[TVMBX] 700 củ mua xe Tàu Zotye Z8, nên hay ko?

JeepKL

[Tịch thu bằng lái]
xe khựa chỉ ngại nhất là dịch vụ sau bán hàng và linh kiện thay thế như thế nào thôi. Ngày xưa các bác chê xe Hàn xẻng thế nào thì bây giờ cũng lại chê xe khựa thôi. Công nghệ xe hơi bây giờ thằng khựa nó bám sát Nhật, Hàn và bỏ xa mấy ông xe Ấn với Malaysia với Nga ngố rồi.
Nhiều cụ trên đây cứ chê Khựa chứ bọn nó tiềm lực kinh tế và công nghệ mạnh, lại muốn đuổi kịp bọn kia nên chi vào đầu tư chất xám hơi bị bạo tay. Em thỉnh thoảng vẫn nhận được một vài tin nhắn trên LinkedIn về làm cho mấy cty xe của Khựa, nếu về thì chân kỹ sư quèn thôi lương 1xx 000 usd/năm ngoài ra đủ các benefits. Ngang ngửa bọn Mẽo và hơn bọn Nhật lùn và châu Âu trả cho ks chúng nó nhiều.

mhc2017

Xe hơi
E nói thật là e cực sợ hàng cơ khí, điện tử Tàu rồi. Cách đây 3 năm, e nhập 1 con máy gia công 820 củ, 2,5 tháng đầu chạy ngọt như mía. Sau đó cứ hỏng dần, hỏng dần, sp ra ko đủ chi phí sx. Gọi chuyên gia sang đc 2 lần rồi chạy mất dép. Rồi nó lăn ra hỏng hẳn cả phần cơ khí, thuỷ lực, điện điều khiển,... E vừa thanh lý đc 125 củ ngang sắt vụn. Đó là hàng máy móc còn thế, ko hiểu ô tô mà nay bệnh, mai tật thì còn như nào. E đố cccm đếm đc quá 10 con Lifan 520 còn chạy trên đường trong ngày đấy ạ?

dpl

Xe lăn
con này đang hot, mua giờ đặt hàng phải tháng 10 mới có xe. Đội Quảng Ninh và Hải Dương đi con này nhiều thì phải. Option miên man luôn, kể cả xe sang cũng chưa bằng nó, bệ bước tự động, đá chân mở cốp...nhưng chưa biết chất lượng ra sao.
Option con này e thấy bê gần như y nguyên của range rover sv autobiography sang :))

mhc2017

Xe hơi
DKM, em xl cụ, giòng họ nhà em bần nông vào vẩu. Nhà em ở cao nguyên núi, đi camry vào rẫy hái cafe ah ??
Mới sáng ra mà cc đã nói nhau thế ạ? Theo e thì đi xe gì ko quan trọng, nó phù hợp với công việc của mỗi người mà thôi. Đi xe gì thì cũng có người nọ, người kia mà, nó là ý thức của mỗi người thôi. Xin cc giữ bình tĩnh chút ạ! :D

Thoa Trịnh

Xe điện
DKM, em xl cụ, giòng họ nhà em bần nông vào vẩu. Nhà em ở cao nguyên núi, đi camry vào rẫy hái cafe ah ??
Em đọc comment của cụ chết cười, nhưng mà các cụ xl nhau được rồi, đừng dkm nữa, hỏng hết thớt [-(

Arya.Stark

Xe đạp
E nói thật là e cực sợ hàng cơ khí, điện tử Tàu rồi. Cách đây 3 năm, e nhập 1 con máy gia công 820 củ, 2,5 tháng đầu chạy ngọt như mía. Sau đó cứ hỏng dần, hỏng dần, sp ra ko đủ chi phí sx. Gọi chuyên gia sang đc 2 lần rồi chạy mất dép. Rồi nó lăn ra hỏng hẳn cả phần cơ khí, thuỷ lực, điện điều khiển,... E vừa thanh lý đc 125 củ ngang sắt vụn. Đó là hàng máy móc còn thế, ko hiểu ô tô mà nay bệnh, mai tật thì còn như nào. E đố cccm đếm đc quá 10 con Lifan 520 còn chạy trên đường trong ngày đấy ạ?
Hàng Tàu nói chung thì cũng hãi thật, nhưng quả ô tô Tàu này e thấy nó còn định xuất khẩu, xâm chiếm cả thị trường Bắc Mỹ nữa thì chắc cũng kinh lắm chứ chả chơi

