[Funland] 900 triệu cho một chiếc xe

hatchback

Xe buýt
Em hỏi mấy chủ xe thì thấy bảo lăn bánh là 900 :))
Thế à?
Vậy mà trên các báo mạng nói là mới nhập có 2 con để chạy thử, chưa có giá.
Em cũng đang quan tâm, chắc sắp xếp đi xem qua ổn thì mua 1 con. Trước mua con Z8 anh em chạy nói cũng ổn.

banmotnucuoi

Xe lăn
Hôm nay mùng 4 rồi nha :D
Động cơ xịn họ nhập từ Đức ah cụ ???
Tốt quá dồi :)) :)) :))
Sx tại nhà máy Vinfast - Cát hải- Hải phòng nhé.
Nay chắc xe chạy đầy đường nhà máy rồi, nhưng ko đc công bố thôi

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Sx tại nhà máy Vinfast - Cát hải- Hải phòng nhé.
Nay chắc xe chạy đầy đường nhà máy rồi, nhưng ko đc công bố thôi
Kinh nhề :P
Sao hôm trước trên VTV chả thấy cái dây chuyền quái nào của Vin Phét chạy cả nhề ???

banmotnucuoi

Xe lăn
Kinh nhề :P
Sao hôm trước trên VTV chả thấy cái dây chuyền quái nào của Vin Phét chạy cả nhề ???
Thế có mà dây truyền secan hand à cụ?. Phần nhà xưởng hoàn thành trong tháng 9 năm 2018. Giờ chạy đơn động đc đã là kỷ lục rồi.
Chạy liên động chắc mất 3-4 tháng nữa, hoặc có thể vài ngày, nếu fix hết lỗi

dpl

Xe lăn
Cách đây 10 năm điện thoại của Tầu chỉ toàn hàng nhái và giá rẻ, còn bây giờ thì khác rồi, cạnh tranh với táo khuyết và Samsung, Nokia...
E đang dùng samsung note 8 mà cbi mua xiaomi mi 9 :)) chứ k mua ss s10+

Truns176

Xe tải
Nó có xe rồi, bán bao nhiu thì nó bán. Ômg nào tò mò thì đến xem, sờ, chạy thử rồi quyết, đèo ai chơi kiểu bán hàng chưa có.

ubisapro

Xe trâu
Ngồi trên rùi lái hơn 100 thì kể ra hơi ... run

haidongtay

Xe điện
Bài học xe máy tàu của em là con loncin giá bằng 1/2 con viva. 2 con đua nhau lên thái nguyên thì con viva thắng :))
Viva năm 1997,loncin 99-2000 đua 2 con này cũng 5 ăn 5 thua.Nhà không có điều kiện mua Loncin cũng khó,may mà có mấy anh gia công Việt Nam,nhập mỗi cái máy theo đặt hàng về rồi tự sản xuất thân vỏ nên giá rẻ bèo,lúc đó dân mới phổ cập được đi

haidongtay

Xe điện

haidongtay

Xe điện
E sợ nó gãy hay vỡ, rơi con ốc nào ợ ;))
Tầm này xe Tàu đi hơi bị ngon,toàn hàng nhập nguyên chiếc,để đến lúc lại dính mấy ông gia công vào thì lúc đó tuy rẻ nhưng nhanh nát.Giống hệt xe Tàu đời đầu với Tàu Nam Định.

ubisapro

Xe trâu
Việt Nam làm được cái gì đâu mà gia công. Nhập full bên tàu về cụ ợ. Có điều nhập hàng giá nhiêu thôi. Trước e làm mấy máy kiểm định cho các xưởng gia công bên ngọc Hồi, e lạ quái gì :D

Tầm này xe Tàu đi hơi bị ngon,toàn hàng nhập nguyên chiếc,để đến lúc lại dính mấy ông gia công vào thì lúc đó tuy rẻ nhưng nhanh nát.Giống hệt xe Tàu đời đầu với Tàu Nam Định.

haidongtay

Xe điện
Việt Nam làm được cái gì đâu mà gia công. Nhập full bên tàu về cụ ợ. Có điều nhập hàng giá nhiêu thôi. Trước e làm mấy máy kiểm định cho các xưởng gia công bên ngọc Hồi, e lạ quái gì :D
Cụ nhầm,em chơi thân với mấy ông bán xe trên Bà Triệu em biết,chỉ nhập mỗi cái máy thôi (mà máy cũng là loại đặt) sau đó về mình gia công cả cụ nhé,1c xe tàu (gọi là tàu) xuất ra chỉ 3tr,bán ra có hơn 5tr.Thời điểm còn không có hàng mà bán đâu.
Cụ nhầm lớn đấy,nếu cụ mua trên Lạng Sơn nguyên 1 con máy đầy đủ tầm 1,8tr (nếu mua lẻ)

