[Thảo luận] 8-7, XXX vịn em ở ngã 4 Khuất Duy Tiến- Nguyễn Trãi (tả mồm)

thanhsquin

Xe buýt
Cụ tả mồm em léo hiểu được: Cụ bảo cụ từ Nguyễn Trãi ra Khuất duy Tiến để về Ninh bình. Nếu cụ từ Ngã tư sở xuống thì cụ đi và dừng ở làn sát trái để vào đường KDT là đúng rồi còn gi ??? Làn bên phải là đi thẳng vào HĐ. Còn cụ đi từ HĐ thì đến đây cụ rẽ phải ??? Em không hiểu cụ đi từ đâu :-o
Em đi hướng NGã 4 Sở - Hà Đông. Em đã đi qua cái đèn đỏ đầu tiên tại ngã 4 NGuyen Trãi - KDT, rồi xi nhan rẽ trái để ra NGuyễn Xiển, dừng tiếp cái đèn đỏ nữa và bị xích ở đây (đèn đỏ giao với các phương tiện đi hướng Hà Đông- Ngã 4 Sở ấy )

minck

Xe container
Em đi hướng NGã 4 Sở - Hà Đông. Em đã đi qua cái đèn đỏ đầu tiên tại ngã 4 NGuyen Trãi - KDT, rồi xi nhan rẽ trái để ra NGuyễn Xiển, dừng tiếp cái đèn đỏ nữa và bị xích ở đây (đèn đỏ giao với các phương tiện đi hướng Hà Đông- Ngã 4 Sở ấy )
Nếu cụ dừng như vậy thì sai rồi. Lâu em không đi đường này nên không biết dư lào chứ trước đây có biển báo trên long môn và vạch kẻ đường rất rõ, và làn này đèn đỏ được phép rẽ trái.
Nếu biển báo và vạch kẻ đường không có thì cụ cãi vô tư...

Chỉnh sửa cuối:

thanhsquin

Xe buýt
Nếu cụ dừng như vậy thì sai rồi. Lâu em không đi đường này nên không biết dư lào chứ trước đây có biển báo trên long môn và vạch kẻ đường rất rõ, và làn này đèn đỏ được phép rẽ trái.
Nếu biển báo và vạch kẻ đường không có thì cụ cãi vô tư...
Có biển và vạch liền chia 2 làn đường cụ ợ, nhưng vấn đề là ở đây những cái biển hướng dẫn phân làn treo trên cao thì chỉ các xe từ các ngã 4 đi tới sẽ nhìn thấy, còn những xe rẽ trái như em thì có nhìn thấy biển vào mắt, vì cái mặt biển nó hướng đi chỗ khác. Ra đến chỗ đèn đỏ tiếp thì em thấy có vạch liền nhưng ko có mũi tên chỉ hướng nên dừng luôn bên trái

minck

Xe container
Có biển và vạch liền chia 2 làn đường cụ ợ, nhưng vấn đề là ở đây những cái biển hướng dẫn phân làn treo trên cao thì chỉ các xe từ các ngã 4 đi tới sẽ nhìn thấy, còn những xe rẽ trái như em thì có nhìn thấy biển vào mắt, vì cái mặt biển nó hướng đi chỗ khác. Ra đến chỗ đèn đỏ tiếp thì em thấy có vạch liền nhưng ko có mũi tên chỉ hướng nên dừng luôn bên trái
Biển báo hiệu treo trên cao là treo trên "long môn" có tiêu chuẩn qui định ở " Điều lệ báo hiệu ĐB" ấy. Có biển 411, có vạch kẻ đường 1.1 đến 1.11 là có tác dụng phân làn rồi cụ ạ. Có thể là do vị trí treo biển 411 lái xe khó quan sát nên xxx bỏ qua thôi.
Túm lại cụ chưa bị mất xiền là may rồi. Lần sau chú ý ...:D

Chỉnh sửa cuối:

windys

Xe tăng
cái này chuẩn cụ ạ

Chỗ này không thuộc đường thì k biết đi thế nào cả, vì biển treo gần lắm, ngay khúc rẽ, mà hướng vuông góc với hướng rẽ, nên không nhìn thấy, mà có nhìn thấy cũng k kịp tư duy vì khoảng cách quá gần rồi.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Cụ đi thế là sai rồi, biển báo phân làn ngay ở chỗ cụ rẽ từ Nguyễn Trãi đến Nguyễn Xiển. May cho cụ là xxx nó cho đi... Lần sau rút kinh nghiệm nhé

acura_06

Đi bộ
Cái ngã tư này nếu đi thẳng thì còn dễ đi, chứ nếu đi vòng rẽ sang các hướng khác cũng khó mà đi đúng được. Em ví dụ đi từ Nguyễn Xiển để rẽ về Hà Đông. Em hay gặp trường hợp là đèn xanh ở Nguyễn Xiển gần hết thế là mình đi được vào bùng binh, nhưng cũng lúc đó là đến lượt đèn xanh hướng Nguyễn Trãi - Hà Đông được đi, hoặc chưa được đi nhưng gần hết đèn đỏ là các bác cũng ào ào qua. Vậy là mình đứng giữa bùng binh muốn rẽ trái để về Hà Đông mà đi đúng làn đi thẳng cũng rất khó. Vì lúc đó các dòng xe đang ùn ùn đi, mình không thể đi xuyên qua hàng xe đó để vào tận bên kia đường để đi vào làn đi thẳng được. Mà đứng lại chờ dòng người qua hết cũng không được vì ở ngã tư đó đèn đỏ được rẽ trái, mình phải đi để các xe sau còn đi. Thế là em toàn phải rẽ trái luôn và đi vào làn rẽ trái để đi thẳng về Hà Đông. Cũng may mà chưa gặp XXX lần nào , chứ nếu không cũng ko biết có cãi được không.

thanhsquin

Xe buýt
Biển báo hiệu treo trên cao là treo trên "long môn" có tiêu chuẩn qui định ở " Điều lệ báo hiệu ĐB" ấy. Có biển 411, có vạch kẻ đường 1.1 đến 1.11 là có tác dụng phân làn rồi cụ ạ. Có thể là do vị trí treo biển 411 lái xe khó quan sát nên xxx bỏ qua thôi.
Túm lại cụ chưa bị mất xiền là may rồi. Lần sau chú ý ...:D
Em có hỏi vặn XXX lúc nó chỉ mấy cái biển là : Thế anh không biết quy định về treo biển à. Thấy nó im lặng ;))

thanhsquin

Xe buýt
Cụ đi thế là sai rồi, biển báo phân làn ngay ở chỗ cụ rẽ từ Nguyễn Trãi đến Nguyễn Xiển. May cho cụ là xxx nó cho đi... Lần sau rút kinh nghiệm nhé
Biển báo ấy không có tác dụng khi mình đã rẽ ra NGuyễn Xiển cụ ợ, phải có biển báo nhắc lại