Mind over Matter

Xe đạp
Em lội còm đọc các cụ bàn ra tán vào phát mệt. Toàn những ông chưa 1 lần cầm vô lăng xe TQ, thậm chí có khi còn ko có tiền mua nổi em 4 bánh nhưng lại cứ thích chê bôi rồi dè bỉu. Xin phép em cười vào mặt các cụ cái :))
Con Z8 chủ thớt đang hỏi thì e ko bàn, nhưng em đi T600 gần năm nay rồi, vẫn chưa có gì đáng chê trách cả, máy đầm, phi đường trường vẫn ngon ơ. Chưa kể bằng tầm ấy tiền, xe nhập Mỹ với Hàn liệu có đủ tính năng như nó?

tungtran12345

Xe buýt
Em lội còm đọc các cụ bàn ra tán vào phát mệt. Toàn những ông chưa 1 lần cầm vô lăng xe TQ, thậm chí có khi còn ko có tiền mua nổi em 4 bánh nhưng lại cứ thích chê bôi rồi dè bỉu. Xin phép em cười vào mặt các cụ cái :))
Con Z8 chủ thớt đang hỏi thì e ko bàn, nhưng em đi T600 gần năm nay rồi, vẫn chưa có gì đáng chê trách cả, máy đầm, phi đường trường vẫn ngon ơ. Chưa kể bằng tầm ấy tiền, xe nhập Mỹ với Hàn liệu có đủ tính năng như nó?
Cụ quả là một người tiêu dùng thông thái, mấy bố trong này chê xe tàu của cụ một là chưa bao giờ đc ngồi 1 em xe tàu, hai là éo có tiền mua xe tàu vào chém gió linh tinh... trong đó có em :(((

hallo_cola

Xe hơi
Em vào hóng các cao nhân đã có kinh nghiệm với xe này

Hoacomay17

Xe tăng
Cụ quả là một người tiêu dùng thông thái, mấy bố trong này chê xe tàu của cụ một là chưa bao giờ đc ngồi 1 em xe tàu, hai là éo có tiền mua xe tàu vào chém gió linh tinh... trong đó có em :(((
Cũng không hẳn, em thừa tiền mua xe tàu đấy nhưng em éo dám mua con z8 này dù nhìn khá hấp dẫn

Ngày xưa, hồi em với cụ kiến vàng mua SF 2007 lúc đó mọi người cũng ngán hyundai như xe tàu bây giờ, nhưng bọn em vẫn mua vì biết SF gold nó chạy ở mỹ ầm ầm nên yên tâm
Nhưng đến thằng Z8 này thì em không dám mạo hiểm vì bản thân nó chưa thấy chạy ở một nước châu âu hay mỹ nào, nên em không dám liều tính mạng. Liều 700 thì dám chứ liều mạng mình thì hổng dám, nhất là xe em lại hay chở trẻ con

Mr Huy85

Xe tải
Hiện đại thì hại điện. Sợ nhất nhiều option thêm nếm ko dùng đang đi cao tốc 1 ngày xấu trời bụp. Off cái thì khổ lắm

Thoa Trịnh

Xe điện
Cũng không hẳn, em thừa tiền mua xe tàu đấy nhưng em éo dám mua con z8 này dù nhìn khá hấp dẫn