ubisapro

Xe trâu
E nhầm gì đâu. Từ giảm sóc, máy, xích, vỏ ... nhập từ khựa hết. Hồi đầu thì nhập con máy gần 100$/1. Sau e ko nhớ chính xác thì 20$/1 máy thôi. Mà dân làm món này méo ai đi nhập từ Lạng Sơn, toàn đánh thẳng từ khựa về. Thường 1 công ty may ra được 1-2 dây chuyền, thậm chí 1/2 dây chuyền (tức là cho lên, lắp đến cuối thì lại lôi xuống, cho lên lại lần nữa mới xong 1 con xe. Sau thời đó thì đến thời lắp xe tải tàu (loại tải nhẹ), chết sặc cả lũ. Bây giờ thì các ảnh chuyển sang lắp xe điện hết rồi. Lại kiếm 1 mớ. Con xe điện mua 15 củ thì các ảnh nhập cho đại lý 8-9 củ thôi, và trong số 8-9 củ các ảnh thu về, các ảnh vẫn kiếm 1 mớ trừ hết chi phí.

Cụ nhầm,em chơi thân với mấy ông bán xe trên Bà Triệu em biết,chỉ nhập mỗi cái máy thôi (mà máy cũng là loại đặt) sau đó về mình gia công cả cụ nhé,1c xe tàu (gọi là tàu) xuất ra chỉ 3tr,bán ra có hơn 5tr.Thời điểm còn không có hàng mà bán đâu.
Cụ nhầm lớn đấy,nếu cụ mua trên Lạng Sơn nguyên 1 con máy đầy đủ tầm 1,8tr (nếu mua lẻ)

haidongtay

Xe điện
E nhầm gì đâu. Từ giảm sóc, máy, xích, vỏ ... nhập từ khựa hết. Hồi đầu thì nhập con máy gần 100$/1. Sau e ko nhớ chính xác thì 20$/1 máy thôi. Mà dân làm món này méo ai đi nhập từ Lạng Sơn, toàn đánh thẳng từ khựa về. Thường 1 công ty may ra được 1-2 dây chuyền, thậm chí 1/2 dây chuyền (tức là cho lên, lắp đến cuối thì lại lôi xuống, cho lên lại lần nữa mới xong 1 con xe. Sau thời đó thì đến thời lắp xe tải tàu (loại tải nhẹ), chết sặc cả lũ. Bây giờ thì các ảnh chuyển sang lắp xe điện hết rồi. Lại kiếm 1 mớ. Con xe điện mua 15 củ thì các ảnh nhập cho đại lý 8-9 củ thôi, và trong số 8-9 củ các ảnh thu về, các ảnh vẫn kiếm 1 mớ trừ hết chi phí.
Em nói là cụ thích mua ở Lạng Sơn (dạng đi du lịch mua lẻ còn mua được giá đó)Còn đương nhiên là đặt hàng từ bển về rồi,toàn bộ vỏ pha đèn lốp vành.. mình làm được hết.

HANOICity

Xe điện
Xe của khựa thì có con nào mà ko nhái đâu? :))
Nếu tiền ko phải nghĩ, 900 củ chỉ như 900k thì mua thôi sao phải xoắn? Nhưng mà nếu nhiều xiền thế thì mua xe hịn chứ sao phải dùng hàng nhái? =)) Còn nếu tiền mồ hôi nước mắt của em thì bỏ ra 900 củ em sẽ chọn đc ối con ngon lành cành đào, éo gì mua con dở dơi dở chuột? :D
Không hoàn toàn phải như vậy đâu cụ ơi, nhiều xe Tầu mà thay logo thì ra là xe Mỹ đấy cụ à, vì nó bao gồm nhiều thành phần của GM hay Ford tạo nên chiếc xe đó, nhưng ở thị trường Tầu thì nó mang tên Tầu.

Truns176

Xe tải
Thứ nhất tôi có thể gọi nhầm.
Nhưng tôi thấy nó như vậy.
Thứ hai tôi chưa xúc phạm ông, nên đừng bầy đặt mấy câu tiếng anh xúc phạm người khác.
Người lớn chứ đ éo phải trẻ con mà không biết suy nghĩ trước khi nói. Càng nói càng thể hiện mình là người không có văn hoá.
Loại trẻ trâu đừng bao giờ trích dẫn còm của tôi.
Ôi cụ ơi, cụ chọc đúng phải mấy thằng ăn cơm chúa rồi, nó cắn giai lắm, rẻ rách lắm. Thôi kệ cho nó cắn cụ ạ. Cụ cãi ko lại nó đâu, ăn lương theo còm mà.