Outlander Sport - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật.

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Em đổi xe to hơn, có em Outlander Sport bản full đăng ký t1/2015, 18.000km ko biết giờ giá thế nào các bác nhỉ? Xe em màu titan, mới nguyên, để trong hầm là chính, em ko đi hàng ngày. Ko biết giá nên tốt nhất lên đây hỏi các bác. Cảm ơn các bác nhé!
Xe cụ có cân bằng điện tử chưa?

kenta84

Xe hơi
Em đổi xe to hơn, có em Outlander Sport bản full đăng ký t1/2015, 18.000km ko biết giờ giá thế nào các bác nhỉ? Xe em màu titan, mới nguyên, để trong hầm là chính, em ko đi hàng ngày. Ko biết giá nên tốt nhất lên đây hỏi các bác. Cảm ơn các bác nhé!
Em quan tâm, xin lót dép hóng ạ

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Sau 1 thời gian ngâm cứu, thử nghiệm, tìm nguồn linh kiện giá tốt. Em đã chốt đc vụ Auto light và Auto Rain/Light cho Outlander Sport/Lancer EX/Lancer IO/Fortis với 5 options như sau:
- Combo 1 (3000k): sensor auto light analog (hàng OEM ship Nhật mới 100%, ko có auto gạt mưa) + cần công tắc đèn hoán cải (chỉnh nấc lăng téc => nấc Auto trên cân zin).

- Combo 2 (4500k): sensor auto light analog (ko có auto gạt mưa) + cần công tắc đèn Auto (hàng zin, ship Nhật, mới 100%).

- Combo 3 (5500k): sensor RLS ( rain light sensor bao gồm cả đèn và gạt mưa Auto, hàng zin, ship Nhật, mới 100%) + len dán kính của sensor (OEM, ship UK) + cần công tắc đèn hoán cải.

- Combo 4 (7500k): sensor RLS + len dán kính của sensor (OEM, ship UK) + cần công tắc đèn Auto (hàng zin, ship Nhật, mới 100%).

P/s:
1. Cần hoán cải là cần theo xe đã đc mod lại thành OFF/Auto/On thay cho OFF/Demi/Auto nguyên bản (hiện có 2 cái của em và Hung Nguyen đã mod sẵn để các cụ đổi khi đến lắp)
2. Ko cần thay cần gạt mưa vẫn có nấc Auto (sau khi lắp đặt active nấc INT => Auto, gạt mưa sẽ Rain Sensitive chứ không Speed Sensitive nữa). Việc thay cần chỉ cho cụ nào thích có chữ Auto ở cả 2 cần thoai
:))
Vị trí gắn sensor RLS (hình minh họa dán tạm bằng 3M, khi có len về dán sẽ gọn và đẹp hơn)

Vị trí gắn sensor Analog

Clip test chức năng

AKan

[Tịch thu bằng lái]
Con này công nhận đẹp thật

kichi kichi

Xe đạp
Các Cụ tư vấn giúp em cái, em mải ngắm vợ người khác để xe số lùi trôi vào cánh cổng vỡ mất mảnh nhỏ vỏ đèn hậu phía ngoài. Em đã hỏi hãng nhưng họ không bán vỏ mà chỉ bán cả cụm đèn, vậy có Cụ nào biết mua vỏ đèn ở đâu chỉ giúp em, nếu không có thì chắc em phải đi vá, nhưng em vẫn lo vá xong sợ nước vào hoặc một thời gian sẽ bị ố, các Cụ biết chỗ nào vá tốt thì chỉ giúp em ạ. Đây là ảnh hình đèn xe em bị vỡ. Cảm ơn các Cụ!

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cụ ra đ
Các Cụ tư vấn giúp em cái, em mải ngắm vợ người khác để xe số lùi trôi vào cánh cổng vỡ mất mảnh nhỏ vỏ đèn hậu phía ngoài. Em đã hỏi hãng nhưng họ không bán vỏ mà chỉ bán cả cụm đèn, vậy có Cụ nào biết mua vỏ đèn ở đâu chỉ giúp em, nếu không có thì chắc em phải đi vá, nhưng em vẫn lo vá xong sợ nước vào hoặc một thời gian sẽ bị ố, các Cụ biết chỗ nào vá tốt thì chỉ giúp em ạ. Đây là ảnh hình đèn xe em bị vỡ. Cảm ơn các Cụ!
Cụ ra Đỗ Ngọc Du vá thôi

Lê Quang Huy 92

Đi bộ
Mình vừa tậu OS full đc 2 tháng. mà thấy thiếu nhiều option quá. Hội có page fb ko nhỉ

phamhoaphong

Xe đạp
Cụ có còn xe không ạ? Em đang muốn một em. Cụ mật thư cho em giá với!

CHAU PHAM

Xe hơi
Cho em hỏi Camera hành trình cho Mit Out 2.4 loại nào tốt vậy? Bác nào rành chỉ giúp em với. Giờ em tin các bác các cụ cao thủ Otofun hơn cả Hãng rồi. Hehehe.