[Funland] 8-3 các cụ tặng gì cho gấu

tinker90

Xe tăng
Iem muốn đc "ông trời" tặng gấu :))

Autumn!

Xe tải
Tớ lại thích là : tặng gì là không những cô ấy thích mà tớ cũng phải thích( cái này thì có nhiều :P ) . Còn riêng hoa thì tớ lại thấy cô ấy thích nhưng mình không thích ( thấy gượng gạo). hay chưa thực sự có tình cảm nhỉ
Cậu tặng bcđr ý:D

tony tran

Xe tăng
101% các mợ thích súng. Cụ hỏi làm giề mất thời gian ợ. 8-x

xe rùa 2012

Xe container
Hình như LHQ cũng có nhắc đến đấy, tối mai xem thời sự là biết ngay thôi
Thế giới ko tổ chức đâu cụ ạ. LHQ cũng ko có phát biểu chính thức. giáo hoàng giáo hội cũng ko ;)) em dự chỉ có mềnh với Cu Ba thui :) dạo này Cu ba bỏ gác.... bận bán xì gà với du lịch cho Mẽo nên mùng 8/3 năm nay còn nhõn mềnh tổ chức ạ :( :)

harrynh

Xe container
trên phây đang tràn lan cảnh liên hoan tưng bừng còn gì, quà thì hàng đống luôn

Cress

Xe tải
Vợ em còn không dám nhắc đến ngày 8/3, lâu rồi có lần nhắc em, em chỉ bảo thế cả năm về mà nấu cơm cho con ăn với dọn nhà đê thì có quà 8/3, thế là khỏi hỏi luôn.

KIA Q7

Xe tăng
Hóa ra là vậy. Nhạt phèo. mai éo tặng hoa gấu nữa :))
Em điếu quan tâm từ lâu rồi. Phải cái con gấu bự cứ kiếm cớ gây sự nên hơi khó chịu. Đúng là một lũ đầu bò a dua mà *** chịu động não.

ZARG

Xe container
Châu Âu có nước kỷ niệm mà. Hôm qua Pull&Bear sale 20% các cụ/mợ ạ!

harrynh

Xe container
Vừa chém vừa xem Fashion TV mà thấy chị em mấy nc tư bản lao động khổ quá, thương ghê.

Mr_Spy

Xe tăng
Theo e nghĩ chỉ nên tổ chức 1 ngày trong năm là đủ, gì mà hết 8/3 lại 20/10. Rồi thì năm nào cũng thế những lời lẽ sáo rỗng, nào là một nửa thế giới, nào là tôn vinh, nào là ăn uống, nhậu nhẹt, quà cáp tốn kém trong khi bố mẹ già ở nhà chẳng có gì

harrynh

Xe container
GATO quá trời lun:

http://doisong.vnexpress.net/tin-tuc/gia-dinh/tinh-cam-tu-mon-qua-8-3-gian-di-cua-dang-may-rau-3154439.html

Tình cảm từ món quà 8/3 giản dị của đấng mày râu
Đêm trước bữa tiệc cho đồng nghiệp nữ trưa 7/3, anh Long (27 tuổi, Hà Nội) thức đến tận 2h sáng để hì hụi nặn bánh, học thuộc bài vè tặng phái đẹp.
Hoa hồng phủ chocolate cho ngày 8/3 / Tặng vợ hoa hồng vàng 250 triệu đồng dịp 8/3
Anh Long (nhân viên một công ty máy tính ở Hà Nội) chia sẻ, năm nào công ty anh cũng tổ chức ngày tôn vinh các chị em đồng nghiệp khá trang trọng. Những năm trước công ty mời đi ăn kèm quà tặng. Năm nay công ty quyết định để cho các mày râu trổ tài nội trợ.

"Ý tưởng là tất cả nam giới ở cơ quan cùng tham gia, chia thành 6 đội để tổ chức hội chợ bán hàng. Đội nào thu hút được chị em đến nhiều nhất, làm vừa lòng chị em nhất sẽ giành chiến thắng", Long cho biết.

Nhóm Long làm mì trứng bọc khoai tây, món ăn vặt dễ làm và được đánh giá "hot" nhất năm 2014 để dự thi. Phái nữ ở cơ quan ghé thăm gian hàng của anh được thử một viên bánh nóng giòn, đồng thời còn được bốc thăm nhận quà. "Chúng tôi mua đồng phục, đội mũ ca nô để tạo vẻ ngoài đáng yêu. Tôi nghĩ mang được đến nụ cười cho chị em thì xem như đã giành được một nửa chiến thắng", Long nói. Ngoài món ăn, quà tặng, trang phục độc đáo, nhóm này còn hát một bài vè do chính Long chấp bút (xem bài vè).

Chàng đội trưởng của nhóm cho biết thêm, công ty đầu tư cho mỗi đội 2 triệu đồng làm kinh phí tham gia cuộc thi. Nhóm anh đã chi hết tất cả 4 triệu, mọi người đóng góp thêm, miễn là làm cho các nữ đồng nghiệp vui và có giải.

Long vào bếp chuẩn bị món mì trứng bọc khoai tây cho hội chợ ngày 8/3 ở công ty. Ảnh: Phan Dương.
Vào dịp 8/3, nếu như "một nửa thế giới" háo hức chờ đón thì một nửa còn lại đang trong tình trạng khốn đốn, dở khóc dở cười vì nhiều lý do. Với anh Minh Phương (28 tuổi, công tác trong ngành quân đội) thì dịp tôn vinh chị em năm nay anh đã ở một vị thế khác - làm chồng và chuẩn bị làm bố. Điều này làm anh thực sự lúng túng khi chọn quà cho vợ.

