[Funland] 8/3 - Anh em ta bị chúng nó lừa bấy lâu nay

dongkijote

Xe điện
Xuất phát là cuộc đình công tại Chicago của chị em công nhân dệt đòi tăng lương, giảm giờ làm cụ ạ, sau này LHQ lấy ngày này làm ngày riêng của chị em trên Thế giới.

Leo09351

Xe buýt
em vừa ngồi google, wiki đủ kiểu, hóa ra ngày 8/3 là ngày quốc tế phụ nữ LAO ĐỘNG (International Working Women's Day). Chứ có phải ngày phụ nữ ngồi chơi, phụ nữ nhận hoa, nhận quà chóa đâu mà bấy lâu này chúng ta vẫn phải làm. Giờ em ngồi tính tiếp xem tối về có nói vụ này cho vợ biết không? Thật đau đớn quá
Trước em ở bên Úc thì người ta cũng chẳng có ngày này cụ ạ :( VN mềnh thì rộ thế

xe_cong_an

Xe buýt
hahaha,cụ chủ tính thay đổi lịch sử đây mà !!!! ít ra thì cũng cho gấu biết mình k dễ bắt nạt ! bất quá thì bị ngủ đất vài đêm ...hihih

Huyện Hinh

Xe hơi
Em thì em chả bao giờ tháng ba ngày tám cho rách việc.Cứ chiều lắm sinh hư.Nói theo kiểu lãng mạn,bản thân anh đã là món quà vô giá mà cuộc đời đem đến cho em dồi.Còn một khi em không nghĩ thế,việc điếu gì anh lại phải tặng hoa em.Có phỏng?Rách việc.:)):))
Vấy cái tẩu si cụ thằng nào ở ta du nhập cái môn nịnh đầm này về chỉ béo bọn hàng hoa với bọn hàng liu niệm Tàu.Thế không phải là vừa ảnh hưởng sức lao động của anh em mình vừa tiếp tay cho hàng Tàu xâm nhập đánh què hàng nội,vừa xả thải xả rác ra môi trường ư đến công ty xe rác chạy mấy ngày giời mới hết những cái bã tình của các bà.
Cụ thật đúng là X-men, đàn ông đích thựcb-)

Huyện Hinh

Xe hơi
Trước em ở bên Úc thì người ta cũng chẳng có ngày này cụ ạ :( VN mềnh thì rộ thế
Thề với cụ là iem thấy mấy ngày lễ du nhập đểu này nó đối với nhiều đứa quan trọng hơn cả sinh nhật papa, mama đới ạ, Nhiều cái lạ ở Vn lém

Ướt Mi

Xe buýt
Em thì em chả bao giờ tháng ba ngày tám cho rách việc.Cứ chiều lắm sinh hư.Nói theo kiểu lãng mạn,bản thân anh đã là món quà vô giá mà cuộc đời đem đến cho em dồi.Còn một khi em không nghĩ thế,việc điếu gì anh lại phải tặng hoa em.Có phỏng?Rách việc.:)):))
Vấy cái tẩu si cụ thằng nào ở ta du nhập cái môn nịnh đầm này về chỉ béo bọn hàng hoa với bọn hàng liu niệm Tàu.Thế không phải là vừa ảnh hưởng sức lao động của anh em mình vừa tiếp tay cho hàng Tàu xâm nhập đánh què hàng nội,vừa xả thải xả rác ra môi trường ư đến công ty xe rác chạy mấy ngày giời mới hết những cái bã tình của các bà.

... !!!

