Outlander Sport -Trao đổi các vấn đề kỹ thuật

miagistevn

Xe tải
Website
www.baoholaodongnghiahoa.com.vn
1, Em chẳng biết quy trình thế nào cả, chụp được thì úp lên.
2, Theo cụ thì em có mục đích gì? cụ đã mất gì?
3, Đặt hàng : Hàng mình tự đặt, hãng chưa có, cái này cụ sành lắm mà.
4, Cụ thích hay không thích là việc của cụ, em không có nhiệm vụ làm cho cụ hài lòng.
5, Hà nội có bao nhiêu cái mitsu : Cái này chẳng liên quan gì tới em, cụ thích vào đâu ? làm gì? đó là quyền của cụ (Riêng cái này thì cụ có thể thích hay không thích nhé)
Nói ko phải mong các cụ bỏ quá cho! Nói tóm lại là hết bao nhỉêu? Hoạt động có trơn tru ko ạ?

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Kính gửi cụ hoangduong12 và cụ Cóc
Anh em ta vào đây là để chia sẻ kinh nghiệm, học hỏi lẫn nhau. Có gì hay thì chia sẻ, hoặc không, bông đùa với nhau vài câu cho đời đỡ nhạt.
Cái xe này mới ra, ai cũng có ít nhiều bỡ ngỡ và muốn được tìm hiểu thêm, cho nên rất muốn có được sự chỉ giáo, càng nhiều càng tốt. Mặc dù là diễn đàn ảo, nhưng mà lợi ích thì rất thiết thực.
Kính mong các cụ bớt giận và lấy lại tinh thần chan hoà với nhau, tiếp tục chia sẻ hiểu biết cho các OSers khác.
Trân trọng.
Ai cũng nghĩ đc như cụ thì tốt. Nếu cùng nhau sử dụng 1 loại xe thì chia sẻ kinh nghiệm nâng cấp hoàn thiện xe có gì là khó khăn nhỉ? Cụ ý ko thích chia sẻ trên forum thì tổ chức buổi off để thẩm cũng đc mà.
Em chả hiểu ra làm sao? Chú sale thì vào rắc thính xong lặn, cụ hoangduong12 vào khoe đã lắp thành công như chỉ show mấy cái ảnh mà chả có tý thông tin cụ thể gì? Test sử dụng nó ra sao? Chia sẻ cách order, lắp đặt và chi phí ra sao. Toàn trả lời kiểu lấp lửng ý như kiểu xuống Mitsu Cầu Diễn là biết. Ai cũng bận đi làm cả có phải lúc nào cũng rảnh để xách xe đi lắp đi nâng cấp đâu. Nếu có thông tin cụ thể thì em xách cả xe và tiền xuống chỗ cụ ý bảo làm ngay ý chứ. Em chả hiểu tên topic là trao đổi mà muốn trao đổi thì lại ko chịu. Bó tay .com luôn :))

matiz19

Xe tăng
Ai cũng nghĩ đc như cụ thì tốt. Nếu cùng nhau sử dụng 1 loại xe thì chia sẻ kinh nghiệm nâng cấp hoàn thiện xe có gì là khó khăn nhỉ? Cụ ý ko thích chia sẻ trên forum thì tổ chức buổi off để thẩm cũng đc mà.
Em chả hiểu ra làm sao? Chú sale thì vào rắc thính xong lặn, cụ hoangduong12 vào khoe đã lắp thành công như chỉ show mấy cái ảnh mà chả có tý thông tin cụ thể gì? Test sử dụng nó ra sao? Chia sẻ cách order, lắp đặt và chi phí ra sao. Toàn trả lời kiểu lấp lửng ý như kiểu xuống Mitsu Cầu Diễn là biết. Ai cũng bận đi làm cả có phải lúc nào cũng rảnh để xách xe đi lắp đi nâng cấp đâu. Nếu có thông tin cụ thể thì em xách cả xe và tiền xuống chỗ cụ ý bảo làm ngay ý chứ. Em chả hiểu tên topic là trao đổi mà muốn trao đổi thì lại ko chịu. Bó tay .com luôn :))
Lại trò mèo chằng? "ở đây em bán điện thoại Iphone giá 1 triệu" dụ người ta đến rồi bảo "hàng trưng bày không bán" giống mấy thằng thế giới di động :D
Em dự cụ HoangĐường12 một là chụp chộm được của đứa nào nó lắp, hai là câu like. Lằng nhằng thế muốn vào CLB cũng chưa chắc sau này đã được vào :D

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Lại trò mèo chằng? "ở đây em bán điện thoại Iphone giá 1 triệu" dụ người ta đến rồi bảo "hàng trưng bày không bán" giống mấy thằng thế giới di động :D
Em dự cụ HoangĐường12 một là chụp chộm được của đứa nào nó lắp, hai là câu like. Lằng nhằng thế muốn vào CLB cũng chưa chắc sau này đã được vào :D
Vâng em chả hiểu ra làm sao? Cụ ý còn khoe có cái khiển trước khi cả em tìm đc trang order cơ. Xem mấy cái ảnh thì mấy chú thợ kia mặc áo hãng chuẩn rồi nhưng thấy test tiếc thế nào xem đầu DVD có làm việc ngon với khiển vô lăng không? cruise có active đc ngay không hay phải chế cháo gì ko? Nói chung là rất tù mù, khiển vô lăng thì nó đơn giản còn Cruise nó lên quan tới ECU nên phải rõ ràng chứ, đến lúc vác xe xuống làm chuột bạch rồi chết ECU thì ai chịu bây giờ.

