[HĐCĐ] 9 ngày xuyên Việt - xuyên được đến đâu?

Dream Thai

Xe điện
Hên xui thôi bác.
Vì các ảnh mẫn cán ghê lắm, lúc nào cũng tập trung thì khá căng thẳng.
Thì cứ cẩn thận, đi túc tắc, để ý biển bảo, đi theo chỉ dẫn thì sẽ hạn chế rủi ro, còn mấy chỗ bẫy thì chịu

Như đợt e đi về qua cầu Vĩnh Thịnh đến chỗ bùng binh, lúc ra khỏi bùng binh nó làm 1 phát vạch liền, ko để ý đi chèn vạch là xxx phi ra ngay :-o :-o

haiyen1012

Xe điện

Alongcamepolly06

Xe container
cháu hóng lịch trình, đã đi 1 lần 8 ngày vào đến Quy nhơn bằng đường mòn rồi lộn ra bằng đường ven biển; mệt nhưng vui!

3077

Xe container
Giờ lên núi tắm bể vô cực mới là trend của tụi trẻ cụ ạ :)) Chúng nó ăn đồ Hải sản chắc cũng chán chê rồi, lên núi mới có nhìu cảnh chill 8->8->
Trẻ của cụ là tụi18 đôi mươi đi với bạn bè cần chụp ảnh up fb khoe, còn trẻ con đi theo gia đình là tụi chưa tự đi chơi được thì tắm bể bơi ở chung cư hay bể bơi trên núi cũng như nhau cả thôi, kém xa việc được ra biển xúc cát

xukthal

Xe lăn
Nói chung đi kiểu này bạn bè đi với nhau thì vui (nhất là có cả Nam cả Nữ) chứ đi gđ mệt lắm, chỉ được chiều đi còn hào hứng chứ chiều về đi xe thế oải hết cả người, chưa kể còn cãi nhau ý 😁😁😁

fantasy0178

Xe tăng
Cũng bình thường thôi cụ, HN-ĐN thì em đi quá nhiều rồi ( nên các cung điểm cũng không chơi gì ở đoạn đó) cụ có thể tham khảo gửi xe vào ĐN rồi đi tiếp, ngoài ra các điểm còn lại em thấy đi cũng mục đích lang thang là chính, chứ nếu xác định chơi bời nghỉ ngơi, thăm thú, thì cũng phải 15 ngày mới chạy được.
Vâng cụ, 15 ngày là đẹp để đi chơi đc nhiều. Nhà e thì cắt khúc nên đi lại thong thả, nhiều chỗ đi nhiều lần nhưng vẫn thấy hay, như đoạn Quảng Trị e hay cho trẻ con rẽ vào địa đạo Vĩnh Linh, đi mấy lần nhưng lần nào nghe các bạn HDV thuyết minh vẫn thấy xúc động, e hay cho F1 đi tìm hiểu về lịch sử, văn hóa cho chúng nó lớn lên có đi đâu về đâu vẫn ko mất gốc chứ suốt ngày hướng ngoại rồi quên mất gốc gác của mình.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Ngày 1 Quảng Bình
Ngày 2 Đà Nẵng
Ngày 3 Quy Nhơn
Ngày 4 Mũi Né
Ngày 5 Sài Gòn
Ngày 6 Đà Lạt
Ngày 7 Măng Đen
Ngày 8 Huế
Ngày 9 Hà Nội
Đi tốt
Đây là lịch trình chỉ đi :D chỉ vào toilet với ăn ven đường thôi : ))

Yến sào Mợ Thảo

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Sắp vào hè, em được gấu giao nhiệm vụ lên kế hoạch đi chơi 1 chuyến dài dài vì chưa bao giờ nhà em được đi chơi xa và lâu cả.
Em ngắm nghía đủ đường, soi xét đủ ngày giờ, ngày phép,... thì xếp được vào khoảng tháng 7 sẽ đi được, nhưng thời gian có hạn, chỉ có thể túm 1 vòng đi và về tầm 9 ngày.
Nhưng nhọc 1 nỗi là chưa đi xa bao giờ, thiếu kinh nghiệm ăn ngủ nghỉ đường dài, sắp xếp lịch trình, nên mạn phép lên đây xin các cụ hỗ trợ.
1. Nhà em ưu tiên các điểm đến thoáng đãng, cảnh đẹp, có đủ dịch vụ, không khoái du lịch bờ bụi ngủ lều.
2. Không đi dàn trải tỉnh nào cũng dừng chơi, mà dừng chơi thì dừng hẳn 1 ngày chơi ở địa điểm cụ thể.
3. Ưu tiên các tuyến đường đẹp, lái xe an toàn.

