[Funland] 91,5% Bếp điện từ trên thị trường có nguồn gốc từ Trung Quốc

vonga389

Xe buýt
Nhà em dùng cái bếp từ đơn MEDIA mua 600k, dùng hơn 10 năm vẫn ngon choét!

The Tank

Xe điện
Thế mới thấy Trump nó đập Tàu là hợp ní. Cứ thế này thì tụi doanh nghiệp Phương Tây chết hết. Dân các nc đang phát triển thì đa số mua phải hàng Tàu với giá hàng hịn. :D

cobra77

Xe buýt
E sắm cho phụ huynh nhà em 2 con mì xào TQ ver1&2 ( 1 con thường và 1 con có IoT)
Dùng cũng hay phết, nhỏ gọn sử dụng đơn giản.

bimbim71

Xe điện

các cụ xem hộ e mã bếp này có phải hàng đức do cty vn nhập khẩu về ko ah . E vừa mua tặng ông bà già mà hoang mang quá
Dạ,chính xác hàng Nam Việt đấy ạ(Nam Việt trừ chữ S nha).

cocsku

Xe cút kít
Dân Việt mình lừa đảo, buôn gian bán lận thì thành thói quen, thuộc tính rồi. Có gì lạ đâu. Số liệu Hải quan còn sợ ít vì ko thống kê dc hàng lậu tuồn vào :))

1. Đa số gian thương bây giờ sang Trung Quốc đặt hàng sản xuẩt, tự đặt nhãn mác thương hiệu rồi mang về Việt Nam bán. Những thương hiệu này có thể nhái những thương hiệu nổi tiếng (hàng fake) hoặc tự đặt một thương hiệu riêng nghe na ná tiếng Đức, Nhật, Hàn rồi về lừa đảo người tiêu dùng. Bên Trung Quốc người ta làm hết từ thiết kế mẫu mã, sản xuất, nhãn mác bao bì, catalog... theo yêu cầu, trông y như hàng hiệu nhưng giá cực rẻ. Về Việt Nam gian thương lừa đảo, mở showroom hoành tráng, thiết lập hệ thống bảo hành rất chuyên nghiệp và bán hàng với giá trên trời, tương đương với những thương hiệu có tên tuổi trên thế giới.

2. Muốn kiểm tra có phải hàng xịn không thì chỉ cần Google tên, mã sản phẩm trên mạng. Nếu thấy ra toàn trang web tiếng Việt quảng cáo thì đích thị lừa đảo. Nếu tìm thấy mã hàng hoá bán trên những Website nước ngoài (ví dụ bếp Bosch với đúng mã có bán ở Đức và châu Âu chẳng hạn) thì có thể yên tâm. Trong trường hợp này check thêm giá cả là OK.

3. Phổ biến hiện nay trên thị trường là bán hàng Trung Quốc nhưng làm giả thương hiệu nước ngoài, giá cao, chất lượng ko đảm bảo. Hàng có tên tuổi, chính hãng, đúng mã, đúng P/N thì dù sản xuất ở Trung Quốc vẫn yên tâm về chất lượng, giống như IPhone sản xuất ở TQ, giầy Nike sx ở Việt Nam. Nhưng để tránh mua phải hàng nhái thì phải tìm đúng đại lý của hãng được uỷ quyền phân phối tại VN mà mua (check tên, địa chỉ trên website của hãng). Mua lung tung ở ngoài xác suất ăn quả lừa hàng Fake là rất cao. Kinh nghiệm của e là ko tin bố con thằng nào quảng cáo, cứ tự kiểm tra thông tin là ra hết.

Chia sẻ cccm một ít kinh nghiệm mua sắm. Không chỉ là bếp từ mà tất cả các hàng hoá nhập khẩu đều tương tự. Muốn yên tâm thì phải tự tay xách về hoặc tìm đến đại lý chính hãng và check chéo sản phẩm trên trang web nước ngoài.
Các nhà sản xuất Trung quốc họ có sẵn sản phẩm, đủ các dòng. Chỉ việc đặt hàng, thuê họ in nhãn gì cũng được, made in ở đâu họ cũng in. Sau đó chuyển về vn mà bán. Tha hồ doạ, đức ý nhật pháp.

Nino88

Xe container
Nhớ ngày đầu tiên lúc ra trường, e đi làm ở cty bếp từ nhập khẩu châu âu( ở nguyễn xiển). Hí hửng tưởng công ty ngon, ai dè: Đến cty, sau đó anh tổ trưởng dẫn ra xưởng gia công bếp ở bên cạnh, lúc đó mới vỡ lẽ ra là bếp tàu mua về sau đó thay tem lại hàng châu âu hết. Cả sáng hôm đấy e được mấy ông kỹ thuật dậy cho khá chi tiết: nào là tháo,lắp, đi bảo dưỡng, khi hỏng thì thay thế nào....Sau đó cũng được phân công công việc là nhân viên sửa chữa và bảo dưỡng bếp khi khách hàng hỏng( mà thấy mấy ông thợ ở đấy bảo là hỏng suốt, đi sửa suốt...). Em nghĩ thầm trong đầu( mình đi sửa,bảo dưỡng nhà ngta: Chắc chắn ngta chửi bếp châu âu mà hỏng suốt thế à.).
Vì vậy, buổi trưa ăn cơm nước xong e lên gặp ông quản lý bảo là em xin phép nghỉ việc. ( Lý do : Em không muốn bị gãy răng trước khi nhận lương. Do em sợ ngta phát hiện ra hàng tàu, ngta vả em đầu tiên luôn ý).:)):)):))
Mợ thật thà quá,giờ ko bán hàng tầu mới là hiếm :D

