[TVMBX] 700 củ mua xe Tàu Zotye Z8, nên hay ko?

ngoctiep012

Xe hơi
Em qua kylin hỏi, tháng 9 mới có xe. Tính theo trượt giá thì cũng chả lỗ

Sáng nay e cũng gặp một con xe ở đường Nguyễn Hoàng n.Từ Liêm bất ngờ lao từ trong hẻm ra, nhìn thon dài như Porche, dáng xe đẹp hơn Rang rover, nói chung là cảm giác loại xe gì đấy rất đắt tiền.
Lúc ấy e chạy con xe cỏ mà giật bắn mình vội phanh dúi dụi, tý thì bị thằng bus Bảo Yến nó ủi cho. Định thần nhìn lại thì thấy cái logo của nó giống xe tàu hay nhắc đến trên mạng, không biết có phải xe zoyte J8 mới ra không ?

Thà chơi con này cho có cảm giác cao cấp còn hơn cắn răng móc tiền rước Vios với tính năng nghèo nàn đơn điệu của dòng xe phân khúc B vốn chỉ dành cho thị trường thu nhập thấp và dịch vụ tác xi
Suốt đoạn đường về mà e cứ mơ màng nghĩ đến nó
Cụ nhả con xe cỏ cho em nhá, rồi khỏi mơ màng nữa.

RX470_HN

Xe tăng
Sau đợt xe máy tầu cách đây hơn chục niên em khuyên là có tiền nào dùng xe tầm đó. Đức,Nhật, Hàn...Đừng chơi xe tầu.
Em nhớ con dreams Longcin của em, máy bền nhưng cổ phốt thì không. Bền không đều ấy

Moichanqua

Xe hơi
Sao cụ biết được? nếu nó chỉ bán trong nước thì có thể đúng. Nhưng khi nó xuất khẩu là vấn đề khác roài. Chỉ cần các hãng kia đâm đơn kiện bản quyền là rách việc rồi :D
Vâng đấy là vấn đề của cả nước Trung hoa. Và họ đang phải chiến đấu với xứ Cờ hoa vì vấn đề ấy cụ ạ

Moichanqua

Xe hơi
Hồi xưa ông bạn cháu cũng zập zòm có gần 3 lít, múc con BYD nghe nói máy cũng của MIT, bố khỉ cháu ngồi lên 1 lần như chuồng gà, cửa thì đóng mãi mới được ngồi ghê răng vãi, mà thấy ông bạn cháu đưa đi sửa suốt, đã thế còn ko kiếm đâu ra đồ và Gara bảo hành sửa chữa.
Đúng không cần phải chỉnh sửa gì cụ ợ

Namboyv

Xe hơi
Để dành tiền mua Vinfastnfurious nhé các cụ

Gửi từ MI 5s Plus của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

UMe Store

Xe hơi
Là em thì em gửi ngân hàng để dành tiền mua Vinfast - "chiếc xe quốc dân" :D
Coi xe là tài sản thì cụ sẽ làm vậy, còn nếu chỉ đơn thuần là phương tiện thì hợp ví, chất lượng thoả mãn với tiêu chí mình đặt ra là quất thôi ;)

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
Em chọn 600 triệu mua Hyundai Kona
Còn dư 100 triệu gửi bank đổ xăng

NNS

Xe ngựa
Xem clip của cụ thì thấy đâu chỉ có xe tàu lởm đâu nhỉ :)
Có thế. Đâu chỉ mỗi xe tầu dởm:))
Nhưng mà cứ xe tàu là éo xài, miễn ní nuận.
Đcm, xe khựa cho mềnh mềnh còn chửi cho chứ đừng nghĩ chuyện dụ mua=))

UMe Store

Xe hơi
Có thế. Đâu chỉ mỗi xe tầu dởm:))
Nhưng mà cứ xe tàu là éo xài, miễn ní nuận.
Đcm, xe khựa cho mềnh mềnh còn chửi cho chứ đừng nghĩ chuyện dụ mua=))
Em cũng hơi bị dị ứng với made in china, nhưng made in Vietnam thì em cũng éo tin lắm, người Việt mình hoa quả, thực phẩm còn bỏ độc nhau thì chả có gì mà ko làm được cả.