Nhà em 2 lái có thể đổi phiên bình thường ạ. Xe AWD nên ko ngại địa hình khó khăn.
Nơi xa nhất em đưa cả nhà đi và về từ HN là Hội An ạ, lần này muốn đi xa hơn nữa nên lập thớt nhờ các bác tư vấn ạ.
Tùy sức khỏe thôi cụ

haiyen1012

Xe điện
Đây là lịch trình chỉ đi :D chỉ vào toilet với ăn ven đường thôi : ))
Cụ nhầm, trong lịch trình của em vẫn có những điểm có thể nghỉ lại nửa ngày để chơi nhé =))

Tony_Le

Xe container
Ngày 1 Quảng Bình
Ngày 2 Đà Nẵng
Ngày 3 Quy Nhơn
Ngày 4 Mũi Né
Ngày 5 Sài Gòn
Ngày 6 Đà Lạt
Ngày 7 Măng Đen
Ngày 8 Huế
Ngày 9 Hà Nội
Đi tốt
36 tiếng mình em đã chạy từ SG ra đến HN

Nếu chỉ chạy xe thì 4-5 ngày cũng được, đâu cần đến 9.

Cụ nhầm, trong lịch trình của em vẫn có những điểm có thể nghỉ lại nửa ngày để chơi nhé =))
Nghỉ 1/2 ngày để ăn chơi thì ngày khác lại đua đến tối mịt.

4000km chạy trong 9 ngày, mỗi ngày gần 500km thì chơi bời được ít lắm. Xuống xe cũng chỉ muốn ngủ thôi.

XSim

Xe container
Nói chung đi kiểu này bạn bè đi với nhau thì vui (nhất là có cả Nam cả Nữ) chứ đi gđ mệt lắm, chỉ được chiều đi còn hào hứng chứ chiều về đi xe thế oải hết cả người, chưa kể còn cãi nhau ý 😁😁😁
Cứ xõa đi, khi nào mệt chán thì gửi xe ra HN và bay về thôi :))

lx125_black

Xe container
Em cảm ơn các cụ đã chia sẻ và tư vấn.
4 ngày thì em đã đi từ HN đến ĐN, HA rồi, thoải mái thời gian ăn chơi ngủ nghỉ - 1 mình em lái.
Chưa bao giờ em cắt được 9 ngày để đi như dự định dịp này, nên có thể em sẽ vào đến Quy Nhơn rồi ngược ra ạ.
Mấy năm dịch bệnh, giờ nhà lại có 2 lái thay nhau được, nên chắc là đi tốt thôi, vì 2 nhóc nhà em cũng lớn rồi, thoải mái đi chứ ko vất vả như hồi nhỏ phải bồng bế nữa.

lx125_black

Xe container
Cứ xõa đi, khi nào mệt chán thì gửi xe ra HN và bay về thôi :))
9 ngày thì 2 ngày đầu đi xong ĐN rồi bác, sau đó dùng vài ngày chơi ở Tây Nguyên, BMT, 2 ngày cuối cùng vào đến SG rồi bắt máy bay về :)

lx125_black

Xe container
Nhà em 4 người, 2 lớn 2 nhỏ cãi nhau chí chóe suốt ngày ạ.

xukthal

Xe lăn

fantasy0178

Xe tăng
Toàn thấy cc bàn đi vào Nam nhỉ? :-o
9 ngày làm tour các tỉnh Tây Bắc có phải thú hơn ko?
Đi đường 1A vào Nam chán bcm, chủ yếu đi cho đến đích thôi chứ chả có gì để mà ngắm L-)
Đi đường 1A đúng là chán ngắt, vừa đi vừa ngắm e thích đoạn từ Tuy Hòa trở vào đến hết Bình Thuận, mấy đoạn ven biển chạy còn đẹp chứ vòng ra QL1 thì chả buồn nhìn xung quanh luôn.

