8 tỷ mua Liền kề Gamuda hay BTSL ecopark

thieudaiduong

Xe máy
Gamuda về tương lai em nghĩ là ổn hơn, nhưng cũng phải 10năm để thực sự là hoàn thiện cụ ạ

Xudoai

Xe buýt
Em muốn tìm hiểu đất mặt ngõ khu vực quận Thanh Xuân (ngõ >5m, mt 5m, từ trục Nguyễn Trãi qua phía Tố Hữu)
Cụ nào có thông tin ib em nhá.:)

archledung

Xe tải
Em nghĩ tùy nhu cầu mình đặt cái nào lên trước cụ ạ.
Cứ so Vin Thăng long này nọ nhưng mỗi người có 1 địa điểm đi làm, sinh hoạt khác nhau nên khó đánh giá về vị trí.
Còn tựu chung lại Gamuda và Ecopark thì em vẫn thích Ecopark hơn nhưng nhược điểm lớn nhất của nó ai cũng thấy là xa quá. Nên nếu là em thì vẫn chọn Gamuda (dù đúng là ít tiện ích và còn lâu mới phát triển được nhưng cũng riêng tư, sạch sẽ, yên tĩnh, kết nối với xquanh cũng tương đối khi đường Tam Trinh và 1 số đường khác sẽ mở).

robin2010

Xe buýt
gamuda xây thô kém và ẩu lắm ạ, ngày nào cũng đi qua đó. giờ hoàn thiện rồi trông nước sơn đẹp

danaminhtuan

Xe tải
Em nghĩ tùy nhu cầu mình đặt cái nào lên trước cụ ạ.
Cứ so Vin Thăng long này nọ nhưng mỗi người có 1 địa điểm đi làm, sinh hoạt khác nhau nên khó đánh giá về vị trí.
Còn tựu chung lại Gamuda và Ecopark thì em vẫn thích Ecopark hơn nhưng nhược điểm lớn nhất của nó ai cũng thấy là xa quá. Nên nếu là em thì vẫn chọn Gamuda (dù đúng là ít tiện ích và còn lâu mới phát triển được nhưng cũng riêng tư, sạch sẽ, yên tĩnh, kết nối với xquanh cũng tương đối khi đường Tam Trinh và 1 số đường khác sẽ mở).
Hôm qua tiện thể đứng trên nhà mới của anh bạn ở Parkhill nhìn sang khu Gamuda thấy gần quá (chắc chỉ tầm 2 cây con chim bay thôi) thế là rủ nhau xách xe chạy qua tham quan. Trộm vía ngày tết nên đi đường Tam Trinh chỉ mất có 10 phút thôi, hy vọng sau này các tuyến đường này làm xong thì đi lại cũng thuận lợi như ngày tết.

triplec

Xe đạp
Tình hình là ngân sách e có 8 củ to. E đang lăn tăn giữa LK Gamuda 118m2 và BTSL aquabay ecopark khoảng trên 200m2. Thực tế thì e kết eco về cảnh quan và diện tích lớn hơn. Mỗi cái là eco hơi xa chút .:(. Bác nào đã từng nghiên cứu rồi cho e xin ý kiến ạ. :D
Chính chủ cần bán căn biệt thự song lập Ecopark Marina 216m2, hướng nam. Bác nào có nhu cầu IB. Xin cảm ơn

Xekutket

Xe hơi
Cụ ngó cái Gelexia Riverside bên em đi. Không đến 8 củ tỏi đâu ạ

Honghen2008

Xe container
gia đình em có căn biệt thự ecopark khu mimosa , diện tich 189 m2 , huong đông, các bác quan tâm thì inbox em nhé, em cảm ơn
Em mua để ở Cụ cho em giá chuẩn, khu này bây giờ đến đâu rồi Cụ?

huongdt79

[Tịch thu bằng lái]
em chả biết nhiều lắm về chỗ kia, biết mỗi EcoPark :D nếu em có tiền cũng thích ở EcoPark nhưng nếu phải đi làm ở nội thành thì chắc nhọc. Đi từ EcoPark vào nội thành đi 4 bánh bình thường nhưng chui vào nội thành thì chắc phải làm việc giờ khác thường chứ giờ cao điểm chắc cần thuê lái xe riêng và làm việc luôn trên xe. Đi xe máy thì cảm giác hơi xa và nhọc

thangdc

Xe buýt
Eco Park thì có vẻ hơn (dĩ nhiên rồi vì nó có vườn và cây xanh), nhưng mà 4b hay 2b mà đi làm cũng mệt tả tơi đấy, vì cầu Thanh Trì hiện giờ hầu như là tắc, dưới đấy đi lên cầu chỉ có 1 lối bé tẹo. Gần thì Gamuda vẫn gần hơn. Nói chung tầm 8 tỏi cũng ok.