mati

Xe buýt
Nhìn ảnh em thấy hệ thống phím âm thanh và cruiser control có thể chưa dùng được vì không thấy thay cáp vô lăng (Clock spring) loại có thêm giắc cho 2 bộ phím trên.

mitsu.car

Xe tải
Website
www.mitsubishi.hanoi.vn
Nhìn ảnh em thấy hệ thống phím âm thanh và cruiser control có thể chưa dùng được vì không thấy thay cáp vô lăng (Clock spring) loại có thêm giắc cho 2 bộ phím trên.
Cụ tinh thật.
Hiện tại bộ âm thanh hoạt động bình thường.
Còn cruiser đang cần time chút nữa mới hoàn thiện được.

miagistevn

Xe tải
Website
Cụ tinh thật.
Hiện tại bộ âm thanh hoạt động bình thường.
Còn cruiser đang cần time chút nữa mới hoàn thiện được.
Vậy là bộ cruise cần chế ak? Qtrong là chỉnh nhạc, rảnh tay... Cruise dùng sao các bác?

taivenh1

Xe tải
Đã cụ nào dán kính chưa ợ? Dán loại nào thì ngon ợ?
2 kính sườn ghế sau và kính hậu màu đen rồi thì có cần dán nữa ko ợ?
Nhiều câu hỏi quá, mong các cụ chỉ giáo dùm. Tks các cụ!

lehai1122

Xe tải
Đã cụ nào dán kính chưa ợ? Dán loại nào thì ngon ợ?
2 kính sườn ghế sau và kính hậu màu đen rồi thì có cần dán nữa ko ợ?
Nhiều câu hỏi quá, mong các cụ chỉ giáo dùm. Tks các cụ!
Dán hết cụ ợ. Vì dán kính nó còn tác dụng cách nhiệt và các loại tia linh tinh, trong khi kính ban đầu dù là tối màu cũng ko có chức năng đó.
Tôi dán Classic cũng thấy dùng tốt, thiệt hại đâu đó chừng 5 củ.

taivenh1

Xe tải
Em đang hỏi Vkool. Có gì sẽ bá cáo các cụ.
Hôm chú sâu báo giá 3 M dán trọn gói 3t, em ko yên tâm check lại thì hóa ra là Tàu nhái. May quá, chứ dán xong toét hết mắt thì toi

miagistevn

Xe tải
Website
Vâng em chả hiểu ra làm sao? Cụ ý còn khoe có cái khiển trước khi cả em tìm đc trang order cơ. Xem mấy cái ảnh thì mấy chú thợ kia mặc áo hãng chuẩn rồi nhưng thấy test tiếc thế nào xem đầu DVD có làm việc ngon với khiển vô lăng không? cruise có active đc ngay không hay phải chế cháo gì ko? Nói chung là rất tù mù, khiển vô lăng thì nó đơn giản còn Cruise nó lên quan tới ECU nên phải rõ ràng chứ, đến lúc vác xe xuống làm chuột bạch rồi chết ECU thì ai chịu bây giờ.
E thấy nói lắp audio ngon, tháng sau có hàng chính hãng, còn cruise thì chịu, ko lắp đc đâu

mati

Xe buýt
Em hỏi ngu tí, công tắc chân phanh là cái gì cụ?
Xe không có Cruise Control (CC) công tắc chân phanh chỉ có 1 cặp tiếp điểm cho đèn phanh.Xe có CC công tắc có thêm 1 cặp tiếp điểm nối với ECU để ngắt chế độ CC khi đạp phanh.Nếu OS đang lắp công tắc 2 chấu,muốn độ thêm CC cần thay công tắc 4 chấu.

Hopesun

Xe máy
Xe không có Cruise Control (CC) công tắc chân phanh chỉ có 1 cặp tiếp điểm cho đèn phanh.Xe có CC công tắc có thêm 1 cặp tiếp điểm nối với ECU để ngắt chế độ CC khi đạp phanh.Nếu OS đang lắp công tắc 2 chấu,muốn độ thêm CC cần thay công tắc 4 chấu.
Kiểu thiết kế này có gây nguy hiểm nếu dùng lâu công tắc hỏng k cụ?
Em hỏi thế vì thấy nhiều loại xe khác nhau cũng thấy các cụ bị hỏng công tắc này nên bị báo đèn lỗi, nếu xảy ra trong lúc đang dùn CC thì thành xe điên mất :|

lehai1122

Xe tải
Túm lại nó là cái công tắc đèn phanh. Cám ơn cụ.

mati

Xe buýt
Kiểu thiết kế này có gây nguy hiểm nếu dùng lâu công tắc hỏng k cụ?
Em hỏi thế vì thấy nhiều loại xe khác nhau cũng thấy các cụ bị hỏng công tắc này nên bị báo đèn lỗi, nếu xảy ra trong lúc đang dùn CC thì thành xe điên mất :|
.
Nếu công tắc này hỏng nó báo lỗi và xe cũng không kích hoạt được hệ thống CC nữa.Nếu đang dùng CC mà nó lăn ra hỏng thì cụ còn cái phím Cancel hoặc On/Off trên vô lăng để hủy.Các xe có CC bây giờ đa số dùng công tắc loại không tiếp điểm nên cụ không phải lo nó hỏng.

Hopesun

Xe máy
.
Nếu công tắc này hỏng nó báo lỗi và xe cũng không kích hoạt được hệ thống CC nữa.Nếu đang dùng CC mà nó lăn ra hỏng thì cụ còn cái phím Cancel hoặc On/Off trên vô lăng để hủy.Các xe có CC bây giờ đa số dùng công tắc loại không tiếp điểm nên cụ không phải lo nó hỏng.
thanks cụ ạ.
Sorry cụ em hết rượu :-s