xukthal

Xe lăn
Đi đường 1A đúng là chán ngắt, vừa đi vừa ngắm e thích đoạn từ Tuy Hòa trở vào đến hết Bình Thuận, mấy đoạn ven biển chạy còn đẹp chứ vòng ra QL1 thì chả buồn nhìn xung quanh luôn.
1 là đi các đoạn ven biển, ko thì đi đường HCM còn có cảnh mà view :D
Đi 1A đi chơi xa thì thà đi mb cho nó nhanh, khỏe mà có khi lại tiết kiệm hơn ý :))

Dazhur

Xe tải
Em cũng đang cân nhắc vụ này vào hè nay. Nhưng em tính là 10 ngày, từ tối thứ 6 tuần trước cho tới hết chủ nhật tuần tiếp theo. Em đang tính lịch trình ntn

Ngày 1: Hà nội - Vinh (Chạy tối sau giờ làm việc từ 5h chiều)
Ngày 2: Vinh - Đà nẵng
Ngày 3: Đà nẵng - Quy Nhơn
Ngày 4: Chơi ở Quy Nhơn => Kỳ co
Ngày 5: Quy Nhơn - Hội An
Ngày 6: Hội An - Đà nẵng
Ngày 7: Đà nẵng => Bà nà hill
Ngày 8: Đà nẵng - Huế => Chơi đại nội, lăng khải định vs chùa thiên mụ
Ngày 9: Huế - Đồng hới, quảng bình: => Đi Động phong nha.
Ngày 10: Đồng Hới - Hà nội

Em đang dự trù lái thế này cho nhàn nhã mà cũng check in đc 1 số điểm chính.

Ngoài ra em cũng đang tính phương án 2 là nếu ko nghỉ đc 1 tuần thì đi làm thứ 2, 3. Đi chơi từ tối thứ 3 thì lịch trình rút gọn sẽ còn 6 ngày ntn:
Ngày 1: Hà nội - Vinh
Ngày 3: Đà nẵng
Ngày 4: Đà nẵng - Huế
Ngày 5: Huế - Quảng bình
Ngày 6: Quảng Bình - Hà nội

lx125_black

Xe container
Cả bọn cãi nhau chí chóe ko sao, sợ nhất 2 đứa nhớn cãi nhau 2 đứa nhỏ im thít cơ 8-x8-x8-x
Chuyện bthg ạ, nhà nào cũng có lúc dính. Mình nhận ra để điều chỉnh thôi bác.

lx125_black

Xe container
Em cũng đang cân nhắc vụ này vào hè nay. Nhưng em tính là 10 ngày, từ tối thứ 6 tuần trước cho tới hết chủ nhật tuần tiếp theo. Em đang tính lịch trình ntn

Ngày 1: Hà nội - Vinh (Chạy tối sau giờ làm việc từ 5h chiều)
Ngày 3: Đà nẵng - Quy Nhơn
Ngày 4: Chơi ở Quy Nhơn => Kỳ co
Ngày 5: Quy Nhơn - Hội An
Ngày 6: Hội An - Đà nẵng
Ngày 7: Đà nẵng => Bà nà hill
Ngày 8: Đà nẵng - Huế => Chơi đại nội, lăng khải định vs chùa thiên mụ
Ngày 9: Huế - Đồng hới, quảng bình: => Đi Động phong nha.
Ngày 10: Đồng Hới - Hà nội

Em đang dự trù lái thế này cho nhàn nhã mà cũng check in đc 1 số điểm chính.

Ngoài ra em cũng đang tính phương án 2 là nếu ko nghỉ đc 1 tuần thì đi làm thứ 2, 3. Đi chơi từ tối thứ 3 thì lịch trình rút gọn sẽ còn 6 ngày ntn:
Ngày 1: Hà nội - Vinh
Ngày 3: Đà nẵng
Ngày 4: Đà nẵng - Huế
Ngày 5: Huế - Quảng bình
Ngày 6: Quảng Bình - Hà nội
Xiên tới ĐN thì e đi khỏe rồi, lần trước đi có 4, 5 hôm
Lần này tính nghỉ 1 dây, xiên xa hơn lần trước ạ.