[Thảo luận] 85/80 Thật là đen quá đi

bighorsevn

Xe đạp
Cho em hỏi là nếu đi 80/80 nhưng chẳng may hắt xì hơi phát hoặc kiến đốt chân ga nó nhảy lên 81 hoặc 84 đúng lúc xxx bóp cò thì thế lào ợ? Em đọc chưa hết ND34, các cụ chỉ cho em với.
Tốc độ <85 thì cụ chỉ bị nhắc nhở thôi, ko bị phạt đâu. Nhưng vì dung sai của súng thì cũng chẳng biết thế nào nên cứ cẩn thận <=80.

buicongchuc

Xe ba gác
Tùy cụ thôi, em thì e cứ đưa xèng cho nó nhanh.
Chạy đi chạy lại mệt người.
Cụ vào OF từ 2010 mà lại có suy nghĩ như thế sao? XH này ai cũng như cụ thì thế nào nhỉ?

Em xin chia buồn với cụ chủ và ủng hộ cụ ra kho bạc nộp!

hasonlong_hn

Xe máy
TRước Em cũng bị bắn giống Cụ, mai Cụ đi nộp thì cứ xin cái thông báo nộp phạt, sau đó nộp tăng thêm 50K nhờ mấy chú xxx đi nộp giúp thế là lấy được giấy tờ về luôn ko phải đi nộp.
Ngày mai em lại bon bon về BN nộp phạt đây cụ ơi, mà thủ tục thế nào cụ nhở, em chưa nộp bao giờ :P

Thiepk32

Xe tăng
vượt từ 5km trở lên cụ nộp phạt thôi.

Thd

[Tịch thu bằng lái]
E thấy 1 số cụ lão làng OF có bẩu là yêu cầu xem tem kiểm định của máy và sai số của máy để cãi
Dưng em chưa được áp dụng lần nào và cũng chưa thấy cụ nào cãi thắng nhờ vào 2 căn cứ trên ạ
Em có thằng bạn bên cục giao thông đường bộ, hắn bảo súng bắn tốc độ của CSGT không có kiểm định nên nếu bị bắn đòi xem giấy kiểm định của thiết bị bắn là OK, :))
Em chưa thử lần nào nhưng có lẽ không có thời gian để đấu khẩu với họ đâu, sai thì nộp phạt cho nhanh
=))

Chỉnh sửa cuối:

luugutv1

Xe tăng
Vote cho tinh thần cụ chủ, làm người ai chẳng có lúc sai. Là đàn ông sai thì nhận, sai rồi sửa để rút kinh nguye.. thì cũng.... đúng.

Có ảnh và bác đã ký vào biên bản thì còn làm gì được nữa. Xin chia buồn cùng bác !
Cụ không ký cũng chẳng sao, có ảnh của súng bắn là được rồi.

Em cũng đang thắc mắc cái này. Với trình độ công nghệ bây giờ thì cái ảnh Bắn tốc độ chế hơi bị dễ :-|.
Bản thân em thì vẫn tin vào cơ quan hành pháp cho nhẹ nhàng :D.
Cụ chế được cái ảnh như này mất bao lâu, không biết các cụ cần chạy xe bao lâu để mình kiểm soát được tốc độ chứ em chạy vọt tốc độ thì tự mình thấy luôn nên chẳng nghi ngờ gi nữa. Trong luật cũng cho các cụ khoảng delta<5km/s gọi là sai số rồi mà vẫn vọt nữa là sao?

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn thấy 85 chết liền

Akuachi

Xe máy
Tốc độ <85 thì cụ chỉ bị nhắc nhở thôi, ko bị phạt đâu. Nhưng vì dung sai của súng thì cũng chẳng biết thế nào nên cứ cẩn thận <=80.
xxx thì chẳng tin được cụ nhể. À thế còn 54/50 cũng thế ạ?

blutooliver

Xe hơi
Vote cho tinh thần cụ chủ, làm người ai chẳng có lúc sai. Là đàn ông sai thì nhận, sai rồi sửa để rút kinh nguye.. thì cũng.... đúng.

Cụ không ký cũng chẳng sao, có ảnh của súng bắn là được rồi.

Cụ chế được cái ảnh như này mất bao lâu, không biết các cụ cần chạy xe bao lâu để mình kiểm soát được tốc độ chứ em chạy vọt tốc độ thì tự mình thấy luôn nên chẳng nghi ngờ gi nữa. Trong luật cũng cho các cụ khoảng delta<5km/s gọi là sai số rồi mà vẫn vọt nữa là sao?
Em nghĩ trong bụng thế thôi chứ cũng không đi sâu vào tiết mục chế :D. Với lại khi đã ngấp nghé 80, chỉ loáng một cái là 85 rồi cụ ah. Em cũng tin ảnh trong hồ sơ là thật nên cũng không có ý kiến gì thêm.

Akuachi

Xe máy
chia pùn với cụ, hôm qua em cũng lên hòa bình nhưng mà chấp hành nghiêm luật đúng tinh thần OF mà em mới update, đi qua mấy chốt các chú chán chẳng buồn nhìn :D
Không được xxx nhìn cũng buồn, thấy thiếu thiếu cụ nhể.

dtumi

Xe tải
Như em được biết nếu vượt quá tốc độ nhưng dưới 5 km thì chỉ bị nhắc nhở thôi, còn từ 5 hay trên 5 mới bị phạt (cụ nào dẫn chứng luật hộ cái ạh)

banhchuoi

Xe hơi
Tùy cụ thôi, em thì e cứ đưa xèng cho nó nhanh.
Chạy đi chạy lại mệt người.
Cụ nói y hệt hai ông con dê nhà em, em không cãi lại được nên chỉ cười trừ cho qua.
Lúc đó mà em đưa xèng đảm bảo không quá 5 phút là em đi, nhưng em cứ ở lại chém xxx cho sướng đã, buồn cười nhất mấy thằng xxx trẻ ranh ra còn nói với ông nội F1:
Anh ấy vi phạm tốc độ, không chịu xuất trình giấy tờ, lại còn ghi âm :))

Chỉnh sửa cuối:

hungpham5688

Xe tải
hôm qua e cũng bị dính phát tại tiên yên 53/40,đi sau đoàn vitara nhà mình đi off móng cái hay sao ấy,biết là sai cũng xin cái ảnh vì 4 lần trước bị bắn toàn bằng mồm nên không biết cái ảnh ntn???xông nhận ảnh rõ nét cắng,bị ăn biên bản,nhưng may quá có ng xin hộ,dù lập biên bản rồi và e cũng đã ký rồi,nhưng sếp tổ trưởng ở đấy trả hết giấy tờ cho e đi,e thắc mắc các cụ là chắc các bác ấy hủy biên bản đc chứ ạ,????

Website
www.geotextile.com.vn
sao xe cụ chủ lại chạy chéo so với vạch phân làn nhiều thế nhỉ? liệu xxx sửa ảnh ko? mà ko nhìn thấy BKS thì sao lại phạt đc?