NNS

Xe ngựa
Em cũng hơi bị dị ứng với made in china, nhưng made in Vietnam thì em cũng éo tin lắm, người Việt mình hoa quả, thực phẩm còn bỏ độc nhau thì chả có gì mà ko làm được cả.
bài thương hiệu khựa chứ ko bài toàn cầu hoá cụ ạ. made in China như Iphone nó là của Mỹ chứ ko phải của khựa.....

scorp8x

Xe container
Xe tàu của bác có tên ko :)
Nhiều cụ chê xe Tàu nhỉ ,công ty em nhập 1 phát 30 con xe 4 chân Tàu về chạy công trường sau 10 năm bên em thanh lý toàn bộ thì số tiền mua được bằng 10 con mới . Còn công ty bạn bỏ ra số tiền gấp 3 lần để mua Hyundai sau 10 năm cũng ko mua được 5 cái xe mới . Mà giá cước thì giông nhau chi phi hàng tháng xe Tàu rẻ hơn 1/2 xe Hàn . Xe Tàu ăn có 22 lits dầu còn xe Hàn 35 lít các cụ thử hỏi 1 vòng đời xe 25 năm thì nó tiếp kiệm so với xe Hàn là bao nhiêu . Nói tóm lại xe Tàu rẻ hiệu quả Kinh té hơn Hàn , độ bên thì kém hơn nhưng do chi phí ban đầu thấp lên thu hồi vốn sau 5 năm . Còn xe Hàn thì phải 10 năm mới thu hồi đủ vốn .Sau 25 năm thì bán lại cho Tề lỗ là bằng nhau

Linhinteriors

Xe đạp
Với giá đó + dáng đó thì ngon bác ạ, chưa biết nó chất tnao vì thực sự ít người chạy.

joix

Xe điện
E nghĩ để mua xe phải phân tích đến những tính năng và công nghệ của nó,đặc biệt là khung gầm,động cơ,hộp số,công nghệ chế tạo,khả năng tương thích phụ tùng,dịch vụ sau bán hàng....
E này dc quảng cáo dùng động cơ của Mitsubishi Motor,cụ thể là động cơ 4G63 được lắp trên những dòng xe nổi tiếng của Mitsu như Lancer Evo,Eclipse,Galant....Nhưng thực tế động cơ của Zotye z8 được sản xuất bởi liên doanh Shenyang Aerospace và Mitsubishi Motors thành lập năm 1997 và động cơ thuộc serie 4G6 này cũng ko dc lắp cho dòng xe nào của Mitsu.Động cơ 4G6 của Mitsu thuộc họ Sirius sản xuất đến năm 2006,nên chỉ có thể nói là động cơ sản xuất theo công nghệ của Mitsu chứ ko thể nói là động cơ của Mitsu được.Mặt khác đây là động cơ thế hệ cũ được giới thiệu từ giữa những năm 80 bây h có thể coi là công nghệ cũ.Hộp số ly hợp kép (DCT) không rõ hãng sản xuất(cái này mới nhưng nếu nó không bền là cả một vấn đề)
Nói chung theo quan điểm cá nhân của e thì hơn 700 củ nếu có thích cũng phải cân nhắc nhiều thứ.

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
hyundai Kona 600 triệu
Hoặc bán tải Toyota Hilux 650 triệu
Ford Ranger XLS AT 650 triệu

boyboy1990

Xe điện
E nghĩ để mua xe phải phân tích đến những tính năng và công nghệ của nó,đặc biệt là khung gầm,động cơ,hộp số,công nghệ chế tạo,khả năng tương thích phụ tùng,dịch vụ sau bán hàng....
E này dc quảng cáo dùng động cơ của Mitsubishi Motor,cụ thể là động cơ 4G63 được lắp trên những dòng xe nổi tiếng của Mitsu như Lancer Evo,Eclipse,Galant....Nhưng thực tế động cơ của Zotye z8 được sản xuất bởi liên doanh Shenyang Aerospace và Mitsubishi Motors thành lập năm 1997 và động cơ thuộc serie 4G6 này cũng ko dc lắp cho dòng xe nào của Mitsu.Động cơ 4G6 của Mitsu thuộc họ Sirius sản xuất đến năm 2006,nên chỉ có thể nói là động cơ sản xuất theo công nghệ của Mitsu chứ ko thể nói là động cơ của Mitsu được.Mặt khác đây là động cơ thế hệ cũ được giới thiệu từ giữa những năm 80 bây h có thể coi là công nghệ cũ.Hộp số ly hợp kép (DCT) không rõ hãng sản xuất(cái này mới nhưng nếu nó không bền là cả một vấn đề)
Nói chung theo quan điểm cá nhân của e thì hơn 700 củ nếu có thích cũng phải cân nhắc nhiều thứ.
Hộp số ly hợp kép là cả một vấn đề, ko biết China có làm tốt hơn đc Ford ko cụ nhỉ?

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhìn thì đẹp long lanh, chỉ để đi em nghĩ trong vài năm chẳng có vấn đề gì. Xe này chỉ kèm hơn các xe khác ở tính năng an toàn, công nghệ sản xuất xe hơi của Trung Quốc có thể bóng bẩy và điện tử ngon nhưng yếu tố chắc chắn và an toàn không thể bằng xe của các hãng lớn ở Châu ÂU và Bắc Mỹ