Vin TL thì vừa có đợt giảm giá vãi cả giảm. Vì thế nên ở tầm dưới 8 tỏi rồi các cụ khỏi so cho mệt.

Chỉnh sửa cuối:

Hien Ngo

Xe máy
Tình hình là ngân sách e có 8 củ to. E đang lăn tăn giữa LK Gamuda 118m2 và BTSL aquabay ecopark khoảng trên 200m2. Thực tế thì e kết eco về cảnh quan và diện tích lớn hơn. Mỗi cái là eco hơi xa chút .:(. Bác nào đã từng nghiên cứu rồi cho e xin ý kiến ạ. :D
Mình đã trải nghiệm cả hai bạn nhé. Mình đã mua BTSL Marina, rồi cuối cùng bán đi để mua ST3 của Gamuda. Mình cũng yêu Ecopark, nhưng cuối cùng vẫn chọn Gamuda vì nhiều lý do hơpi lý hơn. Nếu xét về đẹp hoặc chỉ ở thì Ecopark hơn, nhưng còn con cái học hành, bạn bè, chơi thể thao, học thêm của con, bắt taxi đi làm ... cuối cùng mình cũng chọn Gamuda.
Mình có vài người bạn bên Ecopark, mua biệt thự VT, nhưng hầu như chỉ về cuối tuần, thời gian đầu về nhiều, rồi dần dần thưa dần và đang có kế hoạch bán vì phí quá.
Liền kề Gamuda xây ổn, mình trực tiếp giám sát khi họ đang thi công, xây khoảng 220 m2 xây dựng, sân trước vườn sau, chỗ để oto, khu khép kín có bảo vệ, đầy đủ tiện ích của một cuộc sống hiện đại(CLB, bể bơi, Tennis...) Nói chung là OK theo quan điểm của mình, người cũng đã suy nghĩ đắn đo như bạn, và đã mua bán thực tế

ilovelove

Xe tăng
Vote cho ecopark

Chiinmooc

Đi bộ
Mình đã trải nghiệm cả hai bạn nhé. Mình đã mua BTSL Marina, rồi cuối cùng bán đi để mua ST3 của Gamuda. Mình cũng yêu Ecopark, nhưng cuối cùng vẫn chọn Gamuda vì nhiều lý do hơpi lý hơn. Nếu xét về đẹp hoặc chỉ ở thì Ecopark hơn, nhưng còn con cái học hành, bạn bè, chơi thể thao, học thêm của con, bắt taxi đi làm ... cuối cùng mình cũng chọn Gamuda.
Mình có vài người bạn bên Ecopark, mua biệt thự VT, nhưng hầu như chỉ về cuối tuần, thời gian đầu về nhiều, rồi dần dần thưa dần và đang có kế hoạch bán vì phí quá.
Liền kề Gamuda xây ổn, mình trực tiếp giám sát khi họ đang thi công, xây khoảng 220 m2 xây dựng, sân trước vườn sau, chỗ để oto, khu khép kín có bảo vệ, đầy đủ tiện ích của một cuộc sống hiện đại(CLB, bể bơi, Tennis...) Nói chung là OK theo quan điểm của mình, người cũng đã suy nghĩ đắn đo như bạn, và đã mua bán thực tế
Thank bác. Đúng là eco rất tuyệt nhưng đúng là đang ở nhà có bạn bè rủ ra chỗ này chỗ kia trong nội thành thì cũng ngại thật. Có lẽ e nghiên cứu thêm. E đang nghĩ đến hướng mua Gamuda và 1 căn chung cư nho nhỏ bên eco.

GamudaLandVN

Xe máy
Chuẩn cụ ạ. Gamuda đang từng bước hoàn thiện và thay đổi từng ngày :)