"8/3 với vợ chồng tôi còn có ý nghĩa hơn khi đây là ngày tôi và vợ bắt đầu yêu nhau. Món quà cho vợ trong ngày này, tôi luôn đầu tư nhất trong năm", anh bộc bạch.

Từ thời mới yêu vợ, mỗi dịp này anh đều nghĩ ra một món quà đặc biệt như tặng một chậu cây kèm thêm những lời nói có cánh; có năm tặng quần áo, năm ngoái thì tặng một chiếc dây chuyền do anh tự lên mẫu thiết kế... Anh Phương để ý những quà tặng nhẹ về vật chất thường làm vợ anh vui hơn. Bây giờ đã kết hôn, tiền bạc trong nhà đều do vợ làm chủ nên anh phải cân nhắc hơn khi mua.

Tình cờ tối 6/3, anh Phương xem lược sử máy tính thì thấy vợ đang tìm hiểu khá nhiều về các phương pháp làm đẹp sau sinh. Nghĩ đến món quà tặng vợ, anh tìm hiểu, học hỏi kinh nghiệm các chị em ở cơ quan rồi đi đến quyết định mua một đai nịt bụng và vài thang lá tắm sau sinh tặng vợ. "Chắc chắn vợ tôi sẽ thích món quà này, bởi nó rẻ, an toàn, lại đúng mục đích chuẩn bị phải sử dụng", anh Phương cười tươi như trút được mối bận tâm vài ngày qua.

Còn với Tuấn (23 tuổi), vừa mới xin được làm nhân viên kinh doanh cửa hàng sách thì những ngày này anh thực sự bí bách. Vừa mới ra Tết, nhậu nhẹt liên miên, tiền lương thì chưa được hưởng, anh thật không biết tặng quà gì cho bạn gái.

"Thời sinh viên, lần nào đến dịp lễ cần phải tặng quà là lần ấy tôi lại thành chúa chổm, phải đi vay vài trăm nghìn mua quà cho bạn gái. Tưởng năm nay đi làm thoát khỏi cảnh này nhưng công việc ba cọc ba đồng nên tháng nào cũng thiếu trước hụt sau. Dịp này vẫn phải đi vay như điệp khúc mấy năm rước", Tuấn nói.

Để tránh lạm phát, Tuấn lên kế hoạch chi tiết hơn. Anh tình nguyện làm chân sai vặt cho các chị em ở cơ quan, thay vì phải tặng quà. Số tiền 500.000 đồng vay được, Tuấn đặt làm một bức ảnh bạn gái dưới dạng tranh xếp hình, đóng khung, gói vào một hộp đẹp.

"Mình sẽ tặng nàng bức ảnh nàng thấy mình đẹp nhất, kèm thêm một bông hồng nữa. Tối chở nàng đi uống nước, đi dạo. Nếu ngày mai trời đẹp nữa thì xem như hoàn hảo", chàng trai trẻ tiết lộ.

Phan Dương

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Du sao thì cũng tôn vinh người phụ nữ vì sự hy sinh và vất vả. Nc khác không kỷ niệm nc mình kỷ niệm cũng đc chẳng sao. Nhưng riêng ngày 14-2 và halloween thì không nên có mới đúng
Cụ nhầm, nước mình là ko hiểu biết, cũng ko dám tuyên truyền nên dân cứ nghĩ Noel và Halloween đó là ngày lễ chung, ăn theo.
2 ngày đó thuộc về dân công giáo nhé, nước ta có tòa giám mục, có nhà thờ, có giáo dân thì đương nhiên ngày đó vẫn có nhưng đáng nhẽ chỉ giáo dân người ta mới kỉ niệm, mới tổ chức tiệc hoặc lễ, đằng này cả dân phật với vô thần cũng Ching cơ beo với uyn uyn, báo chí với truyền hình cũng này nọ thì chẳng thế =))

riengme

Xe buýt
Website
giaxemazdanguyentrai.gianhangvn.com
Cụ nhầm, nước mình là ko hiểu biết, cũng ko dám tuyên truyền nên dân cứ nghĩ Noel và Halloween đó là ngày lễ chung, ăn theo.
2 ngày đó thuộc về dân công giáo nhé, nước ta có tòa giám mục, có nhà thờ, có giáo dân thì đương nhiên ngày đó vẫn có nhưng đáng nhẽ chỉ giáo dân người ta mới kỉ niệm, mới tổ chức tiệc hoặc lễ, đằng này cả dân phật với vô thần cũng Ching cơ beo với uyn uyn, báo chí với truyền hình cũng này nọ thì chẳng thế =))
thế thì bỏ 14-2 đi còn, halloween có cũng dc, vì cái này vui chơi k mất quà :))

sangvnptgl

Xe buýt
Năm này rút kinh nghiệm, Em hỏi gấu e thích anh tặng quà hay tặng tiền tự mua quà??? Gấu đáp Nhanh nhảu " tiền" còn bồi thêm câu , "năm nào anh cũng tặng cái thứ gì đâu á' để e tự mua hơn"

harrynh

Xe container
@ cụ chủ: em thắc mắc nốt 1 câu về cái tiêu đề: " tại sao lại là mùng 8-3i?", 8-3i là do cụ oánh nhầm hay có ý gì khác, như kiểu nokia 6300 với 6300i chẳng hạn

CỤ giả nhời sớm em hóng xong còn ngủ, ko cả đêm lại suy nghĩ:((

Chỉnh sửa cuối:

bentley8

Xe điện
Ngày 8/3 là ngày của công nhân dệt thế giới, ngày 20/10 là ngày của mấy bà tù đầy xứ ta kỷ niệm với nhau. Cháu thấy chẳng có liên quan gì cả sất, có lẽ cháu và vợ cháu thấy mấy cái ngày này là hết sức vô nghĩa, nên ko đòi quà, cháu đỡ mệt.