eo, nghe vừa kém hiểu biết lại vừa trẻ con!:D
Minh đang viết một trang blog nhỏ để so sánh, 1 tuần nữa bác trở lại, hay sẽ mail cho bác.
1-2 bàl thì không đủ diển tả sự chênh lệch.
Viết một lần, mọi người đều xem.

Hợp tác gì đâu bác, Toy thất thế ở Châu âu vì ở đây nó chuộng xe máy dầu, mà cái này thì Toy còn kém xa kể cả nếu so với Hàn xẻng. Thế nên dự định là hợp tác với Bim để chia sẻ công nghệ này. Còn Bim thì quan tâm đến công nghệ Hybrid của Toy. Nhưng thương vụ này đổ bể rồi, vì cuối cùng Bim nhận ra rằng, người ta mua Bim nói riêng và xe Đức nói chung không phải vì chuyện tiêu hao nhiên liệu nhiều hay ít mà bởi cảm giác lái, bởi công nghệ tuyệt vời về an toàn cho con người, bởi đẳng cấp thực sự của dòng xe sang.

Chỉnh sửa cuối:

SmallRiver

Xe điện
RAVA nói:
-Con FT nó có những lỗi gì mà nhiều thế hả bác?~X(
Người ta nói Toy lỗi nhiều thì cụ vơ vào FT! Con bán được nhiều nhất lại là con có nhiều lỗi nhất. FT thời gian đầu chả lỗi chết người là lỗi bu lông Camber đểu đấy là gì. Đã có trường hợp đứt bu lông Camber khi xe đang chạy nhưng lên báo được đúng 1 buổi thì bị gỡ xuống. Ỉn lỗi hàng loạt thì chỉ nhận có 1/10....

tnt_79

Xe đạp
Nói chung là hãy lái, hãy ngồi và cảm nhận trước. Sau đó cân đong đo đếm các thông số kỹ thuật khác sau. :)
Theo cá nhân thì PS hơn FT phần lớn thứ (kể cả giá mua :)) )

V.T.A

Xe điện
Nói chung thì yêu vợ nào rào vợ đó , hay dở thế nào chưa biết nhưng cứ 20 người cưới vợ FT mới có 1 người tỉnh táo cưới PS cũng là điều đáng suy nghĩ các cụ ah.
Thành công của sản phẩm là gì , là lời chắp tay ngoảnh mặt khen tốt cho sp đó hay gật đầu góp doanh số sp đó mang lại cho NSX .Các cụ cho em xin câu trả lời !