Kitcat

Xe container
các cụ cho hỏi, e mua bếp Nhật thì là Nhật xịn hay nhật tân ạ?
Em nghĩ là nhật tân. Nhà em dính hai cái nhật tân gần giống cái ở nhà cụ, mua lắp hai nhà liền giống nhau.
Nhiệt lượng không đều, dễ làm hỏng nồi, nấu khó ngon. Panasonic kz f32 as

Kitcat

Xe container
Làm gì có tự nghiên cứu cái tên còn thì Tq làm nghiên cứu hết. Cụ chém quá bậy , nâng bi hơi lố em thật ;))
Nó có thuê cũng tách nhỏ ra thuê nhiều công ty, về nó ghép xem prototype nào tốt. Sau đó vứt hết, phần hồn cốt của prototype đc chọn là bên chính quốc tự làm
Làm đếu gì có thằng Đức nào, thằng Ý nào nó rỗi hơi đi sản xuất cái bếp từ, có thằng Nhật nó vẫn làm ở quy mô nhỏ lẻ.

Giờ Đức - Ý nó chỉ tập trung sản xuất linh kiện-phụ tùng... và vẽ thiết kế-lên ý tưởng cho hãng ô tô quy mô và thần tốc nhất trên thế giới mà còn không kịp thời gian kìa.

Bếp từ thì họ học phong cách làm việc của hãng ô tô ý, chỉ lên ý tưởng cái tên thoai xong bọn Tầu tự nghiên cứu.... vẽ với....tính toán....lên linh kiện....mí sản xuất, về chỉ dán tên bếp Đức vào vậy.

hieukon

Xe container
Em nghĩ là nhật tân. Nhà em dính hai cái nhật tân gần giống cái ở nhà cụ, mua lắp hai nhà liền giống nhau.
oạch, thôi xog e rồi, e dùng gần 2 năm chưa vấn đề gì cụ ak :( mong rằng e nó ổn ạ

Nino88

Xe container
Hàng tầu nhiều,nhưng tỷ lệ như cụ chủ thớt nói là quá cao!em ko nghĩ là cao đến thế

Kitcat

Xe container
oạch, thôi xog e rồi, e dùng gần 2 năm chưa vấn đề gì cụ ak :( mong rằng e nó ổn ạ
Cụ đặt nồi nc lên đun xem sủi chỗ nào đầu tiên và mất bao lâu mới sủi đc đều toàn nồi nhé? Để nấc default mà test ạ. Bếp từ để chạy công suất cao nhất dễ hỏng.

ubisapro

Xe trâu
Tàu thì ghi rõ tàu, toàn hàng công nghệ nhật, do người Việt, cho người Viêt :))

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Làm đếu gì có thằng Đức nào, thằng Ý nào nó rỗi hơi đi sản xuất cái bếp từ, có thằng Nhật nó vẫn làm ở quy mô nhỏ lẻ.

Giờ Đức - Ý nó chỉ tập trung sản xuất linh kiện-phụ tùng... và vẽ thiết kế-lên ý tưởng cho hãng ô tô quy mô và thần tốc nhất trên thế giới mà còn không kịp thời gian kìa.

Bếp từ thì họ học phong cách làm việc của hãng ô tô ý, chỉ lên ý tưởng cái tên thoai xong bọn Tầu tự nghiên cứu.... vẽ với....tính toán....lên linh kiện....mí sản xuất, về chỉ dán tên bếp Đức vào vậy.
Chắc cụ chưa dùng bếp Đức nhỉ? Những bếp seri mới đều sản xuất tại Đức hết nhé, như Lò nướng Seri 8 của bosh vẫn sản xuất tại Đức, các dòng thấp hơn thì sản xuất tại nước thứ 3 (thổ, TQ,...). Nhiều hãng Đức vẫn chỉ sản xuất nội địa mà ko sx ở nước thứ 3.

DONGVN

Xe tải
Nhà em mua con này cách đây 5 năm, dùng ngon choét.

DUCHOPHE

[Tịch thu bằng lái]
Cách đây 7 năm, em mua 1 con bếp từ Fagor mặt 3 bếp giá 35 tr...Thấy chủ quán nói Hãng này của Tây Bán Nhà, SX ở Châu Âu ( em xem nhãn thấy ghi là made in Slovenia), mặt bếp thì ghi Schott Ceran, thấy chủ cửa hàng bẩu mặt bếp là do Đức SX...chả biết có phải hàng Tàu hay không, cơ mà dùng rất tốt, tốn ít điện ( chắc chỉ tốn hơn 100k tiền điện/ tháng- nhà em đun nấu ít nhất 3 lần ngày), dùng đến nay chưa có trục trặc gì...:)
Chi phí dùng bếp từ rẻ thế mà dân tình vẫn dùng bếp than tổ ong nhỉ ! Em dự đun than tổ ong có khi chi phí 1 tháng còn đắt hơn chi phí bếp từ...:))

vieteuro

Xe container
Mảng bếp từ này cu bạn em mới nhảy vào khoảng 3 năm mà thấy nó kiếm bộn tiền

Kingdom226

Xe tăng
Con số này sai sai, phải99% mới đúng