Ngày xưa, hồi em với cụ kiến vàng mua SF 2007 lúc đó mọi người cũng ngán hyundai như xe tàu bây giờ, nhưng bọn em vẫn mua vì biết SF gold nó chạy ở mỹ ầm ầm nên yên tâm
Nhưng đến thằng Z8 này thì em không dám mạo hiểm vì bản thân nó chưa thấy chạy ở một nước châu âu hay mỹ nào, nên em không dám liều tính mạng. Liều 700 thì dám chứ liều mạng mình thì hổng dám, nhất là xe em lại hay chở trẻ con
Có cụ trên kia đang khen hết lời xe tàu T600 kìa cụ. Vậy có khi xe Tàu chưa chắc đã tệ như mình vẫn nghĩ

mhc2017

Xe hơi
Em lội còm đọc các cụ bàn ra tán vào phát mệt. Toàn những ông chưa 1 lần cầm vô lăng xe TQ, thậm chí có khi còn ko có tiền mua nổi em 4 bánh nhưng lại cứ thích
chê bôi rồi dè bỉu. Xin phép em cười vào mặt các cụ cái :))
Cụ nói vậy theo cảm tính rồi. Cứ cho là xe giờ chỉ là phương tiện, ko coi là tài sản. Nhưng hàng ngày, thậm chí hàng giờ đi trên đường, đi xe của các hãng có tên tuổi kiểm nghiệm qua thực tế vẫn thấy an tâm hơn là 1 hãng mới nổi. E sang TQ 1 năm ko dưới 5 lần, e thấy bên đó đại đa số đi xe nội địa SX, nhưng khấm khá lên tí là họ đi BMW, Volkswagen, Mec, Audi,... Xe tàu e cũng ngồi & lái của bạn hàng rồi, (Haima, Bruch, Baic) cũng ko đến nỗi tồi, nhưng có gì đó vẫn ko thấy yên tâm cụ ạ!

Chỉnh sửa cuối:

Mind over Matter

Xe đạp
Vâng. Chém linh tinh chém trong nhà thì chả sao, các cụ ấy cứ đứng ra giữa đầu ngõ nhà người ta mà nói, người ta lại chả cười cho thối mũi

Mind over Matter

Xe đạp
Cụ nói vậy theo cảm tính rồi. Cứ cho là xe giờ chỉ là phương tiện, ko coi là tài sản. Nhưng hàng ngày, thậm chí hàng giờ đi trên đường, đi xe của các hãng có tên tuổi kiểm nghiệm qua thực tế vẫn thấy an tâm hơn là 1 hãng mới nổi. E sang TQ 1 năm ko dưới 5 lần, e thấy bên đó đại đa số đi xe nội địa SX, nhưng khấm khá lên tí là họ đi BMW, Volkswagen, Mec, Audi,... Xe tàu e cũng ngồi & lái của bạn hàng rồi, (Haima, Bruch, Baic) cũng ko đến nỗi tồi, nhưng có gì đó vẫn ko thấy yên tâm cụ ạ!
Xe tàu nếu đem so với CX5, thì đi đầm hơn, khỏe và êm hơn. Đẹp hơn cả nội và ngoại thất, rộng rãi hơn.
Có điều vô lăng đánh lái có độ trễ hơn CX5, điều hòa mát ko sâu bằng CX5.
Nhưng chốt lại, nếu bây giờ bảo chọn CX5 hay Zoyte (tính từ đời T600 - T700) thì em vẫn chọn Zoyte.

yêu là gì

[Tịch thu bằng lái]
Xe tàu nếu đem so với CX5, thì đi đầm hơn, khỏe và êm hơn. Đẹp hơn cả nội và ngoại thất, rộng rãi hơn.
Có điều vô lăng đánh lái có độ trễ hơn CX5, điều hòa mát ko sâu bằng CX5.
Nhưng chốt lại, nếu bây giờ bảo chọn CX5 hay Zoyte (tính từ đời T600 - T700) thì em vẫn chọn Zoyte.
giỏi mua đi bác

QuangSunlight

Xe điện
Em đánh giá nếu dùng động cơ của Mit sx thì ngon hơn cx5.
Xe ít nhất đạt tiêu chuẩn an toàn của TQ thì mới được bán ra thị trường.
Còn cụ nào nói tiêu chuẩn kỹ thuật của TQ , V N vẫn chưa đủ thì em chịu thua.
Nói thế thì cái nhà các cụ ở do thợ VN , thợ TQ xây cũng ko yên tâm.
Phải mời thợ xây Đức , Nhật về xây cái nhà 1 lầu 1 trệt mới đủ an toàn.