Bummer9332

Xe buýt
Cụ ah, đời ông cha mình chịu đc, hà cớ gì mình ko chịu đc...

ngoixem_emkhoc

Xe hơi
Đứng lên chiến đấu cướp lại cái thế thượng phong đi anh em ơi :))

phao dai lang

Xe tải
Thôi thôi cháu xin cụ về nhà nói với gấu để rồi Mai đến cơ quan a e hỏi sao mặt mũi thế kia lại bẩu NGÃ CẦU THANG thì khổ=))

Mr Thach

Xe tải
em vừa ngồi google, wiki đủ kiểu, hóa ra ngày 8/3 là ngày quốc tế phụ nữ LAO ĐỘNG (International Working Women's Day). Chứ có phải ngày phụ nữ ngồi chơi, phụ nữ nhận hoa, nhận quà chóa đâu mà bấy lâu này chúng ta vẫn phải làm. Giờ em ngồi tính tiếp xem tối về có nói vụ này cho vợ biết không? Thật đau đớn quá
Chết rồi, em lại chót hứa 8/3 lau nhà rồi

cascader

Xe tải
********* hết ! Toàn những lời lẽ kích động ! Vô ơn !
Ai đưa các cụ từ cát bụi lên làm người ? Ai đưa các cụ từ cuộc sống tối tăm của cô đơn đến với bến bờ ... nhiều đơn ? Ai đưa các cụ từ đời trai hoang phí đến chỗ từng đồng tiền được thể hiện hết ( có khi hơn nhiều ) giá trị của nó ? Ai ... ? ... ?
Nói chung là muốn nói gì thì nói đề nghị tất cả các cụ ta nói ... nhỏ thôi !

Two tin

Xe hơi
********* hết ! Toàn những lời lẽ kích động ! Vô ơn !
Ai đưa các cụ từ cát bụi lên làm người ? Ai đưa các cụ từ cuộc sống tối tăm của cô đơn đến với bến bờ ... nhiều đơn ? Ai đưa các cụ từ đời trai hoang phí đến chỗ từng đồng tiền được thể hiện hết ( có khi hơn nhiều ) giá trị của nó ? Ai ... ? ... ?
Nói chung là muốn nói gì thì nói đề nghị tất cả các cụ ta nói ... nhỏ thôi !
Có mỗi cụ này tìm thấy chân lý=))

vivu80

[Tịch thu bằng lái]
Gái hỏi em Quốc tế phụ nữ anh tặng em cái giề? Em bảo có cái mộc cắc em ợ. Gái tròn xoe mắt: mộc cắc là gì thế, nghe hay nhỉ, có ăn được không hay chỉ ngắm được thôi? Em vểnh râu: cái này ăn được mà ngắm cũng hay. Gái hôn oánh chụt phát cười hí hí bảo anh đúng là tâm lý, yêu quá cơ :D

puredoll

Xe điện
Chắc ít gia đình như nhà E: 8/3, 20/10, 14/2... mà E mua hoa hay quà về tặng y như rằng bị chửi cho 1 trận chẳng ra gì vì tội không biết tiết kiệm....
Thế nên, E chả bao giờ quan tâm đến mấy ngày đó cả, chỉ nhớ ngày 5 hàng tháng là phải mang đủ lương (kèm cả dây chun) về nộp thôi ạ!

binhnt0788

Xe hơi
hehe... cái này em bit lâu ròi. ngày này chủ yếu ở các nc XHCN cũ mới có cụ ạ :))

B

Banned_U000001

[Đang chờ cấp bằng]
Gái hỏi em Quốc tế phụ nữ anh tặng em cái giề? Em bảo có cái mộc cắc em ợ. Gái tròn xoe mắt: mộc cắc là gì thế, nghe hay nhỉ, có ăn được không hay chỉ ngắm được thôi? Em vểnh râu: cái này ăn được mà ngắm cũng hay. Gái hôn oánh chụt phát cười hí hí bảo anh đúng là tâm lý, yêu quá cơ :D
Em học bài của cụ về chém chưa dứt câu ăn 1 dỉrect vơí 2 swing knock out luôn. Cụ bảo trọng nhóe :(

honda_cub79

Xe lăn
He he he he kể cả bị lừa thật thì vưỡn phải tặng hoa các cụ nhể, trốn thế lào được.

butstre

Xe tải
Biết rồi mà vẫn phải thực hiện nghĩa vụ đới.
Thà đừng biết còn đỡ đau :D